Đánh giá, hướng dẫn Hack/Jailbreak PS4 firmware

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi goder2910, 4/4/21.

1. goder2910

goder2910 Donkey Kong

Xin chào các bạn!

Nối tiếp series hướng dẫn hack ps2 10 năm về trước, ngày hôm nay mình xin phép được hướng dẫn tiếp các hack ps4 phiên bản firmware 7.55 nhé

Thông tin chung

Tầm 1 tháng trước, khoảng 21 tháng 2 năm 2021 thì cộng đồng jailbreak PS4 đã release 1 bản host exploit để jailbreak PS4 ở firmware 7.55, 7.51, 7.50.
    Vậy với bản hack này, thực sự PS4 đã hoàn toàn bị đánh bại hay chưa, và chúng ta có nên hack hay không ? Hãy cùng mình tìm hiểu trong bài viết này nhé.

Đầu tiên mời các anh chị xem qua video review đánh giá của mình trước nhé.
    (phần hướng dẫn ở cuối video, bạn nào muốn xem thì skip đến nha)

Những thứ mình thích

• Chơi được các game có firmware cao từ 7.55 trở xuống. Ví dụ như là Final Fantasy VII Remake, Yakuza 7 , The Last of Us 2

Những thứ mình không thích

• Vào chế độ jailbreak rất mất thời gian (tùy máy, có khi mất cả ngày, có người thì nhanh, làm từ 8 → 15 lần) do bản exploit chưa đồng bộ hóa tốt
    • Cho dù có vào jailbreak rồi đi chăng nữa thì cũng không keep được trạng thái jailbreak do chưa support rest mode

Tổng kết

• Nếu bạn muốn vooc công nghệ và máy bạn firmware tầm 7.55, 7.50, 7.51 thì nên thử để thử cảm giác jailbreak là thế nào
    • Nếu máy bạn đã hack rồi thì không nên nâng cấp phiên bản mới
    • Nếu đang có nhu cầu mua PS5 thì không nên hack, vì giá game PS4 giờ khá rẻ, mua deal or sale rồi chơi cùng với PS5, vừa được cải thiện về graphic, vừa chơi ổn định.