Dành cho những bạn thích Dragon Throne (Battle of Red ciffs)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi Soushi Mahoroba, 10/4/03.

1. cyraxol

cyraxol Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi em chơi quân Lưu Bị bài 2 làm thế nào để qua bài ?? Bài có Pangtong và quân chia làm ba đạo có một máy bắn đá và một máy tên :-s
    Tấn công vào thành thì impossible rồi đông dã man
    Ai chơi bài này rồi hướng dẫn em cái

2. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Cho tớ cái đoạn hội thoại lúc vào màn. Chơi lâu quá nên giờ không hình dung nổi nó là màn nào :D.

3. lykhoinguyen2

lykhoinguyen2 Youtube Master Race

ủa sao cái link của bác kủio down với cài đặt thì đc rùi nhưng mà sao nó có ít màn quá vậy

4. Forever_HN

Forever_HN A ways away

link đó là do tớ search trên net chứ không phải do tớ up nên tớ không rõ. Nhưng cụ thể là bao nhiêu màn mà cậu bảo ít nhỉ :-? Tớ nhớ không rõ lắm nhưng hình như mỗi phe có khoảng 5-7 màn chơi :-?

5. lykhoinguyen2

chơi theo phe thì tại vì hồi đầu chỉ chơi đc 1 phe và chỉ đi đc có 1 màn nên ko bít là ít hay nhiều thui,chứ còn chơi theo kiểu ko làm nhiệm vụ thì có ít màn lắm,chưa đc 10 màn nữa

6. Forever_HN

Forever_HN A ways away

à, ý cậu là cái bản đồ khi chơi bình thường ấy hả :)) cái này thì đúng là ít thật :D nhưng do game nó chỉ có thế thôi. Dung lượng có hơn 100 MB thôi mà :D sao so với game khủng hiện nay dung lượng hàng DVD được :p

7. hungphong12

hungphong12 Youtube Master Race

theo tui nhớ ko biết đúng ko thì hình như bản 1 có tới khoảng 16 màn thì phải

8. thachngo

thachngo Donkey Kong

Màn này đầu tiên có Ngụy Diên duel với thằng tướng của Lưu Chương phải kô?Đầu tiên phải vượt qua được cái mountain pass,hơi khó đó,có thể xài xe bắn đá.Sau đó vượt qua cái mountain pas thì đi qua cầu sẽ có thêm mấy cái xe bắn lửa,phải giết mấy thằng lính trước khi nó đập bể mấy cái xe này:devil:.Có vũ khí này và ngựa là công thành được rồi:hug:

9. cyraxol

Vâng đúng rồi ạ
    Em đứng ngoài câu máy bắn đá và lính của nó ra :)
    Nhưng toàn bị nó giết hết ngựa đen một cái xe bắn lửa thành ra chỉ có 3 máy ::(
    Em vào thành thì quân nó phải đến 20 cái máy bắn đá :-s....

10. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

ê có mã trên box đó tải về mà chơi cho qua những chỗ khó

11. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

À mình quên mất, cám ơn bạn
    "nguyen.vuong
    GameVN Member
    2nd Class Gamer"
    đã trả lời câu hỏi của mình nha.
    Nhưng hình như bạn không để ý đó các nhân vật trong đó giống trong phim lắm.
    Cho mình hỏi tiếp : cái bản Face of Dragon đó với bản kia có gì khác.
    Tiện thể bạn post hình lên luôn nha (hình bìa đó).
    Bạn có biêt nước nào làm ra trò này không?
    Còn nữa bạn có biết sao có được Jiang Wei không.
    Trong game có cho tạo nhân vật không nếu có thì chỉ nha (mình tìm mà không thấy - theo mình biết thường mấy trò như thế hay cho tao tướng lắm)

Thanks.

12. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Fate of Dragon - Long Mệnh (chứ không phải Face of Dragon - Mặt rồng <~~~ không có game này đâu =)))

Giao diện tương tự Dragon Throne

Game này thuộc loại đồ cổ rồi. Thời điểm game xuất hiện thì xu hướng cho phép tự tạo nhân vật chưa xuất hiện trong các game chiến thuật. Vì vậy, cậu không thể tạo tướng trong game.

Về thằng họ Khương, tớ nhớ không rõ lắm, nhưng hình như thằng này thường xuất hiện trong Inn. Game không có chế độ unlock tướng và màn ẩn :))

Quên, game này do EIDOS phát hành, thằng này chính là nhà phát hành của Hitman, Lara Croft Tomb Raider đấy ;))

13. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

_FOD ko có nhà nâng cấp lính như bản DT,các loại lính đều chỉ có dạng đơn thuần ban đầu
    _Tướng FOD thì skill có phần kém đẹp mắt và ít phong phú hơn bản DT
    _FOD có ưu điểm hơn bản DT là nhiều story và chi tiết hơn DT

TA là Jiang Wei,TV thì là Khương DUy,tướng này chỉ xuất hiện ở inn và trong màn đi story

14. cyraxol

Ai có link down Dragon Throne thì cho em xin với nhá
    Mấy link trên mang toàn die hết rồi ::(

15. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Dòng này cũ nên ít link ko die lắm
    Cách tốt nhất là ra quán mua thôi
    Bản này cũng phổ biến mà :-"

16. lykhoinguyen2

link down nè,ở ngay trang bên cạnh mà cũng ko chịu khó tìm:-s,bó tay pa luôn, lưu ý là nếu pa ko bít dowm ở mega thì đừng nói là link die nghe chưa

17. thachngo

thachngo Donkey Kong

Sau khi đã có máy bắn lửa và máy bắn đá thì đem tướng vào thành.Lúc này thì chắc tướng nào cũng trên mức 5-6 cả rồi.Phải tiêu diệt đám lính bên phải thành trước,rồi tiêu diệt đám xe bắn đá của đối phương trước.Dùng chiêu đổ lửa của thằng defending (Hoang Trung,Nguy Dien,Quan Binh)3 thằng là đủ banh cái xe đá rồi,hoặc dùng quân sư chơi chiêu civil war thôi miên đó,cũng tiêu diệt được 1 số rồi.Khi đã gần hết xe bắn đá bạn hãy đem xe của mình vào phá cổng thành rồi ào hết vô cũng được.Nhưng theo mình nên cho tướng đánh cho chết bớt lính trong thành vì trong đó còn rất đông lính,sử dụng các tuyệt chiêu của tướng mà đánh.Cứ để cho nông dân sửa cổng thành lại cho lính chui vào rồi thì mình lại phá tiếp.Cổng vừa bể dùng đổ lửa giết hàng loạt luôn:hug:Phá vài lần là nó hết quân à:devil:

18. Kujiro

Kujiro Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái FOD hình như không chơi trên XP được phải không.

19. Forever_HN

Forever_HN A ways away

cứ thử cài vô xem sao, nếu chạy được thì tốt, còn không thì thử đặt nó chạy ở chế độ Compatibility Win98

20. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Cả 2 bản đều xài đc trên XP
    Kiểu đánh phổ biến trò này
    Lấy 1 thằng lính cưỡi ngựa chạy vào gần rồi zotj luôn
    Khi đó máy bắn đá và quân nó chỉ chăm chăm vào thằng lính đó,lúc đó lấy tướng đánh lên lv cho nhanh :-"

Nếu muốn đánh thật thì phải cần nhiều quân,khi nhà nó đã có nhà chợ (cái nhà cho cái thằng NPC bán đồ vào để mua các thứ ấy) thì thằng NPC sẽ đến vài lần,lựa lúc nó mở cổng ào vào đánh cho nó hay :))