Cờ vây VN hầu hết chỉ là sự đua đòi

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi loveonlyHân, 4/11/05.

1. Manhhiptn

Manhhiptn T.E.T.Я.I.S

Trời em ko có hiểu nổi trò nài.Chắc còn phải hoc hỏi nhiều quá.Ai cho em cái link để học qua cách chơi với.Chứ ở đây toàn bàn luận linh tinh đâu ah.Đọc chẳng hiểu gì hết.toàn ngôn ngữ pro ><

2. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Tui xin mượn nhờ bài viết và file đính kèm theo của bạn DuyMinh về học cách chơi cờ vây.
    http://www.gamevn.com/forums/showthread.php?p=2593552#post2593552
    Manhhiptn vào link đó rồi tìm bài của DuyMinh xong download cái zip file !GO về . Hoặc trong topic đó cũng có hướng dẫn cách chơi .

3. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Cái trò cờ vây hình như là phải chiếm đất thì phải, nhưng mà luật chiếm đất như thế nào thì em chả hiểu, nhỡ nó ngăn đôi bàn cờ ra rồi bảo đấy là đất của nó thì biết làm thế nào?
    Nhưng hình như chiếm đất ở ngoài rìa dễ ăn hơn thì phải?

4. branchtell

branchtell Legend of Zelda

Hội cờ 3 người trong lớp hiện giờ tuần nào cũng đánh ít nhất 5 bàn ::) . Nhưng chỉ trong lớp thôi , ra ngoài là hết kiếm đc ai....

5. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Chỉ có chơi online thì mới có người chơi,chứ bây giờ người ta thích mấy cái game online hơn là ngồi chơi mấy loại cờ tẻ nhạt này (theo lời của 1 vài người mà tôi hỏi thử),nhưng chơi cờ cũng có cái thú riêng của nó nên cũng thú vị,ít người chơi nhưng cũng không hẳn là phong trào bị dập tắt,mà là nó đang cháy âm ỉ đó thôi,khi nào có cơ hội thì nó sẽ bùng cháy lên :D,chất xúc tác là các bạn trong box đó :D

6. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

thì chiếm đất chứ sao, nó chia mỗi bên nữa bàn thì bên nào rộng hơn là thắng :p, nếu nó ngăn đôi bàn cờ trong khi đối thủ ko có quân thì ;)) cả bàn là của nó =)), đọc bài của anh intro để biết thêm chi tiết ;))

7. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Cờ vây VN càng ngày càng chán. Được mỗi cái lên đánh online là vui. Được có mỗi thời gian sau khi có hikaru no go, bây giờ cờ vây VN lại trở về con số 0, có ai chơi mấy đâu. Nhìn vào cờ vây HN thì rõ, sau 2 giải cờ vây HN xong thì clb HN vắng ơi là vắng, CN chả mấy ai lên đó chơi hết, mấy tên đánh hay cũng chả mấy khi thấy trên đó. Oài!!! Lâu rồi dần dần x3 cũng cảm thấy buồn :(

8. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Đánh offline thì ít là phải rồi,từ khi bộ Kỳ thủ cờ vây kết thúc thì cũng chả còn ai thích chơi nữa,phần đông thì bỏ đi để chơi game PC ,chỉ còn 1 số ít còn bám trụ lại với lòng đam mê của mình,cái gì cũng có kết thúc như vậy cả nên bác X3 cũng đừng trách làm gì :D,thay vì ngồi than vãn thì chúng ta tham gia thảo luận trong box cờ này thì vui và thú vị hơn nhiều :cool:

9. Rurouni_dn

Rurouni_dn Youtube Master Race

nói tổ chức từ đời nào rồi mà giờ có thấy gì đâu nào toàn là nói ko à chua thay' ai làm hết ít ra thì cũng làm đại một giải đấu trên YH đi (*)

10. broomstar8888

broomstar8888 Youtube Master Race

Cờ vây có nhiều người chơi hơn là nhờ truyện HIKARU thôi chứ bây giờ hết truyện rồi chẳng mấy nguời chơi nữa

11. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

Muốn làm 1 giải đấu trên mạng nhưng mà khó lắm, vấn đề là không có giải thưởng gì hết cả. Vụ này cần nhờ mấy bác admin làm 1 giải đấu cho anh em đi ;)) chỉ cần thêm mấy cái exp với mp làm giải thưởng cũng được. Đấu xong ván thì pm lại cho admin kết quả, thêm cái hình chụp làm bằng chứng. Cái chính là các bác có giúp hay ko thoai

12. Shery

Shery T.E.T.Я.I.S

Ai bảo bác là không có phần thưởng?nếu trong 1 giải ai mà đứng nhất,nhì,3 thì sẽ được cộng ko ít điểm đâu,tui nghe nói còn có titlr cho mỗi người đứng nhất,nhì,ba nữa :D

13. Rurouni_dn

Rurouni_dn Youtube Master Race

Nếu vậy thì 1h ngày 19 vào room 5 để dợt vài trận được đấy ai có ý kiến gì ko vậy

14. Chocolate_x3

Chocolate_x3 Donkey Kong

được rùi, bác nick là gì? Khi nào rảnh em sẽ lên đấu với bác.
    Nick yahoo của em là: chocolate_762_x3 (rate = 1200) :D có bao giờ em lên yahoo đâu
    Mong bác chỉ giáo nhé!

15. 0_0

0_0 Youtube Master Race

tui cũg chơi cờ vây nè,tui lên yahoo chơi quài,tui tuy choi tệ nhưg vẫn thích,đáh hồi giờ nhưg ko lên nổi tới 1200,trừ lúc bắt đầu, thỉh thoảg đổi nick nhưg vẫn ko ngóc đầu lên đc
    bạn nào muốn có bàn cờ vây cứ ra siêu thị CM,xuốg chỗ bán đồ tiêu dùg như kem báh chén đĩa,tìm gian đồ chơi trẻ em thế nào cũg có bộ cờ vây 3/1 hc 2/1 vừa caro vừa cá ngựa

16. blackgunabc

blackgunabc Youtube Master Race

co va^y la mot mon co` hay nhat the gioi

17. blackgunabc

blackgunabc Youtube Master Race

18. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

bộ muốn bị chém hay sao mà..... tên trang web cũng ghi lộn, vậy mà đòi ghi, http://kgs.kiseido.com dup 1 lúc 2 bài là cẩn thận mod cho ăn sẹo đó :-w

19. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Bạn là người mới vào nên tui coi không có chuyện gì xảy ra, khi post bài, dưới mỗi bài post thì có cái dấu để bạn có thể sửa lại bài của bạn . Anyway, cái câu "cờ vây là một môn cờ hay nhất thế giới" thì tui thật không đồng ý. Cái đó chỉ là quan điểm cá nhân của bạn . Cái này tui chỉ cho chút ý kiến thôi, còn cá nhân bạn muốn cho cờ nào hay nhất cũng không thành vấn đề . Nếu nói cờ vây là loại cờ hay nhất thế giới thì cờ tướng và cờ vua nên đứng ở đâu??? Cờ vua là loại cờ thế giới, lý do là nhiều người chơi, và giải được thế giới tổ chức, nhưng vẫn còn chưa dám gọi là loại cờ hay nhất. Thì căn cứ lý do nào, và vào đâu để có thể dẫn chứng cờ vây là hay nhất . Trên thế giới này, không loại cờ nào là hay nhất và loại nào là dỡ nhất . Chỉ có người nhìn các loại cờ ra làm sao thôi. Bạn cho cờ vây hay nhất, nhưng tui thì lại cho cờ tướng là hay nhất ;) .

20. FuJiwarano_sai_4

FuJiwarano_sai_4 Youtube Master Race

cái trang bàn luận về cờ vây ở mô ấy anh em nhỉ sao mà tui tìm hok được