Cùng chia sẻ Yu-gi-oh Forbidden memories, PS1 mà không dùng cheat!!!

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi caybang2005, 20/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SatThanA-Tu-La

SatThanA-Tu-La Mr & Ms Pac-Man

hix có đc đâu xóa memcard đi rùi copy cái memcard có bài mới vào mà nó vẫn mất khi vài save thì chỉ có mấy là bài cũ.ai bít copy cái nào mà khi copy cái flle save đó lại nó ko mất thì chỉ với:((.

2. oOyugiOo

oOyugiOo Dragon Quest

máy nhà mà cài đóng băng chi cho mệt,hiện h mình không có game này trong máy
    nếu muốn tặng bài cho các bạn thì đơn giản thôi,bác có thể lên mạng lấy save của người khác về,full bài hết,rồi tiến hành trade,chỉ lấy 1 card cần lấy,sau đó rồi xóa file của người khác đi là được,còn espxe thì đầy ra,chọn 1.6 chơi cho ổn định
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=124059
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=260895
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=260891

3. SatThanA-Tu-La

hix đọc chả hỉu j` hết.Vậy tóm lại là pác bít mỗi khi nghỉ thì save phần nào vào ÚB để khi chơi lại copy phần đó vào game để có save như lúc mình nghỉ mà ko mất đó.

4. oOyugiOo

oOyugiOo Dragon Quest

bạn chọn chương trình gì chơi,nếu expse thì vô phần mem card đó,rồi vô phần config card xem card đang chơi là card nào,chơi xong rồi copy qua,đến khi restart thì xóa file cũ đi,copy file mới này vô,không được nũa thì bó tay luôn

5. SatThanA-Tu-La

::(.Cách này đã sử dụng nhưng ko hỉu sao khi copy vào thì dô chơi nó vẫn mất.

6. nguyenmyhanh

nguyenmyhanh Youtube Master Race

Đã nói là sau khi save game xong thì phải thoát ra màn hình ban đầu của game (màn hình new game) rồi sau muốn copy cái gì hãng copy không thì đừng có thắc mắc sao khong save được .X( Còn nếu copy 1 cái card mới hoàn toàn từ nơi khác về thì không có lý gì mà load từ card mới lại không được . Nếu chỉ copy cái card mình đang chơi thì nhất thiết phải tuân thủ quy tắc trên .

7. SatThanA-Tu-La

*Thì tui ra màn hình ngoài mới save lại mà.Tui dô Config memcard chọn như vầy: C:\Documents and Settings\user\Local Settings\Temp\Rar$EX00.391\ePSXe 1.7.0\memcards\epsxe000.mcr
    C:\Documents and Settings\user\Local Settings\Temp\Rar$EX00.391\ePSXe 1.7.0\memcards\epsxe001.mcr
    *Rùi Đánh xong 1 trận ra save lại rùi tui thoát ra màn hình new game.tui ra save cái memcard wa USB sau đó reset máy lại rùi dô save đè lên cái memcard trong ePSXe rùi dô game load thử thì nó vẫn ko có bài mới mà là mấy lá bài cũ lúc khi dow game về.(chả hỉu sao lúc đang đánh ra save lại thì trong memcard dung lượng của 2 file 001,001 là 131,002 nhưng khi copy ra ÚB thì mấy file đó chỉ còn 128KB--> có thể là dô lỗi ở phần này,khi dô Bio cũng chả có file save nào hết ai bít nguyên nhân ko?).

8. oOyugiOo

oOyugiOo Dragon Quest

các loại save của game này hình như là 128kb,cố định luôn rồi thì phải,hầu như save nào của mình cũng có 128kb thôi
    nếu bạn cảm thấy phiền về đóng băng,sao ko dọn nó luôn đi cho khỏe
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    thử làm cách này xem sao,mở đóng băng ra,xóa cái file save trong đó đi,rồi bật đóng băng lại,mỗi lần chơi chép save qua rồi chơi,có thể bạn chép qua nó tưởng là file cũ,cái này mà hem được nữa là tui khùng ah ><

9. SatThanA-Tu-La

thx pác em làm đc rùi.Hix mà pác có thể cho em 1 cái save bài có lá rồng lửa 3500/2000 và chỉ em cách GD bài đc ko hôm bữa đánh ra đc 2 con mà mất save h đánh lại khó ra wa'.

10. oOyugiOo

oOyugiOo Dragon Quest

wow,mừng vật vã ra,tưởng không đc nữa là tui khùng thật đó:'>,chà,được rồi,đợi mình down game này về rồi send bài cho,nhưng vẫn khuyên bạn là bài tự mình kiếm ra vẫn hay hơn nhiều lần do người khác kiếm cho.bởi vì nó không phải do công sức của mình làm ra,game này oái ăm là chổ này mới chết người ^^

11. SatThanA-Tu-La

thì 2 con 3500/2000 thì cũng do công sức tui bỏ 1 ngày ra đánh mới có đc h bị mất tiếc wa' nên mới xin pác cho lại đó mà.à pác bít con seto 2th làm sao mới có ko tui đủ cả thiếu mỗi con seto 2th.

12. nguyenmyhanh

nguyenmyhanh Youtube Master Race

Seto 2nd để unlock thì làm như sau . Khi trở về quá khứ sau hội bài Kaiba bạn đến khu vực đền thờ của Pharaon gặp tiền nhân của Shadi . Sau khi gặp cha này xong vào Pharaoh's Palace để tìm cái bản đồ (mấy cái này chắc bạn biết hết rồi) lấy bản đò xong quay lại gặp cha đó rồi unlock được 5 khu vực . Trở ra đánh bại 1 thằng bất kỳ nào đấy hoặc đánh luôn 4 thằng chừa lại 1 thằng . Bây giờ quay lại khu vực chính (tức là khu vực có Pharaoh's Palaca tức là khu vực mà khi nãy mình tìm được cái bản đồ) vào khu vực có hình cái bàn đấu tên là gi quên mất rồi , gặp Jono 2 đánh bại Jono 2 rồi unlock hiding card shop quay ra rồi vào lại chọn Dueling Ground thì Jono nó nói là Seto bắt Teana đi rồi và đẫn bạn đi cứu Teana (nếu lúc trước đã vào đây rồi thì vào luôn cái hiding card shop để gặp ông già rồi chọn dueling ground) Đi theo nó vào trong Vast sẽ gặp thằng Labyrinth Mage . Đánh thắng thằng đó xong gặp 2 thầy trò Seto lúc này sẽ đánh với Seto 2nd . Thắng nó xong là unlock đủ .

13. SatThanA-Tu-La

cho hỏi ngoài con seto 3th với seto 2th vậy nếu đánh con kaiba nó có cho rồng trắng mắt xanh ko?.

14. thaimeo1

thaimeo1 Donkey Kong

có đc đâu bạn ơi
    ỏ phần sound có 1 cái có dấu tik bỏ nó đi khỏi vào game luôn
    ai biết cách tắt tiếng game đi ko vậy

15. SatThanA-Tu-La

364 Black lustersoldier
    670 Black luster Ritual
    058 Kuriboh ,027 BeaverWarrior ,038 gaia the fierce knight
    Tui đã đủ các lá bài để tế ra thằng Black lustersoldier nhưng khi ra đủ các quân bài đó lại ko bít cách tế ai bít chỉ dùm.

16. rooney_di_spacy

rooney_di_spacy C O N T R A

eck, tui để suốt mà có làm sao đâu :o
    đặt 3 thằng 058 Kuriboh ,027 BeaverWarrior ,038 gaia the fierce knight lên bàn, sau đó bật thằng 670 Black luster Ritual lên 364 Black lustersoldier sẽ nhảy xuống

17. thaimeo1

thaimeo1 Donkey Kong

tớ vào sound nó ra cái này:-s

18. rooney_di_spacy

rooney_di_spacy C O N T R A

thử chọn cái plugin là no sound xem sao(nếu ko có thì down về)

p/s: cái đám trên kia có thể hợp ra con rồng với 3000ATK ;))

19. thaimeo1

thaimeo1 Donkey Kong

plugin là cái nào vậy:-/...................:-/

20. SatThanA-Tu-La

Cho hỏi:tỉ lệ % khi đánh mới thằng melow với S-A pow ra mấy quân bài mạnh cao ko tui đánh liên tục 100 trận S hết mà chả ra đc con nào còn cái save cũ bị mất thì khoảng 20 trận là ra đc 2 con 3500/2000 rùi.(kèm theo con rồng đen mắt đỏ của jono 2 nữa đánh cũng chả ra).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.