D3 - Monk 20m Budget - Mp 5, 7 & 10

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Silife, 16/4/13.

1. [Pu]

[Pu] Legend of Zelda

% Fear cao quá mà :)) .

2. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Em đâu muốn đâu bác, em vớ đại cái EF này thôi ấy mà, để em change skill sau vậy:">

3. anhhai.lairai

anhhai.lairai Donkey Kong

4. solnt

solnt Mr & Ms Pac-Man

5. Silife

Silife GVN D3 Taurus

- Thật sự mà nói monk ko như mấy class khác, là 1 class cận chiến thế nên dù gì vẫn cần 1 vài chỉ số tối thiểu để có thể trụ được. 2m budget để đi mp cao thì nói thật là ... trình build đồ mình chưa đạt tới cảnh giới đấy :6cool_beat_shot:

- Mà mình nghĩ có cần thiết phải tự làm khổ mình như vậy ko, 100m gold giờ cũng chỉ khoảng 50k VND = 2 bữa sáng hoặc trưa thôi mà, tằn tiện đến mức này thì phải chịu khổ thôi bạn, cá gỗ ăn thì đương nhiên ko ngon rồi :5cool_big_smile:. Bác chơi D3 1 năm mà đến tận bây giờ vẫn ko lên nổi 5m gold thì nên xem lại bản thân thôi

6. conanCF

conanCF Donkey Kong

5mil giờ build 33 có khi đi được mp 5-6, chứ monk thì khó đấy, monk nó khác 33 lắm @@

7. solnt

solnt Mr & Ms Pac-Man

:D , chơi ko nhiều bác ah, giờ thấy có hứng nên quay lại thôi :5cool_ops:
    Mình cũng biết 2mil thì ko thể có build ngon dc, nên tính hỏi xem có cách nào cải thiện từ từ ko thôi :3cool_shame:
    Còn về 50k vnd, thì mình chơi vui là chính, v/đ ko phải là 50k ko bỏ ra nổi :6cool_beat_shot:

8. Kit Cognac

Kit Cognac Donkey Kong

http://us.battle.net/d3/en/calculator/monk#UakgfS!UXg!ZaaYZc
    E đg xài kiểu build này thấy khá thích hợp cả đi multi hay solo mp cao
    WoHF cho 15% asp và ms nên toàn diện cả về công và thủ, nhất là 15% asp giúp hồi sp nhanh hơn, spam MoC để tăng 24% dmg đc nhiều hơn
    cyclone hút quái diện rộng vừa dễ tiêu diệt gọn vừa hút hít dễ dàng, cá nhân mình thấy hút quái 1 cục đấm FoT mau chết cực kỳ

9. Jafar1992

Jafar1992 Mr & Ms Pac-Man

thím build skill vậy rồi combo ra sao?
    cyclone -> wohf -> fot ???

skill passive Combination Strike tác dụng là gì vậy thím ?

10. Kit Cognac

Kit Cognac Donkey Kong

skill passive Combination Strike tăng 8% dmg cho mối sp generator skill..có 2 skill là FoT và WoHF => 16% dmg
    combo thì WoHT 1-2 phát để max stack rồi đấm FoT như bt, trung bình 4s nhấp 1 cái WoHF để giữ stack 15as
    cyclone thì ra ngay giữa bãi quái rồi hút hết vào mà đánh :D

11. angynguyen

angynguyen Mr & Ms Pac-Man

Theo mình nghĩ bạn chơi vui thì cứ vô địch mp0 cung vui rồi. Cái gì cũng cần đầu tư bạn ah. Bạn không có thời gian thì bỏ công sức. Ko bỏ công sức thì tiền bạc. Cái gì cũng có giá của nó bạn ah. Bạn đừng nghĩ những thằng bỏ cả ngan usd vào là ngu. Nó để thời gian và công sức vào việc khác kiếm nhiều tiền hơn. Và nó cũng xác định game là vui thôi nên nó bỏ tiền mua vui đấy bạn. Đừng có ngồi đấy than nhiều quá bạn à. Mình làm nhiều hơn than có lẽ tốt hơn. Thân

12. solnt

solnt Mr & Ms Pac-Man

Eh, mình đâu nói gì mấy bác bỏ tiền chơi game. Tự do cá nhân, ai có nhu cầu + tiền bạc thì cứ chơi theo cách của họ thôi.
    Mình cũng ko than theo cách bạn nói, mình chỉ đơn giản vào hóng cao nhân xem có cách nào có thể build or cải thiện tình hình với cái budget như thế. Nếu có thì tốt, ko thì mình vẫn chơi theo cách của mình.
    :1cool_byebye:

13. nghesi

nghesi T.E.T.Я.I.S

dạo này có nhìu bác moua gold nhìn monk cùi ghẻ của mình hỏi cách build mà mình thật là bận quá, mạng phép up topic kinh điển lên giúp anh em mới chơi tham khảo.