Có gì thắc mắc về AOE - ROR xin Click here !

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi TTAM, 1/3/03.

1. nitro

nitro Donkey Kong

Willy the kid nói vậy là ngu rồi 4vs4 đánh lager thì phải đập
    đời 2 là đúng vì lấy đâu ra lương mà lên đời 3 còn nói 4vs4 đánh huge mà
    nói ko lên được đời 3 thì đúng là gà , quá gà ...

2. nobody

nobody Mario & Luigi

nitro ơi chưa chắc đâu, kể cả đánh huge phần lớn vẫn đánh dời 2 thui, nếu có chỉ có 1 nhà lên đời 3 mà thui.

3. Ga cong nghiep

Ga cong nghiep Youtube Master Race

Các chú đã hẹn với thằng Thekingofgames chưa? Cho con ếch ấy mở mắt ra đi.

Các chú đã ai thấy lên đời 3 ở phút gần 10 chưa? Dưới Cầu Giấy chúng nó chỉ đánh đời 3 nên phải nói là lên đời 3 ở đấy là một nghệ thuật đấy. Thường thì chúng nó lên đời 3 ở phút 12 hoặc 12'30. Nhưng có một lần tôi thấy có thằng lên đời 3 ở phút gần 10 với 16 dân persian. Khiếp. Nhưng đấy là bài nó cực đẹp. Thằng đó cũng là dân HP học Giao Thông (hay BK gì đó). Nhưng đấy là nó luyện AOE trên này chứ còn mấy con ếch ở HP kia thì đánh cái gì.

Nực cười nhất là luật đánh AOE không chơi pháo.

4. hehehaha

hehehaha C O N T R A

Thằng Nitro HP ngu thế nhỉ, Huge 4v4 thì chỉ 2 thằng ở giữa lên Bronze là cùng, không thì chỉ 1 thằng thôi. 2 cánh mà lên Bronze thì bị quẩy nó lùa cho bốc hơi hết. Mà cái luật HP là luật rừng à, không pháo, không tường, không Tool rush, đã thế còn chê người khác gà, ngu vãi tè

5. bosslong (* : *)

bosslong (* : *) Youtube Master Race

trời ạ mỗi nơi có một luật lệ riêng nhập gia tuỳ tục mà cãi nhau về cách đánh làm gì nhưng theo tôi đã vào trận thì có gì chơi đấy vẫn hơn co dao dùng dao có súng dùng súng ko có gì thì design

6. neverdie

neverdie Mr & Ms Pac-Man

Vậy cho em hỏi: Làm cách nào bất cứ nhà quân nào cũng chỉ tốn có 5 wood thôi, làm thế nào bấm lên đời IV vào phút 16,....

7. Ga cong nghiep

Ga cong nghiep Youtube Master Race

Bấm lên đời 4 ở phút 16 có gì là khó? Còn cái trò 5 Wood thì lại là cheat rồi. Chơi bản AOE mới thì mấy trò đó làm sao được?

8. HAMI

HAMI Youtube Master Race

He he , nói thật lên được đời III ở phút 12 , 13 thì tui chưa làm được . Nhưng mí bác trên ni nói thì tui tin . Và bằng chứng sống động hơn nữa thì đi xem bài của bác Bkit , có ảnh minh hoạ Timeline . Tui mới tập chơi nhưng cũng có thể lên xong vào phút đầu 14 ---> các cao thủ có sừng có ngạnh thì rất có thể còn nhanh hơn . Có thể tin được . Còn dân HP , tui chưa biết các cậu đánh ra sao . Nhưng cái cách các cậu ăn nói trên này thì ko thể chấp nhận được . Hãy nhìn các bác kia kìa , trình độ của họ rất siêu đấy . Và cái cách nói chuyện của họ cũng chứng tỏ điều đó , biết nhiều thì nói ít , biết ít thì nói nhiều , ko biết gì thì nói nhiều hơn tất cả . Tập dần đức tự chủ và kiên nhẫn đi . Ko chỉ còn tốt cho play game mà còn cho cả trong cuộc sống đấy !!
    +++++++++
    Em vào đây , hỏi mãi các bác 1 câu là nói cho em cách phát triển ở đời III , tại sao em lên đời đánh rất nhanh , nhưng toàn để họ bật lại ???
    Và còn nữa , có cách nào im im , đánh 1 lèo lên thẳng Iron ko ?? Khoảng phút 20 gì đó thì xong !!!

9. Willy the kid

Willy the kid Mr & Ms Pac-Man

Chào bạn HAMI câu hỏi của bạn là tại sao bạn lên đời III rất sớm nhưng toàn bị "bật lại" đúng không? Đơn giản thôi bởi vì bạn luôn đem số quân ít ỏi ban đầu của bạn để đi "phang" nhưng một ít đó đâu đủ để đập tan 1 dân tộc???theo tui ấy thì bạn phải tập chung thêm quân và chia chúng ra làm 2 hoặc 3 đạo gọi tên cho chúng (2.3.4...).Cách đánh của mình là "tập hậu" ...cos nghĩa là bạn cho đạo "2" và "3" đi đánh trực diện để nghi binh sau đó đem đạo "4" để đánh tập hậu vào các trung tâm nông dân của đối phương đảm bảo toàn thắng. :D :D :D

10. bosslong (* : *)

bosslong (* : *) Youtube Master Race

TO: HAMI ở đời bronze cậu đã đánh cho đối phương bung nhà phải không nhưng cuối cung cậu vẫn bị đối phương bật lại chứ gì cậu biết tại sao không
    1 Đối phương phát chuyển giai đoạn này tốt hơn cậu
    2 Đối phương biết nắm rõ các loai quân hơn cậu
    Để khắc phục 2 điều này rất đơn giản
    1 Khi tấn công đối thủ nhớ phát chuyển kinh tế ở nhà khi đẻ quân thừa food đẻ ND thừa wood làm ruộng bo nhà chặt chẽ với cách này thì đối thủ không thể bật lại bạn bằng tiềm lực kinh tế được vì đối thủ làm ăn du cư mà
    2 Tìm hiểu các loai quân để biết cách khai thác điểm mạnh của quân mình và điểm yếu của đối thủ
    Với phương pháp trên tôi tin rằng đối thủ của ban sẽ không còn cơ hội bật lại đâu

11. HAMI

HAMI Youtube Master Race

Hi hi , cách này thú thật là tôi ko thích cho lắm . Dồn quân , có vẻ như ngồi nhà chờ chết vậy . Với cả tại sao mình lên đời nhanh hơn đối phương mà phải ở nhà chờ nhỉ ???? Ngồi nhà ---> chiến trường sẽ là nhà mình --> rất bất lợi ( tôi nghĩ thế ) . Thực ra , cách bạn chỉ cho mình là để "móc lốp" phải ko ?? Hi hi , cách này tui tài lắm à nhe . Nhưng chẳng hiểu sao mình phát triển rùa quá . Có lẽ là nên sinh thật nhiều nông dân .

12. hehehaha

hehehaha C O N T R A

lên đời 3 nhanh thì lập tức phải đi quấy, micro quân thật khéo để giữ quân, chỉ chăn dân, gặp quân thì chạy (tuy nhiên mình có 4 ngựa mà họ chỉ có 1,2 con thì hạ ngay). Ở nhà vừa đẻ dân đẻ quân vừa bo tường quanh nhà. Chỉ cần khoảng 2 đạo ngựa đi quấy (4 con 1 đạo) còn lại để ở nhà giữ nhà và phát triển khủng.
    Nói chung Earht_Shaking ạ, mỗi người 1 cách chơi, tui chơi lùa 3 hươu thấy nhanh hơn, còn ông thích lùa 1 con thì mặc xác ông, nhưng tôi chỉ hơi lạ vì ông lùa từng con 1 mà không để hươu nó tan đàn sẻ nghé, lùa các con sau vẫn nhanh được thì tài rồi, khửa khửa. Nói chung ông qua Thành Công anh em làm chơi vài ván cho biết mặt nhau nhể, cùng Hà Nội gamer cả, chưởi nhau làm zề.

13. HITMEN

HITMEN Donkey Kong

MẤY CAO THỦ TRONG ĐÂY CỨ NÓI LÀ LÊN ĐỜI 3 LÀ MỚI BẮT ĐẦU LÊN HAY LÊN XONG RỒI , TỪ ĐẦU TỚI CUỐI LOẠN XÀ NHẦU PHÚT THỨ 10 LÊN XONG ĐỜI 3 ??????? SIÊU NHÂN , PHÚT 12-13 BẮT ĐẦU LÊN QUÁ CHẬM
    TIỆN ĐÂY CẢ NHÀ CHO HỎI LÀM THẾ NÀO ĐỂ BIẾT ĐƯỢC MỎ DÂU NẰM Ở ĐÂU KHI MỚI BẮT ĐẦU CHƠI
    CÒN CÂU 5 WOOD XÂY ĐƯỢC NHÀ LÍNH ??????? MÁNH

14. HAMI

HAMI Youtube Master Race

Phút thứ 10 lên xong thì ko hẳn , nhưng các bác ấy thường lên xong vào phút thứ 12 chậm thì 13 . Có bác đã minh hoạ đàng hoàng bẳng picture rằng bác ý lên xong vào phút hơn 11 ( bkit ) . Còn 12, 13 mới bấm lên thì , he he , ừh lởm lắm .
    ++++++++
    Mỏ quả , nghe có người nói là 70% nằm về hướng mặt của 2 chú ND đứng cạnh nhau nhất ! Hi hi , em nghe thế nhé , còn chưa test nhá !!

15. Willy the kid

Cho em hỏi các bạn nhá: có phải bọn computer mới vào trận luôn có số tài nguyên là 1000 woods;1000 foods;vaf 500 stones không?

16. Willy the kid

17. nitro

nitro Donkey Kong

Sao thằng hehehaha cứ thích gây sự thế nhỉ . Ai nói hp ko chơi pháo ,ko tường mà vơ đũa cả nắm.Ở hp đúng là thường chỉ chiến đời 3 nhưng đã đánh là đánh hết .Có lẽ chú Ga_cong_nghiệp đã đánh với mấy
    thằng trẻ con ở hp nên tưởng thế ,mà chú ăn nói cho cẩn thận ko
    phải ai cũng là ếch cho chú gọi đâu.

18. hehehaha

hehehaha C O N T R A

há há, hè này chú nitro lên thủ đô hả, chú thích đánh với team hạng nào cũng được, anh sẽ cho chú biết, có lẽ chú nên bắt đầu với serie C1B, cứ thắng thì lên hạng dần, OK?

19. nitro

nitro Donkey Kong

Đợi đấy anh sẽ dạy cho chú mày 1 bài học nhớ đời .Sẽ đau đấy
    hahaha........!

20. Yojimbo

Yojimbo Mr & Ms Pac-Man

Ờ hén cái bọn HN chỉ giỏi đấu võ mồm hoài thui có biết làm gì đâu cơ chứ , thế các bác đánh đời 2 ngay hay đời 3 ngay thì đời 1 cần gì gỗ .. chủ yếu lên đời 1 ngay là thắng .. vậy mà các bác dụ hươu về thì thời gian đó thừa sức làm bãi hươu ko gần rừng mà có 7 con rồi .. lúc đó 5 thằng bổ gỗ kia thừa sức làm gỗ đủ 2 BS vừa lên nhanh vừa đủ lương đủ gỗ .. nói chung muốn thể hiện ai đúng thì xuống HP 1 chuyến đi tiền tàu xe xuống Hp bọn tôi chịu 1 nửa .. là biết ngay ai đúng ai sai mà ..

Những ý tưởng lớn gặp nhau !!!! :lol: