Đánh giá | Film Final Fantasy VII Advent Children

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi aerislimit, 21/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. onepieceblackcat

onepieceblackcat Donkey Kong

Hơ , cái này hình như hơi quá khích thì phải ^_^ ^_^ ^_^ .

Đây là topic bàn luận về phim FF7 AC mà ^_^ ^_^ ^_^ .

P.S : đây là ý kiến của tôi về phim này : phim có đồ họa đẹp nhưng đem đi làm game thì thích hợp hơn ^_^ ^_^ ^_^ .

2. csmterminator

csmterminator T.E.T.Я.I.S

Àh mà mọi người cho hỏi là bản tiếng anh chừng nao mới ra vậy , có bản tiếng nhật phụ đề tiếng Anh , Việt nhưng vẫng muốn có thêm bản tiếng anh nữa , mọi ngườ cho mình biết ngày phát hành nha , thanks ....

3. meanless174

meanless174 Youtube Master Race

@rambo lùn: nói cho u nghe, u có quyền chê FF7 AC nhưng u bít ở đây có người thix FF mà nói nó là đồ rác rửi ko thấy quá đáng sao?? U nói FF model chuyển động ko tốt thì phền u nói tui nghe film 3d nào chuyển động tốt??? U hiểu gì về cốt truyện FF mà bảo nó rẻ tiền? u nói cái loại chỉ ra chỗ kém mà ko chịu chấp nhận thì kém thiệt. ừ nếu chỗ sai đó là đúng thì tui vô tư chấp nhận thui. còn cái loại mà sai rành rành ra còn bày đặt lên lớp dạy người khác thì chắc là thứ bỏ đi, xúc phạm đế`n sở thix của người khác thì cũng làm o uế xã hội mà thui.Còn bày đặt chửi người ta ngu như lợn nhìn lại mình đi, sự nghiệp thì ko có, tài năng thì ko bằng người ta vậy ai chỉ cho tui bít phải gọi cái thứ này là gì, liệu có con nào ngu hơn lợn ko nhỉ, ai bít chỉ tui. tui ko bắt u khen trc mặt tui, nhưng u có thể nói 1 cách nhẹ nhàng đừng nói như thế. Uhm tui thix mấy nhân vật trong đó đó.Người ta bít chiến đấu bảo vệ người thân, bít bảo vệ lý tưởng của mình. ko ngại nguy hiểm vậy thì thix đâu có gì là sai. Người ta còn nam tính hơn mấy cái người ko bít kêu là con gì đó.

4. ♥Xinh Kiêu♥

♥Xinh Kiêu♥ Youtube Master Race

đã bảo chuyện xích mích đời tư của Cloud thì tham gia làm gì, người ta tâm lý lắm chứ bộ, giỡn! ;))

5. bom2345

bom2345 Youtube Master Race

ái chà chửi hay lắm tui rất thích bài này của bạn. tui thấy bạn quả là 1 Fan của FF VII. cũng giống tui quá nhỉ. :D

6. onepieceblackcat

@meanless174 : đã bảo là đừng cãi nhau rùi mà T_________T .

@Xinh Kieu : xích mích nèo ^_^ ^_^ ^_^ ?

Có , con bò ^_^ ^_^ . Tại sao ư , tại vì người ta nói "ngu như bò" chứ có ai nói "ngu như lợn" đâu ^_^ ^_^ ^_^ .

7. meanless174

hic hic tại tui nóng wá đó mà,mỗi lần có ai chửi FF là tui nhịn ko nổi

8. onepieceblackcat

Nó chê thì mặc kệ nó , mình cãi làm gì để rồi mang thẹo vào người ^_^ ^_^ ^_^ .

P.S : tui cũng là 1 fan của FF nè nhưng tui đâu thèm cãi nhau với cái hạng người không biết thưởng thức đó ^_^ ^_^ ^_^ .

9. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

hiểu chú rambo lùn rồi
    ý ổng là coi một lần không hiểu nên đâm ra chán đó mà:))
    nhưng mà ông chê đồ họa là sao tui không hiểu cái phim advent children này đồ họa gọi là quá đỉnh rồi mà:-?

10. Alex

Alex Ăn mày đại gia Moderator

Phim FF đúng là hay thật nhưng hay nhìu nhất là với dân anime và ff quen coi phong cách Nhật như tụi mình. Mấy thằng ngoại đạo như thằng Rambo lùn xủn thì nuốt không vô.

Phim 3d đồ họa của thằng AC chưa đỉnh đâu coi phim của mấy thằng Ghibli đó mới là đỉnh.

11. Boy_of_evil188

Boy_of_evil188 Legend of Zelda

Nè ! Cho tui hỏi cái !!!
    Tui đã được xem FFVII:AC ở trên www.ephim.com roài, xem cũng hỉu được nhờ nó dịch tiếng việt. Xem xong tui mới bít đây là phần 2 thế bạn nào bít trang phim nào có phần 1 thì pm cho tui hen. Thanks trước :;)!!!

12. Alex

Alex Ăn mày đại gia Moderator

Chơi Final Fantasy VII thì biết phần 1. Phim chỉ có vậy thôi, bạn chưa chơi FF7 coi phim có hiểu cũng chỉ là đoán mò thôi.

13. Boy_of_evil188

Èo ! Tui mới chỉ chơi FF VIII, X thoai chứ chưa chơi bản 7 nà. Mặc dù đúng là chơi rùi nhưng ngoài việc biết tên nhân vật tui vẫn chẳng hỉu cái mô tê rì sất (phá đảo roài đó).

14. meanless174

chà chắc tại u ko kĩ lời thoại đó mà.Lần sau chơi lại đọc kĩ và hiểu sẽ thấy hay hơn. FF hay một phần là do cốt truyện mà

15. Boy_of_evil188

Úi roài !
    Pác hỉu được tiếng Nhật hả ???
    Vậy còn bộ phim FFVII phần 1 của tui ? Pác nèo bít xem ở trang web nèo ko ???

16. meanless174

oh FF 7 AC có sub eng và Vn mà. còn FF 8 và X có tiếng anh lun mà. phần 1 là phải chơi game chứ làm gì có film.

17. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Bi giờ cũng có FFVII AC audio E rùi mừ. Và P1 FFVII là game đóa mún hiểu thì chơi lại đê vả lại FFVII chơi E chứ ai khiến đi chơi J mà bảo ko hiểu J.
    Rambo lùn xủn đíu biết điều: ko thích thì biến, chê dở thì chỉ ra coi nó dở cái gì, đã tự ngồi phân tích ưu điểm của mình chưa mà lên ta đây với mọi người, nói bên đây mòn răng lắm đi về bõ phim ảnh mà chê há, phắn đi cho nhẹ.
    PS: hôm nay mà 3 trang liên tục thì quả đáng nể, dừng được rùi sôi động quá coi chừng ăn warn thì buồn.

18. ugotserved

ugotserved Youtube Master Race

rambolun ăn nói bỗ bã khó nghe nhưng cũng có lý á. Theo tôi, một phim 3D hay cần phải thỏa mãn 2 yếu tố:
    - ĐẸP: Cái này chắc khỏi phải nói nhiều. Một bộ phim 3D đẹp khi chúng ta thấy... đẹp. Chấm hết !!! Hầu hết ai xem AC cũng đều phải công nhận là nó ĐẸP !!!
    - THẬT: Đây là vấn đề thuần túy kỹ thuật. Trong điện ảnh, người ta gọi nó là Visual Effect (Hiệu ứng trực quan). Mục đích làm cho cái "giả" (các mô hình, hiệu ứng, kỹ xảo 3D) trông như "thật". Đây chính là vấn đề khó nhất mà kỹ xảo 3D cần giải quyết. VD: Muốn lột tả một khuôn mặt ảo sao cho có "thần" nhất cần phải chăm chút cơ mặt hay chuyển động tay chân, chạy, nhảy cho thật uyển chuyển cần phải có kiến thức về nhân thể học (mà theo cách nói của rambo lùn là "Chuyển động cơ thớt của mấy đứa trong đó") ... hoặc các hiệu ứng cháy, nổ, tàu xe đâm nhau "banh chành" cũng đòi hỏi kiến thức về chuyển động học. Tóm lại, muốn phân chia đẳng cấp KỸ THUẬT của một bộ phim 3D thì ta cần dựa vào các yếu tố trên để so sánh.

Vậy nên, nếu so sánh mức độ công phu (kỹ thuật) khi thực hiện phim FFVII: AC và FF: The Spirit Within thì AC còn kém xa!!! (No offense)

PS: Nếu ai đã xem và thích AC thì không nên bỏ qua FF: TSW.

19. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Tiếc là cái FF: TSW lại là một bộ phim thất bại thảm hại bạn a`..:D...

Ở đây ý nói là nếu bạn chơi game FFVII thì đấy coi như là phần 1 , còn FFVII: AC là tiếp nối sau những sự kiện ở FVII chứ làm gì có phim FFVII phần 1 đâu..:D

20. meanless174

chà ko bít phải nói sao. Nhưng tui thấy cái AC đỉnh hơn hẳn TSW. Cũng vì thất bại trong film FF: TSW mà square phải bán film trường của mình. Nhưng có lẽ TSW thất bại vì một phần nội dung ko dc hay lắm(theo mình thui chứ tùy mỗi người).Các model trong AC nhìn chung đều rất đẹp, cử động cũng khá thật, biểu hiện trên khuôn mặt theo mình khá đạt tuy có 1 vài chỗ ko hơi gượng gạo. Đánh nhau trong AC khá nhanh khiến người coi khó lòng nắm bắt, khúc sephiroth đâm cloud bằng cây masamune hơi kì, ko thấy máu chảy đâu hết trơn.Nhưng đó chỉ là những lỗi có thể bỏ wa dc,còn về chạy nhảy thì.......mấy char trong đây bay nhảy dữ wá, nhưng mà suy cho cùng thì film cũng để giải trí và film thì giúp chúng ta làm những gì mà ngaòi đời ta làm ko dc nên film giống thật wé thì mất hay. Đó chỉ là quan điểm của mình thui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.