Có nên mua PS2 bây giờ??

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi superGB, 16/10/06.

1. Guilty Gear

Guilty Gear Mr & Ms Pac-Man

Hiện giờ tốt nhất là án binh bất động. Phải xem tình hình PS3 có thể chơi được đĩa chép PS2 hay không (hay người ta co hack PS3 hay không). Theo tôi dự đoán từ 6 tháng đến 1 năm Sony chưa bán PS3 ở VN đâu, khi đó hàng xách tay sẽ có giá từ 5-10 triệu. Tình hình này có thể giống khi PS2 lần đầu tiên có mặt ở VN tuy nhiên khi VN gia nhập WTO thì tất cả vẫn còn là ẩn số, phải xem động thái từ phía Nhà Nước. Nếu làm căng thì MIMI, HALO, HOTGAME sập tiệm, còn nếu làm lơ hay làm cho có lệ thì cũng sẽ giống như PS2 vậy. Do vậy đừng vội mua PS2 phải chờ coi cái PS3 sao đã rồi hẵng tính.
    Còn giữa PSP và Nintendo DS chọn cái nào thì theo ý tôi nên chọn DS. So sánh như vậy cho dễ hình dung: PSP như XBOX, DS như PS2. Game của PSP bạn có thể dễ dàng tìm được trò tương tự trên PS2, còn của DS thì hơi bị khó (tuy nhiên giá cả vẫn còn là 1 vấn đề lớn của cả 2 hệ đối với dân VN mình).

2. FFSeriesvn

FFSeriesvn Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng muốn mua 1 cái 2nd nhưng ko biết kiểm tra như thế nào , bạn nào biết giúp mình với :-s
    Vì đây là lấn đầu tiên có cái PS2 đề chơi mà :'>

3. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Bạn có thể lên hot game nhờ test máy dùm mà .mình nghe nói có dịch vụ này đó .

4. Felix Walken

Felix Walken C O N T R A

Quan trọng là ít chỗ cho mình đem máy đi để test lắm...
    Đầu tiên thử bỏ 1 cái đĩa DVD game chép vào, nếu load nhanh và ko kêu kèm chơi game ko giựt thì xong bước 1
    bước 2 là bỏ đĩa DVD phim vào, nếu dc thì xong bước 2
    ấn tay cầm coi có độ nẩy lên ko... được thì qua bước 3
    Tốt nhất là yêu cầu nó bảo hành mình từ 1 tuần -> 1 tháng hoặc hơn... thời gian này bạn cắm máy chơi xả láng đi... nếu qua được 3 ngày như thế thì nên mua