Cùng luyện tập Build Order với Green Tea AI!

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi ptanhkhoa, 27/7/10.

1. linh16986

linh16986 Youtube Master Race

thanks!
    Mình giải nén ra rồi, ấn vào file intall thì bị thông báo thế này:
    bảng: 16bit MS-DOS subsystem
    e:\scii\install.exe
    the NTVDM CPU has encountered an illegal instruction
    CS:0000 IP:0077 OP:f0 37 05 10 02 Choose close to terminate the application

và ko cài đặt được
    ai giúp mình với ???????

2. demonkingpe

demonkingpe Mr & Ms Pac-Man

Khoa cho mình hỏi là mình chơi team vs team sao thấy bồ mình có vẻ gà mặc dù nó ở Hard còn 2 thằng bên kia thì toàn là med. Chơi 2v2 mà mình cứ toàn đi cứu nó ko nên cuối cùng là banh cả 2 thằng:(. Khoa thử xem lại AI của ally xem nhé

3. hoangcarbon

hoangcarbon Mr & Ms Pac-Man

AI của Allies yếu qá, xem lại hộ mình nhá, cho bồ là Insane máy là Hard với Very Hard mà nó đánh cho mình toàn phải đi cứu bồ, đến nản, nhất là Protos với Ter, còn bồ Zerg thì lại quá vãi, ko đến lượt mình đánh

4. ptanhkhoa

ptanhkhoa GVN D3 CHAMPION

@Demonkingpe, hè hè, thú thật mình chưa đụng tới phần đánh team cho máy XD, sắp tới sẽ bổ sung thêm tính năng team và nhạc nền trong lúc chơi Skirmish :P.

Ặc ặc, cái đó rõ ràng là cái SC2 Launcher cổ thụ mà mình post, thiều nhiều tính năng thế mà giờ đây có người bảo là Reload, nhìn xem trong thư mục của nó có cả GT AI của mình =)). Cái này chưa chỉnh được team, không chỉnh được độ khó và chỉ chơi được map cũ lol.

À, Map Pack 2 có đầy đủ luôn, bao gồm cả bộ Map Pack 1, mình sẽ bỏ link Map Pack 1 đi :).

P/S: Không biết nhu cầu chơi Custom Map có cao ko, mình sẽ thêm vào 1 bộ custom map với những map thường chơi trên Battle.net.
    Xin đính chính lại là Crack Razor vẫn dùng được SC2 AllInOne :D.

Chỉnh sửa cuối: 1/8/10
  5. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

Có chứ bác, hiện giờ cái gì cũng mới nên bà con muốn thử cho biết mà. :D
    Btw, cái map pack 2 down hôm wa về giải nén ra bị lỗi. Ko biết bạn đã sửa lại chưa ?

Với lại cho mình hỏi là phần Replay của AIO cho 1.0 có hoạt động được ko hay là có cần phải up lên 1.0.1 ko ? Giờ mình đang xài crack Reload nên không biết dùng crack típ theo như thế nào cả. :| Đã lỡ paste đè lên hết rồi. V_V

6. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Mình down cái SC2 AllinOne về giải nén và chạy File .exe thì ko dc nó báo SC2ALLín.exe has stopped working
    Ai giúp với
    Mình xài Win7 32 bit
    Phần Camp chơi bt

7. Rusher-T

Rusher-T Donkey Kong

bác ptAnhKhoa xem lại thử cái insane mode với, càng vè sau có vẻ càng imba . Nhất là khi tiền nó khai thác lên tầm > 15, khi đó noi thật có thánh macro cũng ko ra lính kịp với nó. Mình đánh banh đc cái mỏ thứ 3 là vã cả 2 đạo lính, đến lượt nó tấn công vào nhà mình đợt đau tiên thì còn thủ đc nhưng lính chết gần hết, đến khi nó ào vào đợt thứ hai thì nói rằng nó đong như quân Nguyến quả không sai bác à, có cách nào hạn chế só tiền nó khai thác ăn gian không bác, chẳng hạn như là đến 15 rùi dừng chẳng hạn. Tăng hoài kiểu này chịu hong thấu. Mình ko phải là lần đầu mới chơi SC ( hùi đó cũng chơi nkhá nhìeu ) nhưng là là lần đầu chơi AI GT của bác :D

8. newbiegamevn

newbiegamevn Donkey Kong

Sao mình chọn map nào thì nó cũng ra map này thế nhỉ :'( làm sao bây h, huhu

9. ptanhkhoa

Hệ Very Hard tăng chậm hơn, bạn thử xem sao :).

Được bạn à, Map pack 2 mình cũng fix lại rồi, bạn test thử xem.

Bạn phải chạy bằng quyền Admin

10. DS2485

DS2485 Youtube Master Race

Khi nào Khoa chế mod cho Starcraft 2 cần phụ giúp cái gì cứ gọi tui nha. Tui rất máu mod game này. Mà thực sự Starcraft 2 có tiềm năng mod rất lớn, hơn hẳn Warcraft 3.

11. VanBaoPhong

VanBaoPhong Mr & Ms Pac-Man

Bạn AnhKhoa oi, cái SC2AIO của Vernam7 có 1 lỗi, đó là phần UseMapSetting ko chọn Race được.

À, còn điều này cho mình hỏi: có cách nào set AI của bạn khi chỉnh UseMapSetting được ko? Mình thử vào trong map chỉnh bằng Trigger thì ở thanh Tab Advanced AI chỉ có 2 mode là Melee và Campaign mà thôi.

12. fathomless

fathomless Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi tại sao khi chơi cam thì terran có medic và goliah, nhưng trong custom lại không có??

13. Chopinbaokhanh

Chopinbaokhanh Mr & Ms Pac-Man

Vì Blizz muốn thế . Thế thôi . Những unit đó có khả năng sẽ được đưa vào Multi trong 2 bản ex sau . Còn bây giờ thì không . Terran hiền giờ đã có quá nhiều unit rồi

14. ptanhkhoa

Có lẽ cần nhất là chế mấy cái modeling :P, hiện nay có thể dùng M3 import được, mấy cái bên Terran thì đủ rồi không thêm nữa nhưng Protoss và Zerg phải thêm vào nó mới cân. Chưa kể phải thiết kế mecenary cho Protoss và Zerg.

Không phải lỗi đâu bạn, khi sử dụng UserMapSetting thì lúc đó đâu phải là map Melee nữa nên không có race. Phần này thường dùng được chạy trong các Custom Map như các map Dota, RPG, Tower, ....

Vì phần campaign chỉ dành cho terran thôi, còn skirmish thì nó đòi hỏi tính cân bằng giữa các quân nên nhà sản xuất lọc lại và chỉ cho terran chọn được các quân mới.

15. phuocqd

phuocqd Mr & Ms Pac-Man

Anh Khoa cho em hỏi: máy em 4gb xài con 9600 gt liệu có chơi nổi mấy map 6 hay 8 player không ??? Em thiết lập medium mà chỉ sau 5' là lag rồi hay tại cấu hình của em không đủ để chơi các map lớn ???

16. sieucap123

sieucap123 Mr & Ms Pac-Man

bạn Khoa cho mình hỏi ,hiện mình đang dùng crack của reload cái crack mà 109 MB cũ ấy ,h mình mún update lên v1.01 thì phải làm sao,nếu ko đc thì phải cài lại và chờ update lên phiên bản mới phải ko??? nếu update lẹn vẻ mới rùi thì mình nên xài crack của reload hay razer là tốt nhất??,cám ơn bạn trước

17. Phithien Berlin

Phithien Berlin T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi hiện jo` co' cách nào đánh Lan với máy khác đc ko bạn >? Tiện thể cho mình hỏi cách nào để set Comp la` Ally với mình vậy !
    PS : Bạn nào làm ơn cho mình xin crack 1.0.1 của Razor với ..của Reloaded chơi campaign ko qua đc 8 bài !

18. luuanh2011

luuanh2011 Youtube Master Race

Bây giờ làm sao để chơi campaign được vậy mọi người? Cái ScAIO chỉ đánh được với AI thôi, post 1 phần hướng dẫn chơi được campaign đâu mất rồi -((

19. bumduy

bumduy Youtube Master Race

Xin chào.Mình có 1 thắc mắc nhỏ mong được giải đáp.Hiện tại các Map trong park các chỉ số của 1 mỏ thường rất thấp.Có cách nào hoặc cách creat map nào để mã chỉ số của tài nguyên trong các mõ được không.Hay có tool nào creat map starcraft 2 được chứ ? Creat Map = chương trình của starcraft 2 thì cần active key thì phải :| I have no idea ++

20. dykk211

dykk211 Mr & Ms Pac-Man

Bạn giúp mình với. Mình dùng launcher Star2Allin1 để đánh AI hoàn toàn không được. Mình đã nâng cấp lên phiên bản mới nhất. Đã cài cả crack zaror Làm giống hệt hướng dẫn của bạn nhưng khi load vô map, load được 1 lúc là nó lại nhảy ra cái màn hình login thôi.