Đại diện Soul Calibur Hà Nội Nam tiến giao lưu đê!!!

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi shinnok, 13/4/12.

1. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Đánh sạch là đánh hở lung tung, chiêu múa ngoay ngoáy, combo đẹp mắt ấy hả, nếu là cái đấy thì xin nhường các bạn, mình chơi bẩn được rồi :))

2. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Chẳng qua khi giao hữu vui vẻ thì thường 2 Maxi player hay chơi kiểu đó để thư giãn chứ (Dĩ nhiên là ko care thắng thua rồi chứ nếu care thắng thua tỷ lệ số lần bấm nút block của Maxi chắc đứng top game quá) nếu đánh giải thì mấy chú đánh Maxi mới là đánh "bẩn" nhất đấy :))

Sẵn nói luôn vụ bẩn và sạch. Tôi nói thật là vụ này hồi xưa cũng tranh cãi ì xèo trong box. Theo quan điểm của tôi thì cái gọi là “bẩn” theo định nghĩa của nhiều bác chẳng qua là đánh chặt chẽ, thủ kĩ để bảo đảm % thắng lợi cao hơn thôi. Dĩ nhiên mỗi người mỗi tính, có người thích cống hiến, có người thích chặt chẽ nhưng xin đừng ném đá nhau vì đánh thế nào là do các bạn lựa chọn, chả ai dí súng vô đầu bắt bạn đánh cống hiến cả. Tôi rất ghét vụ mấy anh đánh cống hiến thua xong lại chửi đối thủ đánh bẩn hay là “Mày đôi công với tao, thua thì tao mới phục” => Nhảm đặc sản :)) (Vụ này là hồi xưa còn chơi PES trên PS2 chứ chơi FTG đa số anh em trong này đều chả ai than phiền lối đánh của nhau ). Tấn công là 1 nghệ thuật và Phòng thủ cũng là 1 nghệ thuật. Thậm chí những người chơi phòng thủ còn phải tập luyện chăm chỉ hơn cả những người chơi tấn công nữa.

À nhưng những trò như bấm start khi đối thủ đang combo, rút tay cầm, chọt lét đối thủ, phạm rule Tournament... thì đúng là dơ thật. Cái đó thì nên tránh :D (Nhưng riêng tên vn00473077 mà đánh với mình thì mình sẽ chọt lét liên tục :-" )

3. Người Lính Trẻ

Người Lính Trẻ Làm đéo có tiêu đề Moderator

Ờ cái vấn đề bẩn sạch ở box này mà 7,8 năm trước thì cứ gọi là đâm chém nhau máu me bê bết =)).Ngày đấy mềnh với thằng Ngựa đi đâu cũng bị chê bẩn nhất quả đất,mềnh bẩn 5 bẩn 7 thằng Ngựa nó bẩn 10 hề hề.Tư tưởng trong bài viết của Ken mềnh cũng đề cập từ hồi đó nhưng ngoài các bạn miền Nam ra thì các cụ chột miền Bắc chả bác nào nghe vì hồi đó cái tôi lớn quá thành ra hay mất hòa khí.Giờ nhìn lại thời đó so với bây giờ chả cứ mềnh hay các bác cụ chột chắc đều thấy tiếc tiếc cái thời nhiệt huyết đó nhể.Tuy rằng cãi nhau nhưng vẫn rất vui vì box sôi nổi hê hê.Già rồi đôi khi hay nói nhảm và hoài niệm các bác đừng ném đá em nhé :">.

À mà cái bạn Thành hay đi công tác thì xem thế nào kiếm cớ ra HN đê,lần vừa rồi vào nam mềnh chưa có dịp gặp bạn hê hê.

4. vn00473077

vn00473077 Legend of Zelda

Bác nói thế chứng tỏ bác cũng nằm trong danh sách những người thik ở dơ :cuteonion27: