Dành cho các câu hỏi dạng: cấu hình, mua disc, lỗi khi chơi game

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi mammam, 27/7/06.

1. Darklighter

Darklighter Chrono Trigger/Cross

Cho mình hỏi máy mình cấu hình như thế này
    liệu có thể chơi mượt được SH5 ko vì mình nghe nói cái SH5 này khá là nặng :| ?

2. mrviper

mrviper Youtube Master Race

Em cài xong SH5 rùi, vừa vào game cái nó báo:

ABORTING build [FINAL] v6.34 Changelist: #663064 Silent Hill: Failed to create pixel shader because we ran out of video memory. Try decreasing the quality setting. [no game crash info]

Pác nào bik nó bị gì chỉ em cách khác phục để chơi đi:(

3. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Card màn hình của bác ko đủ bộ nhớ thì phải.Sao ko đưa cấu hình cụ thể lên để bọn mình xem dùm cho bác.

4. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

SH5 có hỗ trợ card on không các bác :-/
    máy em main G41 chơi đc SH4 ko cần card rời, CoD4 ko cần card rời vậy có chơi đc SH5 ko :-/

5. the_bad_guy

the_bad_guy Youtube Master Race

G41 chạy được COD4, nhưng hình như cấu hình cod 4 nhẹ hơn SH5 nhiều, máy mình là card rời Nvidia gt240 512MB nhưng là laptop nên hơi giật.

6. Hoanglong1992

Hoanglong1992 Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi lúc trước mình chơi Sh3 với cấu hình máy là Cpu core dual E2200 card là Geforce 8400gs ram 1gb chơi max cấu hình vẫn chạy bình thường.Mà bây giờ mình chơi Sh2 cũng với cấu hình máy vậy chỉ khác là card geforce 9600GT sao lại bị giật wá.Khi chỉnh Noise thì coi như là ko đi đc luôn ai biết chỉ mình với.

7. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Down bản sửa lỗi âm thanh cho card màn hình thế hệ mới.Google để load về nhé ban

8. Hoanglong1992

Bản sửa lỗi âm thanh nó là gì của card màn hình hay của game.Mình tìm hoài mà không được mình cài game thì trên dics 3 CD chứ không down trên mạng về nếu bạn biết cái bản sửa lỗi đó thì tìm giúp mình đi mình tìm hoài ko đc.Đang tính bỏ luôn chuyển wa chơi Dead Space quá mua game về làm bực bội nguyên cả ngày.:((

9. the_bad_guy

đó là chỉ bản Patch sửa lỗi âm thanh của Sielnt Hill 2 thôi, mà máy bạn làm sao ý chứ, ngày xưa mình dùng con laptop lenovo card onboard max cấu hình vẫn chạy bình thường mà, mỗi tội là bị lỗi đèn pin sửa mãi mới được. Dead Space chỉ là game hành động pha kinh dị thôi chứ nó chưa hoàn toàn là game kinh dị thực thụ

10. Hoanglong1992

Mình không biết nữa tức cái là máy mình chơi Resident Evil 4 với Modern Warfare thì ko sao cả chạy rất mướt thế mà chơi Sh2 lại không đc tức quá.Thật ra mình thích thể loại hành động pha kinh dị hơn nhưng kết game này tại thích cái cảm giác mò mẫm với cái đèn pin trong bóng tối.Bản sửa lỗi âm thanh gì mà bạn kia nói mình không tìm đc chắc bỏ lun quá đi mua sh3 chơi lại chán ghê.

11. the_bad_guy

link Patch của bạn đây, nó thích ứng với đời máy tính mới:
    http://www.mediafire.com/?ndnzymeynel

dùng thử xem được không. Cảnh báo là mình dùng cái này chỉ có giật thui (vì hồi đó mình dùng VGA là card share 384Mb)

Chỉnh sửa cuối: 14/2/10
  12. Hoanglong1992

Thank.Mình thử rùi nó cũng bớt giật đc 1 chút nhưng vẫn con khi nhân vật di chuyển.Mình để ý là nếu cho nhân vật đứng yên thì quang cảnh xung quanh chạy rất mướt quái di chuyển không bị gì sương mù ở thị trấn cũng chạy rất ổn.Nhân vật có cử động cũng ko bị gì mà hễ cho nhân vật di chuyển là tự dưng nó bị khựng lại vậy.cứ 1 bước đi hay chạy là khựng lại 1 chút.Nhất là lúc nạp đạn là động tác nó đứng khoảng 3s mới xog.chán ghê không hiểu sao lun.Mình nhớ lúc trước chơi Sh3 rất mượt mà cấu hình của Sh3 phải cao hơn sh2 chứ mình xài Geforce 9600GT của Asus dòng này giờ chơi game củng rất tốt mà.

13. the_bad_guy

lạ nhẩy, cấu hình cao như vậy mà chạy SH2 giật thì pó chiếu lun:-w, con laptop mới của mình giờ không chạy SH2 nữa, nhưng con cũ chỉ dùng card on+ win 7 thôi mà chạy SH2 mượt mà, mỗi tội là âm thanh có vấn đề, phải dùng đến cái Patch trên, nhưng dùng Patch thì thôi rồi là giật:(, nhưng bỏ thì tiếc vì game quá hay.

14. aaronno

aaronno Youtube Master Race

em cài Silent hill 5, chạy 2 đĩa nặng đến hơn 6 gb,mất đến 8 tiếng đồng hồ,thế mà khi nhấp vào chơi thì bị lỗi này...các mod hướng dẫn giúp em vơi.Trước h em toàn chơi game online, h chuyển sang lại mấy game này cài đặt tốn time mà còn gặp chuyện này nữa

đây là các lỗi em gặp :(

15. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

mình cài SH3 để chơ nhưng chọn new game xong đến lúc chuẩn bị vào phần intro thì bị lỗi don't send ai biết phải làm soa ko?

16. aaronno

aaronno Youtube Master Race

trời ơi xui quá vậy nè ,cài lại mất gần nữa ngày lại ko đc

17. mrghost

mrghost Mr & Ms Pac-Man

Mấy bro cho em hỏi máy em cấu hình card onboard gma x3100, ram 2g chơi được silent hill 3 hay 4 không ? (SL5 thì khỏi mơ rùi:( ), với lại nếu được thì em có thể cắm gamepad để chơi không?

Chỉnh sửa cuối: 2/3/10
  18. mrghost

mrghost Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi cách chỉnh gamepad game này sao vậy ?

19. mrghost

mrghost Mr & Ms Pac-Man

Làm sao để sử dụng vũ khí vậy?:(

20. viphobao

viphobao Youtube Master Race

tui có mua đĩa Silent Hill 4 của hãng MYTH gồm 3cd . khi tui đang install đến dòng cuối cùng thì nó báo lỗi thiếu file regedit hay cai gì mà "error libary.dll" . vậy có ai biết làm thế nào để cài đặt được hoàn chỉnh thì chỉ giúp