D3 - Solo DH chiến thuật Hit & Run

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi babykuteno22, 1/5/13.

1. tiver_da

tiver_da The Warrior of Light

nhìn clip của bác này cũng buồn cười, để một đống skill trong người nhưng chả dùng cái gì, dùng mỗi vault với bola :))

2. tngyeu

tngyeu T.E.T.Я.I.S

Chả biết bác nói mp mấy chứ nếu mp1 bác chạy với em thì ko ks đc mấy quái, còn nếu mp0 để thi tốc độ chứng minh cho câu nói này của bác thì bác khỏi phải nghĩ đến việc đánh quái luôn.

Em tự tin nói rằng ở gamevn chạy mp0 1 cùng lắm có người chạy ngang chứ ko nhanh hơn đc em nên bác muốn test để thay đổi lại suy nghĩ thì em sẽ thay mặt DH giúp bác.

Cơ bản là 33 quay tay thông thường vẫn ko mặc full set IK vì đi famp mp thấp ko cần thiết hoặc ko hữu dụng bằng việc hồi fury từ đánh quái, chạy với em em ks sạch quái chắc chắn sẽ thiếu fury hoặc chỉ đủ dùng chạy nhanh.

Còn với monk ko phụ thuộc vào hồi spirit từ đánh quái nhưng sẽ vẫn bị DH ks nhiều quái hơn.

3. conanCF

conanCF Donkey Kong

Bác ơi, Bar vs monk nó sinh ra là đành cho mp cao. Con bar ghẻ của tớ mà cũng có thèm đi mp1-5 đâu. Lý do mp thấp thì máu quái quá ít, ko đủ để spam skill hồi fury để giữ WOTB. Thế nên Bar dame tầm tầm luôn chơi bời với mp cao. Mà mp cao thì DH strafe lại không sinh ra dành cho nó. Farm thì vẫn farm được thoải mái, thậm chí tank được, nhưng lại phải build bola spike. Có điều lâu hơn bar là cái chắc@@. Sức mạnh của 33 và monk thể hiện ở mp6+ thậm chí là 7 8 là nhiều.

4. Artisan

Artisan C O N T R A

chạy mp0 1 thì tất nhiên là em chịu rồi :)) quái mềm như bún, bắn 1 cái dẹo luôn :)) bác dám đọ tốc độ clear mp10 keeps depth thì em chơi :)

5. Catman_vn

Catman_vn

mọi người thường chỉ chơi 1 char nên kg biết hết các tiểu xảo của char kia nên tranh cãi hoài mà cũng chẵng đến đâu. Bây giờ tổ chức giải maraton đi nhé.

đường chạy là Map tower của ATC 3, hoặc map assasin atc 2. sẽ chạy 3 vòng 3 mp khác nhau (mp0 - mp5 - mp 10) ai thắng 2 vòng là thắng đặt cược 5 mil ai thắng gom hết >:), nếu dám chơi thì tui đứng ra tổ chức, chơi 1 lần sau này khỏi cãi nhau chuyện này mất lòng ae trong box :6cool_sure:

6. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Nếu tổ chức em đang ký 1 slot chạy maraton cho em Monk ;))

7. conanCF

conanCF Donkey Kong

Wiz chả có cửa j trong cuộc đua maraton này cả. Cuộc tranh đua là của DH, Monk, Bar hết đầy @@

8. tngyeu

tngyeu T.E.T.Я.I.S

Nếu tổ chức em thay mặt đại diện DH chạy thi với các class còn lại luôn. Nói chung ở MP 0 5 thì ko ngại gì. MP10 chạy thử cũng hơi khoai nhưng cũng ko vấn đề gì vì sẽ chuẩn bị tốt hơn nếu có giải chính thức.

9. Catman_vn

Catman_vn

chỉ cần thắng 2 vòng là thắng chung cuộc mà :D

10. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Chay thi maraton mà chạy ở mp 0 chắc các bác Bar đầu hàng sớm luôn :((

11. Catman_vn

Catman_vn

hên xui >:)

12. conanCF

conanCF Donkey Kong

Tớ đã chơi cả bar vs DH strafe. Chưa chơi monk ko biết thế nào. mp0 thì đúng là bar không có cửa đâu. DH clear cực nhanh, vừa chạy vừa clear, nhảy nhót thoải mái, dùng rune tăng ms sau khi nhảy, hút máu cũng dùng chạy nhanh thì đúng là kinh khủng. Nhưng mà mp5 thì DH ko có cửa so với Bar DT đâu @@. mp5 6 đến hàng cùi như tớ còn biết giữ WOTB, chạy như bố đời @@

Chỉnh sửa cuối: 2/5/13
  13. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Chưa biết char nào chạy nhanh nhất, chứ về khoản chạy nhàn nhã nhất thì ko ai qua được Monk: chỉ việc bật SW lên xong là giữ chuột phải từ đầu đến cuối map, mà thực ra ko bật SW cũng chẳng sao >:)

14. sm89

sm89 Dragon Quest

nhàn nhất phải là wz CM chứ >:)
    tele vào giữa bật auto lên, sau đó đi lượn lờ 1 lúc rồi quay lại =))

15. vincent111

vincent111 Mr & Ms Pac-Man

16. Artisan

Artisan C O N T R A

anh mèo chưa check profile em chưa biết chứ em đã kinh qua cả 5 classes, trong đó most time played của em là DEMON HUNTER chứ không phải barb nên em cũng biết tí xíu về DH :x

cũng đang muốn thử đua với 1 bác DH mp0 luôn xem sao, em là em không soắn đâu :P

17. rambo lùn

rambo lùn C O N T R A Lão Làng GVN

MP cao thấp với mình chả nghĩa lý gì. Mp0 spam vault, mp 6+ sở trường luôn, spam strafe + smoke = lăng ba vi bộ + invincible :"> DH ko spam được smoke lên mp cao nhìn monk mà khóc thôi ợ. Crowd Control everywhere.

18. louisnguyeexn

louisnguyeexn T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cách này đã được áp dụng farm mp10 khi patch mới release. :">

19. ngua1990

ngua1990 Donkey Kong

thế này nhé , farm MP0 1 thì tốc độ farm của DH ko nhất cũng fai nhì ^^
    MP5 thì phải dùng skill khác với mp0 1 , mặc dù vẫn dễ nhưng ko thể chạy với tốc độ thần tốc so với MP 0 1 đc , ở MP5 mình dùng bola + 1. rune ( rune tăng khoảng cách sát thương,chả nhớ tên lắm(-.-!) 1 nhóm quái thường là ko chịu nổi quá 2 phát bola . Elite thì spam gloom + bola + sentry gun ( rune + thêm 3 rocket cho tăng dam) + spike trap ^^ mp5 thì pam 3 cái đấy elite mà ko ref dam thì k trụ nổi quá 20s đâu :)))
    MP10 đi solo => gặp quái chả biết melee hay range => spam gloom rồi bắn bola mất phát đã xD xD trong lúc đấy thì đặt spike trên đường quái đi bộ đến chỗ mình ( gloom + spike trap của e lần nhiều nhất e nhìn thấy là đc heal 350k HP trên đầu (-.-!) quái đi bộ đến mình mà vẫn chưa hết máu thì vault lùi lại 1 bước rồi lại spam như trên thôi :4cool_baffle:
    Elite mp10 mà ko có lửa hay độc dưới chân (chả nhớ tên cái này lắm :6cool_beat_shot:) thì cứ đứng yên 1 chỗ spam gloom + spike trap ngay xung quanh ng mình + sentry gun (với protect nếu cần)

Combo party 2 char khủng bố nhất mà mình từng gặp là 1 CM Wiz + 1 DH ( => cặp đôi hoàn hảo) , đảm bảo run mp10 tốc độ giết elite khó cặp đôi nào bì được lắm. (để lục lại đống video run mp10 của mình rồi up lên cho ^^)
    Spike trap của DH dmg đã to mà quái lại không di chuyển đc (-.-!) => máu elite tụt cứ gọi là...........:2cool_sexy_girl:

20. sm89

sm89 Dragon Quest

Mình lại thấy cặp đôi hoàn hảo nhất lại là 1 wz cm, 1 monk cyclone + buff mantra.
    Cảm giác 48% dmg buff liên tục, monk hút hết creep vào 1 chỗ cho wz chỉ việc CM + deal
    bá đạo vô đối :6cool_ah: