Destination:treasure island help me

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi luanacid, 29/9/07.

1. luanacid

luanacid Mario & Luigi

trong chỗ dưới chữ map có gợi ý gì nào là monkey,snake,.... đó hỉu chưa (chà 8 tuổi mà biết lên web rồi còn chỉ mình cái lịch maya thì hơi thông minh đấy nhỉ :o)
    Hic sao chưa có ai giúp tui thế này (đăng lại câu hỏi chính):mình bị bí chỗ cái lịch tính t/g của người Maya, nó có 3 câu đố đó nào là ...how many days rồi ...what counts, rồi lại ...add what gì gì đó nhưng mình ko biết làm sao mong các bạn chỉ giùm, hic có ai giúp tui ko

2. thegodfathers

thegodfathers Youtube Master Race

có ai biết cách kết hợp, giữa miến dất sét (lấy trong dầm lầy) với nước rồi còn thiếu món gì nữa ko.

3. chickenboy92

chickenboy92 Youtube Master Race

Cho em hỏi chỗ đại bác có thèng cướp biển làm sao wa được. Em đã gắn đầy đủ đồ nghề cho đại bác òi (lau đầu đạn, bỏ đạn dzô, gắn cái móc vào góc nhà) nhưng hok bik đi đâu, em cũng có cái bong bóng hơi òi-->chỉ jùm em đướng đi típ.
    Àh chỗ cái lịch của ng` Maya còn xa hok?

4. chickenboy92

chickenboy92 Youtube Master Race

thegodfather nè! Cục đất sét kết hợp với nước và.....một đống cát mà mình đào được chỗ dấu chéo đó (phải đi theo cốt truyện mới đào lên được). Cố lên các bạn ơi đừng nản , nhất là bác Luanacid :D:D:D

5. nhoem9222

nhoem9222 Youtube Master Race

Vậy làm sao mới đào lên đc vậy bà con,mình có cái cuốc rồi mà đào ko đc,rồi đi vào trong nữa có cái cây tuốc trên cao,làm sao trèo lên đó vậy,rồi trong chổ mà mình cứu con Pepita đó,có cái lỗ hình tam giác đó làm sao để mở cái đó vậy

6. luanacid

luanacid Mario & Luigi

Bạn nhoem9222 nên tìm kĩ xung wanh, ko được bỏ xót đồ, đó là nguyên tắc cơ bản của game phiêu lưu và ko phải cái nào mình cũng phải tự giải wuyết (vì biết đâu theo cốt truyện nó sẽ giải wuyết giúp mình:wink:) bạn cũng nên đọc tiếng Anh xem lí do vì sao mình lại ko đào lên được,mong bạn wa được câu đố này. Và mình mong các bạn có muốn hướng dẫn bạn khác thì chỉ nên gợi ý thôi, ko nên nói hoặch toẹt cách giải. Lí do vì sao thì mình đã nói rồi.

7. luanacid

luanacid Mario & Luigi

Bạn ko thể bắn được đại bác khi có 2 đứa cướp biển phía trước, bạn có tự hỏi tại sao mình có thể leo lên nóc nhà ko (leo lên đó mình có thể làm gì? câu cá chăng?:wink:)

Hic sao chưa có ai giúp tui thế này (đăng lại câu hỏi chính):mình bị bí chỗ cái lịch tính t/g của người Maya, nó có 3 câu đố đó nào là ...how many days rồi ...what counts, rồi lại ...add what gì gì đó nhưng mình ko biết làm sao mong các bạn chỉ giùm, hic có ai giúp tui ko

8. thegodfathers

hehehe, em wa dc tất cả rồi, bay giờ chỉ còn một việc là leo lên cái núi cao ở trển có cái cây khố đó, ai chỉ zùm coi. Rồi cái bãy nữa sửa nó lại làm sao?:D

9. thegodfathers

hehehe Pà con ơi tuôi cũng đi tới cái chổ có bộ lịch người maya rồi nè

10. nhoem9222

Me to nhưng ko bít cách nào qua đc bộ lịch cả....hơi rối=((
    3. các câu hỏi gắn với cái bàn đá đó
    như vậy , câu thứ 1 là như vậy "From south to white north, how many days"
    tức là từ " 1 rain " tới "7 monkey " là mấy ngày -> xoay bàn đá nhờ cái nút ở dưới -> 39 ngày
    tương tự , câu 2 là 32 ngày
    câu 3 là 7 ngày
    4. Cách trả lời : mỗi người chọn 1 nút sao cho tổng số bằng kết quả , còn bấm vào nút nào thì các pác tự mò , nói ra sớm mất cả hay
    5. câu cuối : xoay sao cho hình trên bàn giống hình trên vách là ok , lúc đó o may mắn hay sao mà xoay 1 lần là ok , giờ hỏi cũng ko bít sao mà trả lời .

11. luanacid

luanacid Mario & Luigi

Vậy là cái topic này khép lại phải ko? vì các bí mật đều đã được giải.

12. thegodfathers

pác nói rõ cái coi, khó hiểu wá

13. sanza_dang

sanza_dang Donkey Kong

ai có thể hướng dẫn từ đầu dc ko chơi mãi vẫn kẹt lúc đầu

14. nhoem9222

Đang viết HD gần xong rồi,vài bữa nữa là xong roài :D

15. luanacid

luanacid Mario & Luigi

hầu như những câu đó hóc búa tui và các bạn đây đều có nói trong topic này rồi bạn chịu khó xem lại từ đầu topic đi. Còn nếu có câu nào chưa giải thì phải post lên chứ nói dậy ai biết mà trả lời.Còn nếu mún hdhc thì chơi game phiêu lưu để làm gì (đối với game hành động có hdhc còn phải phụ thuộc kĩ thuật người chơi mới wa dòng được chứ game phiêu lưu nếu có hdhc thì chơi cái gì đây),bạn cứ post câu đố bị bí lên tui và các bạn đây sẽ giúp cho.

16. sanza_dang

sanza_dang Donkey Kong

giúp tui làm cái dao đoạn đầu ý

17. sanza_dang

sanza_dang Donkey Kong

a` chỗ cái tượng đầu tiên ý tui thấy mỗi 3 vỏ so xanh đỏ vàng với 2 lông chim vàng xanh 1 bông hoa cam rui` làm gi`

18. luanacid

luanacid Mario & Luigi

bạn thắt nút cái dây trên bức tượng, đi tìm chuối làm rượu chuối cho con vẹt uống rồi nó cho cái lông đỏ.sau đó thì bạn này xem lại trang 1 của topic này để biết thứ tự đặt các vật đó lên bức tượng

19. sanza_dang

sanza_dang Donkey Kong

tui lấy cái lông đỏ rui` nhưng ko bít cách đặt cái lông ở đâu . Với chỉ tui cách lấy lửa đun nhựa trong hang .

20. luanacid

luanacid Mario & Luigi

hình như bạn ko hỉu mình nói gì, đọc lại trang 1 của topic này. còn lấy lửa đun nhựa trong hang là sao nhỉ thì chỉ cần lấy dao rạch cái cây, có nhựa vào hang đốt lửa cho nhựa chảy ra rồi gắn con lính lại thôi, lấy búa gõ theo thứ tự cái bóng trên tường, thứ tự gõ thì bạn chỉ cần vào hd ở chỗ dưới chữ Map trong hộp chứa đồ. ko bít hd vậy có đúng ý bạn ko? vì câu hỏi thứ 2 của bạn tối nghĩa wá