[CS MOD] Counter-Strike CrossFire Edition

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi Orpheus, 25/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huucuong_2107198

huucuong_2107198 Dragon Quest

tÔi code hÀng ngÀn dÒng code tÔi ko ngẠi, nhƯng nhỮng cÁi Ý tƯỞng thÌ chỈ xuẤt hiỆn 1 lẦn nÊn rẤt tiẾc. Red ĐÃ lÀm nhƯ vẬy vỚi code cỦa tÔi mÀ chẲng mỘt lỜi hỎi han, lÀm lỘ skin character gsg9,blade cỦa trishty cÀng thÊm bỰc. TÔi nÓi hÁo danh lÀ vÌ thẾ.
    To all mems: Ams ĐÃ khÁ Ổn tuy nhiÊn vẪn tỒn tẠi error, nÓ cŨng lÀ chuyỆn thƯỜng.
    @theanh: TÔi ko trÁch bẠn vÌ ai lÀm thÌ cÓ thÀnh quẢ thÔi. BẠn hỎi thiẾu gÌ hẢ? CÁi trong tẦm tay cỦa bẠn lÀ bỘ skin p,w (text rip nhƯng phẢi supper minisize nẾu ko lÀ dis ngay, test trÊn bẢn beta tui gỬi Ấy cho chẮc Ăn!) cỦa tẤt cẢ cÁc weapon, trỪ : Mp5, awm,sg552 tÔi ĐÃ thẤy chuẨn. Khi lÀm bẠn phẢi chÚ Ý
    1. Tia lỬa phẢi chÍnh xÁc (quan trỌng nhẤt)
    2. TƯ thẾ cẦm sÚng thay thẾ hẾt sang weapon cẦm ngẮm ngang mẮt (cÁi nÀy tui nghĨ ko khÓ) vd: Sg552
    vÀ ĐiỀu cuỐi cÙng: NÓi ĐƯỢc thÌ lÀm ĐƯỢc vÀ cho tÔi mỘt time, cÓ thỂ lÀ tỪng pack!

2. [?]_king_ler_[?]

[?]_king_ler_[?] Legend of Zelda

Đúng đấy, moij người cố gẩng beta trước khi hết hè nào \m/. Sau khi xong m14 và ultimax em sẽ lao đầu vào chém chỗ p w những cây còn thiếu cùng với bác. \m/

3. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator

Đã gửi bác huucuong chào hàng pack anaconda,king_ler có thể lấy về để chỉnh lại dùm tớ cái origins đc ko? Thấy có vẻ ko đc giống lắm nhưng nhỡ upload mất và gửi mất rồi nên ngại quá!^^
    Team bắt tay vào làm việc thật sự nhé! Tui đang sung sức và nóng lòng muốn test AMS của bác huucuong làm lắm rồi!^^
    Quyết tâm!!!

4. The_Mamba

The_Mamba C O N T R A Lão Làng GVN

hơi thắc mắc tí
    nếu đã dùng plugin của nst rồi thì cần j plugin của red nữa :-? cậu bức xúc với tên red thì có thể cho hắn ra khỏi team mà
    hỏi thật k troll nhá :)

5. huucuong_2107198

huucuong_2107198 Dragon Quest

C Ko bức xúc với Red! Mà chỉ buồn vì để lộ character của trishty, còn vài dòng code vặt vãnh của mình thì vứt xó ko cần quan tâm làm gì đâu.
    Mình ko áp dụng (hay nói đúng hơn là lười chỉnh sửa) hệ thống wpn của Red, Red tung ra bản CS của riêng mình C rất ủng hộ nhưng cuối cùng thì lại như vậy đấy!
    Nhưng thôi bỏ đi ! Mình được đến đâu thì xài đến đó !

6. theanh11a5

Pack minimi đã gửi bác huucuong,anh em trong nhóm có gì phụ một tay đẩy nhanh tiến độ nhé!^^
    Còn pack p,w thì chiều làm tiếp,giờ phải lên trường lấy điểm đã.

7. Kid_Bandes

Kid_Bandes C O N T R A

Tất cả skin phải gửi cho tôi, không có skin lấy gì tôi pack ?

8. caubengheo

caubengheo Youtube Master Race

nóng lòng chờ đợi xem như thế nào :D

9. redplane

redplane Legend of Zelda

Lời đầu tiên tôi muốn gửi lời xin lỗi đến Trish vì đã tự ý lấy model của ông mà không xin phép. Tôi không có lý do gì biện hộ cho hành động đó của tôi. Tôi chỉ còn hơn 1 tháng để phát triển CS, sau đó sẽ bỏ vì phải tập trung cho năm cuối cấp, tôi đã rất mong dự án này thành công, vì tôi cũng đã đầu tư thời gian và công sức cho vấn đề code rất nhiều. Tôi làm CS RED, bởi vì mọi người đã mong chờ bản CSCFE đã lâu, lâu lắm, nhưng rồi chúng ta đã dời thời điểm tung ra rất nhiều và cuối cùng là hè năm 2012. Tôi làm CS RED cho những ai đang nóng lòng muốn chơi CSCFE, và cũng làm vì thời gian hoạt động của tôi cũng chẳng còn nhiều. Cái đó thì tùy mọi người nghĩ. Tôi rất mong muốn bản CSCFE thành công, thật sự mong muốn. Khi làm bản CS RED tôi cũng hiểu hơn tại sao CSCFE có nhiều người tham gia cùng làm, mà tiến độ của ta lại chậm hơn rất nhiều so với những bản CS khác như CSO NST, ... đó là vì chúng ta đã quá tham lam, muốn bản CSCFE hoàn thiện nhất một cách có thể, chúng ta thấy CF có những thứ gì là phải muốn cho vào CSCFE bằng được mà quên đi đặt một điểm dừng và thống nhất ý kiến trong nhóm. Tôi đã từng nói rất nhiều rằng tôi chỉ cần mọi người thống nhất ý kiến , để đi theo một hướng, đừng mỗi người một ngả, hãy làm và đừng yêu cầu cao, phải có 1 mốc cụ thể để từ đó ta đi tiếp, chứ không phải đứng núi này trông núi nọ thì cuối cùng ta cũng sẽ không thành công đâu. Đã hơn mấy tháng nay tôi vào topic nhưng không comment vì đã quá nản, thấy mọi người vẫn làm việc xé lẻ, không có tính đồng bộ, và chúng ta không có một cột mốc cụ thể để làm. Nhưng thôi, tôi viết điều này ra thì tùy mọi người nghĩ về tôi thế nào, tôi cũng không quan tâm. Cái tôi quan tâm là nhóm hãy thống nhất một ý kiến, một phương hướng, xây dựng đường đi, và cùng nhau đi theo con đường đó. Hệ thống plugin nếu như mọi người vẫn muốn sử dụng, tôi sẽ kích hoạt lại, còn bản CS RED tôi vẫn sẽ phát triển cho đến hết hè. Trong thời gian đó, nếu nhóm cần thì tôi sẽ cố hết sức làm để cùng hoàn thiện bản CSCFE. Đó là những điều tôi muốn nói, có lẽ tôi không giỏi văn để diễn đạt hết ý của mình. Chúc dự án thành công.

10. redplane

redplane Legend of Zelda

Điều tôi mong muốn là chúng ta hãy ngồi lại, cùng xác định một hướng đi cụ thể. Đặt ra 1 điểm dừng, có như vậy thì bản mod mới thành công. Cách làm việc của những công ty game nước ngoài rất hay : thống nhất ý kiến, xây dựng đường đi, cùng đi trên con đường đó. Điều tôi cần nhất là quan điểm phải thống nhất giữa các thành viên, lúc đó việc code hay làm những việc khác chỉ là chuyện nhỏ

11. theanh11a5

@Kid: Tớ gửi các pack cho bác huucuong test plug-in với mấy thứ linh tinh nữa,khi nào ổn thì sẽ pack lại 1 thể gửi cho cậu,cậu là người pack game mà.
    @Red: Tớ đồng ý với cậu là team cần phải thống nhất có 1 điểm dừng cho bản beta chứ ko thể chạy đua theo CF Online đc,cần phải có 1 mốc để dừng.
    Còn việc cậu làm,cậu thấy sai thì cậu chịu với Trishty và bác huucuong,tớ xin ko có ý kiến!
    Còn hungzoo`caubengheo coi thường Rule và nhắc nhở của 2 mod,tặng mỗi bạn 5 points cảnh cáo và Del bài! Riêng cậu caubengheo thì do phát nhầm thẻ nên sẽ nhờ admin gỡ cái thẻ 3 points ra và thế vào đó là thẻ 5 points cho anh em đỡ dị nghị!

12. [?]_king_ler_[?]

13. Ayumi-Takazu

Ayumi-Takazu Youtube Master Race

Khi nào mới có Link download zij mấy sư huynh?

14. rocxman800

rocxman800 Dragon Quest

Ngon :) PTS + chia text nữa là hơi bị hầm hố luôn, như xem con này trong CF hơi bị đẹp ớ ^^

15. The_Mamba

The_Mamba C O N T R A Lão Làng GVN

hum qua kêu 8 pts mà :|

16. My Own Way

My Own Way S.V.E.N Commander

Tay này là tay nguyên của CF hay retext từ tay khác vậy ? Vì trong CF, thì tay của khẩu này không to lắm :-?

17. theanh11a5

Tớ nghĩ King_ler đang dùng cách khác để ghép full hand CF!^^
    @Minh: Tớ mới xem lại,forum ko có chém 8 points,mà muốn chém 8 points thì phải chém 2 phát vào 2 post cơ,tớ sẽ sửa lại là chém 5 points.
    Tạm thời do lỗi kỹ thật nên vẫn đề nguyên mức phạt 5 points cho 2 cậu trên,còn từ post này thì tớ sẽ giảm xuống còn 5points/ mỗi post vi phạm!

Chỉnh sửa cuối: 22/6/11
  18. Trishty

Trishty Legend of Zelda

@Red: tớ ko trách cậu. Chuyện wa rồi thì thôi. Khi CSCFE ra thì sẽ ko dùng những skin character đó nữa mà sẽ dùng all character in T-pose do tớ và gta làm.

@tulucky: Tớ sẽ send cậu bộ character của tớ sau. Cậu làm đc animations cho zombie ko? Tớ có model T-pose, đã ghép bone sẵn, có thể xem animations gốc của CF tù file .lta từ đó làm cho giống.

@huucuong: Nếu skin p, w chuyển thì skin v (high-poly) thì sẽ rất lag. Vậy thì đợi tớ convert hết model skin p, w của CF rồi hãy làm. Nếu hiroshi hay cậu làm đc thì tớ khỏi làm.

@All: Mình sẽ giúp các cậu tới hết tháng 8. Chuyện mình sẽ rời team vào tháng 9 là việc mình đã quyết định từ trước khi giúp đỡ CSCFE. Mình đã hứa với ai cái gì thì mình sẽ làm. Đã tròn 1 năm mình ko mod FF7. Một năm trước mình đã hứa là năm sau sẽ tiếp tục.

Skin Zombie vẫn chưa làm xong thì làm sao có Mutan Mode và Hero Mode? Skin trên net thì ghép bone ko chuẩn, anim xấu nên rất bựa. Tớ hỏi luôn, có làm đc anim chém dao như CF ko (xoay con dao rồi đâm) anim dao của bone nam CS xấu T_T! Còn anim của rìu, búa, xẻng, cờ lê, police baton dùng chung của dao à? (đang nói về anim của player ko phải v)

19. [?]_king_ler_[?]

Nếu ko có plug chắc không thể cho mỗi melee wpn một anim của nhân vật đâu ạ.
    @chief: cái đó em làm tư file extract, chứ ko làm từ file rip, dáng tay khá giống thompson nên sao chép vào, anim cũng gần giống thompson nữa.
    Dùng file extract thì ghép bone sẽ ko bị mệt như ghép bone file rip, vì tay extract nó duỗi ra rồi + dùng bộ bone của nhà sản xuất nên chỉ cần import hand ban đầu vào rồi import hand cần ghép=> del hand ban đầu, export là ok, đỡ mệt. :D

20. theanh11a5

Nếu thế thì Trishty nói tớ xem file p,w ở file rez nào để tớ lấy luôn cho nhanh,ngồi chỉnh lại kích thước của model với đổi tex về size nhỏ nhìn xấu quá!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.