Devil May Cry 3 - Cơn Sốt Sắp Bắt Đầu !!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi NIKITA KABUTO, 1/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Ông chơi rồi mà ông còn hổng biết thì tụi tui chưa chơi làm sao biết được chứ.
    _Còn cái vụ mà chỉnh tiếng Anh, Nhật lẫn lộn thì chắc không có đâu. Nếu vậy mắc mớ gì Capcom ra bản E làm chi ? ::)

2. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

có thể bản E là do fan của DMC translate sang ..còn vấn đề là nếu có ai mua đĩa này rồi thì lên tiếng nhé để tui còn đi lùng...

3. NIKITA KABUTO

_Tui lên forum của tụi gamespot về DMC 3 thì nghe tụi nó nói là bản JP/Asia có thể chỉnh sang phần English hết luôn, từ lồng tiếng, sub, đến chữ trong game ::) . Có ai chơi bản này chưa vậy ? Cho ý kiến xíu với, sao ở SG chưa thấy ai nói năng gì hết vậy ???

4. yunalenne

yunalenne Youtube Master Race

Hôm nay ra phiên bản JP rồi phải không các bạn,mình cũng ghiền thể loại game này lắm.

5. TCNET

TCNET Mr & Ms Pac-Man

bản trailer (đánh thử) rõ ràng là cũng chuyển được hết qua tiếng anh mà( từ fần chỉnh,mua đồ hay kĩ năng,nói chung là tuốt tuồn tuột),chỉ cần vào option lúc sắp bước vào chơi chỉnh từ J sang E thui.cái tui thắc mắc là ko biết ở bản j(xịn) sắp ra này ko biết có chỉnh được như vậy ko.à sao ko bác nào trả lời câu hỏi của tui vậy,đó là bản trailer thì làm sao mà save được và trò này có hóa được thành quỷ như tró và 2 ko vậy?

6. Turel

Turel Mr & Ms Pac-Man

Tui nghĩ bản J xịn khg chỉnh tiếng được đâu,khg thì mắc mớ gì lại ra bản E nữa làm chi.Dù sao cái này tui khg chắc,sao chưa thấy bác nào mua thử nhầy,sau đó post lên cho anh em cái,tui là tui ngứa ngáy lắm rùi.Tui khoái trò này lắm,bản 2 chơi thì thất vọng quá--->trông đợi bản 3 quá trời.

7. NIKITA KABUTO

_Giống tui ghê :D . Cái bản JP/Asia thì tui không biết sao, nhưng mà thấy rõ ràng tụi nó ghi là bản "JP/Asia có hỗ trợ tiếng Anh đầy đủ luôn". Nếu vậy mua bản JP về chơi sướng hơn, lâu lâu bùn bùn để tiếng JP, sub E coi cho đã :D
    _Còn bản E chắc là E hóa, tòan tiếng Anh ? :-/

8. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

Gút lại là chừng nào ra bản Tiếng anh vậy NI???Mà tui kô biết có được chơi ko nữa??Phew...cái PS2 của tui rớt gẫy cái hộp đĩa gòi huhuhu

9. tidus_yuna2005

tidus_yuna2005 Mr & Ms Pac-Man

Sắp tới tháng 3 rồi , mà tui không biết là bản tiếng nhật ra ở bên đó thì bên VN mình có hay không vậy ta ? Hay là phải đợi dài cổ đây ?
    Bao giờ thì bản tiếng anh mới ra vậy ? Có lâu lắm không ?
    Tui cũng mê Game này lắm , nhưng mà cái phần 2 làm tui thất vọng quá xá . Mong là cái 3 này sẽ hấp dẫn và hay như cái 1 .

10. NIKITA KABUTO

_Hùi nãy tui ra mua game ở Mimi, vô tình lụm được 1 thông tin quan trọng, chưa biết là thật hay giả nhưng cứ thông báo anh em cái "Ngày mai thứ bảy, mimi bán DMC 3". Tui nghĩ chắc nó là bản JP/Asia đó. Mà nghe nói có tiếng Anh hết luôn mà, ai hy sinh ra mua đi nếu mà đúng thì tui mua :)) ... giỡn thôi, hết tiền rồi, tuần sau mới mua được :p

11. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

cũng được, mai đi hỏi thử, bữa giờ không ra. Đang viết DMC bản 1, review cũ mà hay, cũng đang có hứng.

cũng tin quan trọng luôn, staff lần này của DMC3 không có Shinji Mikami và Hideki Kamiya, hai key member của phần 1, lần này toàn người mới !

Producer : Tsuyoshi Tanaka
    Action Director : Yuji Shimomura
    Game Director : Hideaki Itsuno
    Art Director : Daigo Ikeno
    Sound Director : Wataru Hachisako
    Movie Director : Yuji Shimomura
    Composer : Tetsuya Shibata
    Movie Producer : Shinji Shinohara
    Movie Producer : Takayasu Yanagihara
    Head of Translation : Ben Judd
    Motion Capture : Stephanie Cheeva
    Devil Illustrations : Kazuma Kaneko
    Dante's Voice Actor : Dave Wittenburg
    Planner : Bingo Morihashi

hi vọng hi vọng ! :'>

12. yunalenne

Hôm qua mình vừa mới đến MiMi xong,nghe chị bán hàng nói là tuần sau có DMC3,không biết có đúng không nữa.Còn cái vụ biến thành "The Devil Cry" ấy hả,câu trả lời là có đấy.Mình dịch được một đoạn trong gamefaqs.com được biết là sau khi đại chiến với người anh em song sinh của mình hình như là Virgil thì phải(có mấy bài thì đọc là Vergil,mình cũng không biết nữa),Dante sẽ cảm nhận có một luồng sức mạnh toả ra từ sợi dây chuyền của mình,sợi dây chuyền ấy sẽ giúp cho Dante thức tỉnh con quỷ đang nằm trong người của mình,nhưng mà thôi,tạm thời tới đây,vì mình bận quá không dịch tiếp được,tặng các bạn cái link coi đở buồn vậy..............
    http://jeux-france.com/downloads2762_video-devil-may-cry-3.html

13. MegamanX

MegamanX Donkey Kong

Tui thấy lần phát hành này DMC3 có hay cỡ nào đi nữa cũng không thể nào bằng Ninja Gaiden được. Nhưng dù sao đây cũng là game mới nên tui phải chơi thử cho biết.

14. yunalenne

[​IMG] Tặng các bạn tấm hình coi đỡ buồn vậy....................................................

15. NIKITA KABUTO

_Còn tui thì cũng không biết nữa, hôm nay ra 114 chọn game, tình cờ nghe anh bán hàng thủ thỉ với chị bán hàng là DMC 3 sẽ có ngày mai ( tức là thứ 7 ) nên tui lật đật chạy dzề thông báo tin này cho mọi người ...mừng :D .
    _Thôi, mấy cái này bạn đừng post ra làm gì. Nó gọi là Spoilers, chưa chơi coi mấy cái này mất hứng hết :wink:
    _Thế áh ??? Thế pác đã chơi DMC 3 chưa mà cam đoan wá vậy ? :'>

16. Ryan_Valentino

Ryan_Valentino Dragon Quest

Ẹc ẹc, không bít DMC3 ra rùi thì sẽ ra seo, chứ có 1 game làm tui cực kì thất vọng đó là Nano Breaker, mẹ nó, nhìn mấy cái đoạn trailer thấy ham, gameplay hao hao như DMC vậy, chơi rồi dở như shịt, đồ hoạ xấu, gameplay chán.... mong rằng DMC3 sẽ không như vậy.

17. NIKITA KABUTO

_Ủa, thế mà tui tưởng ông không có PS2 ? :o ...:'> ...:p
    _Cái Nano Breaker bữa nhìn thấy cái cách chơi của nó là thấy bịnh rồi. Chém gì đâu mà máu không ra máu, nhớt không ra nhớt, dầu không ra dầu :'> . Mà tui thấy nó có giống DMC đâu, giống Castlevania thì có ... nhưng nói chung gameplay quá nhàm, âm nhạc romantic ( thế đấy, game action chơi nhạc romantic ...chuối ... ;;) ), hình ảnh thì cũng cảh có gì đặc sắc, tui thấy GS chấm 5 là đúng rồi.
    _Hôm nay ra Mimi thấy có DMC 3 rồi, tiếc là lại dùng hình của DMC 1 xong rồi thêm số 3 :o ... chả hiểu mô ;;)

18. Seba

Seba Mario & Luigi

Tui đang chơi DMC3 ... nhận xét sơ bộ. : best game of the serrie . NÓi chung là đánh tưng bừng và khó ngang với DMC1

19. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mai` ơi mai`!!! mài ở đâu thé mài !!!?º la` la !!! (hy vọng ở HN ) hôm nay phải phóng đi mua ngay !!!!

20. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

DMC3 hay tuyệt hơn DMC1 về mọi mặt đánh combo đã phê lòi mắt.Nhất là xài cây nhị khúc đánh y như ninja gaiden ,còn về đồ hoạ thì khỏi bàn ........đang trên đường chiến đấu u nào muốn biết thêm chi tiết thì mua về nhà chơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.