ĐÊ nghỊ thÀnh lẬp box chuyÊn vỀ modding <chỈnh sỬa> game age of king : The conquerors

Thảo luận trong 'AOK: The Conqueror' bắt đầu bởi EarthMan, 19/2/12.

1. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Chào các bạn !

Mình là thành viên mới, vốn cũng thích dòng aoe đã lâu. Mình thường xuyên chơi game này và nhât là bản AOC nên rât có hứng thú muốn tạo thêm nhiều thứ sinh động trong game như quân mới , chủng tộc mới , nhà mới...etc. Tuy nhiên với trình độ hạn hẹp , mình mới chỉ dừng lại ở mức ý tưởng .

Mình đã tìm hiểu trên diễn đàn gamevn cùng các diễn đàn khác về Aoc tại Viêt Nam nhưng hầu như không thấy thảo luận về vấn đề chỉnh sửa game này. Bởi thế hôm nay mình xin lập box để mời tất cả các bạn biết mod cũng như có chung niềm đam mê tham gia , nhằm tạo ra những điều mới lạ cho game. Rất mong mọi người ủng hộ và tham gia box !!!

Mình rất thích mod game, tuy nhiên khi mod AOC thì mình gặp khá nhiều vấn đề và vẫn không biết nên bắt đầu từ đâu. Xin các bạn vào box chỉ giáo..Cảm ơn mọi người !:D

2. devilds

devilds Youtube Master Race

Ngôn ngữ khó đọc quá, chắc 9x hả bạn

3. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Khó đọc là sao hả bạn. :( Bạn biết mod chứ , có thể giúp mình không ? :(

4. archimede

archimede Red, Pokémon champion GVN Veteran

Cái box AOE này sống lay lắt còn chẳng xong, không ai lập box mới cho bạn đâu :-< Bạn thích chia sẻ cái gì thì cứ lập thread mới.

Mình thích nhất là mấy cái AI của bọn heaven games làm, đánh với máy cũng hay phết.

5. EarthMan

EarthMan T.E.T.Я.I.S

Ưhm. Thì lập Thread vậy. Bắt đầu bằng việc Mod nó , bạn có biết cần những tool nào , cách trích xuất file và xử lý cơ bản ra sao không ? Có thể hướng dẫn mình không ?

6. votanvuon

votanvuon Youtube Master Race