Có ai tự nhiên chán nản ???

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi Netorare, 10/2/22.

1. ViolenceFetish

ViolenceFetish GameOver

Mình ước vậy mỗi ngày luôn á. Đi làm suốt ngày xin làm ca đêm, về nhà tắm gội nước lạnh mà mãi ko đột quỵ, nhưng hnay đi khám sức khỏe tổng quát thì kết quả chắc sớm cũng dc như ý :d

2. HuyBerserker

HuyBerserker Liệt Dương Tử GVN Veteran

sao lại làm thế bạn ơi, có gì từ từ đã

3. iamlogan

iamlogan Mayor of SimCity

Đi matxa bucu cho khoẻ đi phen, bình tĩnh đã

4. tuan012

tuan012 Mr & Ms Pac-Man

Y chang mình .Trong 3 năm bị thì hồi năm 2 mình cày và làm việc điên cuồng cầu cho kiệt sức gục 1 phát luôn cho rồi ,nhưng tới bây h là năm 3 thì mình không làm dc nữa cảgia1xc1 cơ thể ko còn 1 tí năng lượng hay tinh thần nào cả ngày chỉ toàn nằm ,đôi khi thứ 7 Cn mình nằm cả ngày ko ăn ko uống bật người dậy nỗi để tắm rửa hay làm cái gì cả

5. BlackXS

BlackXS Mario & Luigi GameVN Lady

Xui bị tai biến thì mệt hơn đấy :2cool_sad:

6. Ờ mày giỏi

Ờ mày giỏi Ghẻ lở hắc lào, sùi mào Sida GVN Veteran

Công nhận, cảm giác cuộc sống bây giờ cứ như một vòng tròn lặp đi lặp lại nhàm chán một cách vô tận vậy.

7. victorhugo

victorhugo Leon S. Kennedy GVN CHAMPION

Thường những lúc thế này tôi sẽ xem phim hài Châu Tinh Trì để lấy lại động lực, nhất là bộ Vua Phá Hoại.
    Còn cách thứ 2 là đi đâu đó du lịch 2,3 ngày 1 mình, xem người dân sinh hoạt là thấy mình có động lực liền.

redie thích bài này.
  8. Lucian Evans

Lucian Evans T.E.T.Я.I.S

Còn trẻ như này, mà không sống 1 mình thì ko đi dễ thế đâu. Lúc đó què quặt lại buồn cười :))) có ông u40 t biết đột quỵ 2 lần mà có làm sao đâu. Muốn chết thì chết cho nó dứt khoát chứ không thì dễ là khổ tất cả mọi người thôi.

9. TrươngGiaPhong

TrươngGiaPhong Thường cho em GVN Veteran

Còn nỗi sợ là còn cứu đc. Đâm đầu vào cột xem, nếu biết đau là tốt. Chuyện sau đó, con chym sẽ chỉ hướng cho đạo hữu

Netorare thích bài này.
  10. Bruce Wayne;

Bruce Wayne; Fire in the hole!

Giống trầm cảm

11. RickBe

RickBe Thy Phương Nhi Thảo GVN Veteran

Bản thân đang trầm cảm nên nhiều khi cũng muốn tự nhiên ngủ rồi khỏi tỉnh dậy cho xong.
    Thôi chả biết khuyên gì nên nói bác cố gắng vượt qua.

iamlogan, Netorare and ViolenceFetish like this.
  12. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

Lúc trước hay ra công viên hít thở không khí cỏ cây đất trời, lâu lâu coi tụi nhóc đá banh hay người ta đánh cầu lông cũng vui, cảm thấy quên đi mọi phiền muộn !deptrai
    Sau dịch thì công viên đóng cửa hết, thế là vô topic nhật ký cuộc sống để hít năng lượng tích cực của mn !lovesend

13. TrươngGiaPhong

TrươngGiaPhong Thường cho em GVN Veteran

Cuộc sống là 1 món quà, cũng là thuốc độc. Tùy vào bạn trải qua, suy nghĩ, truy cầu, ám ảnh ... về nó. Quan trọng nhất, ko phải là bố mẹ bạn, ae, bạn bè, người yêu, vợ, con bạn mong đợi gì từ bạn. Mà là bạn muốn clm gì, thèm cái đéo gì... ham sống sợ chết ko sai, vinh nhục là do xã hội phán xét, tai nạn, đau đớn ko phải bạn muốn,... Vậy, mình sống vì ai??? Xin lỗi, vì mình hết. Nên, lo cho bản thân trc đi, đủ khả năng thì lo cho ai gần gũi mình nhất. Còn yếu đuối đến mức muốn ngủ 1 giấc thiên thu thì ... xã hội kẻ này dè bỉu, người kia an ủi, cũng chỉ là lạt mồm tận miệng thỏa mãn cái tôi của họ, bạn nằm im dưới 3 tấc đất biết cái mẹ gì. Có cái nhẹ tựa lông hồng - vì bạn nghĩ thế, sống mà nặng như Thái Sơn, nhục như chó - cũng là miệng lưỡi thế gian. Kể cả là bán nước cầu vinh, hay vì nghĩa quên thân - nếu ko còn tồn tại cũng chỉ là vô nghĩa. Vì thời gian có thể lau rửa, rửa sạch hay ko là do mình. Sr pần đạo uống r nhiều cảm thán vậy thôi, chứ pần đạo trong như sáng, gương như nước :D

14. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator GVN Veteran

Lâu lâu cũng bị như này, đi làm về chẳng biết làm gì, xem film đọc truyện hay game gì cũng chán, cảm giác trống rỗng vl.
    Mà có đi đá banh, những lúc như thế cứ chờ tới ngày rồi ra sân xả ra hết lại vui vẻ ngay !

iamlogan, PeepingTom and Netorare like this.
  15. Whoiam

Whoiam GameOver GVN Veteran

Đừng vội nghĩ quẩn, cuộc sống còn nhiều thứ để khám phá mà

Xem bọn con nít chơi thể thao hồn nhiên cho đời bớt sầu, hay đi chơi đá bóng luôn đi
    Simple World

16. K0JIMA

K0JIMA Fire in the hole!

Nếu bác chán nản đến mức phải nghĩ đến cái chết. Việc đầu tiên nên làm là ngày mai, chọc cho con cười thật tươi, rồi chụp 1 tấm.
    Đặt hình con làm màn hình chính, màn hình Lock. Lúc nào chán nản thì nhìn nó. Lúc nào quẫn quá thì thử đặt bản thân mình vào nó xem, lớn lên không có bố có tội nghiệp nó không? Nếu còn con cái, còn bố mẹ, xin làm ơn đừng nghĩ đến việc chết.

Trong hoàn cảnh đang chán nản này, đừng cố gắng đặt mình vào Hard mode, thử chuyển sang Easy mod xem. Nếu mệt quá đừng cố gắng vươn lên nữa, cố gắng đứng vững trước đã.
    Nếu bác đang bế tắc, đừng nhìn ra ngoài xã hội, thử nhìn xung quanh nhà mình xem. Tập sống vui với những người trong nhà mình. Có rau ăn rau, có cháo ăn cháo.

Khi qua tuổi 30, đàn ông thường có xu hướng soi mình với người khác. Cho dù ở bất cứ tầng lớp nào, địa vị nào cũng dễ bị rơi vào cảnh ép mình phải cố vươn lên cho bằng cái bậc gần mình nhất. Leo mãi vậy tới bao giờ? Chi bằng sống sao cho vui nhất, thoải mái nhất với mình hiện tại đi bác.
    Tránh xa mấy topic khoe lương, khoe thưởng, khoe vật chất ở gamevn nữa bác ạ, tác dụng gây trầm cảm là có thật đấy. Gây cho mình áp lực phải ganh đua, phải cố gắng để đạt một cái gì đó. Dẫn đến xuống tinh thần cực nặng.

Nếu cứ trăn trở suy nghĩ phải làm cái gì đó to lớn cho vợ con, thì thử làm cái gì đơn giản hơn xem. Thử làm 1 món đồ chơi bằng giấy, bằng hộp cho con xem nó có vui không? Nói chuyện và chơi với con nhiều vào. Tôi hay tìm phim dễ coi rồi rủ 2 đứa nhà tôi xem. Lâu lâu có mùi thối lại đoán coi đứa nào thả bom, vui lắm bác à.

Tìm cái chết là tìm chỗ trốn cái nhìn của xã hội. Người ta đâu có nuôi mình thì tội gì phải để tâm.
    Nghĩ tới bố mẹ cho mình hình hài lành lặn, bao nuôi cả chục năm trời. Nghĩ tới con cái do mình nặn ra mà ráng sống cho tích cực bác ạ.

Nửa đêm lộn xào một tí, câu cú lủng cà lủng củng, chỉ mong bác tìm được thêm niềm vui trong cuộc sống và bớt trầm cảm lại.
    Mem gvn chưa trúng được Vietlot để chik gãy koo là chưa được chết !yeu2

17. cnak08

cnak08 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Mình thì không có xu hướng so sánh bản thân với bất kỳ ai, mà so sánh bản thân với chính mình là liệu rằng mình đã đi xa hơn được bao nhiêu.

Các topic khoe nhà, xe, lương trong gvn......mình vẫn đọc và xem; chứ không hề tránh, chủ yếu là xem thành tựu của mọi người như thế nào. Mình chưa bao giờ tỏ ra "trầm cảm" hoặc "tại sao người ta được như vầy mà tại sao đến giờ này mình vẫn lẹt đẹt vậy chứ", hoặc không có kiểu tự chì chiết, dìm hàng "Mày xem lại đi, xem bạn bè kia kìa".. Thói quen này giúp mình có được tâm lý thoải mái sống khi nào cũng nhẹ nhàng và thanh thản, và phấn đấu cho sự nghiệp ngày càng tốt hơn rất nhiều. Mình tin là mỗi người sinh ra được có một tài phú, một cái gì trời ban cho nên không bao giờ đi so sánh mình với bất kỳ ai.

Còn khi chán quá, mình hay đọc sách rồi tập chánh niệm, không làm gì cả, thế là lại ổn về mặt xúc cảm.

18. Bộ kiểm soát chính tả

Bộ kiểm soát chính tả Chánh tả nà cuột xống

Haizz, tôi cũng 30, chưa vợ con, 1 thân 1 mình ở xứ người, ko bạn bè, ko trà đá vỉa hè, ko bia hơi, ko đá lao động đường phố, ko massage, ko game... Thế mà vẫn sống được đây thây. Cứ nghĩ đến cảnh nhiều người khổ hơn mình là thấy may mắn rồi, đừng nhìn lên cao mà hãy nhìn xuống dưới.

skaid, PeepingTom and redie like this.
  19. Vouu9

Vouu9 Chrono Trigger/Cross

Có vợ con đuề huề cả r, chán nản thì ôm vợ chơi với con, chứ đang độc thân như t, lúc nản với trầm cảm méo có ai để xua tan đi cái sự tiêu cực đó, tán gái thì con nào cũng đuổi cũng né như tránh tà, cũng k có nhu cầu đi chơi công nhân nghành, du lịch 1 mình lại càng không, chán nản dell biết làm sao để thoát ra luôn ấy

934944 thích bài này.
  20. cnak08

cnak08 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Sao bi quan thế Lady