Cuộc sống vô vị đến thế sao ?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi tuananh1873, 11/5/12.

1. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Ai hỏi mình chưa ăn cơm à chắc mình trả lời ng ta đc nhiều câu để lần sau ko nhạt để lặp lại câu đó nữa. Bạn đừng đỏi hỏi ng ta những điều chính mình chưa làm đc. Đừng hi vọng có ai tự dưng đưa đến cho mình cái gì, toàn phải nỗ lực mà đạt đc thôi.

Có 1 thời gian mình cũng suy nghĩ như chủ thớt , sống kiểu zombie vì bố mẹ. Nhưng vì gđ mình sụp đổ - lao đầu vào đi làm, kiếm tiền, tiếp xúc với nhiều ng, làm nhiều điều mình muốn làm v.v... cuối cùng rút ra là phải sống và nỗ lực vì bản thân, suy cho cùng thì bố mẹ đâu phải ng ăn đời ở kiếm chăm bẵm mình suốt đời ? Cuộc đời sang trang mới và dường tất cả mọi thứ mình muốn mình đều đạt đc. Có nhiều ng nhìn vào hoàn cảnh mình hiện tại cho rằng rất bi đát nhưng mình vẫn lạc quan và cảm thấy mình còn rất may mắn so với nhiều ng khác. 1 ngày 24h đối với mình dường như là ko đủ.

Chỉnh sửa cuối: 13/5/12
  2. tony_yayo

tony_yayo Mega Man

ủa bạn chủ 2pic hok đam mê gì à ??

3. minhlong89

minhlong89 Fire in the hole! Lão Làng GVN

các bác hơi nặng lời với chủ topic r :4cool_confuse: bản thân mình cũng giống chủ topic, nên sau khi xem các comment mình chả thấy có tí nghị lực nào thêm mà còn tự ti hơn.
    Nếu nói ra ngoài tìm việc làm, quen biết nhiều thì cuộc sống tuơi đẹp, nhưng khi rãnh rỗi thì vẫn thấy thiếu cái gì đó, nếu làm cho bản thân bận rộn để ko còn khoảng trống để suy nghĩ lung tung thì mình thấy chẳng khác gì chạy trốn một cái gì đó bên trong mình.
    Điều quan trọng là phải biết tự mình vươn lên, phải biết tự yêu thương bản thân, yêu thuơng mọi thứ xung quanh, thoải mái, nói chung là tấm lòng phải rộng mở, từ đó tự bản thân sẽ biết phải làm gì

4. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Cuộc sống nhàn rỗi thôi mà. Con người ai cũng phải trải qua những khoảng thời gian như thế này. Nhiều người còn thấy nhàm chán, chứ có người còn chẳng chịu thấy.

Làm gì đó đi bạn à, việc làm thêm, chơi thể thao, học gì đó. Không thì đi chơi xa 1 chuyến.

5. Trang.Aiko

Trang.Aiko Youtube Master Race

24h thì thừa nhưng quan trọng là bạn chỉ làm việc nhiều nhất là 12h thôi.
    Còn lại là ăn chơi ngủ nghỉ @@

6. hoaithinh_pham

hoaithinh_pham Legend of Zelda Lão Làng GVN

cái này là quảng cáo trá hình chứ tâm sự gì :6cool_surrender:

7. Dickt

Dickt Youtube Master Race

bác nói đúng đó!mỗi người có công việc khác nhau,chỗ tôi có thằng bạn ,nhà nó kinh doanh phòng trọ,nó chỉ ăn và quản lý mấy cái phòng đó,mỗi tháng thu nhập của nó tới 9 tr.Thời giản của nó là rảnh 24 h :1cool_byebye:
    nên nó ngồi pc đánh vltk suốt có than vãn gì đâu!
    cứ đi làm cty có khi gọi là bận rộn với thời gian+áp lực ,có khi lại chả sung sướng gì!

8. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-đi làm quần quật 1 năm, được nghỉ tháng này ko làm ko học gì thấy hạnh phúc vãi...

9. mioNguyen

Rảnh rỗi thường sinh nông nổi. Sướng quá hay hóa rồ ấy mà.

10. elvlinem

elvlinem Youtube Master Race

bạn giống mình thật, mà có khi tình hình của mình còn tệ hơn cả bạn, không biết sống là cái gì nữa?

11. D4rK_cL0uD_2903

D4rK_cL0uD_2903 T.E.T.Я.I.S

đôi khí tớ cũng có ý nghĩ như bạn,cũng từg sống 1 thời gian như bạn vậy :D

nhưng đến gần cuối năm rồi mới thấy CS tươi đẹp biết bao, bạn bè quay quần, anh em gắn bó, gia đình hạnh phúc, chỉ thiếu cái là chưa có người iu để ấp thôi ( mà mình cũng ko quan trọng mấy đứa con gái cho lắm, ko có thì càng tốt )

tham gia hoạt động ngoài trời, gia nhập một câu lạc bộ nào đó, chủ động trong việc rũ bạn bè đi chơi.....ầy CS ko hề vô vị đâu chỉ vì chính ta làm cho nó trở nên vô vị thôi

12. Dickt

tôi cũng từng có thời gian chán và muốn tìm người yêu,không hiểu cái sợi dây tình cảm nó bị đứt rồi hay sao ấy!cứ nói chuyện vài đứa con gái mà thấy chán chán rồi lại thôi!đơn giản vì chưa tìm được người mình thật sự có ấn tượng cho nên mới thế!
    giờ chỉ biết an phận,rỗi thì chơi game cho xong.
    Đó cũng là thú vui!thời buổi công nghệ thông tin giờ thấy chú nào cũng ôm laptop,pc.Đến cơ quan thấy mấy cha ngồi cty mà đánh game suốt ngày!giờ kiếm mấy người nào rỗi mà đi học thêm hay chơi thể thao thì hơi bị ít.Chỉ có những chú đang tuổi đi học mới làm vậy,chứ người có tuổi thì ngồi game hoặc lướt web.

13. cuongsos82

cuongsos82 Mr & Ms Pac-Man

Đi chết cho cái vòng nó khỏi lặp cậu ạ. Cái chính không phải là cuộc sống cậu vô vị mà là bản thân cậu không cảm thấy vui với chính mình. Ngay cả đến những cái thằng bợm nhậu chỉ biết ngủ, mở mắt ra là kiếm rượu cho vào mồm thì nó cũng còn thấy vui khi nhậu. Còn cậu thì chỉ biết chơi game, giờ game nhạt nhẽo rồi thì ngồi than vãn. Thế không có gì khác để làm à ? Cơm từ đâu ra mà cho vào mồm vậy ? Tiền ở đâu ra mà mua thẻ cào nạp game vậy ?
    Trả lời 2 câu đó đã, rồi tính tiếp.

14. mauthankinh

mauthankinh Dragon Quest

Hoàn cảnh chủ thớt rất giống mình ngày xưa, giờ mình vẫn cảm thấy vậy, nên chỉ biết vùi đầu vào công việc và gái gú để quên đi cuộc sống vô vị này.
    Người hướng nội rất hay cảm nhận cuộc sống 1 cách tiêu cực, khuyên bạn nên kiếm việc làm thêm, bạn sẽ thấy cuộc sống bớt nhàm chán

15. montredd

montredd Donkey Kong

Nếu cuộc sống có vòng lặp đi nữa thì mình thấy chính bạn là người tự nguyện nhảy vào cái vòng đó rồi hỏi sao cuộc sống của mình là vòng lập !
    Gia nhập NVQS thử đi rồi biết có lặp hay không, hay thử đi ra đường kiếm việc mà làm thêm thì biết cuộc sống nó thế nào !
    Ngồi ở nhà chơi game rồi tự suy nghĩ cuộc sống chán,lặp.... đủ thứ kiểu !
    Nói đơn giản hơn là bạn đang có 1 cuộc sống " sướng " quá nên đòi hỏi vu vơ ấy !

16. ngonluarecca

ngonluarecca Donkey Kong

ko có ước mơ, mục đích gì hả bạn, người ta hạnh phúc khi thực hiện đc các ước mơ của mình lần lượt từ cái này đến cái khác, và khi gặp phải các khó khăn thì lại càng thú vị hơn đấy

Chỉnh sửa cuối: 17/5/12
  17. dcnd_linh

dcnd_linh Youtube Master Race

ღ Mọi thứ đều có cái thú vị của nó, chỉ có điều là bạn chưa tìm thấy thôi :)

18. giangtd

giangtd Youtube Master Race

Đệch!!!Mang một ít tiền, đi lên mấy tỉnh miền núi chơi. Gọi là du lịch bụi, sống ở đó khoảng 1 tuần là thấy cuộc sống thú vị hơn nhiều!

19. mioNguyen

Lên núi thì chơi gunny, nạp thẻ cào ở đâu ... ko đc ko đc.

20. Dickt

cứ phải có tiền nhiều đi đã rồi sẽ hết chán!bày ra khối trò để giải trí!chủ thớt thử đi massage xem thế nào?:1cool_byebye:
    đảm bảo bỏ game luôn ấy chứ!