CÓ AI LA FAN CỦA RED ALERT THÌ VÀO ĐÂY

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi I_LOVE_WAR, 21/7/03.

?

QUAN DOI NAO MANH NHAT?

1. RUSSIA

36 phiếu
    31.9%
  2. IRAQ

10 phiếu
    8.8%
  3. LYBYA

10 phiếu
    8.8%
  4. GREATBRITAIN

5 phiếu
    4.4%
  5. GERMANY

4 phiếu
    3.5%
  6. FRANCE

15 phiếu
    13.3%
  7. AMERICA

16 phiếu
    14.2%
  8. KOREA

17 phiếu
    15.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mecamanhyeube

mecamanhyeube Mr & Ms Pac-Man

òh !! mình không nói mình lả trùm hay giỏi nhất !! mình chĩ nói mình chơi không tồi đâu ^_^ (tại trước giờ,hầu như chưa bao giờ thua ) ^_^ !! về phiên bản Version 1.0 chứ không phải 1.003 gì đó !! ở phiên bản đầu tiên ,thì không có việc biến mất như bạn nói okie !! còn những việc như :làm nhà chính biến mất bằng cách cho bọ vào trong nhà chính của mình rồi gập lại .. đều là nhảm nhí ,vì không có làm nhà chính xuất hiện được !! vậy nhe` ..thân !!

2. lanceking

lanceking Donkey Kong

to bimbim:thứ tui không nói trùm về Ra2 1.003 cái đó là do u nói thôi không phải tui,mà ai cũng kêu tui đi hết zậy sao mấy u không đi gvới lại giờ đang bận ôn thi chỉ rãnh rỗi buổi tối thôi,cái vụ nhà biến mất gì đó theo tui nghĩ là dùng nuóc Cuba thôi u nói cũng khó hiểu quá à,còn vụ phát hiện ra nhà tàng hình u phải để ý nhà tàng hình nó xây chỗ nào rồi nhấn cái cây giống như khoang vùng để làm dấu vậy hình như nút "B" thì phải thế là biết nhà thôi bằng không thì chỉ còn cách là có laser bắn dội tùm lum tùm la cũng phát hiện ra thôi,nếu nó dời căn cứ thì u phải để ý thôi không để ý thì huề cả làng nhưng chơi đánh nhanh thì xây sao kịp nhà đó cơ chứ->đó là ý kiến của tui sai thì thôi nha.

3. mecamanhyeube

ặc !!là làm sao trùi !!ừh mình toàn đánh nhanh không àh !! thường đánh không kịp xây nhà nâng cấp lẫn nhà bãn đồ mà !! như vậy mới vui !! hì ! :cool:

4. hoangtudatinh

hoangtudatinh Donkey Kong

Đánh nhanh như vậy mới hay đó, chứ nếu để cho xây đầy đủ lực lượng với chuyện nâng cấp hết cỡ thì chỉ có nhưng thằng nào lấy đội mạnh mới thắng thôi, còn chơi theo kiểu đánh nhanh thì đội yếu cũng có thể thắng được đó.

5. mecamanhyeube

hi !!! uh` !! u ở đâu vậy đánh giao hữu cho vui !! ^_^ !! ăn tiền cũng được không thành vấn đề đâu !! :) !! vậy nhé !! nick YIM : tran_hao_namus :) có gì liên lạc

6. deathlovedead

deathlovedead Donkey Kong

Ê tên kia ở đâu nói đi.Hoặc đến chỗ tui nè tui ở tphcm đó.Thích thì tui tiếp chiêu cho.Đừng có đứng đó mà bốc phét nhé.tui không thích cái kiểu đó đâu.

sala:2 ông bác trên này có gì pm cho nhau mà xử lí nhé, còn bàn luận khích bác ở đây nữa sẽ ko tránh khỏi bị trừ điểm

7. mecamanhyeube

sao không cho cái gì liên lạc vậy !! chỗ ông là ở đâu

8. a7a_88

a7a_88 The Warrior of Light

Tại sao vẫn cho Pháp mạnh nhỉ , Nếu Pháp bị Đức bao vây không cho lấy tiền thì Pháp sống bằng cái gi? Xe tăng Đức đưng ngoài bao vây sau đó cho máy bay và lính bay vào , chịu khó hi sinh thật nhiều vào vì mình dư kinh tế ,nếu đánh chiến thuật đấy thì Pháp có mà tịt ngòi

9. lanceking

lanceking Donkey Kong

trước hết ông đang chơi Ra2 mấy cái đã,nếu RA2 cũ tui không rành lắm chứ Ra2 1.003 lúc đầu cho 30000$ u định đánh chiếm bằng cách ông nói hỏi bị khó chỉ cần mua xe nhà điện đặt chỗ làm rùi đặt cái trụ Cannon là thì sao ông vô nổi....

10. thanhg

thanhg Youtube Master Race

Còn tui thì chơi thuận Triều Tiên nên cũng bâuchòn quân đó là mạnh nhất thôi! Quân nó mạnh vì có máy bay.Nếu mấy bạn giống tui xây quân đó,xây khoảng 5 nhà sân bay khi bên nó có khoảng 4-5 cái ụ phòng không hoặc xe bắn được trên không.néu nó xây nhiều ụ hơn thì mình xây máy bay sao cho gấp đôi nó.Kết hơp với lính bay thì có thể là vô địch rồi

11. F91

F91 Youtube Master Race

mấy huynh coi bộ rành quá ròi.nhưng mà có ai biết nâng lép lên ba sao chưa.đó là chưa kể việc xây nhà không cần có nhà chủ bên cạnh,còn nữa.mình xây mới tới nhà máy bay thì đã có xe nổ qua hỏi thăm rùi.còn việc mua lính bay ko tốn tiền nữa.đó,chỉ cần bấy nhiêu thui là cung đủ đập mình te tua ròi.tui nói trước,may trò an gian này tui làm chưa có được ,tui chi biet mua linh bay ko ton tiền thôi hà.còn các trò kia tui chỉ bị người ta chơi thôi,chưa có khám phá ra được.còn việcmua lính bay ko tốn tiền ,huynh nào có thắc mắc thì gưởi tin nhắn cho tui.

12. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

topic này chán quá rồi, toàn lính mới vào tán linh tinh... đọc là biết các bác vừa viết vừa sáng tác chiến thuật, làm quái gì có chuyện đánh dễ nhất, dễ nhì... Ai cho lắm tiền mà xây máy bay Triêuf Tiên, ai gà đên mức để tank Đức quây ở ngoài mà ko phản kháng? Con xe tank ấy bắn tank thì trâu, nhưng chọi sao nổi lính, mà đắt lòi mắt ra!
    GÀ TẤT! :))

13. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

Pháp mạnh là mạnh nếu nói về phòng thủ thôi, nó có cái canon mà. Còn nếu như đã đánh cho nó về co một cục lù lù thì lúc đó cứ tà tà mà đánh ,lấy thịt đè người thì chẳng thằng nào trụ được
    Gà vừa thôi chứ, nếu đã chiếm ưu thế và chơi máy bay thì làm luôn vài chục chiếc chia làm vài đạo tiến đánh từ nhiều hướng mới hiệu quả, vì nó ko chỉ có ụ phòng ko mà còn có xe phòng ko nữa, gặp phải phòng không quân XH thì tắt điện nhé 100 chú đi ko thằng quay về
    __Đánh ra2 các chú muốn tiến bộ chơi cái cũ ấy, nó chỉ cho 10k lúc đầu thôi lơ mơ cái là hết tiền ngay. Và đánh thấy chắc thua rồi thì nên out đi, đừng chơi kiểu co về phòng thủ ... híc chơi như vậy tốn TG lắm, lại ko tiến bọ được

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

tui cho rằng quân Pháp là mạnh nhất đoá. nhưng mà nói thật nha cái này cũng còn tuỳ theo người điều kiển đội quân đó nữa chứ bộ và cả chến thuật riêng áp dụng cho từng đội

15. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Bản Red Alert 2 hiện có tất cả 7 phiên bản:
    - Red Alert 2: Soviet
    - Red Alert 2: Allies
    - Red Alert 2 (Addon) Counter Strike
    - Red Alert 2 (Addon) Aftermath
    - Red Alert 2 (expansion) Yuri's revenge
    - Red Alert 2 (modify) Yuri's Patriot
    - Red Alert 2 (modife) Battle Zone
    Các bác đang nói về phiên bản nào vậy?

16. nhocthuonghai

nhocthuonghai Youtube Master Race

co ai biet cach xay nha ben dat cua doi phuong khong, va cach lam den vung nha minh hay la lam tan hinh vung nha minh cho dich khong thay khong? chi giup minh voi. minh mo` hoai ma chang duoc. ai chi xin da ta!

Có thể viết bài có dấu. Chiplucky

17. tieulyphidao2204

tieulyphidao2204 Youtube Master Race

to hoangtu12:bác không biết đánh tiếng việt sao mà sốc anh em ghê việc người ta nói Pháp mạnh kệ người ta,thế phiên bản cũ dám nói Pháp không mạnh đi thằng nào nói Pháp không mạnh thì thằng đó chắc không rành rồi,thiên bản mới Pháp cũng mạnh không kém đánh nhanh lợi thế hơn nhiều mua xe tạo ra nhà điện xây cái Canon coi phá nhà rất nhanh,đặt thêm cái trụ phòng không rồi xây thêm nhà lính coi trong lúc đó mua thêm cái Canon nữa,vậy trong tình thế đó không biết hoangtu12 làm gì nhỉ hay húp cháu vậy.
    Không rành nhưng tôi vẩn nói Pháp mạnh chỉ có điều hệ thống phòng thủ của Pháp như cannon,ụ phòng không nó tiêu năng lượng rất tốt. Ở phiên bản củ chỉ có 10000 thôi nên bác hảy cẩn thận vì bị hạ nhà điện thì pháp của bác như rùa trong giỏ thôi muốn bắt lúc nào chả được kế tiếp hạ nhà chính thì bác chỉ húp cháu lỏng thôi.cannon :2000, nha xe :2000, nha vang:2000,ụ phòng khong 1000, nhà dien :800 mà xây như bác cần 3 nhà đấy :2400 roi con thêm nhà lính 500, muon có can non thì phai xay sân bay:1000 vị chi tất cả là :10900 sau thêm mọt can non nửa là 12900 nếu như bị 5 lính bay chơi chiêu cảm tử quân qua hành quyết nhà diện thì tiêu bác ơi !

18. tieulyphidao2204

Ở phiên bản củ chỉ có quân tư bản mới có thể bôi đen nhà mình còn quân thuộc phe xã hội thì không, yuris một số có một số không thể bôi đen nhà mình được. Để xây ụ phá ra đa đối phương(bôi đen) thì phải xây nhà kỷ thuật rồi mới xây được, nó ở thanh công cụ thứ 3 cùng các ụ phòng không hay dưới đất và ra đa.Chơi với máy thì you không cần sử dụng nhà bôi đen vì nó tốn năng lượng rất nhiều và vừa tốn tiền nữa. Muốn xây nhà trên đất đối phương thì bạn dùng công nhân chiếm nhà rồi xây dựng kế bên nhưng chỉ thực hiện được khi đấu với máy thôi con đánh nhau thông qua mạng Lan thì bạn không thể thực hiện được vì có người nào để bạn làm như thế chứ. Nói tóm lại bạ không cần xây nhà bên đối phương là gì cho mệt mà hảy dùng lính tình báo(giả dạng) đi ăn cắp kỷ thuật quân sự, vàng.... còn hay hơn. Chú ý là khi gặp chó là phải cho lính dã dạng tránh xa vùng nguy hiểm vì chó là khác tinh của lính giả dạng ... Mọi thắc mắt của bạn xin gữi mail qua địa chỉ [email protected]

19. tieulyphidao2204

Bác à xe tăng Đức tuy mạnh khi xe đấu xe kìa còn còn xe đấu lính bộ binh thì xe tăng ơi còn đâu 10 lính bộ đấu với 10 xe tang đức bác nói ai sẽ thắng, còn các laọi xe khác thì ai cung như ai thôi.
    Ở đây tôi không nói là Pháp mạnh nhất mà cả đức và pháp đều như nhau thôi, chiến thuật bao vây của bác khi một chọi một thôi.
    Con tôi thì đấu tay đôi nếu là phiên bản củ thì chon Hang quốc hay mỹ anh .... gì cúng được vì thắng nhau là ở tày cầm quân, các nước về lực lượng là ngang nhau, Tuỳ đối thủ chon quân nào mà tôi có cách đánh thích hợp.
    Đối với tôi thì Hàng Quốc được tôi thích nhất vì tôi sử dụng tốt không quân và bộ binh hai laọi quân đó đánh hiệp đồng với nhau rất có hiệu quả, còn về thuỷ quân như tàu, bạch tuộc, cá xin lính giáo mấy bác .
    Tôi khẳng định với mấy bác là các nước đều mạnh như nhau . >:-D<

20. tieulyphidao2204

vô địch gig bác ơi còn xa lắm, Xây 5 nhà sân bay hết 5000 và còn 20 máy bay tốn 24000 lợn khi đấu tay đôi bác kiếm đâu ra nhiều tiền thế. Giả sử bác kiếm đuwọc từng ấy tiền thì đối phương cũng kiếm đuwọc tương đương là gì họ dể yên cho bác bành trướng thế lực dể dàng như vậy.
    Nếu bác đấu với máy thì chiến thuật của bác rất tốt, nhưng với điều kiện là đối phương có ít quốc gia kìa còn đấu nhiều và ở các phiên bản mà các quốc gia hiếu chiến như phiên bản củ hay yuris nổi loạn là bác chỉ lo dở không cũng đủ mệt rồi.
    Tôi cũng thường sử dụng quân hàng quốc như bác nên tôi chọn quân hàng quốc dứng thử đệ nhị thôi còn ai thử bước qua xac hàng quốc của tôi thì hảy là đệ nhất quốc gia .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.