Có ai chơi Heroes IV ko nhỉ?

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi minhdao55, 30/7/09.

1. squallphu

squallphu The Warrior of Light

đứng trên đây tăng sức thủ, sức đánh, luôn (kể cả gần hoặc xa). đặc biệt khi bị áp sát, đứng trên đây vẫn bắn, chứ ko có đổi thành đánh melee.
    ko ko. lấy tướng che, nếu nó chết thì sao? Order khó học skill combat lắm. lấy thằng cầm búa chắn lại thì đúng rồi:)).
    hehehe. cái việc cho genie biến phân thân lính cuối dùng để che chắn hay gì đâu áh. trước giờ tui hok nghĩ đến:)). bây giờ thì biết thêm 1 mẹo nữa rồi:)). nghĩ kỹ thì chiêu này tốt hơn việc lấy goblem che chắn hén. chỉ sở lượt đi của genie là cuối thì hơi bị mệt thôi.:D. tóm lại chiêu này tốt.\:D/

câu này khó kiểm chứng àh. tui chơi bị áp sát hoài chứ đâu, kể cả việc lính nó đi chầm chậm cũng bị áp sát nữa chứ đừng nói loại lính bay:|

bác nói đc sức mạnh của death là hồi sinh vampire rồi thì còn nói là hok biết là sao?
    vampire chỉ có 2 cái xịn là hút máu và def cao (def= 30 = dragon bone). cho nên: goblem và dragon machine ko bị hút máu, genie và mage thì là đánh magic, ko liên quan gì đến def cao của nó (gồm cả Dragon bone và skeleton def cung x2). nếu death này ko dùng vampire mà dùng con độc thì hơi bị ngu=))
    về magic thì death cũng bị hạn chế bởi máy móc lắm, có nhiều chiêu ko tác dụng với máy móc. death mạnh về cận chiến, trong khi order bắn xa sướng.:D

2. minhdao55

minhdao55 Youtube Master Race

ui,lâu ko vào box giờ vào lại thấy mừng wa. ko ngờ H4 cũng còn nhìu người ủng hộ tới vậy. cho em góp vài câu nhé, order đánh với death còn hên xui lắm. ai nói death yếu thì cũng nên xem lại(tốt nhất là chơi thử death:D).chơi champion thì ko nói làm j, champion thì thành nào cũng mệt vì khởi đầu với 2 bàn tay trắng. nhưng em bít 1 điều, xây:D nhà vampire dễ nhất trong các nhà lính cấp 3(chỉ cần xây tavern và dĩ nhiên là 1 nhà lính cấp 2, em thường chọn chó 3 đầu rất dễ xây;));))).thằng vamp đi rush map là hay nhất(chỉ cần 2 thằng là bọn quái lv1 trên map đi bán muối hết;;))=>train lv tướng+lấy tài nguyên và đồ nhanh và ko thiệt hại.phép của order là khủng nhất nhưng hầu hết các phép pro như blind,bersek hay hypnotize đều ko tác dụng với vamp,và còn 1 cái nữa là phép phân thân của genie ko tác dụng khi đối phương có học phép death. ko tin các bác cứ thử co genie phân thân mà coi, em chỉ cần cast 1 phát cancellation là bọn phân thân đi bán muối hết;;). ko có thành nào mạnh nhất h4 cả,chỉ có thành mạnh nhất của mỗi người thui. hok tin cày thử các thành mà các bác cho là yếu 1 thời gian thì sẽ bít là thành đó ko yếu chút nào đâu. em đã cày tất cả các thành và có nhận xét như vậy.phép death yếu ư, ko sai, nhưng nó lại là khắc tinh của tất cả các phép mạnh đấy(nhất là phép life và chaos:D)

3. space soldier

space soldier Donkey Kong

phản đối cái vụ thành nào cũng mạnh...cái thành Stronghold...thành này gần như là phế vật....

4. nickgibaygio

nickgibaygio Samus Aran the Bounty Hunter

hix chơi Hero IV thích nhất là thành order tuy nhiên chủ yếu do nó có hệ thống phép hỗ trợ hiệu hứng quá khủng,có hypno trong tay la thấy khác liền.Sau này mạnh lên luyện thêm Death trù ếm đối phương đi không nỗi luôn:)),nhất là bài Hypno + Sacrify rất ư là imba =)) với những con không có magic resis.Dùng hypno thu phục quân đối phương cho đánh nhau banh xác sống chết sao cũng được gần xong trân sacrify chính quân mình hypno thì nó có 10000 hydra cũng dẹo;;),đã vậy mình còn lấy hồi sinh cho quân mình nữa:)),cặp phép này mình nghĩ ra thấy rất fer không biết có xưa rồi không nữa:(.

5. squallphu

cặp phép này xưa hay ko tui không biết. chỉ biết ít nhất đối với tui là bây giờ mới biết:)). thực sự là bây giờ mới biết sự kết hợp của cặp phép này và quả thật là rất đúng, rất hợp logic.:)) nhưng...........
    ko có phép là 1 cái thiệt thòi rất lớn. cũng chưa tìm ra lý do nào để bẻ cái câu của bác này. nhưng khi tướng lv cao, học hết combat skill thì cũng ớn lắm (quan trọng là làm cách nào mà lên lv 17 nhanh nhất để học hết skill)=)), nếu bỏ qua 5 lv của cung thì ........, 5 lv của magic resis thì......

6. squallphu

cancel của death nó y như dispel của order thôi. nhưng order toàn lính bắn phép, loại ít máu như vampire thì sao chịu nổi:D. càng ít lính thì hút máu càng ít, lại gặp phải mấy con machine thì hút dầu mỡ mà sống=)). vampire hoàn toàn vô dụng với Order vẫn ko sai:)).
    nhưng cũng chấp nhận cái việc mua lính nhanh của thành death. hoàn toàn đúng ấy chứ:D. chỉ có điều nhanh hơn so các thành khác bao nhiêu thôi, vài ngày, hay vài tuần, hay vài tháng?:|

7. Cobber

Cobber Fire in the hole!

thành gấu ko dở lắm đâu,cyclop chỉ cần 10 con thôi cũng đánh bắc dẹp nam rồi,thành này nổi trội là con đó đấy,ráng che chắng cho nó chọi 1 lúc dính lan nhiều quân thì khủng hoảng,còn mấy quân khác thì cận chiến khủng bố,thằng tướng của thành đó theo chủ nghĩa mạnh độc thân ko giúp quân nhiều nhưng nó lv cao thì giết nó là 1 vấn đề đó :)'
    còn con harpy nữa,cũng mạnh trong các loại quân ngang cấp và nhảy wa lại thấy lời wá,khoái con này ghê

đang luyện loại toàn bộ campaign của H4,chơi trước bản cơ bản đã rồi đến 2 bản mở rộng,có ai luyện lại với mình ko ? :P

8. squallphu

tui cũng vừa chơi lại đây chứ đâu. 1ngay chơi chừng 2-3 tiếng àh, ko còn điên cuồng như lần gần nhất. nhưng khác bác là tui chơi lại phiên bản mở rộng trước là winds of the war. (đang đi màn của baron vol takin, death). đương nhiên chơi là phải chơi champion:)). ko chịu nổi thì có thể lùi 1 cấp. đừng lùi đến cấp cơ bản là đc=))

9. Cobber

Cobber Fire in the hole!

tui cũng mới chơi lại bữa nay thôi :D hix lâu ko chơi giờ chơi lại campaign cơ bản của h4 chơi thành order màn 1 thấy khó kinh,ko bít có phải gà rồi ko :)),mới màn đầu mà nó kêu giết hết 2 phe thì mới qua màn,trong đó có thằng barbarian mình mới có vài ngoe titan thì nó co band con chim điện rồi,ko bít bao nhiêu,sao ko chơi giống tui đi cho zui,từ từ wa 3 bản vậy cho nó hay :)

cái cách phá phép phân thân thì tui có bít,bị vậy chỉ còn cách chưởng thôi,nhưng chơi cái kiểu của tui đi rush map lời lắm nhá,thường có đem theo titan tui cứ dùng genie phân thân thêm,nó ở xa thì có thêm titan chọi vỡ mặt nó,lại gần thì lấy nó thế mạng,vậy là rush map dù quân cấp cao cũng ko tốn quân :D

cách chọn lên quân 2,3,4,5 đều là đánh xa của order ko phải tui nghĩ ra đâu mà là do màn 1 campaign H4 cơ bản nó ép xây như vậy,ko chọn quân dc nên mới bít cái đường quân kì lạ đó :)) thấy rush map đã lắm với đánh máy hay thủ thành cứng lắm,nhất là titan mà leo lên bụt thấy ko gì chịu nổi ;;)

10. ChayNhanhLênEm

ChayNhanhLênEm Donkey Kong

Stronghold mà dở thì anh thật, chú chưa biết chơi H4 mấy. Các map small với medium, stronghold đập death như đập ruồi ấy nhỉ :).
    Death chỉ mạnh nếu chơi dằng dai, map lớn và có nhiều mobs để farm vampire. Còn đám dùng death để rush map small/medium thì anh nói thật là vẫn còn noobie lắm. Vào PVP, có khi đầu tuần 2 đã gặp nhau chiến ầm ầm rồi, các chú lấy đ éo đâu ra vampire với lại GM necro mà đánh nhỉ!

Cứ theo anh nghĩ:
    Nếu pvp map small/medium thì số 1 là nature/stronghold, rồi đến death-chaos-Life. Order lởm nhất
    Map large PVP số một vẫn là nature, xong rồi đến death, stronghold-life. Chaos với order lởm ngang nhau. Nói chung chẳng ai điên mà chọn order để pvp cả hehe. PVP cũng ko chơi với extra large vì to quá đếu ai chờ được.

Còn rush map:
    Kiểu nông dân: small map - death, medium map - death, large/extra large - death :))
    Kiểu trí tuệ: small map - nature, medium - death, large/extra large - order

Cơ mà nói đến PVP thì lại động đến cái lởm nhất của H4, đấy là ko có cái random map generator, cho nên đánh pvp quá dở luôn.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Có phải cái màn mà quân mình nằm giữa 1 vũng tuyết, có đâu 1 hay 2 thành, phải qua một cái cầu phía dưới mới sang được đất bên nó không? Lâu quá rồi anh ko game gủng gì nên quên sạch, nhưng nếu đúng là cái bài đó thì có một võ có thể dùng được là chơi bài town portal trong combat. Nếu vẫn ko được thì phải luyện thêm tướng thôi.

11. ChayNhanhLênEm

Ai lại đi so sánh trực tiếp phép của các nhà với nhau thế. Anh nghĩ phải xếp nó thế này:

-Support: nhất life, nhì nature, ba chaos
    -Giết tướng: nhất chaos, nhì nature, ba order 4 với 5 ko tính
    -Combat: nhất order, nhì death/chaos
    -Combat Tactic: nhất nature/life, nhì chaos, mấy cái còn lại ko tính
    -Map Tactic: nhất order, nhì nature

12. squallphu

anh so sánh thì cứ so sánh, ai tin thì cứ tin. vì cái trên là anh cho rằng là vậy, ko quan trọng.:))
    mà tui chả hiểu PVP là cái quái gì, nếu là đánh nhau multiplayer thì chỉ c/m đc anh chơi hay hơn người khác thôi. mà đã là games thì chơi nhiều là hay chứ chả c/m đc gì ngoài điều này:)). thậm chí thằng ngu chơi nhiều nó cũng hay hơn thằng khôn chơi ít.:))
    uh, chỉ là theo anh nghĩ=))

màn 1 death phiên bản của tui 1 chọi với 3 luôn nè. 1 death đánh 3 order. lại ko xây đc nhà lính cuối. đánh map đầu mất 9 tháng=))
    giờ mới chơi tới màn thứ 3 thôi:D. nè bạn hiền, chơi order màn cơ bản này nói về emilia đấy, khá khó chơi đấy, tổng cộng có 8 màn. chơi vài màn là thay tướng, nhưng về sau thì họp lại:D. có nghĩ ra tướng emilia và gennie sẽ theo đường như thế nào ko? (chỉ đc 2 đường cho 28 lv).
    nói gì thì nói chứ cũng cảm ơn về cái chiêu phân thân làm "hình nhân thế mạng" đúng nghĩa luôn=)). còn cái chiêu toàn bộ lính bắn tui cũng thấy ghê ghê làm sao. chắc ko chơi chiêu này đâu:))

hey, chơi xong màn này chụp cái hình lên xem tổng điểm là bao nhiêu. tui chơi xong cũng sẽ chụp lên khoe nè:D.

13. Cobber

Cobber Fire in the hole!

chiêu phân thân dùng titan thì đã nhất,lời nhất,như mình đã nói cách chơi ở trên do titan đánh xa lợi hại,mà hồi sáng công thành,ko phân thân titan nữa,phân thân con gấu đen của tui nó,một hồi lên 20-30 con,cho nó lên phá cổng,có bí oánh cũng chẳng tốn gì,mà nó lại cón giáp trâu nữa chứ kaka,còn con phù thủy thì cho nó chơi chiệu độc oánh mấy con kia,tụi nó cố thủ trong thành từ từ chết đi bớt,ngu vãi,nếu số lượng phù thủy đông chiêu này cũng hay lắm nhé

thì ông cứ chơi màn 1 của h4 thành order đi,rồi nó bắt ông chơi kiểu xây quân như vậy,đâu làm gì dc,rồi thử xem có đã hem,nó chưa làm gì tui thì tui cứ chọi chọi chết sạch,áp sát ko có cửa lun đấy :D

còn ông chaynhanhlenem làm gì chê order dữ vậy,quân của order có mấy phép lợi hại kinh dị,như genie thì có chiêu làm ko đánh dc,chiêu phân thân,chiêu sét,còn con phù thủy thì chơi chiêu curse,chiêu độc và chiêu gọi xương,cái này lúc đầu rush map gọi xương thế mạng lúc chưa có genie thì mạnh lắm à,order đánh xa là chủ yếu mà nếu dùng mấy chiêu điếm như chiêu độc,gọi xương,phân thân để cản đường hoặc chiêu độc để công thành thì đã,cho mấy thằng khoái núp trong thành chết bớt rồi công ko muộn

14. minhdao55

minhdao55 Youtube Master Race

=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
    hết nói, ko còn gì để nói với mấy bác pro=))=))=)). phép mạnh, lính bắn nhiều=)), thành order mạnh lắm lắm.cũng thật bất ngờ vì cái bài xài toàn lính tầm xa của các bác, hay lắm lắm.=))=))=))=)). nhưng em ko bao giờ chơi lại bài đó đâu( trước xài nhiều rồi;))). chắc các bác pro quá nên quên mất 1 điều rất quan trọng khi đi rush map, đánh LAN hay pvp j đó thì em đây ko đc rõ lắm(chưa đánh bao giờ:D), nhưng đánh với máy thì chắc chắn tốc độ là rất quan trọng. bọn lính tầm xa( trừ genie và evil socceres) có movement rất thấp, thường từ 15-21, 1 ngày đi đc nhiu đó bước thì rush map nhanh sao đc, mà các bác lại chơi champion, rush ko nhanh thì......;));));)).hơn nữa đâu phải tướng phép là lúc nào cũng học đc phép như ý đâu, đi rush map, lên lv, nâng skill rùi lại phải về nhà để học phép, mất thời gian lắm, nếu lính đi chậm nữa thì....=))=)). xây nhà học phép đâu phải lúc nào cũng ra phép đúng ý mình(steal all enchantment của order dùng làm j=)), nhưng xác suất ra rất cao=)), pain mirror cũng ko có tác dụng nhiều;))). rush map kiểu lính tầm xa thì thật là pro, thực ra chiu này chỉ dùng đc ở map nào toàn lính ko biết bắn hoăc bay thì có lý, đánh advance trở lên thì máy nó thường nhằm thằng tướng của mình để phang. chơi H4 muốn chơi cấp cao thì phải nhanh, lúc đầu tranh thủ đi vòng vòng kiếm resuoce free và mấy object free để ăn và xây nhà, khi mạnh rùi thì cũng là lúc rush map và tôc độ cũng là 1 phần rất quan trọng( death khi mạnh 1 chút cầm 1 tướng và vài vamp đi rush thì cứ gọi là;));));))). lúc này mà mang bọn cung với chả phù thủy đi thì ngang đi cùng rùa, để comp nó rush hộ cho nhanh.

=))=))=))=))
    cái này mới vui nè, thành might là phế vật=))=))=))=)). chưa từng thấy ai nói câu nào hay hơn=))=)). tui chơi h4 sợ nhất khi comp nó cầm thành might:-o, ngán cyclop với thunder bird lắm. khi combat tụi này toàn đc đi trước, lại còn con nomad chết dịch đi xa thấy ớn và trâu khùng luôn:-w. chưa kể con gấu đen:-o. thành này toàn lính đi xa(movement cao) và đặc biệt là rất rẻ và tốc độ tăng quân cao kinh khủng. lính rẻ và trâu, movement cao, số lượng lớn=> toàn những điều thuận lợi để rush map vậy mà có người nói là phế vật. còn về phép thì nói thẳng là tướng might học phép như thường, chỉ cần chiếm đc 1 nhà khác là có ngay 3 đường phép để học, hoăc học ở những nhà phép tự do.
    vào combat thì tướng might luôn là thằng nguy hiểm với các loại creatures vì damage cao, def, att và khả năng kháng phép. nó là lá chắn tốt nhất cho bọn cung thủ đằng sau đấy. nói might là phế vật thì chưa phải là pro của H4, đó là điều tui chắc chắn.

15. ChayNhanhLênEm

Đ èo mẹ, tất nhiên là anh nghĩ thế thôi chứ anh cũng ko mong gì những đứa trình như chú hiểu được anh nói cái gì đâu.
    HoMM series thuộc loại pure strategy game mà chú bảo chơi nhiều thành hay thì anh cũng đ éo biết bình luận thế nào nữa.

Lol đánh cái map campain lởm mất 9 tháng thì thật anh bó tay với chú, nói chung là chưa đủ tuổi để pvp đâu em.
    Player Versus Player, tầm tuần 2-3 là đã phang nhau ầm ầm rồi. 9 tháng, omfg :))

---------
    Anh chỉ chê order trong pvp thôi. Order toàn quân đi chậm vãi lều, ngày đi 13/14 mov thì pvp thế đíu nào được.
    Còn clear map VS Computer thì phải những màn từ large trở lên mới phát huy được hết, tóm lại là cũng phải đi tầm 2months+ trong game thì mới có vị trong khi các map nhỏ hơn, nature chỉ cần độ 1 tháng là clear xong.

@minhdao55:
    đánh với người lại càng phải nhanh, hehe. Máy nó đi ngu, chứ người mà ko hạn chế time cho từng turn, kiểu như anh đánh macro có khi 4-5 ngay sau anh đã sang tận thành bên kia anh đập rồi ý chứ:D.
    Nhưng nói chung như bạn mìnhdao đây là biết nhiều về H4 rồi, lvl trên mấy bạn kia kha khá. :)

16. space soldier

space soldier Donkey Kong

chà,
    _ Câu đầu tiên phải nói là: tớ cậu chưa biết tuổi ai hơn ai đâu mà chú với anh.
    _ Câu thứ 2: xài ít biểu tượng thôi, nhức mắt quá....
    _ Câu thứ 3: có ai nói là Death vô địch chơi small và medium đâu >.<. Tui từ trước tới giờ chỉ nói là thành Death đánh map Large và Huge mới ngon, làm cái wai j mà cứ đổ này đổ nọ, chích này chích nọ kêu death mà đánh small/medium thì vứt (cái này thì ai chẳng biết, nói nhiều nói dai wa bực thiệt, học reading lại đi).
    _ Câu thứ 4: thành strong hold k là phế vật thì nó là cái ji` =)) .Chơi nát bấy bao nhiêu năm H4 kết luận câu này không câu nào chính xác hơn. Cái này không phải là nói bậy nhưng sự thực nó thế. Thứ 1: dựa vào quan điểm PvP: lựa chọn ít nhất luôn là Strong Hold (bất kể map) Thứ 2: Chơi H3,H4,H5 luôn có 1 quan điểm chính xác: tướng Might luôn yếu thế so với tướng phép. Mà về mặt phép thuật thì stronghold trong H4...tự hiểu. Cho con thunderbird hay Cyclop 1 phát blind thì đám còn lại ngồi tự sướng với nhau luôn đi nhá. Làm như dễ có nhà skill để học được dispel hay anti magic lắm đấy. Chưa kể bao nhiêu cái lợi hại của tướng might có thể có như tăng att quân mình, tăng defence, vừa vào thằng bên kia nó tập rung mà đánh chết thì tan nát hết mấy cấi resistance, att, def tướng cộng cho quân, còn vụ này hài nhất này: cho tướng đi tank cho quân =)) câu này nói thực miễn bình luận. Chỉ sợ cha viết bài đó k đủ i ốt để hiểu thôi. Còn pro hay ko, cứ làm trận pvp thì hiểu ngay, chắc chắc cái con khỉ khô á $%#^%& đầu lâu xương sọ...

17. squallphu

hô hô. khoe hàng chơi. 475 ngày, 4750 điểm. death march của baron von takin
    475 ngày chứng tỏ H4 trường kỳ kháng chiến sẽ không thua =))

18. squallphu

hahaha. anh có biết con gì gáy lớn tiếng nhất không?=)) gà đó. =))
    anh ngon thì làm 1 ván rồi post tấm hình lên đi. chứ đừng suốt ngày ở đó gáy. mà trình độ cỡ anh cũng chỉ phán thêm 1 câu: "anh dao này ko games gú gì hết, chứ nếu chơi thì cho chú ngồi dưới mà trông lên" =)) chứ gì.
    anh chỉ có kinh nghiệm hơn tui trong đánh player thôi chứ gì=)). chứ độ int của anh cũng tương đương cái loại tui vừa ghi ngay bên trên áh.
    @lính đánh thuê =)). hehehe. tới giờ tui chưa thấy cái câu về stronghold của anh (barbarian) sai chỗ nào. ko phép thì chỉ có nước .......:|. còn muốn học phép thì lv phải .......... hix.

@minhdao55. hehehe. những điều bạn nói vẫn có 1 chút không đúng đấy. ví dụ như về học phép sẽ vô cùng khó, tướng này thay vì buff phép thì nhào vào đập sướng hơn. buff phép nếu có thành khác thì ko vấn đề. nhưng so thành với nhau thì nên so căn bản nội bộ các thành.
    và 1 cái tui nghĩ là sai nhiều nhất chính là việc đánh all map (rush map mang ý nghĩa này đúng ko?). tui có 150 con vampire vẫn ko dám đánh hết toàn map.
    //lưu ý nhỏ, màn này Death chỉ có duy nhất 1 thành ban đầu, ko xây đc vampire và dragon bone luôn, phải làm nv phụ thì 2 nhà này mới available.
    nhìn số lính như vậy vào giữa tháng 4: đánh xong cũng sức mẻ tùm lum. ko dám đi rush map đâu (đám này giữ nhà vàng), còn mấy con giữ item xịn thì.... còn kinh hơn.

giả sử nếu bạn nào tới tháng 4 mà bảo 150 vamp là quá ít thì thử chơi đi rồi sẽ thấy tại sao. hehehe. (từ đầu tới giờ số vamp chết là 0. chắc chắn là 0)

19. Cobber

Cobber Fire in the hole!

minhdao: dẹp cái kiểu emo như thế đi nhức mắc wóa
    tui đã nói từ đầu chơi campaign của h4 màn 1 thành order đi rồi nó bắt xây như vậy đó,chứ tui có nói là phải xài chiêu đó trong mutil,rồi tự nhiên chứng tỏ ta đây nhào vô nói oang oang là xài có chiêu đó để mutil,tự mình độc thoại,và chơi kiểu đó tui thấy rush map vẫn ầm ầm và tổn thất gần như là số 0 khi dùng phân thân thế mạng hoặc gọi xương

phép order mà nói là dở thì cũng bít chỉ số trình chơi của ông rồi :)) quân nó có phép thì éo gì nói tới phép của tướng làm gì,các phép của phù thủy và genie như tui đã nói ở trên mà dở thì thui tui cũng hok bít phép gì là hay nhá =)) tướng của bạn chưa chắc có đủ các phép hay như thế mà trong khi mình chỉ cần có quân là có phép,cho tướng order học thêm phép life như là bless.. thì phải nói là phép của order mạnh và ko thua ai
    cái mạnh của chiêu này ko phải đánh xa mà là phép thuật đa dạng của 2 loại quân đó làm nên vô số thủ thuật để chơi và hỗ trợ cho quân rất nhiều chư ko chỉ dùng phép để chưởng.( chắc ông chơi order chỉ bít dùng cách này nên mới nói phép order dở òm )

và cái vụ tốc độ nói thì cứ như thật nhỉ =))
    tự mình nói ra rồi cứ khăng khăng như là đúng chắc rồi đấy,thật nực cười quân của order đi như vậy trong khi quân của thành khác đi chắc nhanh hơn nhiều lắm á =))
    thành nào củng có loại quân đi chậm loại quân đi nhanh,nên tốc độ đi quân đa số ko chênh lệch nhau nhiều giữa các loại thành

rồi chắc ông đi quân người sắt và người rắn chắc đi nhanh lắm á =)) nói ko bít suy nghĩ
    chọn con phủ thủy và genie mà đi chậm hơn á,genie bay tùm lum mà chậm =)) tự nhiên nhào vô nói chọn như vậy rush map chậm,vậy rush map bằng 2 loại kia chắc nhanh lắm á =))

20. squallphu

tui ko hiểu Rush map là cái quái gì? nhưng nếu là đánh hết mấy con quái thì mấy bạn thiệt là đang chơi novice hoặc normal xiếng. champion ko thể đánh hết đc, thậm chí có khi ko đánh đc lính để lấy nhà vàng. (dẫn chứng là mấy tấm hình phía trên).

còn về tốc độ thì muốn đi nhanh phải bỏ lại mấy con đi chậm ở nhà. bỏ lại là thiếu lính so với đối phương. vì vậy speed chỉ là thứ yếu, ko đáng quan tâm. mạnh yếu, khắc tinh chỉ được xác định thông qua phép và ability của lính.