Cửu Đại Phái trong TLBB. Giới thiệu, đánh giá và hướng dẫn build

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ThanhQuynh, 26/3/08.

1. PoDF

PoDF Dragon Quest

Theo các bản sau thì ngọc thuốc tính sẽ tăng chỉ số vì vậy ép ngọc thuốc tính thay hội công để đón đầu hay hơn.

2. Tô Sáng

Tô Sáng Youtube Master Race

Mình thấy thẳng Võ Đang cùi bắp nhất trong tl đúng không??

3. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

nhầm đấy có thể mấy lv đầu VD cùi nhưng càng lv cao càng hay

4. ngchi1703

ngchi1703 Mr & Ms Pac-Man

mình chơi TT và mình cũng đã đọc wa bài viết này rùi nhưng mình thấy ngoài cách + như sis THANH QUỲNH cho phái TT (+ thể lực + NỘI LỰC----> máu trâu + dame cao nhưng chỉ có tác dụng với đi train thôi; chứ còn đánh boss thì chỉ đánh được những con Ác Bá, Ác Tặc và đi Q. vì những con này đánh ngoại công là chủ yếu, những con boss sau này như Boss bên THƯƠNG SƠN, MA NHAI ĐỘNG, THẠCH LÂM thì phái nào gặp cung chít ngay từ 3 hít đầu trừ NM (đây là mình nói dân 6x-7x trở lên đấy nhé. dưới 6x thì 2 hít là chít. sao mọi người ko thử + theo đường Full TRI TUỆ và NỘI LỰC ---> san mấy con boss này nhẹ nhàng mà PK với phái Nội Công cũng hok có đối thủ chấp cả NM dc coi là phái PK solo 1 VS 1 vô địch như mọi người nói. hiện nay mình đánh hok thấy thèng nào phái Nội cong dám nhào dzo Pk với mình hết he he he

5. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

cũng là một ý kiến mới

nhưng bạn tăng trí lực song song với thể lực sẽ có 3 điểm cần lưu ý sau ( với phái TT thôi ) :

1, tăng trí lực bao nhiêu đi chăng nữa thì vẫn không thể = NM và VD===> trứng chọi đá
    2, tăng cả thể lực và trí lực sẽ gây ra hiện tương phân rã chỉ số, máu và ngoại thủ sẽ không thay đổi nhiều hơn lúc chưa tăng là bao nhiêu.... nội thủ và mana cũng tương tự
    3, TT đã có skill buf nội thủ và dúp mana ( KMNH ) vậy bạn tăng trí lực để làm gì....

từ 3 điều trên mình thấy bạn vẫn chưa thật sự nghiên cứu kĩ về TT, cách build của bạn tuy là mới lạ nhưng chỉ là nhất thời bơi hiệu quả không cao. trừ phi bạn bổ sung khiếm khuyết = cách ốp thật nhiều ngọc....

6. thebarrtrenX

thebarrtrenX The Warrior of Light

Tớ chơi 1 acc NM 6X , built như hình vẽ (thông cảm vì photobucket bị hỏng, k vô đ.c)

Mình built 1:1 Nội công và Thể lực? Mọi người có ý kiến j không? Mình thấy Nội công không cao hẳn nhưng máu và Ngoại thủ đ.c, không quá thấp... PK cùng 6X thì thỉnh thoảng hay thua TT ...

Các file đính kèm:

7. TheFallDown

TheFallDown Youtube Master Race

Cho em hỏi: Em là Cái Bang 35.Làm sao để lên 4x?

8. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Giỡn mặt với ta hử :-w.
    Ở đây ko phải chổ để hỏi những câu hỏi dạng này, muốn lên lv thì còn việc gì khác ngoài train, ko thích train thì chờ đi đánh cờ ác tặc, 35 lên 4x cái vèo thôi.
    Tính cả vốn lẫn lời là 5 point cho trường hợp này :-w.

9. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

có thật kiểu full thể lực là tốt nhất không ạ?
    nào h tớ chơi võ đang, h chuyển qua thiếu lâm thì ở 4rum, họ cứ cãi nhau vụ cộng điểm... nên tớ hok bik phải cộng theo đường nào nữa....+______________+

10. thebarrtrenX

thebarrtrenX The Warrior of Light

Đấy là vấn đề ... Thấy thời đại bây giờ là thời đại của KNB phải hông, ai cũng có khả năng nạp KNB, để rồi tìm mọi cách mua ngọc cấp >>> IV... nghĩa là chỉ số cộng bi h chỉ còn ý nghĩa tương đối khi mà lên 1 level + 3 point, lên 10 level 30 Point... so với 1 viên ngọc cấp V là ... point? :p => Nhất trí nhể?

Chi bằng sao mọi người không cùng bàn về cách đặt skill và cách pvp giữa từng phái với nhau?

11. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Full thể lực là con đường gần như hoàn hảo của Tlâm rồi. Bạn thử suy nghĩ nhé:

1_ 1 Điểm thể lực luôn mang lại cho Tlâm nhiều máu và ngoại thủ hơn nhiều các phái còn lại.
    2_ Tlâm ko phải như MG: Skill mạnh, Dam Khủng hay CB là Hội Thủ + Né tránh cao mà Tlâm ăn thua nhau ở độ dày và lỳ.
    3_ Tlâm thân pháp thuộc loại thấp -> thêm điểm thân pháp ko hiệu quả (chưa kể có 2 skill ko bao giờ Cri đã đề cập ở trên) Nội Lực, Trí Lực thì bỏ luôn đi. Cường Lực ko thấm vao đâu khi Tlâm quá yếu Cường Lực.

Lời khuyên: Đừng chơi Tlâm, chơi VD hay NM hoặc Tlong ấy :'>

Muốn ăn phải lăn vào bếp, cái gì cũng vậy an chịu chi thì anh có đồ con V.I.P. Mà thôi dẹp cái truyện khảm ngọc lv4-5-6... qua 1 bên nhé, trong topic này ko muốn đá đụng tới chuyện đó (nỗi đau ko của riêng ai, kể cả tui ::( )

12. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

muộn rồi bác ơi....::( dù sao cũng cứ đi lên, tớ chơi không quan trọng chuyện pk.. chơi qua hè thôi...
    nhưng tâm pháp bao nhiu mới gọi là max vậy ?

13. minhvuong

minhvuong Youtube Master Race

Tp cao hơn lv của mình 5 cấp là max.
    Còn về việc cộng điểm ,mình có ý kiến:
    Về MG thì theo full tp là 1 con đường ổn,kết hợp mặc đồ TLâm hoặc CB để hỗ trợ thủ,ngoại công,và máu nữa==>kill dc MG sẽ rất khó.
    Về NM thì mình nghĩ thế này,NM trí khá cao rồi,NM ko yếu như mọi người tưởng,NM bik phòng thủ thì giết dc NM sẽ cực khó,ai từng kinh qua chiêu Cửu âm bạch cốt trảo và chiêu dứt điểm Tây Tử Bồng Tâm sẽ thấy,vấn đề damage của NM có phụ thuộc băng công=>ép ngọc băng từ đầu.Việc tăng điểm thì mình vào sv hỏi thì nhiều người chọn full TL,nhưng sao ko thử tăng theo kiểu 2NL:1TL hoặc 1NL:2TL nhỉ?cách tăng thứ 2 có vẻ dc chuộng hơn vì NM có skill TTPTC hồi máu theo % thể.
    còn bạn j đó up hình NM của bạn,nhưng mình thấy NM đó 7x cơ mà:-/.
    TT cũng thế,mình cũng thiên chơi TT theo kiểu 2NL:1TL.
    Đó là ý kiến của mình:P

14. ThanhQuynh

Post thì cũng cách khoảng ra 1 tý cho người khác đọc nào:

1_ Vì sao NM ko đi 1 NL&2 TL vì khi buff Thanh Tâm, cùng luợng Mp + thời gian nhất định đều tăng 1 lượng % (cùng tâm pháp) vậy cho nên ai nhiều máu hơn -> tăng nhiều hơn có lợi hơn.

2_ Vì sao ko đập ngọc Băng Công thay cho Hội Công ư?? Vì Băng Công chỉ hỗ trợ cho Tây Tử Thôi (mà skill này cực kỳ lâu trong khoảng delay) vì vậy mình mới chọn Hội Công để hỗ trợ toàn diện hơn.

3_ về vụ TT thì nói thẳng là: Mình ko thích kiểu build 2 thì, hoặc là full thể lực hoặc full Nội Lực thì khi đó mặc đồ + khảm ngọc dễ dàng hơn nhiều :'>

15. minhvuong

minhvuong Youtube Master Race

Mình thấy TTBT delay cũng đâu đến nỗi,mà còn có skill giảm delay của TTBT nữa.TTBT thường là skill dứt điểm của NM nên băng công tăng cho nó cũng dc.
    còn TT,nếu ThanhQuynh chơi TT thì sẽ theo thể hay nội?:D,để tớ theo coi:D

16. soloko2412

soloko2412 C O N T R A

CB hiện giờ tăng vào TP cũng là 1 vấn đề =.=

17. ThanhQuynh

Nhưng bạn có hiểu rằng: Tây Tử chỉ bắt đầu đếm thời gian nguội (cooldown) khi skill Tây Tử dc phóng ra hoàn toàn ko?? Tức là 30s + 3s vận khí (khi vận khí bị người khác chọt vào cũng tăng delay đấy)

Về TT thì khuyến khích thuần Thể Lực :'> vì Nội Lực... tác dụng quá yếu và lại ít (chỉ ảnh hưởng tới Nội Công) nên mình ko đánh giá cao mấy điểm Nội Lực

Thân Pháp là 1 trong những điểm ảnh hưởng nhiều nhất tới 1 char hoàn chỉnh: Né Tránh, Chính Xác, Hội Công, Hội Thủ tron đó Hội Thủ là vô giá.

18. Mystic Sword

Mystic Sword Youtube Master Race

TLong nên tăng điểm thế nào đây mọi người , phái này khó tăng quá, nội ngoại hỗn hợp thế này ko biết đường đâu ,mà lần... Mấy bài đầu topic nói ko dc rõ lém..Nhờ mấy bác giúp vậy

19. M00nPr1nc3

M00nPr1nc3 Mr & Ms Pac-Man

Thiên long theo mình có 2 cách tăng chính: full thể lực (mấy thiên long 9x mình biết đều tăng full thể lực) hoặc full thân pháp (ít hơn) còn việc cho điểm vào cường lực hoặc nội lực theo mình hiệu quả không cao.

20. Mystic Sword

Mystic Sword Youtube Master Race

vậy thì may quá, TLong mình mới 6x còn để dành điểm,may mà chưa tăng vào nội,ngoại lực . ko thì chết luôn cái acc rồi.. cảm ơn bác