*Cực Hot* Cách phối đồ full cho Cửu Đại Môn Phái

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi nbt260484, 21/6/08.

1. ghostlonely

ghostlonely Mario & Luigi

-- ko ép ngọc thân pháp , vậy chắc cũng dc 1,2 viên thể lực 6 rùi
    -- acc này dc cái ngoại công và máu, các chỉ số khác hơi thấp
    -- tính ra thì ngoại công khoảng 30k thôi phải ko bạn?\:D/
    -- ngoại trừ ngoại công cao, các chỉ số còn lại đều ko tương xứng, có lẽ chỉ full ngoại công + 1,2 viên cường lực 5 (có thể là 1 viên) + 1,2 viên thể lực 4, ngoài ra ko CX, NT...--> đúng ko nhỉ?
    -- acc này lên 100 đầu tư vào là ngon:|

@@@@@@@tranhung123
    -- acc mg đấy ép ít ngọc, bạn gọi quá cùi thì ^:)^

2. tranhung123

tranhung123 Youtube Master Race

Theo mình thì cứ mặc làm sao cho máu trâu,dame khỏe .Muốn thế nhiều MG 9x hiện nay hay mặc full 9x Thiếu Lâm + 2 món MG 9x + 2 món CB 9x và 1 vài đồ khác nữa .Thấy bạn KẻManh 9x máu có 52 K ít quá ,hì hì .Thấy sao góp ý vậy thôi ,mặc thế mà đi solo với đám 9x như mình nói thì mình nghĩ chắc không bem nổi .Mà mình cũng không thích MG ép CL lắm ,để ép hỏa công,chính xác ,né tránh hay hơn .

3. ghostlonely

-- máu trâu ít khi đi chung với dame khỏe
    -- muốn máu trâu thì đồ tlam + tlong mà táng, dame khỏe thì mg+ ts + cb mà táng (thân pháp cao ngất)
    -- ngọc cường lực ko liên quan với hỏa công, chính xác, né tránh.........chỉ liên quan đến ngọc thể lực và huyết thôi mà

4. Kẻ Mạnh

Kẻ Mạnh Mr & Ms Pac-Man

Có ai để ý là lúc đầu tôi chỉ nói acc MG chỉ đánh hôi ko:| nghĩa là ko bao h đánh solo ấy:|. COn ấy mà yếu à:)) đã ép hỏa công thuàn tịnh 4 hết dame 12k5 có gọi là yếu ko:|
    nói thêm là đấy chỉ là acc kiếm tiền phụ cho acc 102 thôi:-ss
    Nhà hoàn cảnh nên chỉ ép có 8 viên C5 cho acc MG với 17 viên C5 cho acc CB thôi

5. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Nghe câu hoàn cảnh nghèo mà tủi thân :( :( :( :(

6. windrunned

windrunned Youtube Master Race

:-| Nghèo mà chịu chơi thế , Wind cũng nghèo , nhưng thuộc dạng nghèo như hành khất ếy , toàn dùng ngọc cấp 3 :)) nhưng danh tiếng trên sv hình như ko phải nhỏ :"> thiên hạ đệ nhất chửi lộn mà :">
    Liệt kê điều làm Wind nổi tiếng , danh hiệu của nhân vật : Nhớ Vợ Bạn , Cực Ác Lưu Manh , Đệ Nhất Dâm Tặc , Đẹp Trai Thiên Tài , Cuồng Dâm Đại Sư , Thầy Tu Kỹ Viện .....

7. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

Thôi xin ông danh hiệu hay thế thì cất đấy mà dùng lại còn lôi ra đây để các cháu nhỏ nó bắt chước thì...:-w:-w

8. windrunned

Thì vui chứ sao , Wind trùm chửi nhau , nhưng với anh em bè bạn thì hình như là chưa bị tổ trác quả nào , các bác thử nghĩ đi , chế đồ truyền thống nhiều nhất nhì server , nhưng lại nghèo , vì sao ếy , ko bán đồ chế , nếu có , chỉ bán hàng Trung Quốc , cứ tuồn hàng ra thị trường , toàn hàng cùi , còn đồ vip thì cho anh em bạn bè hảo hữu :( Wind lv 78 , nhưng đã chế đc đồ cấp 9 , 82 => 88 , kết quả là có nhiêu là anh em hưởng hết =)) cũng nhờ những danh hiệu " hay " thế , nên ... dù xinh zai , vui tính , đáng iu , " bờ nhồ " .... vẫn còn mồ côi vợ ... :(

9. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Bác Kẻ Mạnh "nhà hòan cảnh" nên chỉ có tiền đập ngọc cường lực 5, mình VD90 nhà giàu tòan chơi full VĐ TD ko ngọc :-s

10. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

ai nói với ghost là MG máu trâu ko đi đôi với dam khỏe nhỉ[-X
    hiện tại đang ý định 1 chú MG:
    Vk thì thần binh muôn năm rồi, 14% màu. mà đã xài thần binh thì ta cũng quán triệt ko cần đủ bộ full làm gì...
    +1 set 8x, build max cường lực bảo đảm 1 lượng dam ko hề nhỏ[-X,éếu cần có thể bỏ 1 lost thể lực thay bằng 1 lost cường lực...
    +2 nhẫn và 1 hộ phù Thiếu lâm, ko thể thay bằng hàng chế vì dòng máu,ngoại công, cường lực thể lực so ra ko hề thua hàng chế trừ phi 5,6 sao thì khó mơ...
    +hạng liêng, áo, hộ kiên hàng chế là chuẩn nhất....áo hạng liêng cùi 3 sao máu cũng tầm 2k+ chưa kể dòng thể lực op thêm...hạng liêng thì ai cũng biết..
    với cách build này đảm bảo cả về mặt một lượng máu ko hề nhỏ, cũng như dam ko hề tồi...

may sao nhà hoàn cảnh:( ta tủi thân....

11. ghostlonely

-- thế còn hộ uyển thì sao?1 cái phù nữa?
    -- thế này nhá, cái áo 3 sao đem lại 2k+ máu, cái áo 9x mg đem lại bao nhiêu máu nhỉ?
    -- chế ra hàng 3 sao trở lên ko phải đơn giản, bởi chỉ có người có tiền (hoặc lòng kiên nhẫn) mới có thể chế đi chế lại để ra món đồ nhiều sao, opt ngon
    -- nếu ít tiền, mơ gì việc chế đồ? loay hoay vài trăm knb để ép từng viên cấp 3 thì nên quên việc chế đồ đi
    -- còn nhiều tiền thì, mặc set full mà táng ngọc 5,6 vào cho nhanh
    -- chế ra đồ ngon ko phải là chuyện muốn là xong, dark nhớ rõ
    -- trừ khi nào chế đồ ra 3,4 sao, opt khủng thì mới nghĩ đến chuyện thay đồ full, còn ko thì.........
    -- lý thuyết và thực tế khác xa nhau, dark build 1 acc như thế xong post lên đây đi

12. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Vấn đề này mình có thể giúp các bạn.

Nhưng lấy đồ bên TQ qua đc không? Server thật bên đó luôn.

Mà thôi, để cho pa Dark tự giải quyết vậy:-"

1 lời khuyên chân thành từ tận đáy lòng, ai có vải bông, bí ngân cấp cao thì để dành cho phiên bản sau. Ngày đó, ngày đó sẽ không xa\:D/

Đồ chế sẽ thay thế dần đồ full là 1 xu thế tất yếu của thời cuộc. Nhưng về sau scũng sẽ xuất hiện 1 số set full đáng giá lắm à. Thần Long Chiến Giáp là 1 ví dụb-)

13. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

Dark ko xài lý thuyết:) acc MG build như thế Dark đã từng theo, theo từ ngày phong phanh về pb mới, về cây thân binh 14% màu kìa:)lúc đấy bỏ 1 set MG TL 9x để lao đầu vào học nghề chế đồ....tiếc là ngày qua sv PLTT acc đem bán....thằng mua acc thì....
    + 1 set MG 8x: nón, hộ uyển,hộ thủ,thắt lưng,hộ phù
    + 2 nhẫn thiếu lâm,1 phù TL
    +áo, hạng liêng, hộ kiên,giày made in tự tay chế:)

lí do Dark ko bỏ bộ full 8x vì theo chủ nghĩa max cường lực:| ưu tiên cho nhẫn phù TL 9x thay vì hàng chế vì có chế đằng trời cũng ko đào được 2k4 máu từ nhẫn hộ phù, đồ thiếu lâm lại có ngoại công cường lực thể lực...4 dòng ko chỗ nào chê....áo hạng liêng hộ kiên giày ...tớ chế 3 sao ko hề ít;;) có cả 4 sao nữa kìa;;)

1 acc MG build cách của tớ có thể là Ghost chưa thấy nên mới nói thế;))

ít tiền thì sống theo kiểu ít tiền, ít tiền xài 1 bộ full mà ko có gì thì cũng thế thôi:|
    còn nhiều tiền thì....

hạng chế bằng nghề 3 sao ko hế khó,kiên nhẫn thôi:| 4 sao cũng ko phải là hiếm đâu;))

14. byakugan

byakugan Mr & Ms Pac-Man

- Dạo trước vào diễn đàn của FPT, thấy 2pic đồ chế khủng , nhiều sao , mò vào xem thì toàn thấy post đồ 7 sao trở lên , toàn đồ 8x với 9x, có cả mấy cái 9 sao , nhiều dòng phết . Chẳng hiểu j về photoshop nên ko biết là có thật ko , ko biết các bác ở đây đã thấy chưa, ko thì hôm nào tìm lại post link lên chứng thực :D

15. Zxdoandu

Zxdoandu Mr & Ms Pac-Man

Em thấy tlong mặc 12 món full tlam và thần khí dame vừa cao máu lại nhìu .Theo các anh có cách phối full nào ngon hơn ko vậy .

16. windrunned

Trong Forum gate.vn toàn là hàng thật , tuy nhiên có 1 cái 100% photoshop , cái hạng liên 8 sao của cụ nào post ấy , Wind quên tên rồi , bác ấy dùng photoshop khá chuẩn , nhưng kiến thức về đồ trong TLong thì ko cao lắm , nên bị phát hiện .
    Riêng bản thân Wind , tiền thì ko có , lòng kiên nhẫn cũng ko ( bằng chứng là hiện nay Wind đã ko onl game đc hơn 10 ngày :( ) nhưng đồ chế trên ng , toàn 3 và 4 sao , còn đồ 5 6 sao cũng ko ít , nhưng vì Wind mặc thì phí quá , nên cho anh em hết rồi . Hôm nào rảnh rỗi Wind sẽ post lên vài món cho các bác xem :">
    @ Dark : Đừng nên nhìn vào số sao hoặc chỉ số , vì phiên bản hiện nay , có 1 vấn đề mới mà các bác có lẽ là ko chú ý lắm , Wind ví dụ nhé , 1 vài phái , có 2 thuộc tính , như tiêu dao thì hỏa và độc , nếu các bạn ép thuần hỏa công , thì dame căn bản sẽ lên 1 ít , và dame của Đạn Chỉ Thần Công thì lên 1 đống , còn nếu các bạn ép ngọc hỏa và độc , thì dame căn bản lên ít , nhưng giới hạn min dame và max dame sẽ tăng rất nhiều , vd : thuần hỏa , dame bắn chay sẽ chênh lệch từ 800 => 1k ( dame bắn người ) nhưng ép hỏa độc , dame bắn chay sẽ từ 750 => 1k1 . Các bác cứ dùng acc cùi , ép ngọc cấp 1 mà text thử xem :) . Cái thứ 2 Wind lưu ý bạn : đồ và cách build của bạn như thế , dame to , nhưng Wind ko nghĩ là trâu , vì 1 món đồ chế 8x , cho là 4 sao đi chăng nữa , cũng chỉ + nhiều nhất là 30 => 32 thể lực , và tất cả thuộc tính 5 or 6 => chỉ có 38 thể lực là cao lắm rồi => đc khoảng gần 2k máu . Áo và Hạng Liên thêm đc 2 dòng máu ( nếu bạn may mắn ) đồ 4 sao thì dòng máu đó khoảng 2k8 => 3k4 => cả 4 món của bạn + đc 14k máu , sẽ chịu đc 14 hit của 1 ng cùng đẳng cấp , cùng đồ , với tiêu dao , nếu trúng x2 dame , thì bạn chỉ chịu đc 6 hit mà thôi , cũng vẫn là ko đủ trâu . Nếu bạn build và mặc đồ như thế , máu bạn , nếu ép ngọc cấp 4 , sẽ tầm khoảng 6 => 70k là cao lắm rồi . Ngoại công tầm khoảng 18k . vẫn là ko trâu :|
    @ All : nói về trâu , ko có 1 phái nào xứng đáng gọi là trâu ngoại trừ Thiếu Lâm , Tinh Túc và Võ Đang Thiêu Liêm Thức . Thiếu Lâm và Tinh Túc thì miễn bàn nhé , còn về Võ Đang , 25k máu , khí 32k , cũng đã là 50 k máu mất rồi , 50k ko nhiều , nhưng các bác nghĩ thử xem trong 1 trận đánh thì rớ đc vào ng kụ ấy bao nhiêu hit , với Lãm Tước Vĩ , Thê Vân Tung và Nhu Phong Tự Bế ( cho pet cắn tét ghèn ra ) .

P/S : đã từng có 1 Minh Giáo 8x , máu 87k , Wind quần die trong 3 nốt nhạc :-w , nên đừng mong có chuyện MGiáo dame vừa khủng lại vừa trâu , chỉ có thể có 1 trong 2 mà thôi , căn bản là MGiáo dame to sẵn rồi , làm cho mình trâu = 2/3 Thiếu Lâm đã là 1 nỗi ám ảnh , nhưng đừng nghĩ là mình quá trâu nhé .

17. Kẻ Mạnh

Kẻ Mạnh Mr & Ms Pac-Man

Lúc mới up bản Tiên Lữ Kỳ Duyên, mình đã nghi nghi sao mấy hôm đầu train solo TLH ko có cái full 10x nào:( nghĩ trong đầu chác bản này ko rơi full 10x ở TLH nên thu mua đủ hết full 10x MG rồi=)) Kể ra cũng may vì bây h đồ 10x bán rất mắc.
    Khi con MG lên đến 10x thì sẽ cho nó mặc 12 món 10x MG và thần khí 9x, ép ngọc 544 với 554 là ok

18. kinhram06

kinhram06 Youtube Master Race

Mình mới chơi TLBB , phái Thiên long nên chưa rõ lắm về cách mặc đồ ,nhờ mọi người tư vấn giúp cho 1 bộ 8x nhé !
    Thanks all! :)

19. francois

francois Youtube Master Race

cho minh hoi ban xap xep may cai skill len phia tren nhu rthe nao vay..bao minh voi.. minh ko bit cach

20. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Bạn nhìn thấy mũi tên chỉ xuống ngay bên trái skill F1 ko? (ngay trên chữ "E" đó)
    Bình thường mới vào game mũi tên đó chỉ lên, bạn ko kéo skill lên phía trên đc, chỉ cần ấn vào mũi tên đó nó sẽ chỉ xuống dưới, h thì bạn có thể sắp skill lên trên rồi :D