Consulting Room - Phòng Tư Vấn (được phép dùng tiếng Việt)

Thảo luận trong 'Giao lưu Ngoại Ngữ' bắt đầu bởi cruelshade, 24/7/10.

1. meoquaithu2003

meoquaithu2003 Fire in the hole! GVN Veteran

Ko gấp lắm dự tính khoảng cuối năm nay là thi khoảng tháng 12. Thi thử thì reading + listening : 6.5, wri + spe : 4.5 x_x.

2. shuri711

shuri711 Vác Cứng GVN Veteran

nhờ bác và mọi người tư vấn giùm , e đang muốn thì IELTS để năm sau ra trường có cái bằng E mà đi xin việc , ở HN thì học ở đâu là tốt , giá cả hợp lý ? mục tiêu là 6. , trên nữa thì càng tốt , xác định học trong ít nhất nửa năm -> 9 tháng , trình độ hiện tại thì chắc là pre-inter :(

3. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity GVN Veteran

Ở HN thì mình chỉ biết mỗi ACET. Bạn wa phần library trang 3 tìm mấy sách của mình để học đi. Có gì mình sẽ giải thích thêm.

4. victori@

victori@ Donkey Kong

các bác ơi mình cuối năm nay phải qua Úc nên mình cần Ielts , hiện mình đạng học tại VUS ,trình độ của mình đang là cuối pre-inter . Hiện mình muốn cày ilets nhưng thực sự là mình thiếu kinh nghiệm lắm . không biết phải bắt đầu bằng cuốn nào . Bác nào tư vấn dùm mình xem nếu mới bắt đầu vào ielts thì phải học với cuốn nào để có thể đạt được kết quả tốt và nhanh nhất . Hiện tại mình đang học cuốn insight to ielts date 2002 .
    mong các bác chỉ dẫn đang cần gấp lắm . mình dừng học và làm rồi chỉ tập trung học av thôi nên có thể học 6 đến 8 tiếng 1 ngày nhưng mình không có phương pháp nên ức chế lắm lắm ......
    thanks trước các pro

5. Sunoflife

6. victori@

victori@ Donkey Kong

Cảm ơn bác nhưng mình thấy những tài liệu trên phải 4 tháng nữa mình mới chạm vào được vì bây giờ mình mới bắt đầu làm quen với ielts , vốn từ còn ít và kém kinh nghiệm nên cần pro nào chỉ cách đầu từ vào ielts như thế nào cho hợp lý đây .

7. Sunoflife

IELTS có rất nhiều từ Academic khó nên đầu tiên bạn học cho đủ từ đã, sau đó là cái gì cũng dễ hơn. Lúc mình thi thì cũng lụi lụi thôi, được 7.25. Sau này thi lại ráng tí để được 8.0. :D http://www.mediafire.com/?oivfcotshgr0wyg

victori@ thích bài này.
  8. victori@

victori@ Donkey Kong

vậy bây giờ mình chỉ nên tập trung vào vốn từ hả bác . nếu thế thì để em cố gắng nhai xong cái vocabulary mà bác đưa , à sẵn tiện bác có cái YH cho e xin luôn có gì e hỏi cho tiện hihi

9. Sunoflife

Mình ít lên Yahoo lắm bạn, cần gì lên gamevn hỏi thôi. Hồi đó mình có cái nền sẵn rồi nên cũng ko biết đi lên từ đầu thì nên như thế nào. IELTS chỉ có cái khoản viết là hơi khó vì nó cần phải có người sửa bài cho mình, còn lại có thể tự học được.

10. victori@

victori@ Donkey Kong

chuyện đó thì em không lo bác à , em đang học ở VUS chắc khi nào viết bài sẽ mang lên cho giáo viên họ sửa giúp . Hiện giờ ở đó vẫn dạy như là hồi học phổ thông phải hết khóa này thì mới đăng kí lớp luyện ielts được vì vậy e muốn học trước để lấy cái nền đó mà . Thôi giờ cứ cái voc bác share mà xúc kaka

King War thích bài này.
  11. PhantomLady

PhantomLady Sonic the Hedgehog GameVN Lady GVN Veteran

Mình muốn nhờ mấy bạn giúp:
    Anh văn mình ngữ pháp cũng tạm, nghe khá, nhưng nói ko đc. Mình đi học nhiều chỗ, nghe thầy cô hỏi, nói (= tiếng Anh) thì hiểu, nhưng khi định hình đc câu trả lời trong đầu rồi mà mở miệng ra nói lại lung tung hết, động từ, giới từ,v.v... loạn cả lên, cả 4 tháng nay mình tập nói mà vẫn vậy, buồn quá, ko biết làm sao cải thiện đc :(

12. Sunoflife

Cứ học những mẫu câu thường dùng trong cuộc sống, tập liên tục là ok.

PhantomLady thích bài này.
  13. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế GVN Veteran

Mình muốn tìm mua mấy cuốn tập kẻ ô vuông lớn để viết tiếng Hoa, tìm bên nhà sách Minh Khai lẫn Nguyễn Văn Cừ không thấy, có ai biết ở tp HCM chỗ nào bán không thì chỉ mình với nhé
    Xin cám ơn

14. Sunoflife

Nhà sách Phương Nam trên LTK có đó bạn, mình đã mua 2 cuốn ở đó rùi. Lúc mình mua là 5k, giờ ko biết lên chưa,

15. jelly0512

jelly0512 Youtube Master Race

@ Hikari_Aoi ơi cho mình hỏi là nếu học tiếng trung để dịch truyện trung quốc đó thì học giản thể hay phổn thể thì được ^_^,có jbáo cho mình bjt sớm nha

16. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity GVN Veteran

May qá tìm được cái topic này. Mình đang định xin cho em trai mình vào trường c3 Hoàng Hoa Thám (Đà Nẵng), nhưng mình mới được ng qen cho biết trường này học 2 ngoại ngữ là tiếng Nhật và tiếng Anh, bản thân mình cũng chưa học kiểu trường này bao h và ko biết nó như thế nào. Thế nên mình muốn hỏi xin vào xog rồi là đăng kí chọn cho nó học 1 trong 2 hay như thế nào? Em trai mình nó học tiếng anh cũng tạm ổn nhưng lại có nguyện vọng học tiếng Nhật vì nó rất thích anime, Manga và có ấn tượng tốt với văn hóa Nhật, mình chỉ sợ nó hoắng lên rồi đến lúc học chữ tượng hình khó khăn xog bỏ dở thì khốn >.<, mong mọi người tư vấn dùm mình để chọn con đường đúng đắn cho em nó ^^

17. Sunoflife

Thì cái gì cũng phải thử mới biết được tránh định hướng sai lầm. Hồi đó mình wen nhiều đứa thích game nên học CNTT :| Mà 2 cái đó có liên wan gì đâu, thích manga với học tiếng Nhật là 2 chuyện chưa dính dáng gì lắm, nói thật. Học NN thì phải thích, nếu em bạn thích và có đam mê thì đừng ép tội nghiệp. :(

18. demoncat

demoncat Mario & Luigi

Trước đây mình có thấy một topic của bạn nào đó quảng cáo một khóa học "phương pháp học anh văn hiệu quả" của một anh gì mình cũng không nhớ tên.
    Còn có 5,6 clip rất là hay nữa, nay mình muốn kiếm lại nhưng tìm mãi không có. bạn nào có lưu lại hay có thông tin gì thì giúp mình với.

19. dichvuvisahcm

dichvuvisahcm Youtube Master Race

Sinh viên bây giờ muốn ra trường thì đều phải cần TOEFL thì phải

20. ltgkh

ltgkh Mr & Ms Pac-Man

Hi các bạn mình dịch tài liệu TA hay gặp một câu có cụm danh từ dài và trong câu như thế mình ko thể phân biệt được đâu là động từ của câu nữa VD:

The Service Infrastructure provides the internal message routing infrastructure capabilities for connecting components and enabling data flow.

khi đọc lướt thì phân biệt "routing" có phải là động từ của câu ko? hay chỉ "provide" là điều khó khăn mặc dù mình hiểu nghĩa của từng từ một. Vậy làm sao để sửa được lỗi này. Cám ơn các pạn :P