Cộng đồng World of Warcraft của VN sẽ như thế nào .

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi ZduiZdui, 30/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. taduyhao

taduyhao Donkey Kong

.
    Chuẩn không cần chỉnh. Theo quan điểm riêng của mềnh thì cái nhà tài trợ đó chiếm đến 90 %để hinh thành 1 world G. 10% còn lại thì fuj thuộc vào các Mem.
    P/s : cái câu in đậm phía trên đọc xong thấy tổn thương vãi hàng ra.

Chỉnh sửa cuối: 1/12/10
  2. fzbz

fzbz Youtube Master Race

hài ... vào thấy toàn chửi nhau, khick nhau mà ai cũng cho mình đúng. có những người bảo người khác vất cái tôi đi nhưng cái tôi của họ vẫn còn sờ sờ đấy. nếu các bạn ko có cái tôi thì các bạn đã im lặng và góp ý CHÂN THÀNH từ lâu, chứ ko đi harrash như mấy mụ đàn bà ngoài chợ.

ý nói đàn bà ở đây vì hết chuyện harrash, lại đi đá xoáy vào ngôn từ của người khác. éo cần thiết phải tỏ vẻ mình đàn bà đến đâu trên đây vì nó chả chứng minh bạn pro thế nào.

dĩ nhiên là khi kéo wowers khắp server, có 1 tiếng nói chung rồi mới đến quyết định xfer đi đâu, tên guild mới là gì, system loot, dkp , progress... Đếch cần các bạn phải suy nghĩ theo hướng tiêu cực là WHYNOT RECUIT MEM ( những ai đang suy nghĩ thế thì đàn bà lắm đấy).

còn cái dòng " guild thuần việt top việt nam " chẳng wa chỉ là 1 cách quảng cáo. dù nghe nó ngứa tai thật nhưng ko cần thiết phải đem ra mà đá xoáy vào vì mình biết các bạn ko đàn bà đến mức đó.

... mình nói ra mấy dòng này chỉ vì bức xúc, mình biết mình *** có tư cách nói chuyện với các bạn vì mình thực chất đang đá xoáy mấy tình yêu đang harrash đấy. nhưng mình góp ý chân thành thế này nhé, Vất con mẹ tính đàn bà, cái tôi, lòng tự tôn ra 1 bên. chừng nào còn những bài post kiểu thế thì topic này nên close là vừa.

3. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Discuss kiểu gì khi vẫn nhìn nhau lẩm bẩm "ko ai dám đứng ra lead à....". Hết vị. Xin lỗi ném đá hội nghị (hay ném đá hội chợ?), nhưng mà ko nhịn được :(

Ko đến nỗi thế nếu ko có người tự nhảy vào chửi vung vít. Đừng sờ đến cái gì có chữ "WN" trong này nữa, vì thực tế người không ưa WN toàn troll có máu mặt forum cả, phá bung bét thread rất dễ. Bao giờ phá chẳng dễ hơn xây?

4. damdang

damdang Youtube Master Race

Nói tóm lại ntn : * Cộng đồng World of Warcraft của VN sẽ như thế nào . = LÀ CON C ẶC THÌ CŨNG KỆ CON MẸ NÓ ĐI - GAME THÔI MÀ SAO PHẢI KHỔ THẾ
    THÍCH THÌ CHƠI KHÔNG THÍCH THÌ LÔI VỢ - BAN GÁI RA MÀ TANK .
    *** PHẢI VẬY KHÔNG CÁC CHYM TO - CHYM NHỎ - BƯỚM XINH ***
    LOL vs LOZ

5. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-mềnh thì nghĩ là chủ topic muốn recruit mem =)), cơ là trước h chả biết WhyNot mặt mũi trông ra sao :-j.

-nói chung thì, chuyện gì cũng có nhiều cái lí do của nó ^^. Ai chọn lí do gì thì tùy mỗi người.

-để tránh off topic, em nhỏ xin trả lời cho câu hỏi
    -nó sẽ tiếp tục giống như hiện nay thôi :)).

6. Gimli

Gimli Mr & Ms Pac-Man

Đọc sơ topic này thấy chủ yếu là chỉ cần tìm cách merge các guild hordes trên Jubei lại với nhau. Các bác ko có phận sự hoặc ko có góp ý tốt thì làm ơn đừng tham gia để topic nó sạch cho dễ theo dõi cái.
    Đọc hết 9 trang thấy toàn người lên chê này , chê nọ, khoe kinh nghiệm nhưng thực chất chả thấy có ý nghĩa gì..

Còn việc merge guild từ server hoặc fraction khác thì tôi nghĩ khoan tính vội. Merge thì rủi ro thất bại đã cao, mà còn tốn kém xfer, fraction change nữa thì buồn.

7. NightShadow

NightShadow C O N T R A

Merge thì dễ lắm. Ai chẳng thích raid với người Việt. Nhưng cái căn bản là ai sẽ lead cái guild đấy, officer là ai. Leader cần exalted với cả 2 bên, chứ 1 bên hated 1 exalted thì kiểu gì cũng có kì thị, phân biệt đối xử => cãi nhau => disband. Lý do Jubei có nhiều guild Việt bởi vì họ đã không thích nhau rồi, muốn gom lại chỉ có cách làm guild hoàn toàn mới, với đội ngũ officer mới, leader mới mà thôi. Thêm nữa là việc attendance dc giải quyết như thế nào? Passion, Asgard toàn bị cái này. Boss dễ thì online đông như hội, đến Yogg Saron thì chỉ vẻn vẹn 8 người.

8. Bodomftw

Bodomftw Donkey Kong

toàn anh em real life 1 rổ với nhau ông ei.
    vậy mới nói cần buoi rule, quan trọng là có chịu merge ko thôi.

9. ultravirus

ultravirus Youtube Master Race

đíu, vãi hết cả nhồn, đọc topic đang ngon trớn thấy mấy dòng này muốn mửa wa, kei ơi em đang quảng cáo cho em ah ??? ra giá đi được giá anh phone cho :))
    mie nhìn kỹ đi em có đẹp trai hơn anh éo đâu mà lên đây quảng cáo gớm thế her her

10. taduyhao

taduyhao Donkey Kong

Quay lại vấn đề chính đê các đồng chí..
    World Guild VN .
    + Riêng cái vấn đề đặt tên guild như nào thôi là cũng phải vài page để bàn luận
    + Mục tiêu để creat Guild là về cái gì
    + Leader sẽ được vote và tuyển chọn như thế nào ( theo mềnh biết thì co rât nhiều ae đủ skill )
    + Các mem đc hưởng quyền lợi ra sao ( cái này phải nói rõ ngay từ đầu. mất lòng trước được lòng sau )
    + Chế độ độc quyền của leader giới hạn tới đâu
    + Các ae ơ reaml khác khi xfer thì được hỗ trợ ra sao.
    + Vấn đề tài chính được sử dụng ntn ( theo mình thì cái này rất quan trong để gắn bó tình cảm ae . Hỗ trợ kinh phí cho ae ở xa có thể đến offline ăn nhậu , tăng 2 . tăng 3 )
    + Hàng tháng hoặc hàng quý các thành viên phải được xung quĩ tài chính của GUild ra sao.
    + ECT.....

Y tưởng thì đã nhen nhóm rồi . Giờ chỉ đợi ae thảo ra các điều khoản rồi pót lên . Sai hoặc thiếu sót ở đâu sẽ bổ sung ở đó.
    Pác nào troll thì đã có các Mod bảo kê rôi.

Một vài góp i nhỏ , có gì sai sót mong các đồng chí đừng troll em.

11. Bodomftw

Bodomftw Donkey Kong

Sao nhiều người hiểu nhầm vậy = ='' ...

Topic này nta có phải để recruit với create guild gi đâu ông ơi.
    Người ta là tính bạn cũ rủ nhau về cùng 1 chỗ chơi cho vui và raid progress. Chứ có thiếu mem đâu mà guild với rule với lại lead mới officer gì tè le nhìn ghớm vậy??

Cứ mỗi người vào nói 1 tí, người nào cũng ra sức thể hiện mình, nói linh ta linh tinh xong cuối cùng lạc mẹ đề đi đâu =)) =))
    Các ông tướng ở đeo đâu nhảy vào đeo ai rủ các ông tham gia mà lanh chanh vl :))

Mito ơi em tính sao tính raid VN time nhé :x :x anh cưới vợ rồi tình yêu deo cho dậy sớm đi raid như hồi impulse vodka đâu :(

12. billza`

billza` Donkey Kong

má ơi, mình chỉ thổ lộ tâm sự với aminh tí thôi, nó bưng lên đây làm bà kon tưởng đang có 1 vụ merge guild ầm ĩ vội vội vàng vàng vào troll xin slot apply mới vl chứ. xin nhắc lại topic này chẳng qua chỉ để cho những người ae bạn bè wowers lâu năm chia sẻ và nếu đủ tâm huyết, nghị lực và ý chí thì cùng xfer sang frostmourne chơi với group của tôi ( vì tôi ko đủ ý chí nghị lực để tiếp tục lôi kéo anh em cũ và xfer sang horde)
    nói ra thì mất lòng nhưng ae cũ cũng có người skilled, người ko. Guild nào cũng vậy cả, nên nói chung hiện nay group 10 của tôi thì tương đối gọi là the best vn rồi. chỉ là mong muốn làm được group 25 cũng mạnh như thế nên mới tâm sự với aminh xem có muốn xfer sang đây khoang 10 mems nữa, thành lập 1 cái 25 world ranking ko thôi. nói ra có tính chất hàn thuyên, ko có recruit gì cả vì troller thì đông, leecher cũng nhiều nên thôi bịt mõm lại đừng đòi hỏi bầu cử leader gì hết.
    p/s: bản thân tôi chơi wow chỉ có 1 thời gian giúp jey làm officer của ông ý, còn lại kiu làm officer tôi thèm *** vào. xin mẹ thằng leader 1 rank ngồi riêng 1 mình như hiện nay trong guild thế cũng unique thua gì ai đâu :))

13. Bodomftw

Bodomftw Donkey Kong

thôi có gì ra fb bàn em ơi, ở đây mất việc quá.

14. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

lawl.

15. cirumstance

cirumstance Mr & Ms Pac-Man

16. acm_no1

acm_no1

mình là thích cái ý định sang Frostmourne raid lắm nhé ;;)

nếu lead Channel V hiện tại (ko biết là ai nhưng lead được guild như vậy chắc chắn là có tài) đứng ra lead raid 25m thì sẵn sàng tất cả ae bên tôi xfer sang, chỉ cần 1 cái raid công bằng, (emo cap đám này sẵn rồi) và một raid leader "mắt sáng, tay to, khoai cứng" chứ ko phải 1 thằng bất tài chỉ biết nói :))

trước hết WN + Channel V merge đi đã rồi ae bên này cũng sẽ theo ;)

17. billza`

billza` Donkey Kong

hệ thống CV hiện nay leader mang ý nghĩa tượng trưng ( chỉ giải quyết khi officer conflict ), còn lại là 1 nhóm officer active và quản lý khá tốt.
    bản thân mình thì sit out và tham gia ý kiến chứ chẳng có quyền hành gì cả ( vì grp officer CV đa số đều ae cũ 4-5 nam wow với mình và hiểu nhau cả rồi)
    leader hiện tại là animalz ( aka overnight) *** tài cán gì đâu, chỉ biết càm ràm và ko chửi thề thôi :))
    @bodom: tụi tao US ko làm gì có time, grp 10 có 2-3 người VN nhưng tụi tao raid chủ yếu 6-7-cn. 10h sáng VN thì phải ( 9h tối CA, 11pm texas) raid 2-3 tiếng là done mẹ rồi T_T.

18. RovingGangster

RovingGangster Donkey Kong

người chuyên môn cướp first achivement của các bạn đây :">

chuyện merge guild thì chắc không có, vì đường lối 2 guild không giống nhau, người thích chơi kiểu này, người thích chơi kiểu khác, ai thấy guild nào phù hợp với mục đích và khả năng vào thời điểm hiện tại thì chơi guild đó thôi. Chuyện merge hết về 1 guild như thời DoV cũng không còn thực tế cho lắm và làm giảm tính cạnh tranh của guild.

Con mito chỉ muốn rủ những người chơi ngày xưa về chơi chung cho vui thôi, vì alliance có 1 thời khốn đốn nên người chơi bỏ sang horde hết, giờ thì guild đủ mạnh rồi nên kêu về. Cảm thấy nơi nào gắn bó thì về nơi ấy.

19. taduyhao

taduyhao Donkey Kong

Đệch !! hóa ra là vậy ah.
    Nói như vậy là chủ thớt cho ae ăn quả mơ vào rừng tưởng bở ah.
    và theo cách nói của bạn la chỉ rủ ae cũ để xả stress .<-- cái này rất hay
    Thế sao ko lên FB - call thẳng cho ae . mở cái topic này để spam hay để thể hiện mình ta đây vĩ đại.
    cậu không góp i gì thì thôi lại còn vào troll. Đâu có phai một mình cậu chơi để vui .
    CÒn các ông tướng mà cậu nói . tớ ko cần biết cậu là ai như thế nào nhưng cũng nên tôn trọng họ .
    Ảo Quá :O

20. acm_no1

acm_no1

lại thêm 1 vấn đề nữa nhé :P, liệu ae cũ chơi 4,5 năm giờ lại tiếp nhận thêm rất nhiều raider ko quen biết, vậy thì góc nhìn và cách đối xử của nhóm officer (có thể sẽ là lead guild sau này đi) với mem mới như thế nào? Kể cả grp mình ko emo vì loot đi chăng nữa (bên này sử dụng loot council chứ ko phải dkp), grp officer sẽ xử lý ra sao khi chia loot/khi phạt người trong grp core online muộn? Người VN mình rất hay cả nể lẫn nhau, chơi với nhau lâu rồi nên dễ bỏ qua và tha thứ, nhưng để làm 1 guild progressed thì ko thể có chuyện như vậy được. Đấy là điều mình lo ngại khi merge guild lại với nhau, trừ phi guild đó là tập hợp của 25 người bạn IRL.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.