Công lý đã thực thi, 17 ngàn Hacker lên dĩa

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Aduka cô đơn, 24/3/08.

1. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

Lại nhớ lần trc đợt rộ lên hack speed ở channel war. AS cũng tuyến bố hùng hồn đã xử lý triệt để kèm thêm "lời van xin hacker :">" Và sau đó thì thế nào.
    Còn bây giờ. tớ vẫn xài hack dc thì sao?

Tớ chỉ tận tay, day tận trán, chỉ đích danh một số "trùm hack", "sống và làm việc bằng hack" vẫn nhởn nhơ từ xưa đến giờ, thậm chí cả char bị block rồi thả một cách mờ ám thì AS có công khai xin lỗi, nhận khuyết điểm và thả hết mọi người ra ko. :wink:

Nghĩa là choiwailuon là 1 tool hack và cũng bị xử lý, đúng ko? Tớ chứng minh dc 80% của cái 98% chân chính của các bạn cũng sử dụng cái này thì sao nào. :-*

Thêm 1 thắc mắc nhỏ. Tại sao QMarco, autocombo, auto 1-2-3, Extreme, ... thậm chí ngay cả sửa client để hiện skill exp cũng bị XTrap detect sau mỗi lần update còn cái choiwailuon này sống dai thế. :x

Truyện cũ tân trang. Xin phục vụ bạn chuyện của sasa.
    Sau vụ kiện cáo ầm ỹ. sasa vô SG.

sasa: Thứ 6 vào HCM. Hỏi hỗ trợ khách hàng AS có làm việc ko.
    AS: Có
    sasa: Lên VP AS kiện,
    AS: Anh gửi thông tin vào phần report chưa
    sasa: đầy đủ rồi
    AS: Anh để lại tên nhân vật, 7 ngày sau quay lại. :devil:

2. hoangtnt

hoangtnt Youtube Master Race

tất nhiên tui cũng có ý kien giống ogidogi là nói ko voi hack cheat bot nhưng việc Á đã làm là block cả gamer chân chính , từ từ sao được khi mà có những thằng như thằng SWAT =)) . cả thời gian chơi cabal để tìm hack, cheat , bot báo GM để rồi nhận cái tội danh hack cheat bot nằm to đùng trên trang chủ , có ko it người như thế , hỏi có nhục ko

3. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

thằng VNG với cái VLTK chết tiệt của nó khởi sướng cho cái gọi là kỉ nguyên hack + bot GO VN....đừng mang tiếng xấu cho AS

4. crono85

crono85 Youtube Master Race

ặc ặc... còn nghe đồn chuẩn bị big update không tiếp khách, muốn nhanh gọn thị 300k, kí biên bản và ra về....không biết có thật hay không nửa hay đó chỉ là những lời vvh của những kẻ phá rối.

5. EmptyWorld

EmptyWorld Mr & Ms Pac-Man

vậy là được du hí 1 tuần trong SG rồi còn gì
    hôm 21-2 vô forum cabal vào box G Miracle thấy topic chúc mừng sasa được unblock nhưng bị lột đồ :)

6. Daniel1983

Daniel1983 Donkey Kong

Chỉ có mấy đứa rỗi hơi , óc heo mới nghĩ ra được cái lí do đó =)) và những đứa tin được thì còn tệ hơn =))

7. xtrung

xtrung Mr & Ms Pac-Man

Bít bị bạn Phương chém vì tội j kô vậy. Xúc phạm người khác. :D :D :D

8. kiemnhu

kiemnhu Youtube Master Race

mình bán hàng dùng 2 acc hack time mà vẫn còn này

9. King_Of_MU

King_Of_MU Youtube Master Race

Công lý cái gì ?
    Chỉ toàn hù thiên hạ.AS có trình quét những gamer nào hack à ?
    Nếu có thì tại sao không ngăn cái trình Cabal Extreme lại đi.
    Nếu có thì sao acc tui : SaintGabriel xài Cabal Extreme 2 hôm nay rồi không bị gì ?
    Nếu có thì sao acc SongNhj của tui cả gần 2 tháng trời không log vào mà vẫn bị block ?
    Nếu có thì tại sao acc giữ đồ của tui lvl 1 mà bị block ? block vì giữ đồ nhiều à ?
    Chém người vô cớ.1 số người tui quen trong G TW như bác Chen,traudiencuongsat cũng bị block là vì sao ? họ max lvl max skill từ lâu rồi vậy thì họ hack làm zì nữa ?
    Tôi muốn đòi lại công bằng cho chính mình.

10. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Thực tế chẳng có "công lý thực thi" gì ở đây hết, chỉ là 1 cách kinh doanh của asiasoft thui!
    Gần big update thế nào cũng tung tin:"Nhân dịp big update, cơ hội được ân xá cho các acc block" --> mua tiền game, cỡ 100k 1 acc, 17000 x 100000, lời bi nhiêu nhỉ?

11. Wesker

Wesker Mr & Ms Pac-Man

Cậu lảm nhảm mãi cái ý tưởng của cậu ko thấy ngớ ngẩn à. Tuyên bố hùng hồn như đúng rồi: "thế nào cũng...".

Đến tởm cái kiểu phát ngôn sướng miệng, không biết sẽ gây hậu quả gì. Ở Mẽo nó kiện cho bỏ mịa.

12. caramen

caramen Great Lord

cái đấy gọi là chủ nghĩa tự sướng và mù luật đấy Wesker à ;)

1. Tự sướng vì ngồi 1 chỗ, tự nghĩ ra mọi thứ và tự cho nó là đúng. Đem đi bêu rếu với mọi người là mình đúng, mọi người phải nghe theo nhá, thằng nào ko nghe theo tao chửi cho thúi đầu à

2. Mù luật vì các bác tưởng tự do ngôn luận là thích nói gì thì nói à ? Ko chỉ cần sang đến Mẽo đâu, tại VN, nếu bác nói ko có chứng cứ, nói suông, tự sướng mà gây ảnh hưởng đến danh tiếng của 1 tập thể, 1 tổ chức hay 1 công ty vẫn có thể bị kiện vì tội danh "vu khống" như thường

13. lovekill

lovekill Mr & Ms Pac-Man

kiện họ cái cần tao nói đia chỉ ko đến đây kiên tao nè số 8 ngõ 5 ngõ chợ khâm thiên nhớ đến nha đừng để tao ở ngoài đang muốn ăn cơm tù đây

14. kalulu12345

kalulu12345 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

hix hix 1 lần lỡ dại hack để kill tui hack kill mình thế là bị die luôn
    Thôi từ nay có cớ để bye bye cabal VN luôn đánh warcraft diablo or L2vn còn sướng hơn
    CaoCaoBr server MARS từ giã cabal

15. kimxama

kimxama Mr & Ms Pac-Man

Mình thì thấy ,nếu mà nói đến chứng cứ ,thì AS không chỉ nói mà không có chứng cứ mà còn là Làm không cần chứng cứ,cứ vịn vào cái soft là xong sao.Chẳng khác nào bảo anh phạm tội ,tôi được cái máy nó bảo thế,nó không bao giờ sai,mời anh vào rọ=)).

16. kiemnhu

kiemnhu Youtube Master Race

đúng là nói chuyện với loại người này mình ko tài nào bình tĩnh đc

17. T^_^T

T^_^T Donkey Kong

AI mà dám kiện pác. Pác bớt nóng.
    Âm thầm nghĩ game lần lượt ko ồn ào hay muốn ủ tờ nhé. Vì 1 cái game + NPH kém về mọi mặt thì có đáng ko?

18. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Chẹp chẹp, bít ngay mà, thì cứ thử nghĩ xem, "hack time" do ai làm ra, tại sao asiasoft ko ngăn chặn (cũng là hack mà), mà chỉ ngăn chặn cái khác. Cabal thì lại ngày ngày bớt người chơi. Trên thương trường mà ko sử dụng 1 vài thủ thuật thì sao cạnh tranh nổi. Lên trực tiếp công ty hỏi thì đều bị lờ đi hết!

Với lại đâu hẳn riêng đối với Asissoft, mà nhà kinh doanh nào cũng vậy hết!

@caramen: caramen à, mình đâu có tự cho là đúng, đó chỉ là phỏng đoán. Cũng có ko ít người đưa ra phỏng đoán sau vụ 17k acc block!
    Vả lại cho dù mình có nói hay bất cứ ai nói thì asiasoft cũng đâu có màng tới mà kiện, đâu phải ko ít lần asiasoft bị chửi rồi bị kiện hay bị lên tiếng, mà asiasoft có bị gì hay đếm xỉa tới! Huống hồ đây chỉ là lởi nói của 1 gamer nhỏ nhoi!

19. Know to Die Now

Know to Die Now Mr & Ms Pac-Man

Hình như ông này rành luật lắm nha :D mở miệng là kiện "vu khống" liền à ...
    Cái thứ 1: ông ko thấy đang tự nói AS sao ?
    Cái thứ 2: ghi cụ thể điều luật đó ra cho anh em xem cái nào :D

20. lovekill

lovekill Mr & Ms Pac-Man

trời oi AS ơi vao server xem bon nó hack chay vù vù kìa ở đó mà xây với chả dựng đã ngu còn cùn.Bi chửi cúng đúng vào mà xem toàn lv 1 chạy vù vù vừa chạy vùa chửi cái bọn ngu nghĩ cũng thấy bọn AS chết vì nhục nhã an tiền ma làm an thế hả Ngu thì chết chú bệnh tật gì