Có ai chơi truyền thuyêt SaGa3 và FE2 trên Snes chưa vậy

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Shuu_shirakawa, 7/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Trùi ui oanh kích oanh tạc cái gì đâu,mấy con đó cũng đâu có phải về sau mớ có,có thể gia nhập từ sớm mà(trừ thằng cao bồi và thằng bịt mặt vì phải oánh trùm khá phê).
    Con mặc đồ xanh đội nón Ấn Độ phải làm xong quest của nó(có nhắc tới trong bài thánh ca của nó,còn nó ca gì thì xin lỗi hổng có nhớ,chỉ nhớ mang máng là dính tới rồng,kho báu và dòng máu thánh vương).Trừ thằng này muốn đuổi cổ đi chỉ cần vào quá rượu đuổi là xong cần gì phải cho chết hết mạng ác vậy.Nó mà hết mạng thì khỏi gặp nó vĩnh viễn luôn.
    Muốn kiếm chiêu cách nhanh nhất là cho cả đội cầm món vũ khí muốn học chiêu rùi chui vô cái hang cuối trong số 1 đống hang dọc hòn đảo mà con mụ tóc bạc thư ký của lão vua chỉ đó,mỗi lần chỉ 1 hang nó đòi ít tiền hang cuối đòi 1000 cũng là chính hang cần tìm,đi zô đó càng thẳng xuống cho con rồng hoá đá(con này sẽ sống lại khi thắp đèn) nhào zô chơi zới nó,bảo đảm sẽ chết te tua(nếu Hp dưới 500,trên cũng tiêu như thường),zô đó đánh đập nó tàn nhẫn vô(hay nó oánh tàn nhẫn chưa biết),học được vài chiêu thì ca bài tẩu mã(chỉ sợ ca không kịp thôi).Chơi trò đó hoài ít nhất cũng đc chiêu oánh nhiều bóng của kiếm,cần cù kiên nhẫn thì mấy chiêu cuối cũng ra,nhưng tới lúc có đc mấy chiêu này thì con rồng đó cũng thành thằng xì ke rồi.
    Muốn oánh nhiều máu thì đi kiếm con mụ phù thuỷ trong thành Nhật(con mụ có phép rồng xanh) mua cái chiêu ngọc đen cuối cùng(hình như giá khá bèo 10k :D ),rùi qua thành băng hoàn thành quest do lão canh kho giao cho sẽ mua đc ngọc lửa cuối(giá cũng 10k thì phải),zô trận niệm phép lửa trước(để khỏi mất Hp/MP bù lại mất Life do đó kiếm mấy con nhiều life zô) rùi sau đó niệm phép đen.Lúc đó 1 đòn nó oánh 2 lần.Nhưng nhớ,linh hồn của phép đen gọi lên đôi khi sẽ thế mạng thay cho mình nên khi thấy thân người ko còn lcú đen lúc trắng nữa thì niệm phép đó tiếp.
    Tui ko thích chiêu cuối mà thích mấy chiêu thuờng hơn.Vi dụ kiếm chiêu cuối 32 MP nhảy lên chém 1 cái đùng mất 5k ở LV kiếm 40 ,trong khi chiêu hoá hồn LV 40 hoá 10~15 bóng chém 6k mà mất có 7 Mp.Chiêu đấm rồng 35MP trong khi chiêu vật(giống thằng Ninja trong Samurai)vật mất có 5MP yếu hơn 1 tý nhưng lại kèm theo trạng thái suddent death.....

2. ĐẮC

ĐẮC Guest

0
    Cho hỏi trò Saga Fromancing, hình như mình luyện mạnh lên thì quái vật cũng mạnh lên theo phải không, hoạc là mấy con quái vật yếu trốn sạch, chỉ còn quái vật mạnh xuất hiện?
    Tui chơi bản mà ban đầu có con nhỏ công chúa cưỡi ngựa trong đêm mưa á.

3. KKDANDTKP

KKDANDTKP Youtube Master Race

Trùi ui sao bác ác wá dzậy sao lại giết đi như vậy thì còn gì hay chứ tui nghĩ phải có cách gì đó nhẹ nhàng hơn cơ . Ví dụ như cái con tóc hồng hồng mà đòi chơi đuổi bắt đó mới đầu tự nhiên nó dí tui rồi gia nhập đội hình mà tui chẳng biết làm sao để đuổi nó đi cả nhưng rồi cuối cùng cũng biết cách chỉ cần vô thành Padona ( tui đang chơi bản tiếng Anh nên biết tên vài thành )thì phải xong rùi đi thuyền tới chỗ nào á wên rùi ( ko biết chứ ko phải wên đâu ;;) ) là nó chạy liền . Heh heh ...
    Cám ơn bác nha cách này thật tuyệt hay hơn cách của bác Shuu_shirakawa nhìu :> . Để tui thử !!!
    Xin lỗi tại tui ko biết ( ko biết thì ko có tội mà #>:) ) .Nhưng mà lấy mấy đứa nó làm sao vậy chỉ đi !!!
    Bác ơi bác chỉ vậy sao mà kiếm . Thằng vua mà bác nói tới là thằng nào vậy !!!
    Uh bác nói đúng rồi đó. Nhưng mà Saga3 chỉ có một bản thui bác ơi còn khác nhau là khi bác chọn các nhân vật khác nhau làm nhân vật chính .

4. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

ó phiên bản tiếng anh rùi hả, làm cách nào để chơi phiên bản tiếng anh đo bây giờ, mình chơi trên hệ Snex
    - tại hồi trước chơi tiếng nhật nên mù quá, chả biết nhiều , mình chỉ mò lờ mờ thui

5. dark_slayer_83

Trả lời từng ngưới zậy:
    -Ko hề có bản tiếng Anh chỉ có patch nếu cần tui sẽ gửi.
    -Trò này mình mạnh quái zật mạnh theo,nhưng mà mình mạnh có chiêu xịn nên ko sợ.
    -Con vua tức là con mang dòng máu thánh vuơng....giỡn thui là con tóc vàng có thể chỉ huy quân đội đó.
    -Cách thu phục tui ko nhớ hết nhưng nhớ 1 ít
    +con tóc xanh thì vô thành của con tóc vàng(vua đó) nói chuyện với con bé công chúa sau đó quay lại nói với nó.
    +Thằng da đen thì vô trong cái thành ở gần biển,đi tàu vô 1 nơi zô đó phải đánh nhau với mấy thằng mặc đồ trọng tài sẽ gặp nó(mách nhỏ nè mấy thèng trọng tài đó sợ chiêu kiếm kết hợp lắm,chơi chiêu đó nó chết liền)
    +Cao bồi thì vô thành tuyết,cứu nó xong ra khỏi thành là đi bắt cá mập liền nên cẩn thận.
    +Tên bịt mặt thì đi tới mấy cái thành có bến tàu chui vô kho hàng sẽ có hoạt cảnh,sau đó vào nhà 1 người bệnh sẽ có hoạt cảnh tiếp,rồi đi vào quán rượu,sẽ có thông báo,chọn giúp nó sẽ oánh trùm.Có thể chọn thằng anh hoặc em bằng cách nói chuyện với ông lão sau đó trở về kho hàng nó sẽ gia nhập(chỉ chọn anh hoặc em ko thể chọn cả 2).
    Muốn ai nữa thì hỏi tui ko nhớ hết để chơi lại cái đã.
    -Huớng dẫn tìm hang rồng lần nữa:đầu tiên phải kiếm được vùng dất như đảo Hawai đó(trên đó dân toàn chơi bikini zới ở trần,đi đế mấy cái cầu gỗ sẽ gặp con tóc bạc.Nó sẽ đòi tiền mới chịu dẫn tới các cái hang.Cái hang đắt tiền nhất là hang cần tìm.Trong hang này bèo lắm là ma với dơi(con dơi giống trùm đầu của tên vua,lúc nó cướp ngôi),canh cửa là con rồng(thật ra ko cần dánh né nó cũng đc nếu ko muốn luyện chiêu),trùm là 3 con thú(rắn có cánh,ếch xanh và bạch tuộc) bọn này canh chén thánh 1 trong 3 món đồ làm cho toàn thành gần đó di chuyển ra biển.

6. Shuu_shirakawa

u biết nhiều quá ha, nhưng những cái đó tui biết cả rùi, U có biết cách vô thành ở gần thành toàn bọn voi không
    U có biết cách thu phục hết bọn thợ rèn trên thế giới không, U có biết cách rèn ra các cái áo 42/42 không
    - tui đóng góp thêm 1 số nhân vật nữa nè
    1: con ong ( như kiểu hình 1 cô tiên ấy ) đầu tiên U phải đi đến cái thành ( thành nào cũng có ) có tổ chức lễ hội ấy, muốn vào đó phải mất 10 G , vào đó xem hêt mọi hoạt động trong đó , sau đó U hãy quay lại thành đó và ngủ 1 giấc. tới đêm nhóm của U sẽ lẻn vào lễ hội đó và thả 1 sinh vật lạ ra, sau đó U đi đến khu rừng Amazo ( lớn nhất thế giới ấy ) trèo lên cái cây lớn và đi đến thế giới của những cô tiên ong, thu phục nhân vật này ở tít trên cây cuối cùng ấy
    2: con cua , thu phục nó khi bạn làm nhiệm vụ đi đánh 1 trong 4 con trùm chính của trò , con trùm này ở dưới nước khi bạn di chuyển toà thành ra biển, bạn di chuyển nó ra biển và đừng vào hang vội , bạn di chuyển nó ra 1 cái đảo ở gần đó và thu phục nhân vật này
    => tạm thời như thế đã, bạn nào cần mình sẽ hướng dẫn thêm

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À! Tui mới chỉ bắt đầu chơi thôi, đoạn đầu tiên của Game, sau khi dẫn công chúa vào toà thành của ma cà rồng, sau đó đi ngủ, thức dậy tui chạy xuống hầm, gặp 5 con rồng nhỏ, đánh dễ dàng, xuống sâu tí nữa gặp 3 con ếch, vẫn đánh dễ, chạy qua chút nữa đánh với 3 con rồng đỏ, hơi vất vả, lại xuống sâu hơn, đánh với con bộ xương trâu, xong rồi lại đi tiếp đánh với con mắt lớn màu tím. Tiếp tục đi vào thì gặp một bộ xương khác mạnh khủng khiếp mà tui không thể đánh nổi. Vậy muốn đánh thắng nó phải dùng chiến thuật như thế nào?

8. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

nè, u đánh mấy con lúc đầu thui rùi trở về chỗ cha ma cà rồng, mấy con xương gì đó mạnh lắm, sức u đánh không nổi đâu, tui chơi rùi nên tui biết, đánh xong mấy con đen đen lúc đầu rùi đi xuống một chút, gặp mấy con xương thì trở về là ông ma cà rồng là qua được à

9. Shuu_shirakawa

ở đoạn đó chưa cần đi hết đâu, trong lâu đài đó còn nhiều của ải khó vượt qua lắm, đó là đoạn sau này, sau đó U quay về gặpt thằng vua nói chuyện với nó, sau đó ra khỏi thành này, và đi đến 1 cái hang mới, U cần phải vô đó lấy hết các cái hòm của thành đó và sau đó vô địa điểm mới

10. dark_slayer_83

Chắc bạn muốn nhắc tới con xuơng trên ầu9 có cái vòng tròn được 1 đám quỷ khiên chứ gì.Con đó máu khoảng 15k nhưng cứ regen mỗi turn 999Hp nên oánh nó xong nó khoảng 20k,nếu yếu quá thình đánh bằng đội hình chữ V,chọn chế đố oánh tuyệt chiêu thì mỗi turn lụm của nó cũng được 3k(nếu yếu quá,chứng mạnh 1 tý thì khoảng 5 turn là nó toi).
    Hí hí hí mới chơi lại đêm qua nè.Có gì hợp tác nha anh em,lâu quá quên gần hết òi.Công nhận lâu ngày chơi lại tiến bộ ghê,Hp<300,Mp<70,Lv vũ khí mới 15 hà mà con nào cũng oánh trên 1k hết á.

11. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

cho em hỏi cái
    vừa down trò này xong :D
    nhiều nhân vật quá , khó chọn :-s
    mà các bản trước ai có ko ? nó có liên quan với nhau ko ?

12. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

mấy bản trước không có liên quan gì hết, mà mấy bản trước chơi dở ẹc, bản 3 chơi mới hay
    Tuy là nhiều nhân vật nhưng thực chất cũng là có cùng 1 cốt truyện thui, dù chọn nhân vật nào lúc đầu có khác nhau nhưng cuối cùng cũng giống nhau hết

13. KKDANDTKP

Nè bác chưa xem cái rom mà tui gửi hả cái đó có sẵn patch tiếng Anh rùi đó ==> khỏi nhiều chuyện :cool:
    Bác mà luyện bình thường thì tới tết marốc mới mạnh được như hồi trước đó luyện như tui nè mới có mấy tiếng là đã lên tới HP>600 , trước cả MP và TP đều có cái vương miện rùi đó :>
    Chỉ cho các bác nha đơn giản lúm chỉ cần chơi Snes ( chơi Zsnes thì tui ko bít đâu ) rùi bấm dấu cộng cho ltốc độ lân tới số 9 là ổn . Nhưng mà chỉnh như vậy khó đi lúm á ( làm gì có cách nào vẹn toàn :p )

14. KKDANDTKP

Tui chơi thằng da đen thì làm cách nào mà vô được cái thành đó bác giúp đi
    Tui chơi ttới chỗ cái thành 10000 rùi nhưng mà tui kiếm đủ 10000 rùi mà vẫn ko vô được thằng da đen ( là nhân vật chính mà tui chọn ) nó nói là vô cái thành đó thì chẳng đáng 10000 tí nào !! còn có một cách khác để vô là phải gia nhập làm thành viên của nhà thờ nhưng làm sao để gia nhập vậy tui thấy cái ông chủ nhà thờ ổng nói là phải tự huỷ diệt chính (devote yourseft)vậy nghĩa là sao tui ko hiểu

15. dark_slayer_83

Chậc chậc chơi tăng tốc đọ thì chỉ cho nhanh thui chứ đâu có gì đặt biệt,đi bình thuờng mà vẫn mạnh kia kìa,nếu tăng tốc độ nữa thì khỏi bàn vì đi có kỹ thuật kết hợp với biết cách đi thì mạnh hơn là phải òi.Bạn có tin chỉ 1 trận đánh mà tui học hơn mười chiêu tech khác nhau ko zậy?Hp chưa tới 300 dám đấu võ đài ko zậy?Còn chuyện TP và MP cùng có vuơng miện là chuyện ko thể vì chỉ khi nào Mp=0 TP>50 thì có vuong miện TP và ngược lại TP=0 Mp>50 thì mới có vuong miện MP.

16. Shuu_shirakawa

tui chơi thử trên máy tính nhưng lại không biết cách Save game, tui hoàn toàn mù tịt về vi tính nên chả biết gì cả, phí công hôm qua chơi cả buổi mà chả được kết quả gì cả
    có người bảo chế độ Snes của tui cũ rùi nên ko thể save game được
    chán quá, hệ Snes trên chỗ tui bây giờ ít chỗ quá

17. Shuu_shirakawa

nhân tiện U DDKP.... có thể miêu tả 1 số cái thành và nêu tên hnững thành mà U đang tìm ra để tui biết được không

18. dark_slayer_83

Trùi ui giờ chơi Snes lamgì chơi Zsnes đó,thèng này ngon hơn nhiều.Còn chuyện tên thành thì thành thật pó tay vì...........lười lém,thử lên www.gamefaqs.com xem coi có ko.Nhớ trong trò này có thành tuyết ẩn đó nha.

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Đúng rồi! Đúng là con này đó! Vậy ra không cần đánh nó cũng qua được hả? Tui tường là phải đi sâu xuống dưới nữa mới được.
    Tui đánh một lượt thì nó mất khoảng 5000HP nhưng mà nó uýnh lại một cái thì chắc chắn 1 đứa toi hoạc tất cả gần toi (HP tui chỉ có khoảng 800 thôi). Mà tui lại muốn cho tất cả sống sót.
    Mà ở dưới có cái gì hay hay không? Tui lụm được cây kiếm gì cũng mạnh lắm nhưng mà hổng tháo ra được, nó còn cho thêm chiêu gì đó khoảng 2000Hp nhưng xài xong bể kiếm T_T.
    làm sao tháo cây kiếm này ra đây?

20. KKDANDTKP

Ui bác chơi làm sao mà siêu wá vậy làm ơn chia sẻ đi chưa bao giờ tui chơi mà chỉ trong 1 trân học được 10 chiêu khác nhau cả
    Còn chuyện đánh võ đài thì lúc nào tui cũng giám đánh ( đánh võ đài l2 cách nhanh nhất để học được chiêu demi mạnh cho thằng da đen với lại chiêu độn thổ ) cả nhưng chỉ khi nào hp của tui khoảng 450 - 500 thì tui mới thắng nổi vì lúc đó mới có nhiều chiêu mạnh .
    Vụ này thì bác nói sai rùi bởi vì khi cả hai cái TP và MP cùng mạnh thì bên cạnh cả hai cái đều có vương miện . Tiếc là tui mới sửa máy nên mất save rùi để tui chơi lại rùi gởi hình cho bác xem ( chỉ hai ngày thui ráng chờ nha vì tui đang thi mà )
    Vậy là bác vẫn chưa thèm xem mấy cái rom mà tui gửi ở trng đầu của topic này phải ko ? X(
    Cái rom ở trên là giả lập Snes còn cái ở dưới là rom trò chơi bác nên thử đi
    good luck !!!
    Tui chơi thằng da đen thì làm cách nào mà vô được cái thành của thằng tóc vàng
    Tui chơi ttới chỗ cái thành 10000 rùi nhưng mà tui kiếm đủ 10000 rùi mà vẫn ko vô được thằng da đen ( là nhân vật chính mà tui chọn ) nó nói là vô cái thành đó thì chẳng đáng 10000 tí nào !! còn có một cách khác để vô là phải gia nhập làm thành viên của nhà thờ nhưng làm sao để gia nhập vậy tui thấy cái ông chủ nhà thờ ổng nói là phải tự huỷ diệt chính (devote yourseft)vậy nghĩa là sao tui ko hiểu
    Các bác giùp nha !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.