có ai hứng thú với MOD Red Alert/Yuri ko????????

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi bokem130, 13/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

bạn cho mình cái link bản đó thử xem :-?, cái bản mod trong đĩa mua cài chơi chán chán sao ấy :|

2. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Bị như thế chủ yếu là do ko xóa hết MOD cũ đã cho MOD mới vào.
    Xóa MOD: Xóa hết các file rulesmd.ini ; artmd.ini ; aimd.ini, ecacheXX.mix, expandmdXX.mix, ra2.cfs (XX là số từ 01 tới 99)
    1 số bản MOD chỉ có Application thì xóa nó luôn.
    ===========
    Thời gian có hạn nên mình ko chơi dc nhiều bản MOD (trước giờ dc 6 bản là cùng :D). Mọi người thấy bản nào có AI khủng khủng tí thì nhớ post link để mình nghiên cứu :))

3. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

bác chỉ giúp cách mod luôn với, cả cách add thêm hình cho mí cái nhà ko có ảnh sẵn á, chứ vô nó có cái hình RA2 thấy mờ ghét hà :D

4. angel321

angel321 Dragon Quest Lão Làng GVN

hic, tui chơi tùm lum hết nên ko biết bản nào AI khôn nữa,thấy trước mắt là bản Deezire cho RA2 thôi, chơi màn Vòng tròn Bắc Cực 1vs1 tui phá cầu ko cho nó dzô nó kéo hết đợt Kirov này tới đợt khác 1 lần 4 chiếc, chiếm nhà dầu 2 đảo nhỏ 2 bên chỉ xây nhà điện nó chơi thả bom nguyên tử ở đó trước, nếu kết hợp thêm 1 số bản mod cho thêm nhìu lính xe tăng thì càng khủng nữa, với lại tiền cũng mắc hơn 10%.
    Edit : mới chơi thêm bản Apocalypse máy đánh cũng dữ lắm, nhạc cũng hay nhưng hay bị crash lắm, đã xóa hết các bản mod cũ cài bản mới nhưng vẫn bị, chơi vài phút là crash. còn bản Deezire cũng chơi được YR.

5. whisky137

whisky137 Dragon Quest

+ Rất có thể đó là do lỗi của bản MOD. Thường là do ghi sai tên của vũ khí, tới khi đơn vị đó bắn thì dẫn tới lỗi game.
    + Cách MOD xem ở đây:
    http://www.game4v.vn/yega/showthread.php?t=17520
    ADD thêm hình thì đơn giản, nhưng cũng phải ngâm cứu nhiều mới làm dc. Trước tiên tìm kí hiệu cái nhà đó trong rules(md).ini, sau đó mở art(md).ini tìm cái nhà đó, thêm dòng Cameo=????
    Đây là dòng xác định file icon của cái nhà đó. ???? là tên file.
    Tạo icon trong game: http://www.game4v.vn/yega/showpost.php?p=827007&postcount=130

6. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

ừm nhiều việc nhỉ, làm hết thì hơi mệt á ::(
    mà bạn ko chỉ luôn cách thêm việt nam vô chơi cho vui luôn đi nhỉ,

7. AdminChimCanhCut

AdminChimCanhCut Youtube Master Race

Bác cho tớ xin bản có VN với,tớ đánh qua LAN với các đồng chí trong công ty.

8. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Sặc, bản đó tớ đang làm mà :))
    Tại thêm nhiều thứ quá nên phải chỉnh lại AI cho chúng nó xài. Hơi bị mất thời gian.

9. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

Bản RA2 nào mà có Việt Nam vậy, hấp dẫn quá share với

10. angel321

angel321 Dragon Quest Lão Làng GVN

từ từ, whisky đang làm, chưa có đâu mà đòi share, có thì share liền đừng hối

11. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

Vậy thì típ tục làm đi, làm thêm ông Võ Nguyên Giáp ấy bắn Ak47 nhanh như Taya là dc:D

12. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Tôi đang ôn thi nên có làm gì dc đâu. Đầu tháng 1 mới thi xong.

13. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Nghe thấy có VN vào là khoái hẳn lên (^_^). VN cùng phe với China hả? Chắc vậy thôi :D. Kiểu này là phải bỏ RA3 một thời gian, chơi bản mod này phát cho máu (^_^).

14. AdminChimCanhCut

AdminChimCanhCut Youtube Master Race

Tôi đang chơi bản Yuri's Revenge,ai có bản mod nào AI cao chút thì cho tôi xin link download với nhé,bản tôi đang chơi AI chán quá.

15. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Ko hiểu sao, sang bản YR thì bọn Com yếu hẳn đi, dù thực ra các câu lệnh gần như ko đổi.
    Mình đã thử cho bọn nó mua đồ nhanh, tiền mua giảm mà vẫn kém như cũ :))
    Các pác cố chờ đến tháng 1 vậy :D

16. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

@whisky137: bác có cách nào chỉnh cho thằng Boris nó cũng bơi được như con Tanya ko? Cho thêm thằng kỹ sư và spy nó cũng bơi được đi chiếm nhà tàu chiến cho thoải mái. (Nếu ko có icons chúng nó đang bơi thì cho chạy trên mặt nước cũng được :D). Cái lỗi tự cho spy vào nhà mình có chỉnh lại được ko? (làm cho bản Yuri có lại cái đó vì nó đã bị sửa rồi, củ hành máy cho tít :D).
    Thêm nữa là trên cái chữ ký của bạn thì bản MOD Yuri là bản Mod của bạn đã chỉnh sửa hay bản vẫn bán ngoài quán? Nếu là bản của bạn mình sẽ down :;)

17. whisky137

whisky137 Dragon Quest

+Bạn download file rulesmd.ini mình up kèm, bỏ vào thư mục cài Yuri's Revenge. Nhưng nó di động chuối lắm.
    +Bản này mình làm mà. Chơi mấy bản trên mạng, ngoài quán hoài...chán :))
    Thi xong, sửa cái AI rồi mới up bản có VN dc.

Các file đính kèm:

18. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Cám ơn bạn, mình mày mò 1 hồi cuối cùng cũng ra rồi, đã làm cho nó chạy trên mặt nước được rồi, chỉ có điều là muốn nó bơi cơ. Ý mình muốn hỏi là bạn có files hình nào để copy vào cho nó có hình bơi được ko thôi. Dạng bơi kiểu như con seal commander ấy, mặc đồ lặn và lặn ngầm dưới mặt nước chẳng hạn.

Mà tại sao mình ko thể cho bọn spy với engineer vào nhà máy sản xuất tàu chiến (shipyard) được dù đã chỉnh cái nhà này
    Mã:
    ; Navy shipyard
    [GAYARD]
    UIName=Name:GAYARD
    Name=Allied Shipyard
    BuildCat=Tech
    Prerequisite=PROC,POWER,GACNST
    WeaponsFactory=yes
    Factory=UnitType
    Strength=1500
    Armor=concrete
    Naval=yes ;GS
    WaterBound=yes ;should help AI, new with water zone
    TechLevel=4
    Adjacent=12
    Sight=10
    Owner=British,French,Germans,Americans,Alliance,Russians,Confederation,Africans,Arabs,YuriCountry
    AIBasePlanningSide=0 ;gs 0 for Good, 1 for Evil
    Cost=1000
    Points=55
    Power=-25
    Powered=false
    BaseNormal=no
    Crewed=no
    Explodes=yes
    [B][SIZE=4]Capturable=true[/SIZE][/B]
    Explosion=TWLT070,S_BANG48,S_BRNL58,S_CLSN58,S_TUMU60
    DebrisAnims=DBRIS1LG,DBRIS1SM,DBRIS2LG,DBRIS4LG,DBRIS4SM,DBRIS5LG,DBRIS5SM,DBRIS6LG,DBRIS6SM,DBRIS7LG
    MaxDebris=12
    MinDebris=6
    ThreatPosed=0	; This value MUST be 0 for all building addons
    ;DamageParticleSystems=SparkSys,LGSparkSys
    DamageSmokeOffset=700,700,500
    AIBuildThis=yes
    UnitRepair=yes
    NumberOfDocks=1
    AmbientSound=_Amb_WavesLake
    NumberImpassableRows=3 ; This is the fix to the Repair depots are flat and RadioContact/Enter means I can drive on you assumption.  It counts from game west
    TargetCoordOffset=300,200,0
    ImmuneToPsionics=no ; defaults to yes for buildings, no for others
    Thêm 1 câu nhỏ nữa nhé. Cái nhà chính (nhà MCV) của Allies là GACNST, của Soviet là NACNST, Yuri là YACNST. Mình có thể viết là CNST ko khi mà mình chỉ đơn giản cần 1 cái nhà chính của bất kỳ quân nào? Hình như mình để ý thấy quân Allies thì tiếp đầu ngữ là GA, quân Soviet là NA, quân Yuri là YA, ko biết có đúng ko?

19. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Có cách nào để chỉnh lại cho spy tự chui vào nhà mình ko? Đây là 1 lỗi bug nhỏ của RA2, lên bản Yuri nó đã chỉnh lại rồi. Nhưng mà chơi offline thì cứ cho cái lỗi này vào "củ hành" máy cũng vui. Mình chơi bản mod tự làm nên chắc chắn là chả bao giờ đánh online hay LAN đâu mà (^_^).

Bản RA2 gốc thì mình chỉ cần tự bắn cho cái nhà chủ tăng (factory) mất 1 tẹo máu, sau đó dùng nút "Z" gọi cả kỹ sư và con spy cùng chui vào nhà tăng (chỉ con kỹ sư chui được để sửa nhà, nhưng dùng phím "Z" nên cả 2 con cùng chui vô được). Bản Yuri cái lỗi này được sửa rồi (chỉ chuột vào thì cả 2 cùng đi nhưng con spy sẽ dừng lại khi mà nó chạm vào cái nhà tăng tank factory). Mình thử tìm rùi mà chưa thấy tăm hơi cái này ở chỗ nào. Nếu bạn bận thì bạn cứ chỉ cho mình cái files (hoặc đoạn code) mà nó chứa thông tin về việc này, mình sẽ tự tim hiểu.

20. darkknight09

darkknight09 T.E.T.Я.I.S

mình có download 1 bản Yuri từ torrent về, nhưng mà có thử tìm file rulesmd.ini nhưng mà ko có thấy, có cách nào chỉnh mod đc ko, hình như mình nhớ lúc mình cài cũng ko có crack chỉ có setup.bat. hồi còn ở VN, mình cũng đã thử chỉnh mod trên bản RA2 (ko biết chỉnh sao mà thả trái bom nguyên tử là văng ra luôn =)) ) nên mình cũng nhớ cái file đó là file nào giờ tìm hoài ko thấy, bên này muốn kiếm game chơi ko phải là chuyện dễ nếu muốn free.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.