[CS MOD] Counter-Strike CrossFire Edition

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi Orpheus, 25/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dark_one

dark_one Liu Kang, Champion of Earthrealm

ông Cường lại để em trai nghịch nick ah? :-/

mà sao trong cái vid ở sign cái kill đầu tiên không có killmark thế :-?

phát hiện thêm 1 lỗi rất nguy hiểm là đang đấu dao nó chết rơi ra pistol =))

Chỉnh sửa cuối: 19/6/11
  2. huucuong_2107198

huucuong_2107198 Dragon Quest

Why are u so S.P? this nick_name no longer belong to huucuong_2107198 cauze he give up it. He send all for me, he told me to continue but seem i won't cauze U all lazy boys!
    hahaha Cô giáo dạy ít quá, nói xíu hết mất từ rồi.

3. Rose-SOV

Rose-SOV Mario & Luigi GameOver

Why you use huucuong's account?Why you Spam?Really I can't understand everything you said
    If all is true,we will block this account

4. tuandat3019

tuandat3019 Youtube Master Race

bản này khoản bao lâu nữa mới ra vậy các bác mình nhìn thấy ghiền wá mà bác đã làm xong cây 6 nòng chưa up lên cho anh em xem thử đj

---------- Post added at 22:10 ---------- Previous post was at 22:06 ----------

theo tôi nghĩ thì nên làm cho tất cả khẩu súng yếu đj 1 chút vì trong cf bắn 8,9 phát ngay mình mới chết trong khi các bản cf ofline khác thì chỉ 3 hoặc 4 viên là chết 1 em

5. slim_shady95

slim_shady95 T.E.T.Я.I.S

không đọc nội quy trang đầu hả bạn ?

Chỉnh sửa cuối: 19/6/11
  6. dark_one

dark_one Liu Kang, Champion of Earthrealm

tôi nghĩ bạn bắn không chính xác hoặc do ping lag chứ CF cầm M4 kể cả có armor thì cũng chỉ 5 viên vào người

mà cho hỏi các vũ khí trùng với vũ khí mặc định của CS thì sẽ để default hay sẽ lock tất cả những vũ khí default và dùng plugin để config? :-?

7. zombies10

zombies10 Youtube Master Race

Góp ý chút nha :
    + Mấy map trong CSCFE đều tối quá , tăng đọ sáng nhé .
    + Nên để thời gian hồi sinh chậm một chút chứ nhanh quá súng nó rơi tùm lum (do chết cái nó HS lại ngay và chết típ nữa)
    + Người mới vào nên chỉ cho M16 và M700 thôi .
    + Cho thêm Gcoin(hay j đó) cho nó phong phú thay vì chỉ cho GP (GP kiếm dc tùy vào số thằng giết còn Gcoin thì có dc sau khi chơi thắng NV như đặt bom , gỡ bom hay kill nhìu nhất ...)cách dùng như CFonl
    + Bckgruond nên thay chữ V(ì)T(iền)C(ompany) game thành logo của GVN hay G4U .
    Mong team làm nếu có thể .

8. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator

Tặng cậu nhocsock và 3 points và del bài vì ko đọc rule page 1.
    Tớ sẽ mạnh tay hơn ở 2pic này,tất cả các post nhảm và hỏi han linh tinh thì sẽ del hết,vì dụ như post của BlackYuno kia,cậu biết đây là CSmod mà lại hỏi là có chơi đc qua Lan ko? quá thừa,thứ 2 là những bài qoute trả lời của DjCHICKENMEN kia,nếu thấy câu hỏi quá thừa thãi và lạc đề(ko phải trường hợp này) thì ko cần phải góp công vào sự thừa thãi ấy để rồi mod phải đi del.
    Tớ đã viết luật ra page 1 nhưng có vẻ chẳng ai đọc,nên tớ sẽ làm mạnh tay hơn. anh em thông cảm!

9. Toujou Aya

Toujou Aya Mr & Ms Pac-Man

Tớ nghĩ là tăng lên 5 pts đi, răn đe tốt hơn.

10. theanh11a5

Cám ơn đóng góp của Biên,tớ đã sửa lại rule và nâng lên 5 points để 2pic hoạt động ổn định với các đóng góp thiết thực hơn!
    Bắt đầu tính từ thời điểm post này!
    Mong anh em quan tâm thực sự đến bản mod thì coi qua page 1 dùm,đừng để lúc bị phạt points lại thắc mắc.

11. Trishty

Trishty Legend of Zelda

Thông báo cho team cái này:
    _huucuong bỏ rồi và vẫn chưa gửi mình tex của những cây súng mới trg QQ nên chắc mình phải tự extract lại. Khi nào xong sẽ up toàn bộ model, tex, bone, ani (chỉ xem ko convert đc)

_Mình sẽ cố gắng hoàn thành nốt Rose, Blade, GSG9 chuẩn hơn với T-pose model. Nếu gta làm xong gsg9 rồi thì mình đỡ 1 phần.

_Mình sẽ rời team vào 01-09-2011 vì mình ko chỉ mod 1 mình CS. Mình đã làm nhiều thứcho CSCFE suốt mấy tháng rồi Nhưng thứ mình vẫn thích mod nhất là Final Fantasy VII và mình đang trg 1 team mod ẩn (Private Forum) working on Remake of FF7. Mình thx tự vẽ model hơn, còn model rip hay extract là mình chỉ sưa tầm và học tập thêm tay nghề về texture và model
    http://forums.qhimm.com/index.php?topic=10512.0

12. 405207401

405207401 Youtube Master Race

感觉不错啊~ 怎么才能下载啊~能不能把安装的发我邮箱[email protected]:D

13. MrKaii

MrKaii The Warrior of Light

CSCFE not yet complete, can you wait until 2012 CSCFE will complete. CSCFE will update on #1 topic and you can download there. And can you chat made of English , we are can't chat made of chinese ^^

Chỉnh sửa cuối: 20/6/11
  14. hungzoo`

hungzoo` Youtube Master Race

theo dõi topic lâu rồi, hôm nay mới dám hỏi?:)

Bản CSCFE này liệu có những tiêu chí sau đây ko?
    _độ giật súng và cách bắn hs của CF. hay CS vậy?
    _nếu cách bắn giống thì có crosshair của Cf ko?
    _engine, cơ chế vật lí giống đến đâu?
    _có chế độ ghót ko? (nếu có thì bot ct có nhìn thấy ghót ko? tại chơi ghost cs toàn bị bot giết thôi )
    _ có các chế độ chơi nào, đủ CF và CSO ko?
    _bot có thông minh ko, có nặng lắm không? có bot riêng của từng chế độ ko?
    _hệ thống level, kho đồ, lên cấp,coin,GP,item có đa dạng ko?
    _dùng nhiều plugin ko? (nhiều nặng máy )
    _test có hay dis hay lag ko?
    _cấu hình nặng lắm ko?

Ngoài ra mình góp ý ti xiu
    _các loại súng nên bị lock và cần lv, coin hay gp để mua(để chơi cho công bằng)
    _không nên cho quá nhiều súng gold (vì ngoài đời lấy đâu ra ),các loại súng hạn chế phiên bản special (ko dẹp thj bỏ, súng đẹp nhưng các thông số vấn như súng thường thôi mà)
    _số lưọng súng vừa phải, quá nhiều súng mà chức năng vẫn như nhau (vd:mp5, uzi,hay như m4a1,k1,k2,...các loại súng pítol) Tránh tình trạng lan man, rối mắt,ko biết chọn cái nào
    _các item, súng đặc biệt chỉ nên có ở các chế độ dặc biệt như ghost,zombie...

Thực ra mình chỉ cần nó có cách bắn và hệ thống level, kho đồ, súng,nv của CF là ổn rồi. (đó là những cái căn bản phân biệt CS-CF.ĐẶC BIỆT LÀ CÁCH BẮN)

dạo này thấy mấy anh G4U bắt đầu oải rùi, lo quá:(

15. MrKaii

MrKaii The Warrior of Light

CSCFE có khi còn sẽ không ra nữa cơ, đang có mâu thuẫn nội bộ bên trong do bị rò rỉ model plugins và gameplay, nên 1 số mem đã bỏ vì nản, rất có khả năng CSCFE sẽ ko làm nữa và đương nhiên sẽ ko bao giờ ra #-o

16. hellsky123

hellsky123 Mr & Ms Pac-Man

可能不会有下载link的。 :)

17. NotCry

NotCry Youtube Master Race

Biết sao được , trái tim của bản CSCFE này đã bị đánh thủng bởi những người chỉ quan tâm đến " lợi ích cá nhân " còn có nhữg cá nhân cố tình làm " gián đoạn " ...
    1 team làm 1 dự án có tính bảo mật cao, bỏ biết bao nhiêu công sức, tâm huyết, cố gắng để hoàn thiện Dự ám... Và có những kẻ " dình mò " 1 kẽ hở để " cướp đi " nhữg thứ họ " cho là cần " để mag về " cho bản thân " .
    Bạn hãy thử đặt mình vào 1 vị trí của họ :
    - huycuong 1 người phụ trách code (...) vùi đầu, suy nghĩ, thiết kế, test, fix , ...... Đưa ra sử dụng. Hãy thử hỏi bạn đã làm đc như thế không ?. Nếu bạn biết lập trình là gì ... Mặt khác " có những kẻ " .... " ăn cắp,... "
    -- đã ra đi 1 Code
    - Kid : trưởng nhóm
    hãy nghĩ xem bạn chỉ đạo 1 team , bạn là trưởg nhóm , và có " một số member in team " khôg nghe theo bạn or tự ý quyết định -- làm " lộ hàng "
    -- Nản múôn nghỉ.
    - TheAnh : support , vừa qủan lý, vừ làm việc (mệt) xuất ngày thấy nhữg comment @!?.&....
    -- Chán, bực....
    - Skiner : những người đã có công làm nên các skin cho Dự Án đến mức mệt mỏi, hoa mắt, làm 1 skin k fải là dễ ,tốn nhiều thời gian - trog 1s có nhữg kẻ đã biến nó thành của riêng, tự make ,quên nguồn.
    -- muốn chết qúa.
    -Riper : mất thời gian và sức để search skin , cuối cùng ...
    -- nản.

Hãy hỏi bản thân mình tại vì sao.
    Suy nghĩ xem mìk đã làm gì.
    Thân

18. Orpheus

Orpheus ♥ ♡ ToMaTo TasTe Kiss ♡ ♥ Moderator

không cần comment thêm về vấn đề này nữa ~
    team đã trải qua một thời gian khá dài cùng hợp sức và phấn đấu vì bản mod ~
    không có lý do gì chỉ vì một số khó khăn, trục trặc nhỏ như thế này mà những công sức đó bị bỏ phí ~
    ĐỀ NGHỊ KHÔNG BÀN TIẾP VỀ VẤN ĐỀ NÀY!

19. huucuong_2107198

huucuong_2107198 Dragon Quest

TO ALL MEMSĐiều tôi muốn nói chỉ có 1 điều thôi: Trong team chẳng có ai hoạt động cả (hoặc tôi ko biết).
    Quay lại từ ngày đầu:
    -Lephuchien lập công đầu tiên bẵng những skin chất lượng.
    -Tôi và Red bắt đầu code.
    -... tôi và Red tiếp tục code và chẵng ai làm việc (mặc dù danh sách trong team có 1 đống tên).
    -...
    -Theanh đóng góp pack AWM.
    -.... tiếp tục chẳng ai làm việc. Tôi đã tính bỏ cuộc nhưng ...
    - Tôi và King_ler làm quen và kiếm được 1 skinner tốt. Anh ta làm hầu như toàn bộ wpn của CSCFE. Tôi có động lực sáng tạo và làm quen AMS, cải thiện đồ họa, v.v..... mọi thứ, ngay cả những việc như hudkill cũng làm. Thật sự tôi mệt mỏi vì chẳng ai làm cả.
    - Nếu tôi làm hết thì lại ra cái gì đây? CSCFE BY ME? Tôi nào có cái gan đó, đâu phải dạng người ko biết suy nghĩ trước khi hành động. Ngay cả hệ thống WPN muốn sử dụng của NST tôi cũng phải hỏi ý kiến anh ta và edit code. Ko như một số người ..........
    - Nói chung là nản.
    -TÔI GỬI LỜI CẢM ƠN CHÂN THÀNH TỚI TRISHTY. BẠN NÓI ĐƯỢC LÀM ĐƯỢC, BẠN ĐÃ HOÀN THÀNH BỘ FULL CHARACTER CHO CF VỚI ALL VERSON TỪ CÁC NƯỚC. MÌNH THÍCH CÁCH LẢM VIỆC NÀY.

TÓM LẠI: CSCFE VỀ MẶT ĐỒ HỌA THÌ CÓ LẼ TÔI CŨNG ĐÃ LO ĐẾN 90% BAO GỒM: AC-HP-AMMO-WEAPON ICON - KILL EFFECT - SCOREBAR - RESPAWN BAR - ITEM FRAG - CHARACTER - ACE.
    TÔI CHỈ ĐỢI KID XEM CÁI LOADING, VGUI KHI NÀO HOÀN THÀNH.
    MỘT LẦN NỮA TÔI GỬI LỜI TÁN THƯỞNG CŨNG NHƯ TRI ÂN SÂU SẮC TỚI CÁC MEM HARDWORK CỦA TEAM: LEPHUCHIEN,TRISHTY,KING_LER

20. theanh11a5

Các người ko nghe những gì bác Okokoloko nói à? Hay cố tình ko hiểu,các cậu muốn biết thì bác huucuong đã nói,ko cần phải lo nữa,chúng tôi sẽ có cách.
    @huucuong: Tui mới thi xong cách đây 3 hôm,bây giờ tui đã có thể tham gia hoàn thiện nốt CSCFE rồi. Vấn đề của mod bây giờ là gì? Skin? Launcher? Sprites?....
    Tui nói luôn thế này,và nói rất nhiều lần là mới số lượng skin như bây giờ là đủ cho bản beta 1,ko nhất thiết phải làm thêm nữa,hay bác định nhét hết toàn bộ skin cả mới update vào CSCFE rồi tung ra 1 lượt??? Tui nói thật như thế thì đến năm 2013 mọi người hẵng lên download mod về test.
    Tui nhìn qua các clip của bác,tui thấy phần AMS gần như đã hoàn thiện,phần skin tui nghĩ cũng đã tạm để để ra ver đầu tiên của mod. Chỉ còn chế độ nữa thôi,cái này chắc với trình độ code của bác chắc ko khó! Tui nghĩ ta nên chủ trương là ra update dần dần,ko đánh cả cụm.
    Còn về chuyện của CS RED,tui xin ko có ý kiến,nhưng ko nên vì thế mà nản,chuyện này tui nghĩ cũng bình thường nên ko sao.
    Tui thừa nhận là thời gian qua tui đã bỏ quá nhiều thời gian vào chuyện làm thêm,tình cảm và còn học nên bỏ bê. Nhưng giờ đã ổn định,tui đã quyết tâm dành thời gian hè để hoàn thiện CSCFE trong hè này!
    Tui đã quyết tâm,vậy xin bác cũng đừng nản lòng mà bỏ cuộc giữa chừng,thật lãng phí tâm huyết của anh em! Nếu bác đồng ý ko bỏ cuộc,ngay khi bác comment đồng ý tui sẽ gửi nốt cho bác pack p,w,pack anaconda và minimi để thể hiện sự tập trung(đáng nhẽ là gửi cho bác từ hôm trước nhưng đọc comment của Trishty mà nản)!
    @All mem: Các cậu để 2pic cho team bàn luận cho xong việc,ai cố tình vi phạm bằng những comment sáo rỗng,đổ dầu vào lửa,troll,spam,....sẽ bị phạt 8 points/1 lần liên tiếp miễn cãi!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.