Cùng chia sẻ Yu-gi-oh Forbidden memories, PS1 mà không dùng cheat!!!

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi caybang2005, 20/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tsalynek

tsalynek C O N T R A

mấy bạn ơi cho hỏi thằng seto 2 đánh ở đâu dzậy sao mình tìm hoài mà ko thấy với lại nếu muốn lấy lá bài Blue Eyes White Dragon với lá Blue Eyes Ultimate Dragon thì đánh ai mới có dzậy

2. SatThanA-Tu-La

SatThanA-Tu-La Mr & Ms Pac-Man

Mún đánh đc seto 2 thì làm như vầy:sau khi trở về quá khứ bạn sẽ phải đánh với mấy thằng có những môi trường và địa hình khác nhau để lấy những bảo vật ngàn năm,nhưng bạn đừng đánh hết tui nó phải chừa lại ít nhất 1 thằng rùi dô chỗ để save đó,nó sẽ có 2 dòng.Chọn 1 thì là dô save còn bạn chọn dòng 2 sau đó sẽ đánh với thằng canh giữ mê cung,sau khi thắng nó sẽ bắt bạn chọn cửa đi thì bạn chọn trên,trên,dưới,trên thì lúc đó bạn sẽ đánh với seto 2.
    chú ý:nếu bạn đánh lấy đủ hết các bảo vậy ngàn năm thì khi dô phần duel bạn sẽ đánh heshin,seto 3 rùi giết trùm cuối chứ ko đc đánh seto 2 đâu.

3. __Zero__

__Zero__ Youtube Master Race

Có thật không vầy nè Ultimate Dragon lấy được à :o khó tin quá

4. SatThanA-Tu-La

sao lại khó tin?.Vấn đề cốt yếu ở đây là hên xui chứ ko phải đánh nhìu hay đánh ít,có thằng đánh cả k trận mà chả có còn có thằng mới đánh vài trận là nó cho rùi(như tui chẳng hạn :D).

5. tsalynek

tsalynek C O N T R A

àh cho hỏi luôn đánh với thằng seto 2 thì nó cho mình là gì dzạ với lại tại sao mình đánh với thằng kaiba 500 mấy trận rồi mà nó chỉ cho toàn mấy con gì đâu mà ko chịu cho con Blue Dragon white eyes dzạ

6. SatThanA-Tu-La

Đánh với htằng seto 2 thì nó cũng sẽ cho các lá như rồng trắng mắt xanh,tam đại ma thần,siêu ma rồng demon...nói chung là bài của nó có nhưng lá j` thì nó cũng có thể cho.Muốn nó cho rồng trắng mắt xanh thì tốt nhất là nên S-pow nó nhưng nói chung cũng là hên xui :D.

7. tsalynek

tsalynek C O N T R A

cho hỏi làm sao lấy đc lá bài :Gươm Ánh Sáng(nói chung các lá bài phép mạnh đóa) với lá con bọ ATK:1600 DFT:3000 với con Tam đại ma thần dzạ mấy bạn

8. SatThanA-Tu-La

Muốn có bài tăng dame ngon thì đánh với pegasasu S-Tec,các lá bài bấy ngon thì đánh với heshin 3(kể cả gươm ánh sáng nó cũng có)còn tam đại ma thần và lá 1600/3000 thì đánh seto 2 or 3,hay thằng ở môi trường thảo nguyên cấp 2 nó cũng cho.
    Chú ý:tóm lại muốn đc mấy lá mạnh thì hên xui :D.(đánh với nó thì cầu trời đi).

9. kindct

kindct Youtube Master Race

các bạn cho mình hướng dẫn về mấy là bài tăng att+def đc ko.có nhiều lá ko bít ghép với con nào

10. SatThanA-Tu-La

Cần j` phải nhờ người hướng dẫn có thì ghép thử là bít chứ j`(như vậy chơi sẽ hay hơn đó).Còn có 2 loại bài có thể thăng dame cho bất loại bài nào là Bright Castle 500 atk/500 def,Megamorph 1000 atk/1000 def.

11. nguyenmyhanh

nguyenmyhanh Youtube Master Race

Khi bắt đầu chơi thông thường thì con bài mạnh nhất có thể hợp ra là Twin headed thunder Dragon . Các lá bài tăng sức mạnh cho con này (không tính Bright Castle và Megamorph) bao gồm : Invigoration , Horn of Light , Dark Energy , Beast Fang , Dragon Treasuar . Nếu sử dụng chủ bài là Mystical Sand còn nhiều hơn bao gồm : Invigoration , Malevollent Nuzzer , Dark Energy , Cyber Shield , Electro-Whip , Black Pendiant , Elf's Light :o . So ra nếu lúc đầu sử dụng chủ bài là Mystical Sand thì nhanh gọn hơn là đi kiếm bài để hợp ra con rồng sét . Bạn chỉ cần để ý 1 chút sẽ biết quân bài nào có thể tăng sức mạnh cho con chủ bài của mình . VD như quân bài Dark Energy có thể tăng sức mạnh cho hầu hết các quân bài Spell Caster (phù thủy) và Fiend (quái vật) trong trò chơi này .

12. __Zero__

@nguyenmyhanh :

Bạn đã từng lấy được Ultimate Dragon và Gate Guardian chưa ?

13. nguyenmyhanh

nguyenmyhanh Youtube Master Race

2 con bài mạnh nhất đó mình lấy được roài . Nhưng như mình đã nói có thì có nhiều con đến giờ vẫn chưa lấy được . Bộ bài mình đánh lấy được hiện giờ là 709 lá . còn thiếu 13 lá nữa mà lâu lắm rồi không được thêm con nào ::(

14. kindct

cho mình hỏi:Mình mới đánh đến thảo nguyên 2 thôi, vậy muốn đánh đứa nào để có rồng trắng mắt xanh.
    Có phải đánh pegasasu nó cho mình nhiều quân bài phép thuật đúng ko?

thanks

15. __Zero__

Toàn bộ là S-Pow à ??? Muốn lấy được 2 con đó phải đấu với ai ??

Rồng Trắng thì đánh với Seto 3 khoảng hơn 300 Trận có thể có...( Hên xui thôi )
    Pegasus có 3 lá tốt nhất là Megamorgh,Bright Castle,Trap Bùng Nổ

16. SatThanA-Tu-La

17. tsalynek

tsalynek C O N T R A

cho mình hỏi có phải nếu muốn lấy đc những lá bài atk trên 3000 thì đều phải đánh S-Pow hết phải hok nếu dzậy sao con Blue eye mình đánh hoài mà hok đc dzậy

18. tien_si_bai_ma

tien_si_bai_ma C O N T R A

con Blue eye đầu tiên mà tui có được là khi đánh theo vòng , đụng thằng seto cấp 3 , đánh thắng là nó cho , hình như là do mau mắn thì phải :'> , còn con metor b dragon thì đè đầu thằng heishin cấp 1 ra mà đập , nó sẽ cho thôi , kot thì cũng cỡ 2500 trở lên :D

19. tsalynek

tsalynek C O N T R A

sẵn tiện cho hỏi luôn giờ mấy lá bài mình có thể lấy đc hình như là khá nhìu với lại Sao của mình cũng kha khá dzậy thì mình nên dùng sao để mua bài nào thì đc xin các bạn chỉ giúp cho

20. kindct

bạn ơi mình nhỡ đánh lấy hết tất cả báu vật rồi,giờ có cách nào đánh seto2 ko? Chả nhẽ phải chơi lại sao :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.