Đánh đời 2 lúc nào là hay nhất??????

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Ninja, 17/11/03.

1. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Dùng cung T để chống lạc đà iem cũng đến chịu bác mứt thui

_ sự kiện sự kiện, dùng cung R nghe còn được, ai lại dùng cung T

2. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Ai bảo bác dùng cung T không chống lại được lạc đà.Tui hỏi bác nhé khi bác mới lên đời 3 thì bác có bao nhiêu lạc đà Zậy.Cung T nếu người đó chủ chơi đời 2 thì tầm thời gian ấy có thể có 15->20 cung T tại sao không chống được kia chứ.
    Khi ấy thì bác tính thế nào?
    Bác nói không thể dùng quẩy chống lạc đà thì tui chấp nhận chứ cung T thì không.Trường hợp này chình mắt tui đã từng thấy người dùng cung T chống lại nhà Persian rồi.Cuối cùng người ấy thắng.Hai người đấu với nhau ấy đều là cao thủ cả.

3. darling_internet

darling_internet Youtube Master Race

Tôi không hiểu các bác oánh thế nào chứ còn tôi chơi 4 đánh 4 mà 1 thằng lên được đời 3 là đồng đội chết hết rùi. Tôi chỉ thích đánh slinger thôi. Mà 4 đánh 4 chỉ đánh bản đồ Huge thôi.Nếu đánh tất cả đều đánh quẩy mà đối phương lên đời 3 thi may ra chỉ có nhà trong cánh là Yamato hoặc Assyrian thì thắng được thôi. Nếu không lên đời xong mà đồng đội chết hết rồi thì đỡ làm sao được

4. darling_internet

mà mấy bác bảo cung T không chống được lạc đà. Vậy thì xin hỏi bác ở đời 2 lấy loại quân gì ra chống lạc đà. Mà còn chưa nói là bo nhà đấy, chứ nếu bo nhà thi có lạc đà thần cũng chẳng vào được. Đấy là còn chưa nói đến cung T của Assyrian, nếu chơi cung T của Assyrian thì lạc đà chỉ có bãi luôn

5. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Lạc đà thần là con gì vậy ta???Đánh huge 4-4 thì khản năng lên đời 3 rất ít.Nếu thằng nào lên được thì bên kia chết.Lên đời 3 sinh ngựa sọc hay lạc đà ngựa chém đều hiệu quả vì đời 2 đa phần đánh bằng quẩy hoạc rìu chém.Đánh cung T cũng được như Asi hay Hit (+1attack) nhưng sẽ chậm hơn sinh rìu chém mà đánh đời 2 ko nhanh đánh nó thì cũng chết,nhất là những thằng ở đầu cánh.Những thằng lên đời 3 thường nhà ở trong nhưng lên được thì đồng đội cũng phải cầm cự được chứ ko thì cũng chết.Khản năng thắng chỉ dựa vào nhanh và kĩ thuật chứ chiến thuật ko cần nhiều.Đại loaị lài ko giống như 4-4 Giantic.

6. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

hek hek, có định nghĩa lạc đà thần mới hay chứ :))

7. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Thế thì iem mới bảo bác phải nói là dùng lạc đà để chống cung T chớ vì người chủ động ở đây là người chơi cung T mừ ^_^.
    to các bác: bác darling_internet bác í ví von hình ảnh lạc đà thần thui chớ ai mừ chả biết là con nè không nên thần được (hic hic chắc có die xong thì lèm ma, con nèo may thì được phong thần)

8. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Hic hic tui nói thế có gì sai đâu mà bác lyon lại bắt bẻ zậy.
    Tuy người chơi cung T là người chủ động nhưng người chủ động tấn công lại là người chơi lạc đà mừ.
    Còn cái zụ lạc đà thần thì he he [-o< ......Chắc do bác ý tức quá nên nói thế thôi.....

9. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

một li ông, một lai ần cãi nhau, hay quá ^^

10. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Hai ông anh Lyon với cả Snowlion sang room này làm náo nhiệt cái room này lên nha.Ko vô room H3 xem còn cứu vãn được nữa ko zị.

11. conloctinhyeu

conloctinhyeu Mr & Ms Pac-Man

He he he ! Iem cung moi nghe cai ten lac da than xuat hien nghe bun cuoi wa'''....hahaha...Dinh nghia moi co ve nghe khoi hai vai~...hehehe...

12. darling_internet

Hê hê. Thì biết là lạc đà làm sao lên thần được, nói thế cho vui thôi chứ các bác tưởng tui bảo có lạc đà thần thiệt à

13. darling_internet

Bác Lyon lại nhầm rùi, nếu muốn chống cung T thì phải chơi C chém chứ chơi lạc đà sao chọi nổi cung T >:-D<

14. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Nói gọn lại một câu nhá! Nếu là tui tui sẽ sinh vài chú cẩu đá (khoảng 4-5 con thui) cung T cứ gọi là gặp phải ác mộng. Ở đây không phải đang bàn về lạc đà và cung T hay seo và theo ý tui thì người bị động sẽ phải chống lại người giữ thế chủ động đó là tất cả những gì tui muốn nói. Bây giờ thì u hiểu ý tui rùi chớ hic hic... T_T

15. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Lyon ơi là lyon ông nói nhầm rùi.Người ta đánh cung T đời 2 thì giỏi lắm là ông lên được lạc đà thôi chớ ai cho ông lên bắn đá.Khi đó cái topic này lập ra còn ý nghĩa gì không.Nếu chủ động tấn công là cung T thì ống có mua được bắn đá không.Có khi còn chưa lên đời ấy chứ.
    Trường hợp tui bảo dùng cung T chống lạc đà là khi mình đang lên đời,xây BA rùi lúc ấy nếu họ quân Catha hay Persian mà họ lên đời thì mới đẻ cung T thủ tạm thời chứ... Ai lại dùng cung T thủ nhà mãi bao giờ.....Thế thì khác nào tự tử....

16. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Ậc đã hiểu và xin ghi nhựn ý kiến của bác snowlion. Nhưng iem thường chẳng beo giờ đẻ cung T trong lúc lên đời đâu. Bác thừa biết là dùng tài nguyên ấy vào việc gì thì sẽ có lợi hơn phải không?

17. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Chống làm gì cho khổ ra,cứ chạy dân lên đời chờ đồng đội phối hợp.Đánh 1 -1 thì cũng hơi khổ chút nhưng vẫn còn hay hơn đẻ cung T ra mà chống lạc đà.Lên đời rồi sinh cung T cũng chẳng được mấy con rui lên đời song lấy gì nâng bánh xe sinh quân đời 3 chư.Ý Lyon có phải thế ko?Nói túm lại thiên biến vạn hoá cứ kế sách hay mà làm,ko nên lạm dụng quá nhiều lần các kế sách.

18. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Nếu đẻ cung T chống lạc đà thì ngừng hẳn lên đời mà mua, còn nếu lên đời 3 thì nâng cấp bánh xe rùi chạy luôn hoặc xây BE+ BW mà bo ruộng +mỏ gỗ cũng vài thằng cung T, bánh xe nâng cấp sau( thế là nhà khá giàu rùi). Nhưng nếu họ chơi R tên thì sao ( như Hit, Assy, Egy) cung T bắn ngắn hơn thì nướng mạng à ? Cái này còn tuỳ thuộc tài nguyên + loại quân !

19. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Iem chưa beo giờ đang lên đời mừ phải click cancel cả trừ phi mí thằng quân của nó quyết phá nhà mình trước khi lên đời (cái nè hiếm à nghe trừ phi bị nó chơi quẩy quá bất ngờ thui). Chạy dân là 1 chiến thuật lớn trong những chiến thuật của AOE và cứ phải chạy mạnh chứ còn gì các bác nhể?

20. hoangtuluoi308

hoangtuluoi308 T.E.T.Я.I.S

Các bác trong room toàn những người thích đùa hay sao ý ... Nếu mà dân đời II mà chạy được lạc đà tui hỏi các bác có chạy nổi không ( mặc dù lạc đà chưa cần nâng cấp bánh xe .. OK) . Mà theo tui được biết khả dĩ chỉ có 2 nhà có dân có khả năng chạy thoát khỏi lạc đà thôi. Các bác có biết là dân 2 nhà nào không, cho một câu trả lời chính xác nhé ... ???