Command and Conquer Generals Zero Hour và các mod của nó

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi StormAndFire, 14/3/10.

1. sassyboy2412

sassyboy2412 Mr & Ms Pac-Man

Mình có edit Rank, nhưng sao vào Shockwave vẫn như cũ thế bạn?

2. Alexander Hoang

Alexander Hoang Donkey Kong

Shockwave mới ra bản 1 nhỉ ^^
    Edit rank xong có save lại ko. mà edit file Big của game hay của Mod :D

3. sassyboy2412

File big của Game ... của MOD thì file nào nhỉ? ... kiếm ko thấy

4. Alexander Hoang

vãi đái với ông bạn, cài mod thì game nó đọc file BIG của mod chứ có đọc file Big của game đâu. :))
    Shockwave 1.0 của ông thì file Data*.Big của nó là !Shw_ini.gib
    Vẫn mở bằng FinalBIG và chọn all file phần file type mà sửa. ^^
    Shockwave 1.0 mà chả khác gì mấy bản 0.95. Mình cũng đang test mod này. Có 2 fe chơi rất khoái là thằng GLA cuối (quên tên) có Mi8 trang bị rocket pod bắn rất trâu và BM 13 Kachiusa. Thằng thứ 2 chơi cũng phê lòi là thằng China Special weapon. THằng này có TOS Buratino bắn như điên ấy. Ka 52 mạnh, nhưng đek có rocket. Máy bay JXX - phoenix và mấy khẩu canon bắn đến đâu làm động đất đến đấy. cái tên shockwave của game có nguồn gốc từ phe này thì phải :)

5. vy0503

vy0503 Mr & Ms Pac-Man

Thiệt tình mấy bạn này hỏi mà không chịu tìm hiểu trước gì hết, mấy cái cơ bản thế mà, có đầy trên mạng đấy thôi, mấy bạn hỏi chỉ tốn thời gian của mấy bạn thôi! Xin lỗi nếu tui có quá lời!
    Hey, bẵng đi 1 thời gian cho các bản mod, mình giải trí với Black ops và modern warfare 1 & 2, nay trở lại mấy bản mod của ZH, chẳng có gì mới mấy bạn nhỉ. Hình như tụi phát triển mod nó không phát triển nữa, và ZH cũng dần vào quên lãng thì phải! Mặc dù đến nay,vẫn chưa có 1 game dàn trận nào có vũ khí hiện đại và thực như ZH. Phải chăng sở thích của chúng ta (dàn trận vũ khí thực và hiện đại) quá nhỏ nhoi so với đại đa số cộng đồng game nên các hãng game đã bỏ qua. Nhìn lại những game mang hơi hướng dàn trận như Red Alert 3, Tiberium.... toàn những vũ khí siêu tưởng và mấy con bọ biết cầm súng...ui buồn! Muốn ngắm chiếc Havoc chao lượn và nã rocket vào M1A2, những màn đấu không F15, Raptor với Su 30 hay đại bàng vàng cánh ngược ...chỉ còn biết tìm đến với Modern Warfare hay WIC, phong cách dàn trận đâu, cảm giác tự mình điều khiển chiếc B2 ném bom vào cứ địa của địa đâu rồi, chỉ còn là ký ức với ZH đã dần vào lãng quên!

Còn đâu những trận chiến rực lửa với đấu cơ vần vũ bầu trời, với tank cày nát mặt đất và mịt mù bụi pháo từ khu trục hạm nã xuống! Còn đâu bóng dáng của Abbram, Leopard, T90 oai vệ. Mi 24, Cobra, Apache, Tiger như cánh đại bàng. Cơn ác mộng từ bầu trời của F15, raptor, Su 37, F117, B2. Những chúa tể đại dương Kilo, Charity, USS Carrier, Kashtan. Ôi ký ức!

6. Zezz

Zezz Donkey Kong

Chào các bạn, mình thấy các bạn giới thiệu các bản Mod rất hay. Mình thích nhất là bản Mod Tiberian Dawn Redux nhưng mình đã cài dặt nhiều lần nhưng không thành công, các bạn có thể vui lòng hướng dẫn giúp mình

Đầu tiên mình đã cài dặt C&C General ( Không crak từ CD ), sau đó mình tiếp tục cài C&C Zero hour vào một thư mục khác cũng không crack từ CD. Tiếp theo mình cài Patch ( Phần này mình không biết là cài patch vào đâu, mình cứ để mặc định cho nó chạy, và có crack trong file Patch bạn đính kèm, mình cũng chép vào C&C Zero hour sau khi đã chạy Patch ) sau đó mình cài đặt Tiberian Dawn Redux vào một thư mục khác ( Mình cũng không biết là nên cài chung vào thư mục C&C Zero hour hay là vào một thư mục riêng khác )

Nhờ các bạn vui lòng hướng dẫn chi tiết giúp mình thứ tự cài đặt, và cài đặt vào đâu? Mình không giỏi về những phần Mod này,mình cũng làm theo hướng dẫn trên website của nó nhưng không thành công, rất mong các bạn giúp đỡ, cám ơn các bạn ( C&C General, và Zero hour mình đều mua CD ngoài tiệm ) ( Bản Patch thì mình dow ở trang 1 )

7. Alexander Hoang

Bạn cài đúng hết rồi, Thế sao mà ko chơi đc. Bạn nên cài Tiberian Dawn Redux vào chung với thw mục C&C Zero hour
    Cài xong thì chơi thôi, đa phần mod nào chả có cái hướng dẫn theo kèm mà các bạn chả bao jo chịu đọc. Cài lung tung rồi đi hỏi lung tung cho mệt
    Cài đúng thì làm sao ko chơi được. Nếu ko chơi đc thì bạn chụp ảnh màn hình cái lỗi rồi post lên mọi ng có thể giúp

ÔNg bạn già viết hay nhỉ ^^, có nut thank tôi sẽ thank ông 20 cái, :) CHắc thế giới hiện tại cần 1 cuộc chiến tranh hoặc 1 cuộc xung đột to to nữa để các nhà làm game có cảm hứng viết ra 1 game với vũ khí và công nghệ gần với thực tế hơn.

Vấn đề dở hơi nữa là hiện nay những trận đánh quy ước như thời WWII đã ko còn nữa. Ng ta ko thể tập chung quân vào 1 chỗ để đối phương tới làm 1 phát nuke hoặc gì gì đó rồi chạy được. b-(
    Sự phát triển của vệ tinh, radar, các thiết bị do thám ko người lái làm thế giới trở nên rõ ràng hơn. Các thiếu nữ và thiếu phụ thời hiện đại sẽ chẳng dại gì mà vào rừng tìm các con suối để tắm tiên nữa. sự lãng mạn cũng mất dần dần.

vũ khí hiện đại càng nhắm tới sự chính xác, cơ động và hiệu quả. Những trận đánh vài trăm, vài nghìn xe tăng, máy bay, trực thăng và khí tài có lẽ sẽ tuyệt chủng mất.
    Trên biển thì có thể dàn trận thoải mái ở cấp hạm đội. Nhưng người ta cũng sợ các tên lửa đối hạm tầm xa trang bị Nuke warhead rồi.
    Mình cũng thích những tiếng nổ lớn và âm thanh của những khẩu pháo hạm, từ thời còn chơi mấy trận đánh Thái Bình Dương từ ww2

8. vy0503

vy0503 Mr & Ms Pac-Man

9. Alexander Hoang

Ồi, tôi thì chả biết Dương Thu Hương là ai đâu, chỉ giỏi tán bậy bạ thôi. Cũng thích chiến tranh quy ước kiểu dàn trận như C&C hơn. Vì chơi những trò này mình mới có cái nhìn tổng thể về 1 cuộc chiến. Mấy trò Đế chế thì cổ điển quá, RA3 trở đi thì hệ thống vũ khí tận đâu đâu, Modern Warface rồi World Conflict thì chơi đc 1 dạo nhưng cũng bỏ vì mình ko thích game góc nhìn 1 (MWF) với cả được có 1 dúm quân (WIC)
    CHơi quanh đi quẩn lại về CWC rồi, vũ khí rất chân thực - chơi xong 1 loại vũ khí rồi có thể lên google và wikipedia search thông tin và hiệu năng sử dụng ngoài thực tế để so sánh với game.
    Hôm nọ đọc 1 bài về vua lục quân Merkava của bọn do thái nên hì hục cài lại Modern War chỉ để chơi cái xe tăng đó. :) thi thoảng thấy mình dở hơi phết :))
    Cũng tiếc cái box này nên dù bận thì thi thoảng vẫn vào tán láo.

10. terminatorx

terminatorx Donkey Kong

phải nói đây là game duy nhất tái hiện Chiến tranh TK 21 hay nhất ^^ tuy chưa thực sự thực tế, vì vẫn còn chuyện 1 tank vs 1 lính :D gọi là RTS kéo bao búa gì ấy fai ko các bác :D .Hình như ngày nay các mod dành cho các game như End War ,World in conflict khó phát triển thì phải :( e ko rõ là do công nghệ hay trình độ hay lười :D

Đây có thể xem là thời tăm tối của game RTS :((. Nhan nhãn toàn các tựa game thời đại đâu đâu cổ ko ra cổ hiện đại ko ra hiện đại, mặc dù phải công nhận là hay nhưng cuối cùng chẳng rút ra được hiểu biết gì hết :D ý kiến cá nhân của e ^^! à bác Alex Hoang thử chơi dòng Battlefield xem nhất là BF2 vs các mod của nó ý cũng hay lắm nhất là các mod kiểu như AIX, POE hy vọng BF3 sẽ tiếp bước kết hợp vật lý như thật từ BFBC series

Chỉnh sửa cuối: 3/1/11
  11. vy0503

vy0503 Mr & Ms Pac-Man

Dòng Battlefield có chơi thử rồi, BF Vietnam, BF 1942 và BF 2. Tất cả có 1 điểm yếu chung là AI khá kém (có lẽ khó có thể viết AI hoàn hảo cho thể loại game này), nhưng chiến trường trong BF2 cũng thấy rất thật. Nhưng nếu nói là hãy chọn một game hành động góc nhìn thứ nhất thì có lẽ là Call of Duty : modern warfare và modern warfare 2. Phù, mỗi người mỗi sở thích, nhưng với CWC của Zero hour thì không thể phủ nhận rằng, ai đã đam mê nó thì hẳn là hiểu biết về chiến thuật quân sự và khí tài quân sự tăng lên thấy rõ. Trong những buổi " tọa đàm" giữa các chiến hữu, có ai đó hỏi rằng liệu hải quân Trung Quốc có những gì và Việt Nam chống đỡ ra sao thì hẳn mọi người sẽ thán phục về hiểu biết của bạn! Đâu phải game chỉ là giải trí đơn thuần, nó còn là kiến thức nữa đấy!

12. Alexander Hoang

Đồng ý với bạn 100%. Tất cá những gì mình biết về khí tài quân sự là nhờ chơi CWC và đọc trên 3 website: ttvnon; vndefence.info và wikipedia :D

#@ terminatorx: mình sẽ lưu ý cái game BF của bạn. Thấy cũng ra lâu lắm rồi mà chưa chơi. Hình như là có cả 2 trận Kurk và Stalingrad trong phần chơi chiến dịch phải ko ?

Nhà mình có hệ thống loa khá tuyệt nên rất thích chơi các loại game có máy bay phản lực và pháo cỡ nòng trên 120

13. sassyboy2412

Shockwave bản 1.0 cũng không gì mới lắm, AI cũng khá lên tí ... đánh 2v6 ... chọn 2 thằng China Infantry cho đội kia ... đánh nó sau cùng .... mèn ... lát nó tràn lính như kiến vỡ tổ, Pathfinder bắn mệt nghỉ :D

14. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

sắp có shockwave 1.1 nữa đấy :D

15. Alexander Hoang

Mình thì rất ít khi dùng sniper để phang lính, toàn cho BM13/ BM30 hoặc TOS khẹt ra đống lửa. Nghe lính nó giãy dụa và nhảy tưng tưng buồn cười phết

Thích mỗi TOS, BM 13, Mi8 trong shockwave. B1 lancer của không quân US ý ẹ quá.

16. terminatorx

terminatorx Donkey Kong

dạ chính xác bữa này mod cho BF2 vẫn còn phát triển. Bác cứ yên tâm ^^! để cài được mod cho BF 2 bác cứ up lên patch 1.41 + gamecopy crack patch 1.41 or patch 1.50 rồi bỏ vào cái folder mod là ok nói chung game của EA ngày trước cài mod đơn giãn

17. sassyboy2412

@Alexander: Mình thì thix dùng Pathfinder hơn ... đem vài chục thằng ra đáng úp.

18. vy0503

vy0503 Mr & Ms Pac-Man

Game bác Hoàng giới thiệu, World in Conflict có thể chơi được trên card đồ họa 128MB với cài đặt graphic trong game ở mức medium (khoảng 25fps). Đính chính lại cho những ai đang muốn chơi WIC mà cấu hình không đủ. Game chơi cũng được, đồ họa cực tốt, âm thanh được, chỉ có nhạc nền nhiều chỗ chưa phù hợp. Hệ thống khí tài quân sự được xếp chung chung quá, chẳng hạn như tank thì chi làm vài loại như heavy tank, medium tank, light tank, afv còn pháo cũng vậy heavy artiley medium hay light. Phải mà nó ghi M1A2, M2A1, M270...kèm theo vũ khí và khả năng nữa thì hay hơn ha.

19. turbot151

turbot151 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Game này mình chơi rồi,bây h Ubisoft vẫn còn tung patch hỗ trợ tận Core i7 lun ấy,DirectX 10,em chơi HD4670 mà high vẫn tầm tầm 30fps đấy(nổ hạt nhân tụt fps thảm hại)
    P/s:Mà cho hỏi tí,có post nhầm chỗ ko đấy? :|

20. Alexander Hoang

Ai chả biết là nhầm, tớ còn post cả ảnh Real War vào trong cái box này. Tớ ko muốn thấy cái box này chết, lèo tèo vài người như hàng ế. chán !