đang chơi god of war 1 ps2...thì bí

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi hnam1403, 8/5/08.

1. nguyenhoangtu

nguyenhoangtu Youtube Master Race

Mình cũng tới đây và làm như vậy vẫn không được

2. lacrang

lacrang Mr & Ms Pac-Man

cái red necklace còn khó hơn. tôi vừa kéo vừa run vì sợ mấy cái chông nó xọc lên thì đứt hết hàng =)), nhất là trong khung cảnh ngồi lì từ tối đến sáng để phá đảo từ đầu đến cuối =))
    cái green necklace của bạn ấy
    nhìn thấy mấy cái block không. bạn xoay cái chữ T với cái zigzag ấy
    sau đó bạn ghép cái zigzag tựa vào cái block có sẵn nhé
    ghép cho kín cái đống block lại tự khắc nó mở cửa cho bạn vào lấy:-*

3. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

cái này đơn giản là bạn lắp các thanh gỗ sao cho nó kín cái tường trước cái dây chuyền.Cái cần xoay là để đổi các chiều thanh gỗ,bạn đặt thanh gỗ vào chỗ vòng tròn trước mặt rồi xoay cần thôi

4. h3llok1tty

h3llok1tty Youtube Master Race

Có vấn đề hỏi các bác chút, vấn đề này tồn tại từ năm 2005 đến giờ =)) hầu như năm nào cũng bị vấn đề này dằn vặt (dù mình đã cố gắng quên đi nhưng cứ nhìn thấy chữ god of war là y như rằng sự dằn vặt lại trở lại :D).
    Các bác trong diễn đàn chỉ dùm mình có cách nào đập vỡ 2 cái tượng thằng Ares và con Minotaur khi vào cung điện chuẩn bị ngồi lên ngôi vàng thần chiến tranh không vậy. Mò các bài giới thiệu thì nói 2 bức tượng đấy phá được, qua web của mấy cha Tàu khựa thì bảo dùng kiếm của thần báo thù (chẳng biết nó là thằng nào) phá vỡ được 2 bức tượng đấy.
    Có bác nào trong diễn đàn biết chỉ dùm mình với.

5. hailainguyen

hailainguyen Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mình bí ở chỗ leo lên con khổng lồ , pandora's temple gặp thây ma biết nói thì chiếu đoạn phim , nhưng nó bị chậm lại ko cách nào qua dc chờ hơn 10 phút nó qua dc tí xíu , nếu chờ lâu hơn nữa sợ hư mắt đọc , vậy cho mình hỏi chơi game này có tổ hợp phím bấm nào cho phép qua nhanh các đoạn phim hok ?
    Ai giúp mình qua đoạn này với

6. Kiyoshi

Kiyoshi Youtube Master Race

nhớ ko lầm thì xoay cái cần cho cái đèn xanh cháy lên rồi chạy thật nhanh lên , vận dụng lăng ba di bộ đi:D luyện từ từ là wen tay thôi trong mấy giây nhảy lên rồi lấy cái dây chuyền xanh

7. hailainguyen

ai giúp mình qua nhanh mấy đoạn phim với nào . Hôm qua đi đổi đĩa thì ko dc . Ai giúp với nào

8. hailainguyen

Tình hình là đã mua đĩa game mới và đã qua dc đoạn đó .Nhưng đi đến đoạn vào xoay cái cầu 2 bên thì loading 1 dc 15' rồi ko chạy tiếp dc nữa .Đã thử lấy đĩa ra và bỏ vào lại rồi ngồi chờ thì dc 5' lấy đĩa ra tắt máy vì sợ làm vậy hỏng mắt đọc . Vậy phải làm sao , cái đoạn loading nghe máy kêu lạch cạch ko biết có hư mắt đọc ko ???::(

9. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cò ngồi đợi cả tiếng cũng kô hết đc đâu đơn giản là đĩa này bị lỗi, pác thử nhét cái đĩa cũ vào chơi xem có qua đc đoạn này kô ? Nếu kô qua đc thì thanh thật chia buồn với pác là phải mua thêm cái đĩa nữa :hug:

10. KINGGAINER1234

KINGGAINER1234 Youtube Master Race

Có ai giúp mình với.Đi đến đoạn ông thần biển ở dưới nước nó bắt phải đi xuống 1 cái hố mà dưới đó có 1 tấm gỗ di động qua lại nhanh lắm ko thể đi đc,cứ xuống là bị tấm gỗ đập vào là die luôn ko biết phải làm sao

11. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

có 2 màn tương tự khi xuống biển như thế , bạn phải thật nhanh giữ nút L2 để bắn người trong nước ,khi tiến tới sẽ có 1 cái hố nhỏ xíu ,bạn đáp ở đó ,chờ cơ hội rồi trồi lên chút rồi bắn người bơi đi tiếp,cẩn thận nhé

qua khúc đó còn ác hơn bơi ra cửa nó khởi động cơ quan ,tất cả dao kiếm nhọ hoắc gì chỉa từ từ khép lại ,bạn ko nhanh chân bơi thì bị thọc chết , cái màn đó nhấn L2 thật lâu rồi nhả ra ,sau đó nhanh chóng L2 liên tiếp.Gúc lắc :cool:

12. KINGGAINER1234

Mình ko thấy cái hố nào cả.Còn đoạn cơ quan thì mình qua đc dễ dàng.Trước của cơ quan có goc lag.Chỉ cần chui vào đấy là đi vô tư.Chi vào goc lag là thấy đc toàn bộ đường hầm

13. KINGGAINER1234

Cảm ơn onelow4you nhiều nhưng khi mình vừa qua đó lại vào 1 cái p`,ở đó có 1 cái tượng nó bảo là chỉ có vợ của thần biển mới biết bí mật của dường ra.Tôi tìm mãi mà ko thấy.Chỉ dùm tôi đc ko

14. lacrang

lacrang Mr & Ms Pac-Man

R2 để phóng nhanh mà bạn, L2 là bật shield với cả bật power
    màn đầu tiên là đi qua mấy cái bánh răng kưa, giữ R2 thật chặt rồi biêng qua, thực sự đoạn đó không khó
    màn thứ 2 là nó quay mặt cắt ngang ấy, có miếng di chuyển từ bên phải sang. Đúng như bạn nói, giữ chặt R2 một lần rồi phóng sau đó lại làm 2 quả liên tiếp nữa, đến hố. Rồi chồi lên, lại 1 lần nữa mới đến được cái hố cần tìm. vào đó thì đến một cái hồ, lên bờ, bật công tắc, rồi lại chui xuống nước để vào cái thang máy. Lúc đó là out khỏi challenge of poisedon rồi thì phải, chuẩn bị bước vào challenge of hades.
    Dạo này toàn chơi Hard từ đầu đến cuối :>. hơ hơ

15. vih

vih T.E.T.Я.I.S

có ai biết cách qua cái cửa chổ có con vợ của posseidon ko, làm mãi chả đc

16. vugamervip

vugamervip Mr & Ms Pac-Man

L1+O(nhiều lần là nó nát) thấy combo hiện lên là biết trúng. Cố lên!!:D:)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Em cũng bị mua nhầm đĩa lậu, đánh xong game ra cái Treasures vô cái dòng nào nó cũng chỉ hiện mỗi cái đoạn mấy con lính phá cái nắp hầm trèo lên trong đoạn đầu game (trừ chanllenger of the god và In-game movie)

17. Fallen_Angel_

Fallen_Angel_ C O N T R A

Gạt cần rồi chui xuống dưới mấy cái cột nổi lên đó, có một cái cửa nhỏ đó!
    @Tui mua 2 cái đĩa 15k hết mà chiến từ đầu tới cuối+Challenge+ Extra đầy đủ, vui thiệt!

18. fantasi

fantasi Youtube Master Race

vợ posseidon nào ở đây :|

19. SuzukiButbi

SuzukiButbi Youtube Master Race

em chui vào oracle temple mà ko sao qua nổi,nói chuyện với lão tiên tri mù xong chui vào trong,cái chỗ phải đi qua xà nhà ấy,mình đi rón rén trên ấy mà cái bọn quỷ Happi nó cứ lao vào làm mình rơi xuống đất,cả chiều nay ko qua được chỗ ấy,ai có cách nào giúp em ko? :(( điên ruột quá

20. chip_ga_1208

chip_ga_1208 Mr & Ms Pac-Man

Ẹ hẹ hẹ hẹ, trong oracle temple có 2 cái tượng ở cuối phòng ấy, đẩy 2 cái tượng đấy ra (vừa đẩy vừa fang quái vừa đạp cho nó bắn xuống nhanh) ra chèn vào 2 cái cửa hang chỗ mấy con dơi quỷ nó thò ra là xong. Lúc chặn xong bọn đấy rồi thì ung dung đi bộ qua màn thôi!:D
    Mình chơi fần hard qua đoạn fang nhau với Ares rồi, đến đoạn cứu vợ con mà đánh mãi bọn quái cứ từ dưới đất chui lên, không tài nào fang hết được, lại còn lo ôm vợ truyền máu nữa. Đoạn này có ai có cách nào hiệu quả ko chỉ dùm mình với! Many thanz!;;);;)