Công thức Trico Thần công !

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi dua_tre_ao_caro, 9/2/06.

1. Wii

Wii Garçon à la Pipe

hehe , sao topic nài nhìu người 3rd GOV thế nhờ :))

2. ZzhunkenzZ

ZzhunkenzZ Legend of Zelda

đọc xong cái windchart của pác dua_tre........ mà mún “ ngất ” lun ;)).......dài loàng goàng chế thì ai mà học cho nỗi chời :-<

3. 9692600

9692600 Mr & Ms Pac-Man

chời ơi học cái công thức đó xong chắc chuyển viện gấp quá. Theo tui thì feel có lẽ vẫn hay hơn ko fu5 thuộc vào công thức đỡ mệt

4. huansquall

huansquall Mr & Ms Pac-Man

Ặc em nhìn em mà hiểu chết liền post cái gì chả thấy gì cả lần sau đai ca làm cái nào rỡ rỡ nha để anh em còn khen nữa vầy chắc bi chũi chết hehe

5. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

hê hê , muốn pro Trico thì phải chịu khó chứ ^^
    Có thể giải thích đơn giản và Sơ qua dàn ý của bài hướng dẫn là :
    Trước tiên bạn phải định nghĩa những Lực bắn cơ bản lảm cho 3 viên đạn in 1
    Sau đó cần xác định gió và tính toán độ chênh lệch vị trí giữa mình và đối thủ để có thể xác định góc bắn với các lực đã fix
    Để dễ hiểu mình đã post cái hình ảnh chia màn hình làm 18 phần và mỗi phần có ghi sẵn các góc bắn và lực bắn rồi đó
    Nếu gió thay đổi thì sử dụng thêm các Windchart đã post kèm theo
    Are U oK ?

6. ZzhunkenzZ

hehe.......lần nài ngắn gọn dễ hỉu hơn gùi đóa pác :D.......có như chế anh em mới hỉu chứ ;))
    Note: dạo nài pác đi đâu zậy :-/..........mà sao newboy tụt rank kink chế :D.........ko cóa ai cày àh :-/.......chéc zậy gùi ;))

7. huansquall

huansquall Mr & Ms Pac-Man

dua_tre_ao_caro ơi ông cũng chơi GBVN nữa đúng không sẳn đây cho tui biết nick ông đi vào gập coi coi bán hay cỡi nào hehe (ai biết có gà hông nữa hì hì) cho biết nick nha đừng từ chói

8. dua_tre_ao_caro

tôi ấy hở ^^ nick GB là ToOoANDoOoT nhưng mà năm thời 10 họa mới online ;)) có rảnh thì add nick Yahoo
    Nhin_em_anh_muon_di_tu_224 ;)) khi nào online thì chat rồi vào gun bắn nhé >:D<
    uhm chắc thế , sau khi chán gun thì bỏ hết ;)) mà tôi cũng ko là chủ nick Newboy1102 đâu :-j chỉ là chơi hộ thằng bạn thân để giữ rank thôi mờ :'>

9. quangvuhee

quangvuhee The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

Mọi người thử koi cái này xem sao , mình thì hông hỉu cái gì cả ...

10. dua_tre_ao_caro

Một màn hình chia là 8 phần
    Khi gió 0 bạn bắn theo các lực ghi ở khung đó , các số 1 , 2 , 3 ghi bên trái là số vòng mà đạn Trico xoay trên không trung trứơc khy 3 in 1 , các số ko có dấu phẩy là số chỉ góc bắn , còn lại các số có dấu phẩy là số chỉ lực bắn .
    VD : ở ô 3/8 ( chia màn hình thành 8 phần , bạn đứng một mép của màn hình , khoảng cách đến đối thủ chiếm 3/8 ) từ trái sang phải , muốn đạn quay 3 vòng trên không bạn cần bắn góc 85 với lực bắn là 3.77 power bar...
    Các cái khác tương tự ...
    OK ?

11. *Kaiba*

*Kaiba* Mr & Ms Pac-Man

Bạn có thể giải thích thêm về windchar ko, mình đọc mà ko hiểu mấy cái + - * / làm sao hết, nếu được giải thích cặn kẽ thì cảm ơn nhiều.
    Mình mới biết bắn xin đừng chửi mình :D

12. HànBảoQuân

HànBảoQuân Youtube Master Race

đọc hiểu chết liền đó
    nhìn hoa cả cái con mắt tốn công post lên wá ^^ ko ai hiểu đâu coi chừng ng` post còn ko hiểu

13. dua_tre_ao_caro

ai ko hiểu thì ko đọc , vậy thoai ^^ :'> đã ghi rõ ràng ở dươí rồi , hy vọng là mọi người đọc và hiểu chứ ko phải xem tranh [-X

14. ZzhunkenzZ

Ui zời......vậy mới nói học windchart khó..........tút nhứt nên feeling........vui khũng :'>.........có ai đống ý ko :D

15. darkdragon084

darkdragon084 Youtube Master Race

khiếp cái mấy người dư thời gian thiệt, vậy mà cũng pot lên nữa bó chim

16. caubedatinh0409

caubedatinh0409 Youtube Master Race

Hix , thằng lolz này nó làm hoa mắt mọi người đấy, thật ra trico rất dễ học ( chăm chỉ thì khoảng 1 ngày là complete ) , ai có nhu cầu học trico thì add nick XxOperaxX vào em dạy free , à quên ở đây ai up được cái bản Diablo The Fury Within 1.09 không ( có hướng dẫn dễ hiểu và link dễ down sống khỏe sống lâu là được ) , nếu được em biếu' 300k GB ( nói là làm vì em là trượng ruby nên số vàng trên cũng không phải là lớn )

17. CM Gamer

CM Gamer T.E.T.Я.I.S

Cái này dễ hiểu nhất , đây là góc chuẩn của trico gió 0 . Tôi bắn trico cũng ok lắm , thường bắn phát thứ 2 là trúng 100% , nhưng cũng chẳng nhớ hết WC , trước học từ cái bảng này ra , bắn tính gió theo cảm giác , nhưng phiền 1 điều là nếu địch cách tầm trên 1,5 màn là không thể bắn đuợc , bắn 4-5 phát zòi SS cho chết . Ai thích giao lưu xXxTLxXx , rìu chiến vàng gà . Trico có 1 số cách để nhớ hết bảng chuẩn góc mà không cần học nhiều . Túm lại cũng không khó . Chăm tập bắn 1 tuần solo không có đối

18. ZzhunkenzZ

Ko mún học thì đừng cóa nói vậy nhá ku :-w.........người ta đã có ý giúp mình bắn tốt Trico rồi mà còn chửi vậy..........láo thật !

19. leonscott

leonscott Mario & Luigi

híc híc , chả hiểu đếch gì cả , chả hiểu bác add cái bảng gì kia , xin cho hỏi là như thế nào để con tê giác ấy bắn trúng cả 3 viên nào ?

20. branchtell

branchtell Legend of Zelda

em đi học đã nhức đầu lắm rồi , mới tìm vào gb xả xì trét . Giờ lại phải học mí cái này em thấy còn khó hơn Tóan Lý Hóa :cry: