Cứu Mộc Đế ( tear ring saga )

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi KI LONG, 11/7/04.

1. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

các bồ coi thử vấn đề này nha:
    nếu chỉnh code all item thì ta thấy có đủ đồ chơi.nhưng có một số món đồ không có tên hoặc có hình dạng khác với chủng loại của nó.Về phần item có các cuuốn sách skill nhưng lại có hình cái bình,cuốn sách ...

2. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Tui đã thử rùi nhưng không được, dùng búa sửa cũng không được nốt, Tui nghĩ là có cách sữa đấy vì sau khi hết số lần sử dụng nó vẫn còn đó mà không mất đi. Có ai biết cách chỉ giúp.

to Majuru: mấy cái vũ khí đó quen mà, cây cung cuối cùng trong bảng là cung của bọn ma thiên thần pow 7, cây búa đó là cây búa 2 ô pow 10, cây kích là cây thánh quang kích mà con rồng (hình như là Leshie thì phải) bên đạo của Senet cầm pow 17, hình như có cách lấy đây u xem trong bài hd. Còn cây kiếm thì không rõ lắm (mấy cây kiếm trông giống nhau quá không phân biệt được )

3. Cress

Cress Legend of Zelda

Thì tôi đã nói rồi mà , nhập vào là dùng được , nhưng cheat của Epsxe là cheat đặc biệt , nó khác với các mã cheat Artmoney hay Gameshark . Ông lên trang web Epsxe mà down mấy thứ này .

To FF15 : 1 là cheat thêm , 2 là nhân đồ , 3 là nhập đồ map 15 sẽ có thêm cây gậy sửa đồ mới .

4. !_Runan

!_Runan Youtube Master Race

Nè ông cress cho hỏi tại sao khi tui vào epsxe 1.5.2 chơi rồi Esc ra ngoài rồi không vào lại được ,vậy làm sao mà dùng code được ?

5. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

To All : lâu quá không ghé lại thăm , TearRing Saga vẫn còn sôi nổi như vầy à ? Hì
    Hình như tui thấy có một vài thiếu sót cần phải sửa chữa :
    Map 35 bạn muốn lấy khiên rồng nhưng bạn lại tiếc cây giáo của tên Julian ? Bạn cứ đánh ở võ đài vô tư bao nhiêu Turn cũng được , cây giáo sao bị tên Julian xài hết mặc kệ vì nó vẫn còn đó chứ có mất đâu mà lo . Đánh võ đài đến khi nào nó cho Dragonshiel thì quay sang dùng Sun ( ngựa đen con gái ) giết Julian ... và ... bạn sẽ có trong tay cây giáo của hắn cho dù WHP = 0 ( dùng gậy sao sửa lại )
    Ùi ! nhớ lại cái dzụ nhập đồ . Hix ! hồi đó tui chơi dịch tiếng nhật(phát âm) chỉ biết 1 món đồ , món còn lại nó viết bằng tiếng Nhật gốc ... chịu ! chỉ còn cách đưa hết những gì mình có cho nó rồi nó muốn ra cái gì thì ra . :)
    To FFF15 : muốn sửa đồ ư ? nếu vũ khí của bạn là vũ khí thường thì bạn chỉ cần búa sửa đồ mua với giá 8000 gold , nếu vũ khí của bạn là vũ khí sao thì nên dùng gậy sửa đồ .

6. jimmykleemola

jimmykleemola Youtube Master Race

to ke an bam:ông sạo quá đi thôi theo lời ông tôi cho tên Julian xài hết cây kích rồi cho Sun vào đánh hắn có được cây kích đó đâu đã vậy lỡ tay bấm nhầm nút Save làm mất luôn cây kích tức mình ghê luôn :-s :-s :-s :-s :-s :-s :-s

7. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Vậy mới nói không nên nghe những cái mà chưa qua chứng thực ,cũng như cho Majuru kế thừ sức mạnh cũng vậy .Đã nhiều người thử và không thành công nên bạn cũng đừng quá quan tâm .

8. maruju

maruju Youtube Master Race

ok, vậy cho mình hỏi,
    bạn xem thử cái này đi, chăc chắn là chưa bao giờ gặp
    làm thế nào để lấy giáo thứ ba vậy
    [​IMG] đây là kiếm gì vậy
    [​IMG] đây là caiỉu mình nói nè, đâu phải cái rìu phóng

9. Cress

Cress Legend of Zelda

Cái cung đầu tiên là của ma thiên sứ sở hữu , chẳng lẽ ông lại quên được à .
    Cái rìu thứ 2 + thứ 3 có phải bác cheat ra ko , tôi khẳng định chắc chắn chỉ có NPC mới cầm được loại này

10. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

Jimmy : cái này tui chứng thực 100% đó không phải là tin vịt đâu , tui toàn lấy giáo của thằng Julian bằng cách này không mà .
    Kuroro : chời chả lẽ tui vầy mà lại nói xạo sao , tui còn đáng tin hơn là cái lão Raffin cà rởn kia . Nói thiệt : cái vụ nhập đồ , đồ lên sao cũng chính tui cung cấp cho lão chứ ai ( lúc đó chắc Kuroro chưa tham gia forum đâu nhỉ )
    Cress : nhầm rồi , đó là cây cung đứt ( chả biết lấy ở đâu ) còn cây cung của người chim là cây khác cơ .

11. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Gì chứ ,hồi các bác tranh luận thì tiu biết lâu rồi ,nhưng hồi đó chưa biết mail là gì (mới biết đến net) nên không kich hoạt tài khoản được ,chỉ xem các bác tranh luận mà không thể nhảy vào được .Mãi đến hồi tháng sáu này mới biết và tham gia đó chứ .

12. Cress

Cress Legend of Zelda

Cây cung đứt tức là nó hỏng rồi đúng ko ? mà hòng rồi thì tức là không lấy được chứ còn gì nữa .
    Tức là chỉ có Sun mới lấy được giáo gẫy của Julian còn các nhân vật khác thì ko ?

13. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

có ai giảp đáp thắc mắc của tui nêu ở trên khongt vậy??
    tui dùng code ra m,ấy thứ đó,xài thử thì bị đứng hình luôn á :((

14. nguyenhai091986

nguyenhai091986 Youtube Master Race

các anh ơi em mới chơi tearing sarga trên ps1 liệu có cheat đuợc không và có cheat duơc các nhân vât mới không

15. Sensui Shinobu

Sensui Shinobu Mr & Ms Pac-Man

@ Việt: bác chơi trên PC hay PS? Nếu trên PC thì mấy quyển sách đó là sách học SKL như đánh 3 phát, 5 phát, hút HP, phá giáp,... trong đó có 2 quyển không dùng được.
    @ nguyenhai: cheat được, nhưng phải có thêm 1 cái hộp code gắn phía sau máy. Mà cẩn thận, dễ cháy code lắm nếu dùng mã sai. Thằng bạn tôi cháy 3 cái rồi.
    Cẩn thận hơn thì dùng đĩa code nạp vào, nhưng không mạnh bằng hộp code.
    Nếu ai muốn chơi cheat thì dùng giả lập là chắc ăn nhất.

16. hoanghai_king

hoanghai_king Youtube Master Race

bạn có thể mua hộp code để cheat ơ chợ trời đó ,mình đã cheat rồi thú vị lắm

17. hoanghai_king

bạn có thể mua hộp code để cheat ơ chợ trời đó ,mình đã cheat rồi thú vị lắm
    ah các anh chơi thì thu phục dươc bao nhiêu quân tính tất cả nhé

18. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Bạn làm ơn cho mình hỏi làm sao để có được con nhân đồ vậy?Mình mới chơi Tearring saga lần đầu tiên...Làm ơn chỉ mình từng bước nha vì mình không có rành trò này cho lắm..thank so much!!!!

19. hoanghai_king

ban biet con cướp đồ tóc xanh chư ban cho nó chết ở bài trước map 30 rồi sau đó cho nó hồi sinh ở tháp hồi sinh ,sau đó ra ngoài và quay trở lại lên tầng 5,cho nó tham gia chiến đấu và nói chuyện với sighen,hoặc chủ tướng cung holmen.Khi đó bạn thấy con cướp đồ nháy lên 1 phát,thế là công đoạn nhân đồ được tiến hành.
    *Bạn ra ngoài vào bảng nhân vật sẽ thấy 2 con cướp đồ tóc xanh,bạn cho đồ vào con ở dưới ra ngoài vào lại lấy đồ của con ở trên ra.Cứ vậy.CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!!!

20. !_Runan

!_Runan Youtube Master Race

Hehe Hải T ơi anh mày có thể thu phục được 58 con rùi đó, tất cả Mv = 12, Mhp = 60
    và tất cả các chỉ sổ khác đều kịch kim hết à (trừ Lv bởi anh về nước chỉ hết có 40 tiếng thôi hà)
    À có bác nào biết cheat của tearring saga trên trình giả lập ePSXe 1.5.2 không vậy, post lên tất cả nhé, cám ơn trước.