có ai chơi Hoàng tư ba tư 3 thì vào đây cùng thảo luận

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi vitamin_Z, 11/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. X_VERSACE_X

X_VERSACE_X Mr & Ms Pac-Man

đúng là thằng đó còn sống nhưng mà hình như nó biến thằnh con gì giống con bướm,chứ hổng giống Dahaka đẹp trai khoai to.Con này biết điều khiển thời gian vì đã lấy hết sức mạnh từ Kaileena.Nhưng mà giết dễ òm.Chỉ phải nhanh tay nhanh mắt,nhấn vừa đúng lúc con dao sáng lên.Hết.

2. jimmytong

jimmytong Legend of Zelda

Theo các bác thì sau này con POP nào nữa ko , sao POP ko quay lai với truyền thống cứu công chúa nữa nhỉ . Sao mính mong muốn có loại POP như thế quá .

Bỏ đi phần cát đi , trò chơi sẽ mang kịch tính hơn , chết là chết ( mình nghĩ có thể là POP sau này sẽ như matrix , chiếu châm những cảnh đánh nhau , cảng hoàng tử né người ... , đồ họa thì đẹp như la FF ) Tuyệt quaaaaaaaaa..á !!!! :o :o

3. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Tui không thích bỏ cát thần đi,nó chính là nguyên nhân làm nên thành công ở cái vụ POP này,tui chỉ không thích sang phần 3 thằng hoang tử ở sạch không uống nước vớ vẩn nửa,chỉ uống nước trong bồn(chẳng như phần 2 uống được cả nước biển)

4. lionsquall

lionsquall Donkey Kong

uống nước trong bồn cũng chưa chắc sạch. phải uống nước suối đóng chai, hay uống nước đun sôi để nguổi cũng được. như vậy mới gọi là sạch. uống nước trong bồn thì biết nó ở đâu chảy vào mà gọi là sạch. với lại hồi sưa kia uống nước gì mà chả được. làm gì có nước suối đóng chai mà uống

5. vitamin_Z

vitamin_Z Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác cho tui hoi cai này đã.Tui đang chơi tới lúc đánh con trùm khổng lồ mà không bít cách làm sao để giết nó hết ,tui đã leo lên vai của nó và dâm nó được 1 cái,tới cái thứ hai thì bị nó đánh bầm dậm,có ai biết cách giết nó làm ơn chỉ chi tiết giùm.Cám ơn mấy bác nhiều

6. sag

sag Mr & Ms Pac-Man

tui cũng vậy à, đợi thanh kiếm sáng lên thì đâm cho nó một nhát, đâm xong rồi thì làm gì tiếp. Tui không biết làm cách nào để đâm mù mắt nó được.

7. Longntt106

Longntt106 Youtube Master Race

trò nặng ko mấy bác ? cho tui biết chút ít thông tin về game đi...cảm ơn

8. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Ah,giết con trùm to chứ ji?Dễ mà.
    Bác cứ đợi con dao sáng lên thì nhấn nút chém thôi.Lúc đầu là mắt phải,sau đó là mắt trái.
    Đâm xong 1 mắt thì cứ chạy xung quanh,bạn sẽ thấy chỗ thứ 2 để đâm nốt con mắt còn lại(có 2 chỗ để nhảy lên).
    Cái này ko được nóng vội,phải đợi lúc nào dao sáng lên,đừng quá lo lắng,Mình khoái giết con trmf này lắm

9. vitamin_Z

vitamin_Z Mr & Ms Pac-Man

Ua sao tui đâu có đâm vào mắt của nó được đâu ,làn đầu là đâm vào vai của nó mà ,lần thứ hai định đâm thêm 1 cái nữa nhưng ko đươc (bị nó chup cổ quân vào tường).Mấy bác làm ơn chỉ cách làm sao mà đâm vào mắt cua nó giùm tui di.(mà hình như đi đến đây chỉ lấy được hai lần tăng thêm máu thì phải ,nếu có ai lấy máu nhiều hơn hai lần thì nói cho tui bít để tui kiểm tra lại)mà mấy bác có bít chỗ mà cát búng lên để làm gì ko vây.sao tui ko thấy đươc công dụng cua nó khi tui đâm vào cái đó vây .nêu bít thì mấy bác giải thích giùm.cám ơn

10. X_VERSACE_X

Giết thằng khổng lồ mài đao chớ gì.Có 2 chỗ để bạn có thể trèo lên cao(chạy vòng quanh để tìm) sau khi trèo lên cao thì chắc chắn là đối mặt vói nó.Nhấn tam giác để thực hiện ám sát,sau đó chỉ còn phải đợi dao sáng và nhấn kịp nút vuông.
    Lần 1 :nhảy lên đâm 1 nhát vào vai nó sau đó thì xin của nó 1 con mắt.Lúc này chỗ để trèo lên cũ đã bị sụp,bạn phải chạy lòng vòng và tìm 1 đường lên khác.
    Lần 2:Nhảy lên người nó bị nó tóm được,sẽ chém 1 nhát vào tay nó,nó sẽ ném bạn lên cao,thế là dao sáng lên và xin nốt của nó con mắt còn lại.
    Nó bị mù sẽ khua khoắng lung tung,chỉ còn việc chạy vào chém vào 2 chân của nó,nhớ là vừa chém vừa phải chạy vòng ra sau lưng nó để né.Chém đều cả 2 chân làm cho nó ngã.Sau nó chỉ còn mỗi việc là nhẩy lên người nó để đánh combo cuối cùng kết liễu.Nói chung con này thuộc loại dễ.
    @:đi đến đay mà lấy được thêm 2 thanh máu là đạt yêu cầu,còn lại 4 thanh nữa.

11. ngoctiep_0211

ngoctiep_0211 Mr & Ms Pac-Man

hình như là bản cuối cùng của dòng game này roài hay sao á ,tui không hiểu sao 1 game đỉnh nhứ thế mà không lên được điểm 9 nhở .Còn vụ cát sẽ là cơn ác mộng cho các gamer ____>gameover liên tục ^_^

12. jimmytong

các bác nghĩ sao nếu sẽ có POP 4 , theo các bác nó sẽ ra sao

hehe tui nghĩ giờ đó sẽ có con của hoàng tử tiếp nối cuộc thử thách , hòang từ sẽ đi tới sa mạc tìm cổ vật bị đánh cắp ( cổ vật gia truyền là thanh kiếm cát kỉ niệm của 3 phần trứơc )

Khi tới nơi , hoành tử con (htc) sẽ phát hiện cuộc đời mình phải giải thoát đất nước gắn liền với định mệnh cuối cùng của dòng cát thời gian để giải thoát linh hồn cha mình bị linh hồn tể tướng java ( ở phần này hắn bán thân và bị Dahaka nhập vào ) giam giữ để báo thù vụ hoàng tử cha (htch) vì phá vỡ kế hoạch của mình ở POP 1 . Phần này htc sẽ phải đối mặt với bao khó khăn hơn , phải vượt qua cạm bẫy kim tự tháp , thoát khỏi nhiều lời nguyền ma quỷ từ pharaong , đồi mặt với âm binh của Dahaka . Tuy vậy htc sẽ được các vị thần ai cập bảo vệ (trong số đó sẽ có linh hồn của htch ) lâu lâu truyển kĩ năng mới hay nhập vào người htc ( vượt qua nhiểu cạm bẫy hay giết chùm )...

Các combo sẽ cải tiến , có thể sẽ có đô vật trong khi đánh , htc sẽ có nhiều chiêu smackdown rất nghề ( như batista hay bigshow....) hay nhiều kiểu né người như matrix ( VD : trên màn hình sẽ xuất hiện các nút để né khi bị tấn công từ xa hay nút xuất tuyệt chiêu kết hợp như ở RE 4 , như htc sẽ đâm 1 nhát ngay bụng địch (xuyên thủng) , rồi để cây đao đó hoàng tử đọat vũ khí của địch dùng cán nó gõ vào đao đanng đâm làm nó bắn lên chẻ địch từ chỗ bĩ đâm lên trên thành 2 .... , kiễu né người thì VD là 1 tên lính bắn htc từ xa , khi mũii tên sắp tới gần màn hình sẽ hiện nút , nếu chậm thì bị dính còn nhanh thì có thể htc sẽ xoay người 1 vòng , khi đáp đất thì răng hoàng tử đang cắn chặt mũi tên...(toàn hoạt cảnh khi diễn ra sẽ chiếu cậm lại ))...

Phấn mới sẽ có thể xuất hiện công chúa ai cập bi java giam giữ và htc kiêm luôn việc cứu và bảo vệ nàng ( nhưng sẽ có nhiều lúc cô ta sẽ giúp ích cho hoàng tử ) ....

Cát sẽ xuất hiện và có thể sẽ quan trọng , nó sẽ giúp lấy lại thời gian , làm chậm thời gian , dừng thời gian , 1 điều tôi nghĩ ra là cát sẽ giúp htc trở về với các POP trước để tìm hiểu vấn đề ( sẽ đưa htc về POP 1 khi java còn sống , tới POP 2 để thấy sự hùng mạnh của Dahaka và POP 3 để bít số phận của dòng cát rồi sẽ về đâu )...

PHEW nghĩ mệt quá , có thể sẽ còn nữa mà tui chưa nghĩ ra , mời các bác thử nghĩ giúp xem sẽ cải biến ra sao nữa , cùng tường tượng đi ..... :hug: :hug:

13. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Chà bác jimy có trí tưởng tượng phong phú thật đấy nhưng đây là phiên bản cuối cho series game POP nì rùi bác ạ! Phải chi có POP4 và tuyệt như những gì bác jimy tưởng tượng nhẩy^_^. Mà phần 3 nì chơi quá tệ, các cạm bẫy quá ít và đơn giản, tôi thật sự thất vọng>_<

14. X_VERSACE_X

ấy ấy nói thế thì ai dám mua về chơi,bác đánh giá thế thì mấy thằng trên gamesport nó chấm 8.6 diểm hóa ra bọn nó là ngu à:)).Game cũng chưa đến nỗi quá tệ,chỉ không hay bằng phần 1 và 2 thui.

15. jimmytong

Bác vesace nói đúng đó , phần này có thể mấy ông làm game bắt đầu chán hay do ăn theo vì doanh thu nên làm gấp quá nên ko có mấy cải tiến gì đặc sắc . Nhưng cũng ko phải là ko hay , khi bắt đầu chơi tui bất ngờ nhất là phần ám sát , tui cũng là 1 fan của steath action nên rất khoái , nói ko ngoa chứ tui đi suốt từ đầu tới cuối toàn dùng ám sát ko , chỉ những màn buộc đánh tui mới đánh thôi . Thế có bác nào giống tui ko .

điều tui còn chưa hiểu xin mấy bác giải thích giùm :

1. sao caleena xấu quá vậy , tui mới nhìn mà hết hồn ( nàng cũng là nử thần cát mà , sao mấy ông Ubisoft chơi gì kì vậy )

2. hoàng tử đã già lắm rùi sao bay nhảy như chim vậy ( đáng lẽ lâu lâu phải có cảnh hoàng tử cảm thấy mình "già" chứ )

3. con dao thời gian kiếm đâu ra vậy ( tui nhớ phần 1 nó đâu thuộc về hoàng tử , phần 2 thì làm gì có ) , sao phần 3 tự nhiên xuất hiện trong tay lão già na ná jafa

4. sao phần nào hoàng tử cũng chiến đấu 1 mình ( ko nói phần 2 ) , phần 3 hòang tử về nước đáng lẽ cũng phải có lính của mình giúp chứ ( phải có cảnh hoàng tử giàn trận xáp lá cà với quân địch ) thế mới hào hứng .

16. banda

banda Persian Prince

Gì mà tử thần cát? Nghe bạn nói mà tui mới hết hồn đóa:D, nữ hoàng thời gian ghe oách hơn.Đúng là thằng Ubisoft có vấn đề thiệt, khi ko làm Kailena đẹp như.................=)) (Tùy suy nghĩ của bạn:D).Hức! Bản cuối thì cố mà làm cho hoành tráng chớ, không ngờ nó bon chen dữ vậy, cố làm nhanh mà ra cho kịp dịp giáng sinh.Chắc chắn năm nay ông Noel sẽ ko đến thăm bọn này.
    Hức!Già đâu mà già, từ đoạn kết của phần 2 cho đến đoạn phim đầu của phần 3 có..................... 1 vài tuần chơ mấy.Thế mà Kailena lẫn hoàng tử đều thành..............đười ươi, được mỗi Fara là khá hơn nhưng tư thế chạy của cổ như con vịt đực á.Sao Kailena và hoàng tử không dùng tài phép của mình để sửa lại nhan sắc rồi hẳn quay lại với chúng ta nhẩy?ĐAU!
    Phần 1 thì con dao thuộc sở hữu của vương quốc nọ (quên tên qoài), sau đó thì nó thuộc về hoàng tử.Trong trận chiến cuối cùng với Jafa thì hoàng tử đã chiến thắng và rồi...........tha cho Jafa (có lẽ thế).Thế mới chậc!@$%#@%$.Giá như hoàng tử thẳng tay thêm tí chút, chịu khó chọt ổng thêm 1 phát cho lão đi đời từ phần 1 thì "bà già" Kailena đã hông chết.ĐAU!
    Đâu có, phần 1 có Fara, phần 2 có Kailena (tuy nhiên hơi mờ nhạt), phần 3 thì lại là Fara.Đáng lẽ phải có 2 người đẹp mà bi giờ, nhờ "tài nghệ" của bọn Ubisoft mà 2 siêu mẫu này đã biến thân (thành cái gì thì khỏi nói).ĐAU!
    Còn cái vụ mình tham gia vào trận chiến thì tui đòng .Đã từ lâu, khi tui xem mấy đoạn phim quân lính múc nhau ngoài chiến trường "sướng" thấy mệ, thế mà thằng hoàng tử lúc nào cũng nhát gan (toàn chạy với trốn, còn khóc nữa chứ:D).ĐAU!
    Lúc đầu xem đoạn Fara và hoàng tử vào ngôi đền (phần 3 í), lúc 2 người bị bọn quỷ bao vây thì tui tưởng tiếp theo mình sẽ được điều khiển hoàng tử múc bọn này chớ (SƯỚNG:D), thế mà cuối cùng 2 người lại bỏ chạy.ĐAU!

17. bavaria

bavaria Youtube Master Race

Các bác ơi, các bác chỉ giùm tui mấy địa chỉ mua Game này cho XBOX ở TP HCM với, cho cả số dt nếu các bác có. Cảm ơn rất nhiều

18. X_VERSACE_X

Trong POP3 này có lẽ Kaileena chỉ là nhân vật phụ,không đựơc nói đến nhiều vì vậy không cần làm đẹp.

19. Cadang

Cadang Donkey Kong

Game cải tiến như vậy là tốt rồi, chỉ mỗi tội là hơi ngắn. Bây giờ game pc như lá thu được như pop là ngon rồi.

20. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Nhưng POP3 có 1 cái rất vô lý nhé:con dao găm mà thằng hoàng tử dùng là con dao thần ở phần 1 ,đáng lẽ đâm con nào (dù là 1 phát) thì con đó cũng phải chết luôn chứ đâu có thể đứng dậy đánh tiếp được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.