[coaching] làm sao để lên ELO

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi dau_bo, 8/2/12.

1. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

mình đang luyện hercarim top nhưng thọt vkl :( gặp champ nào cũng bị nó counter.

2. MaxPayne181991

MaxPayne181991 T.E.T.Я.I.S

hecarim top mà thọt ;))

3. Vô Số Đối

Vô Số Đối C O N T R A Lão Làng GVN

J4 mới thọt!! MUAHAHAHA :1cool_byebye:

4. nadefzaj2107

nadefzaj2107 Mr & Ms Pac-Man

Mình đánh solo/jungler top khá nhiều, theo mình thấy thì bạn solo top ko hẳn cứ win lane là team bạn thắng vì thắng thua còn tùy vào lúc combat, team bạn có biết phải focus cham nào, zone cham nào ko. Nhưng hãy cứ tạm bỏ qua mấy yếu tố phức tạp ấy trước mà chỉ xét về khả năng win top lane:
    1) Nếu bạn muốn Sustain: Cho là 1 pick ko tồi, mình đánh Cho max E -> W -> Q rất khó giết/ bị gank , Yorick (E W quá bựa), Udyr (khá thọt early game nếu bạn gặp range cham top như là Ken hoặc Nid nhưng lúc farm + max W rồi thì ...), ad Nid cũng là 1 lựa chọn ko tồi nhưng chỉ 1v1 top còn lúc team fight thì :(
    2) Nếu thích harrass: Ad Ken, Yorick (mình chưa đánh Yoorick top bao h nhưng Yorick bộ combo Q W E rất khó chịu), Irelia (Ire có 1 cách harrass cực kỳ khó chịu, rỉa máu của con minion đứng xa bạn nhất = đứng gần enemy cham nhất để làm sao mà lúc bạn Q thì con minion đó die ngay, lúc cham nó chạy lên last hit, Q vào con minion rồi E cham nó, auto auto xong Q away... lặp đi lặp lại cho đến khi enemy cham hết pot thì nhào vào mà hấp diêm)
    3) Thiên 1 tý về trade dam: Riven, Jax, Lee Sin, Olaf...
    Lý thuyết thì nhiều lắm, mà ai nói cũng hay cả, cái chính là bạn pick dc cham mà mình thích + 1 chút khổ luyện + đam mê vs cham đó là dc.

5. nadefzaj2107

Spam ah? 1 câu hỏi đi hỏi lại 2 lần là sao?

6. Catnarok

Catnarok Cat of high place

spam bot. Giết ko tha :8cool_matrix:

7. himylove

himylove Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

T.T
    mọi người chỉ cách counter con yorick với. phân làm 2 trường hợp blink pick (lỡ pick con ko phải là thiên địch của nó) với draft pick (biết nó pick yorick rồi thì làm sao để counter nó í)
    chơi teemo, ww,wk gặp nó cái bó tay bó chân chả biết làm sao luôn. Leo lên đập nó bỏ mặc mấy con ma thì nó toàn sống với 100hp còn mình thì chết Q_Q
    chưa lần nào thắng dc nó cả

8. Devil666

Devil666 Mr & Ms Pac-Man

Phoenix Urdy .

9. sonnypapa

sonnypapa Mr & Ms Pac-Man

2^ Trundle .

10. Vô Số Đối

với WW thì theo mình là rush Wit end, quá trình lane thì cứ kite nó, trade dmg với Q và harras với auto hit, nó thả ma thì cứ việc auto hit creep lấy lại hp, nó mà ulti thì cũng cứ việc kite + harras. Nói chung đánh Yorick hay Morde thì quan trọng là canh me HP nó để harras với kill (with WW's ult) có thể, vì bọn nó cũng ko thể giết mình nhanh gọn dc. Xem stream thì thấy bọn nó ưa bảo Yorick > WW nhưng mà mình đánh mấy trận gặp nó rồi (cũng ngang tay) thì thấy độ khó xơi cũng chỉ ngang Morde, khó xơi với WW có lẽ là Tryn, Vlad và Nid vì kite ko lại bọn nó. Thấy ko ổn thì lùi về trụ rồi kêu gào jungler gank nó =))

11. nadefzaj2107

Thực tế theo mình nghĩ Yorick là 1 cham rất khó counter lại vì skill W E rồi thì ulti rất khó chịu , 1 khi nó lên dc Manamune rồi thì ..thôi rồi Lượm ơi. Mình thì ko nghĩ Teemo win lane dc Yorick vì máu Teemo ít ngay từ những lv đầu = bị nó hấp diêm= b nhiều = no farm = quay lại càng típ tục bị nó hấp diêm. Nếu mình mà lane against Yorick thì luôn xác định là chơi passive 1 tý, ko cố push lane với nó làm gì cho mệt, cứ last hit ở tower là dc, build mr,nhờ jungler gank/clear wards on top thường xuyên, etc...
    Cái chính là bạn phải xác định ko phải lúc nào bạn cũng win lane 100% dc, Yorick với Mord hoặc Heim là những cham sinh ra để push lane nhưng đồng nghĩa với việc thường xuyên bị jungle hoặc mid lane nhòm ngó, thế cho nên chả việc gì phải đau khổ nếu như lane bạn bị push lúc early/ mid game. Top lane cứ farm cs chăm chỉ, lấy dc tier 1 tower là lợi thế, giữ cho lane của bạn ko bị đẩy sâu quá là dc. Tóm lại là nhớ luôn ko dc để thua cs nó quá xa khoảng 10-15 là ổn.
    Mà mình nghĩ Swain/ Vlad là những cham counter Yorick khá tốt, bạn luyện chơi thử xem

12. himylove

cảm ơn mọi người về các chỉ dẫn nhé :9cool_sweet_kiss:
    cơ mà ít người main yorick quá nên vẫn chưa thử lại được, cơ mà chắc lux cũng counter được do range của nó khá xa :D trước mắt thử lux đã chứ mấy champ khác chưa có xu mua :))
    cơ mà đánh lux phụ thuộc vào team quá T.T được feed tới mấy mà team cùi thì vẫn cứ thua như thường..

Chỉnh sửa cuối: 13/5/12
  13. Vô Số Đối

Lux và Morg mình nghĩ là Yorick thịt 2 em này ngon ơ đó Hi ơi :-s

14. M.M.T

M.M.T Mr & Ms Pac-Man

yorick thì cứ có brust ap như annie vv..vv là giết được mà càng cc càng tốt :)) yorick chỉ có mà đứng nhìn

15. live_evil1992

live_evil1992 Mario & Luigi

Nếu là ở top mình nghĩ là con Trundle gì đó . Vì khi con ma của Yorick chết thì Trundle được hồi máu .

16. himylove

Q_Q may chưa lao đầu mang lux lên, cơ mà chơi lux ngu quá, lên items xong chửong tụi nó mất có tí máu, 1 combo thì giỏi lắm cũng kéo dc có nữa cây máu. Chả dc như các trùm lux đã từng gặp..nhất là cái trận em lux còn tí máu em vayne vừa respawn chạy theo, gần tới nó quất Q và E cái đứng nhìn nó ăn thêm 1 chưởng ka mê nữa là lên bảng đếm số lại ngay chưa kịp bắn 1 phát nào :))
    mà cách build lux như thế nào để về late đỡ ăn hại nhỉ? đang lên toàn ap: giày merc - deathcap - lichbane - void
    ủa cái này là sao ? trundle có skill này à ?

với cả ai rảnh thì liệt kê biết con anti của con nào thì chỉ với :1cool_byebye giống như garen với mấy em melee á
    Trước mắt cần mấy con như: lux - lee - wk - ww - annie - teemo - vayne. Sáng lee solo top với path mà thấy con path tội nghiệp quá phải bỏ lane đi kiếm cơm luôn :))

Chỉnh sửa cuối: 13/5/12
  17. live_evil1992

live_evil1992 Mario & Luigi

18. nadefzaj2107

Có máu bạn ạ... 35% máu của Yorick / ghoul

19. hokdoithu03

hokdoithu03 Youtube Master Race

topic còn sống kô vậy. Còn thì dau_bo cho mình xin lại clip Poppy patch drarius nha tksss

20. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

poppy từ đó đến giờ kô có thay đổi gì hết vẫn có thể coi được và xài được ở patch darius + draven , hiện tại đang kô đánh poppy vì đang đánh AD carry :) !!!