Để biết được những Game RPG thật hay . . . and more

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi killorbekill, 9/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dartimen

Dartimen Mr & Ms Pac-Man

úi dồi úi dồi ơi, thảo nào lại không chơi nhiều H-RPG :) chứ học hỏi kinh ngiệm gì đâu :p

2. rainbowing

rainbowing T.E.T.Я.I.S

Bác nào có hướng dẫn xenogear vứt em cái (trò này lâu rùi, còn ai giữ không)

3. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Saga và Lunar chẳng phải là nội dung quá giống nhau sao hả ? Còn nhà sản xuất của 2 trò này thì tôi chả nhớ . Thế này nhé : hai trò quá quá giống nhau đi mất nhưng trò ra trước trò ra sau vậy có thể nói là con cháu không hả .

Saga là trò chơi hay thật , do tiếng Hoa nên chơi tìm đường muốn khùng luôn , đã vậy còn cả đống nhân vật (12 thì phải) . Lại thêm mấy nhân vật phụ trong trò này làm tôi phát " nực " : có một mụ áo đỏ mà dân chúng nơi tôi chơi gọi là mụ khùng thường có ở các màn và khi bị mụ . . . chụp được là khó mà bỏ mụ ra . Nếu ai từng chơi qua Saga thì sự lựa chọn tiếp theo nên là Lunar .

TO AVAVT : killorbekill nghĩa là gì U có biết không ? Còn Killerbekilled nghĩa là gì hả hả hả !!?? Đâu phải chơi phá đảo mới biết được hết hả , ta có thể tìm hiểu qua trao đổi với người khác mà , liệu ông có thể tự mình chơi hết tất cả Game không ???

TO ANGEL (Revenge!!! , hic hic sao chết rồi ?) : game RPG quả thực có nhiều loại nhưng tôi không phải là sản xuất đâu mà biết hết để đấu khẩu với ông hả . Trong bài của ông sao viết tắt quá vậy , đọc có khi chả hiểu ông đang muốn nói gì nữa , siêng chút nữa đi , viết chi cho tắt dữ vậy bộ " sợ " người ta hiểu hết hả

TO GENJUNCHI : ông nói " có xu hướng cãi lộn " là thế nào ? Đây gọi là bàn luận để mở rộng sự hiểu biết đó chứ . Đừng có tưởng mình là MOD hay Admin gì gì đó thì muốn làm gì thì làm bất chấp luận pháp của GAMEVN chứ .

TO RAINBOWING : cứ việc chơi thử Lunar đi hay lắm lắm . . .

4. rainbowing

rainbowing T.E.T.Я.I.S

Em muốn hỏi bản xenogear chứ không phải xenosaga, mà lunar có mấy bản
    Có hướng dẫn trò nào bác gửi vào hòm cho em
    [email protected]

5. angel.

angel. Mr & Ms Pac-Man

oh sorry nha tui tại vì đánh nhanh cho nên hay viết tắt vả lại những từ viết tắt đó thì bạn tham gia gvn lâu thì bạn cũng sẽ hiểu thôi ^_^
    +à ko nhắc tới H-game ở đây nha có thì vác qua bên fffc bến đó có nhiều mem chơi lọai game này lắm :))

6. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

RPG 'hay' không đồng nghĩa với việc nó đuợc nhiều nguời chơi. Tôi lấy vd nhé: morrowind (trò này ra lâu rồi), lên mấy site game ai cũng khen hay, vậy mà tôi chơi thì cứ như ẹ. Ko ra action, lai 1 tí tìm đường, mà cả trò cứ chạy đi cahỵ lại mấy tphố->chán.
    Nói chung RPG phải có uỵch nhau, có thể ko đánh nhau nhiều, nhưng mỗi trận đánh phải có ấn tuợng mạnh.

7. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Nghe nói sắp tới sẽ ra Game FF10(11,12 ???) cho PC . Hiện nay ở TP HCM đã có chưa vậy ???

Game Fallout 3 có hay không , mấy Disc . Dòng game Fallout chơi dạng gì ?

Có ai không , nói về XenoGEAR một chút đi tôi chưa biết Game này .

TO RAINBOWING : chú em muốn tìm hướng dẫn thì vào gamefaqs mà tìm nha (ráng mà đọc đi toàn tiếng Anh , he he he, chúc chú em vui vẻ)

Cho tôi nhiều chuyện chút xíu : việc REVENGE chết (nay hồi sinh là Angel) làm tôi buồn quá , hic hic . . . (mất đi chiến hữu đàm đạo rồi) . Từ cái chết của REVENGE các bạn rút kinh nghiệm đừng Spam lộ liễu (coi chừng Admin) và đừng quậy phá kẻo phải lên ĐÀI rồi mất công phải tạo USER khác . Sắp tới do bận việc học tôi chắc ít lên GAMEVN , BUỒN QUÁ ĐI THÔI . BYE BYE BYE (bài này N'Sync thì phải). . .

HIC HIC HIC . . . .

8. angel.

angel. Mr & Ms Pac-Man

tui ko hề spam ^_^ admin thấy ghét cho nên gov thôi ko trách họ được họ là vua trong gvn mà
    +giải đáp thắc mắc cùa kill đây fallout chỉ có fallout 2 thôi 1 đĩa cấu hình cực nhẹ(so với bi giờ) bản full ko chơi trên win xp,fallout là rpg hay nhưng nội dung của nó ko rõ ràng và bạn hòan tòan tự do trong game(nhưng ko phải là ko có giới hạn nha ^_^) battle system của nó là turn base ^_^ ok chưa

9. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

FO 3 có chưa , máy tôi liệu có thể chơi được không ?

TO ANGEL mới : Nghe bác nói mất hứng khi Nick cũ bị lên đài hả , tôi qua bên Bảng Phong Thần thấy vụ Hack GAMEVN gì đó lùm xùm lùm xùm không biết bác có bị dính vào không ?Ráng giữ mình đi nha .
    Các bài viết của bác nên bớt các từ viết tắt đi cho anh em học nhờ (có cả tôi nữa).Còn trò XenoGEAR ông có chơi chưa hả , giới thiệu tôi đi . Nếu được thì gởi XenoGEAR và FO vào hòm thư cho tôi nha , cảm ơn bác nhiều nhiều . . .

10. Jenkins

Jenkins Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nghe nói có mấy thằng tung tin dzịt ! Cái dzì muh FFX ,FFXI , FFXII trên PC , lol ! Thế này nhé , từ sau cái doanh thu thất bại kinh khủng của FFVIII trên PC thì thằng Square cạch dzới PC luôn rồi nên đừng mong chuyện nó ra trên PC ! FO3 thì hiện nay đã được chuyển qua cho thằng Bedestha Softwork phát triển và chưa có thông tin dzì cụ thể hơn dzề genre dzà release date của nó !

11. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Trời ơi tiếc quá , vậy PC của tôi chừng nào mới chơi game RPG được đây .

Ai ơi giúp giùm đi

12. kaykay

kaykay Mr & Ms Pac-Man

Vậy chỉ có mấy trò kiểu Nhật mới là RPG đối với ông thôi à, buồn nhỉ ?
    Ngày xưa tôi cũng thích nhưng bây giờ chơi mấy trò đó tôi cảm thấy hơi mệt mỏi , phần vì cũng không có thời gian.... nên cũng bỏ thể loại đó lâu rồi.

13. AVAVT

AVAVT The Warrior of Light Lão Làng GVN

Ko biết! :D
    Con Lunar và Saga khác nhau ở chỗ Lunar luôn chỉ có nh` nhất 5 nhân vật, ko phải kiếm nhân vật phụ và nó có bản tiếng Anh, thế đã đủ khác nhau chưa? X(

14. rainbowing

rainbowing T.E.T.Я.I.S

Thế có bác nào biết game mộc đế không vậy

15. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Game mộc đế thì tôi có chơi nhưng là chơi trên Nin (tới bảng 5) còn trên PS (?) thì tôi chưa chơi bao giờ .

Đây cũng là 1 game hay .

Hình như có Box nào đó thảo luận về nó rồi mà , tìm xem đi .

16. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

TO AVAVT (tên khó nhớ quá đi) : tôi có lẽ không biết Lunar nhiều bằng ông , nhưng tôi vẫn tin 2 trò Lunar và Saga co mối quan hệ nào đó (cách đánh sao giống quá vậy???) . 2 Cái nick KILL. . . . gì đó ông cũng không biết mà dám dạy đời tôi hả , tôi đây . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .. . . . . . . "cũng chả biết" (he he he)

17. AVAVT

Cách chơi giống nhau là Battle Sys hay là cách đi?
    Tả cái nhể? Chưa chơi Saga! ^_^

18. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

TO AV. . : từ bài vủa AV : "Cách chơi giống nhau là Battle Sys hay là cách đi?
    Tả cái nhể? Chưa chơi Saga! ^_^" ai nói với ông vậy hả . Tôi thấy nhân vật của 2 trò này giống nhau quá

19. AVAVT

Nhân vật giống nhau mà cũng nói! [-x
    Đầy game có nhân vật giống nhau! [-x
    Mạng củ *ồ* như đặc sản ko hiểu sao ko gửi PM được, mất mất 4 cái PM quan trọng của tôi rồi X( X(, trả lời ông luôn đây: "nói cái gì thế ko hiểu?"
    =))=))=))
    Chơi tới tấp tức là sao?

20. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Trò có nhiều nhân vật giống nhau ???

TO AV . . : nói quái gì chả hiểu , nói rõ hơn được không ? Hình như ông muốn tranh luận về vấn đề Lunar và Saga lắm hả , ông có quan điểm của ông còn tôi thì có quan điểm riêng của mình sao lại muốn ai cũng như ông ! Vớ vẩn , ham cãi vậy . Tôi " chịu thua " luôn .

Cái gì mà PM , mất . . . . ????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.