Cộng đồng World of Warcraft của VN sẽ như thế nào .

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi ZduiZdui, 30/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Leader chắc sẽ vẫn là leader channel V, nhưng officer nên là từ của tất cả các guild (Channel V Aureole WN...) để bảo đảm tính công bằng. Những người này vốn cũng từng là GM rồi nên việc làm officer sẽ ko có gì khó, + với việc nói chuyện với raider "phe mình" lúc đầu sẽ dễ dàng hơn, tránh việc raid dc 1-2 tuần đã tan kèo ._.

2. billza`

billza` Donkey Kong

system mình có susgested cho thằng leader rồi, apply hay ko tùy nó có rảnh đề làm hay ko.
    hiện tại mình đồng ý là nhóm mình đi chung toàn ae cũ nên chẳng dkp gì hết, ms roll thôi. có 1 nhóm US officer khác 4-5 người bạn RL, được mình cài thêm 1 số skilled raider vào help nên basic cũng được 2 nhóm. còn 25man raid hiện tại suspend until Jan 2011. system là dkp và reseted nên bạn chẳng lo chuyện phân biệt đâu ( có điều legend thì loot council và CV legend hiện tại cho hẳn 1 thằng nc ngoài cầm, bọn này cũng ko tranh giành gì đâu)
    chính sách nói sơ cho bạn hiểu là mạnh được yếu thua ( skill + internet + online thì dc inv), mạnh ai mỗi chứng tỏ khả năng thì được vào raid.
    góc nhìn đối xử thì xin nói thẳng, Jey là friend và leader cũ của mình, vào guild mình cố gắng giới thiệu cho 1 grp 10, sau đấy thì tự adjust vào guild thôi. Nói chung là officer sẽ rất là ít take care cho nên đừng nên đòi hỏi gì nhiều. quản lý mấy người mới cũng đang là vấn đề nhức đầu của tụi mình vì ko có time để online suot ngày trên wow ngồi chat chit làm quen :), nếu bạn nào xfer thì nên tự chứng tỏ bản thân và sẽ được raid ( ngoài ra nếu talk vent hợp nhau thì thành friend thôi, cũng ko có gì gọi là kỳ thị cả)
    bản thân mình và jey đều là leader cũ của những người đang lead CV, nhưng mình nghĩ chơi vì tấm lòng, và những grp bạn bè xfer sang thì liên kết làm grp 10 đi raid. còn raid 25 thì cứ chứng tỏ bản thân thôi. leader + officer cũng chẳng có gì làm hiện nay ngoại trừ form raid, tính dkp, contact member raid. đừng nên coi trọng vị trí mà hãy coi trọng những người đang làm công tác quản lý, và keep in touch với những người đó thôi.
    quan trọng nhất là : đừng bao giờ emo khi phải sit out raid, vì raid chỉ take the best. nếu guild progress thì đừng bao giờ lo chuyện ko có gear :)

Chỉnh sửa cuối: 1/12/10
  3. taduyhao

taduyhao Donkey Kong

Mềnh khoái leader nữ . giọng dễ thương , trong trẻo và cái hay nhất là không thể văng tục được . haha.
    @ : kidies mặc dù mềnh đang trong CV nhưng ko thể nói chắc chắn leader vẫn sẽ là leader CV .
    Khi nào merge dc các G lai or thống nhất dc ai la leader thì lúc đó hãy khẳng định.
    Hiện tại đang còn lôm côm , pác nói vậy nhiều ae không đồng tình khi merge vào lại cảm thấy bất mãn chế độ . hê hê

4. Bodomftw

Bodomftw Donkey Kong

Hàn huyên 1 hồi ai về nhà nấy thôi mì tô ơi =))

PS: ủa con súc vật bây giờ đang lead à :o

5. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

Nhớ hồi đó bọn anh có 4,5 thằng lập DOV, lúc anh kêu gọi hô hào, cũng có khá nhiều người mỉa mai, dèm pha, coi thường, thậm chí tỏ ra ghét cái mục đích của anh tạo ra guild thuần Việt để chinh phục end-game. Nhưng về sau, tất cả đều phải im lặng mà nhìn sự thành công của DOV đó thôi. Tính ra, mất đến 2 năm xây dựng một cái guild chứ không hề dễ dàng.

Whynot, HOL và một số guild Việt nam khác đều có bề dày lịch sử như thế, cũng không phải một sớm một chiều.

Cái gì cũng có một cái giá phải trả, kiên nhẫn và quyết tâm sẽ được. Chơi game cũng như real life thôi, nó phản ánh khá trực quan các vấn đề con người và cách quản lý, cách đối nhân xử thế, cách đoàn kết vượt qua gian khó, cách thể hiện tình bạn, tình đồng đội, nhiệt huyết, lửa trong trái tim bạn nóng đến mức nào...

Đâu chỉ VN, bọn guild lớn nước ngoài cũng tan rã và banh xác hoài chứ cũng hơn gì đâu.

Điều bây giờ là mọi người hạn chế harass nhau, nếu không cùng quan điểm thì ít ra, chúng ta cũng là dân wower mà đúng không? anh em cả thôi, mỗi nhà mỗi cảnh.

P/s: sắp tới Jey sẽ tổ chức một buổi OFFLINE hoành tráng dành cho dân Wower tại SG và HN, hi vọng tất cả anh em đến tham dự đông đủ nhé.

6. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

Có gì anh nhắn em để em stick lên bà con ai cũng biết ;)) hay cuối năm rồi nè anh :D để tết họp phát cho xôm tụ ^^

7. ZduiZdui

ZduiZdui Dragon Quest

Chân thành cảm ơn tất cả sự đóng góp ý kiến của các bạn .
    Riêng về phần gạch đá của topic này thì mình cũng đã đủ xây một ngôi nhà nho nhỏ với 10 tầng lầu :D
    Cảm ơn anh Teddy , Mito , Bò Đốm , Syd và tất cả những bạn có tâm huyết khác đã tham gia xây dựng topic .
    Đây chỉ là ý tưỡng và lòng mong mỏi của những người đã và đang từng chơi , từng đam mê WoW .
    Mong rằng các bạn hiểu và tiếp tục đóng góp cho ý tưỡng này càng hoàn thiện hơn .

8. ZduiZdui

ZduiZdui Dragon Quest

Xin đính chính cho rõ một số thông tin cơ bản cho đến khi có bài post này . Để mọi người tự hiểu với nhau . Cũng như lấy làm ví dụ về lý do cản đường việc anh em ta cùng về một nhà .
    Một số bạn vẫn cứ cho rằng WN cậy đông hung hãn bật Blood Rage càn quét thì đây là list những member của WN comment trong topic này cho đến giây phút này :

[ Nick forum gameVn - Nick in game - Note ]

Bodomftw - Wildbodom - Từng là member chủ chốt của DOV hiện nay là member của WN .
    DDuy - DuyQLD - Member của WN
    Kronpas - Syd - Từng là officer của WN cũng như của HOL
    Fzbz - Fzbz - Từng là member của HOL hiện tại là member của WN

Teddy Thành - Jey - " My idol " Leader huyền thoại của DOV .
    Billza` - Minto - Officer của DOV

Các bạn có đọc và phát biểu cũng nên kiểm tra thông tin lại một tí . Đừng để hở cái đuôi của mình để cho người ta đạp . Cũng như làm hỏng topic đẩy topic đi xa mục đích ban đầu .
    Mình nhắc lại như vậy để các bạn có một cái nhìn rõ rệt và khái quát hơn về chính bản thân các bạn về chính cái điều mà các bạn phủ nhận và không muốn nhìn nhận .
    Mình xin nhún nhường , nhường nhịn và chịu đựng thêm một số gạch đá mà các bạn có chọi và các kim châm chi chít chằng chịt mà các bạn cố gắng châm chích chọc mình :D
    Mình cũng xin phép đóng topic này lại sau 2 ngày khoấy động . Ý tưỡng của mình ít nhiều đã được tiếp thu và phát triển bằng topic thứ 2 do bạn Cirumstance mở ra với lời văn vô cùng ngọt ngào dịu dàng trong sáng để tất cả lứa tuổi và giới tính trong box WoW GameVN có thể tham gia một cách tự nhiên .
    Link topic với ý tưỡng đã được phát triển : http://forum.gamevn.com/showthread.php?760287-Fifa-Allstars-VN-Guild-vi-ta-khong-biet-dat-ten-gi-
    @Cò : Xong nhiệm vụ . Close giùm tao :D

Chỉnh sửa cuối: 2/12/10
  9. rock294

rock294 Donkey Kong

Ơ chừng nào vậy anh TEDDY :x ... sao vui vẻ vậy. Cuối năm nay à :D vì em về thăm nhà winter break này :D.

Còn các guild muốn tuyển nhiều nhân tài về thì phải tuyển nhiều em gái nói chuyện dễ xương nhiều mới được. Các em phải biết hát ca múa thì đi raid mới vui được haha. Lúc trước HOL có mấy em ... đi raid cứ nứng lên mà dps lên nóc nhà :x. ... giờ mấy em bỏ đi hết rồi buồn vl :(. Mới xfer wa channel-v ... cũng ko có em nào ... :( buồn vl ....

10. RovingGangster

RovingGangster Donkey Kong

kiếm tài trợ đi, rồi tao mướn mấy em china joy vô cổ cũ cho

11. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

Anh Teddy vận động bên FPT đi ;)) oánh ra thế giới chứ ở vn ko chán lắm anh ;))

12. wowftw

wowftw Mario & Luigi

Khi lào thế =)) .

13. plumpcheek

plumpcheek Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

C-V gay nhiều lắm mà, ko ai đáp ứng được à? Gái cũng có nhưng mà .... thà theo gay còn hứng hơn :P

14. cirumstance

cirumstance Mr & Ms Pac-Man

Mần lẹ đi anh, sẵn cuối năm em vừa làm xong plan và ngân sách cho năm sau, rảnh quá trời nè :))

15. billza`

billza` Donkey Kong

ơ thế thằng wowftw là thằng l nào thế, vẫn chưa phắng đi cho đẹp zời ah?
    bố mấy thằng chỉ biết to mồm thấy người khác phê bình cũng hùa theo như chó hùa. xin ông bà già mày use 2 thứ tiếng chưa? xin lẹ rồi lên chửi lộn tiếp cho nó dễ

bố mày châm ngòi đấy

16. cirumstance

cirumstance Mr & Ms Pac-Man

Giải phóng rồi anh em ơi.... Chính phủ cấm sử dụng vũ khí :-s

17. wowftw

wowftw Mario & Luigi

Con cái người khác đẻ ra, phí lời làm gì nhỉ. Thanh niên thôn học được dăm ba chữ tiếng Anh để ti toe, dạo này hung hãn nhỉ, thảo nào lên báo sáng nào cũng ko giết người cũng đánh nhau. Thân ái

Chỉnh sửa cuối: 2/12/10
  18. billza`

billza` Donkey Kong

lol thanh niên thôn? chắc mày cũng xin xỏ được cái bằng thạc sĩ Việt học nhỉ?
    dăm ba chữ tiếng anh thì tao ko có, nhưng mấy thứ ngôn ngữ để loại trâu bò như mày đọc thì tao có nhiều lắm, thích loại nào?

19. lamgianhat3

lamgianhat3 Mr & Ms Pac-Man

đm mới nứt mắt ra đừng có bố láo, nói chuyện phải biết nhìn trên nhìn dưới 1 chút. Chết lúc nào *** biết đâu con ạ.

20. billza`

billza` Donkey Kong

khi nào con mẹ mày chết thì lúc đấy gọi ông nội mày xuống dập cho vài phát kiếm cho mày thằng em

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.