Đại Phu - Thảo luận về cách chơi Đại Phu

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Arquy, 18/6/06.

1. robin_teentitan

robin_teentitan Youtube Master Race

chắc là nhờ mấy anh hàng xom pt làm giúp hoặc là ... chưa làm lol

2. binvn23

binvn23 Mr & Ms Pac-Man

... :p ko dám gà đâu!!!! bạn ko biết chơi thì có.... cậu vào TMC Sub 9 xem HANVU solo đấy .... DP tuyệt vời... DP HANVU có gậy 243K +4 dòng op +3 đấy... :D

3. vuquyngoc

vuquyngoc Legend of Zelda

chài ai nói DP luyện lv là cực hả

nói thiệt nha DP là class luyện LV nhanh nhất đó

còn chuyện lv cao hay thấp thì do người chơi nhiều hay chơi ít thôi bạn ah

lý do nè
    1 nếu bạn là DP Buff thì cứ yên tâm rằng không bao giờ thiếu PT mà
    HKGH các class khác không có DP buff thì chỉ cần đánh 1 ngày thôi sẽ phá sản vì không dủ tiền mua máu :D ( TK DK KK lv 20 solo với Tiều Phu + Tam Vĩ Hồ mà vẫn bị chúng nó đập te tua )

mà đã có pt thì lv bạn sẽ lên đều đều và khá nhanh :D

2 với DP chiến thì có 2 cách cho bạn có thể lựa chọn để lên lv nhanh
    thứ nhất cứ tạm thời đi làm việc trái nghề là buff vì trong lúc đánh không ai để ý bạn buf nhiều hay ít :D

thứ 2 bạn có thể đi solo với quái = cấp hoặc cao cấp hơn nhiều nếu bạn có trong tay vũ khí xịn và với cách này lv bạn lên rất nhanh ( mình đã test thử
    lv 25 mình đi solo sơn tặc và 1 KK đi PT full kết quả sau 2 tiếng mình lên được 42% còn KK lên được có 35% (mà mình còn kím đựoc đồ và khá tiền )

nhưng mình có một lời khuyên với DP rằng nên PT vì sao ư
    đơn giản lắm nếu solo thì lên lv cao bạn sẽ thiếu kỹ năng một cách trầm trọng và còn gì đau khổ hơn khi lv đã đủ nhưng không đủ lỹ năng để học skill ^^

mình từ 1-26 đều solo và được có 3244 kỹ năng

trong khi đó 1 DP bufF pt thì được tới gần 9k kỹ năng TT

4. vuquyngoc

còn về việc tăng điểm khí công thì mình có ý kiến như sau

bạn chơi buff hay chiến thì nên chơi thuần về dòng đó đừng nên lẫn lộn

Buff lv1-10 tăng 9 điểm vào VKHT
    lv 10-30 tăng max vào hồi phục liệu thương ^^ buff cực pro

chiến lv1-10 9 điểm vào VKHT
    lv10-30 max vào TCKL
    cố kiếm cây trượng nào ngon ngon rồi ef of vào và up +3 là ít nhất
    solo bảo đảm tuyệt vời

còn 1 cách tăng nữa khá độc đáo

với cách này chiến có thể max TCKL ở lv 22

cách làm
    sau khi lv 10 bạn làm q và có khí công TCKL
    luyện tiếp lên lv 11
    sau khi up lv bạn vẫn tăng khí công vào TCKL
    sau đó bạn hãy down lv ^^
    sau khi down hãy lại luyện lại lên 11 mở bảng khí công ra bạn sẽ thấy có thêm 1 điểm khí công ( thực ra điểm khí công vẫn thế nhưng chắc là do Bug nên nó sẽ giảm ở cái VKHT của bạn 1 điểm ) và điểm này bạn lại cộng vào TCKL .===> lv 11 bạn sẽ có 8 điểm VKHT và 2 TCKL
    sau đó bạn lại luyện lên lv 13 và làm như thế

cứ thế đến 21 sẽ mã được TCKL nhưng bù lại VKHT của bạn=0 ( tốn sâm đấy nha)

chú ý : lên 1 lv chỉ được down 1 lần down liên tục sẽ không có tác dụng

nếu bạn nào muốn thật sự mạnh và có thể solo sơn tặc từ lv 21 thì hãy kiếm 1 cây trượng 243K và ef 4 opt công lực võ công >=7 % hoặc là 4 opt công lực >=5 hoặc 4 opt khí công+1 sau đó up lên +3 ai tự tin có thể up lên tiếp ^^

( nếu bạn đủ tiền và tự tin sẽ kím được trượng xịn ở chỗ sơn tặc thì nên chọn 4 opt công lực >=5)
    bảo đảm 1 hit của bạn không <150 máu
    TB 1 con sơn tặc bạn sẽ mất tới 6-7 hit để kill nó đc ~130 exp cực nhanh luôn

còn những ai mún tiếp kiện và muốn mạnh sau này thi nên chọn cái công lực võ công >=7 ( lên 35 bắn mạnh vô cùng )

đó là ý kiến của mình ^^ mời các bạn nhận xét nha

5. dangtuanhai282

dangtuanhai282 Mr & Ms Pac-Man

ảnh kia chắc là endless.(ko mơ vượt qua).ĐP chiến lên nhanh nhất ưh?bt thôi có pt def cao 1 ng solo 1 con,hết công suất là lên nhanh nhất nói thẳng thế vì sau khi solo lên 3x dam khoảng 200 nên giêt snos cũng lâu,kể cả 2 DP chiến.chỉ để săn đô thồi vì chia nhau dễ.sau khi chơi chiến nhận xét dưới 35 có 1 skill=chưa nên solo.sau đó thì tùy.nếu muốn chiến pt team def cao,vùa chiến,thỉnh thoảng buff,có nhiều ĐP.
    vẫn nên buff cho lên nhanh ,tièn nhiều,kĩ năng nhiều.ko ép đồ chỉ buff để lên 35 mua vk 3tr,ko it snhaats cũng vk 1tr.có thể solo rồi.chứ dưới 35 chỉ có vk 672k là cũng ép lên dam khoảng 250 solo chưa sướng.

6. vuquyngoc

ặc hình như không phải Endless đâu

vì Endless chơi buff thì phải

cái này giống PhuongS hơn

7. dangtuanhai282

dangtuanhai282 Mr & Ms Pac-Man

haha PHUONG vợ mình,đúng roài,mà up bao h vậy,bạn ơi bạn lấy đâu thế.32 chắc là hình hôm nay hahaha.ko ngờ
    ảnh khi Kurt 31 và P 30,sướng.solo cùng vợ hixhix.hôm nay vợ chồng, 32 và 33 dam 200 rùi nhưng solo mệt=>lại đi pt :(

8. KingGames1991

KingGames1991 Youtube Master Race

Cai nay co nguoi post roai ma anhT_T!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. nvhiepbk

nvhiepbk Youtube Master Race

Em noi' thiet choi thia' nay` co' ma` chit' luon, bao gio` moi' len duoc LV day cac pac'!

10. **Rico**

**Rico** Mr & Ms Pac-Man

Đọ hàng với bác LeLongVu 1 phát ^^!! đồ em cũng noob lắm nên chỉ số chỉ lên vậy,còn cái gậy thì run quá ko dám cường hóa lần 4.
    Đánh "tuyệtanh chưởng pháp" vào con sơn tặc nó mất từ 242-252 hp... có hôm còn gặp bác uýnh skill làm nó mất 259 hp,còn nghe nói có bác lên tận 300hp,sợ vãi hồn =.=... ko biết có phải sự thực ko nữa ...

11. tinhkophai

tinhkophai Youtube Master Race

cho hỏi đại phu tự buf máu mình được ko

12. boybeboi

boybeboi Mr & Ms Pac-Man

13. ChoQuyToc

ChoQuyToc Youtube Master Race

Tui tăng khí công cho đại phu hơi lộn xộn nhưng thấy cũng ổn để bước vào trận chiến = cách solo ko cần pt ( vì tui đi tà , Ác y mờ ) . Nhưng những rì mấy pác nói có lẽ đúng nhưng mà như vậy chẳng lẽ tui tăng sai ( tui thấy cũng ổn mờ ) Tui nói ra cách tăng của tui cóa sai sót rì xin đc chỉ giáo để sữa chữa hay lập tức
    từ lv 1--->10:tăng vào thể huyết bọi tăng ( mấy skill kia đương nhiên phải tăng 1 ko tăng seo làm Q thăng chức lần 1 )
    từ lv 10 tăng mã trường công kích lực roài sau đó tùy sở thích mà tăng Vận Khí Hành Tâm hay Thái Cực Tâm pháp hoặc hồi phục liệ thương để cóa thể bom máu nhìu hơn . Hết ai cóa ý kiến thì chỉ giáo nhá

14. tinhkophai

tinhkophai Youtube Master Race

hic ai trả lời dùm em câu hỏi phía trên đi chứ

15. mrgaac

mrgaac Youtube Master Race

dc....click vô cây máu của mình rồi bơm
    ==============

16. sweety1122

sweety1122 Donkey Kong

Minh cung choi dai phu, nhung ma dai phu "chien", toan danh solo, vay moi nhiu` diem kinh nghiem. Nhung minh thay la dai phu thi ao can "dap" len +3 het, de quai vat danh it mau mau, con tang chuong (Ban tay) len mã 20. Danh vay nhanh len lv. Nhung ma cung kho, vi phai down lv nua do, vua up lv la tu tu de down lv, mat 1 diem bat ky, hen thi mat dung diem con xui thi down lau lau..... Minh thay tang vay cung ok, co gi moi nguoi chi giao them nha. Nick la sweety1122, ser TMC. Thanks...

17. viet86

viet86 Dragon Quest

từ lvl 20 thì dp pt lên lẹ hơn là solo nhiều,dù chiến hay buff thì lúc này vẫn chưa khác biệt nhiều lắm đâu.

18. boybeboi

boybeboi Mr & Ms Pac-Man

tui choi daiphu nang 10 diem vao` vkht 10 diem vao hplt 10 diem vao tckl nhung tui lai muon theo con dg` solo vay theo may bac tui co nen choi lai ko::(

19. kyo1402

kyo1402 Mr & Ms Pac-Man

yes that right !!!
    solo mà tăng như vậy thì chịu sao nổi
    Tui ko bít người khác như thế nào. Còn đay là cách tăng của tui
    lv 1 - lv 10 :tăng "Thể Huyết Bội Tăng" or "Tẩy Tủy Dịch Cân" (tăng lượng mân cao nhất)
    lv 10 trở đi tăng max Trường Công Kích Lực
    nếu ko muốn chờ lâu để max Trường Công Kích Lực thì có thể dùng cách up lv rùi die để Giảm bớt điểm bên Thể Huyết Bội Tăng" or "Tẩy Tủy Dịch Cân"

20. binvn23

binvn23 Mr & Ms Pac-Man

....

.. cậu nói hay đấy! vậy DP của cậu LV mấy rồi???:D ... cách cậu chơi solo tuyệt vời đấy!!!!!!:whew: