Devil May Cry 4-RELOADED

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Roy Mustang, 9/7/08.

1. Runforlife

Runforlife Mr & Ms Pac-Man

cách bèo nhất là dùng súng hay là Pandora Box bắn vô người nó cho tới khi nó mất điện!! mất điện rồi "xơi" thôi!!

2. charlesloc

charlesloc Mr & Ms Pac-Man

mấy bác giúp dùm,em đi đến màn cái thác nước ko biết sao qua đc nữa:((kiếm hết mà cũng ko có đường đi típ.::(hình như là mission 3 của Devil Hunter đó,bác nào biết thì chỉ dùm em nhá:x

3. Runforlife

đó là cái đập nước ông ơi!! chú ý bản đồ đi vào bên phải khu nhà có cái của vào đó lấy cái item để mà xài đc cái cối đá!! tự khám phá từ từ.... lúc sau khá dễ !! mà đây là màn dễ nhất!!:D

4. kvnsa

kvnsa Dragon Quest Lão Làng GVN

xài cái chiu kéo tay dài ra (quên tên rùi) rùi nhảy từ từ lên đó bác, nhưng phải làm lẹ, hok thui bị rớt xuống lại, chúc bác mau thành công:cool:

5. Numberon

Numberon Youtube Master Race

Kệ cái thác nước,cứ đi vòng qua cái cầu thang bên kia rồi đi tiếp là xong,dễ thế mà ai cũng mắc ở chỗ này nhỉ.
    @kvnsa : ko biết thì đừng chỉ.
    Chơi Dante thì có nhiều cách lắm,1 là cứ bác Shotgun vào ng` nó liên tục là nó mất điện,đánh liên tục thấy nó còn 2 cục máu thì DT rồi Real Impact là xong,ko thì lấy Gigamesh,đấm nó 1 phát rồi xài Style RG block ngay,liên tục như thế thì nó cũng mất điện.
    Khúc này thì lần đầu chơi làm gì đánh Dagon mà có Pandora =)).
    Có cái phần 2 tệ lậu trong đây nữa ah =))

6. Runforlife

quên mất đang chơi SOS nhưng khổ nỗi đến 1 tuần mới đến đc mis nay` ( Pandora còn mang theo đc mà!!với lại sau nay` gặp nó tui xài pandora là tiện nhất còn cái Lucifer xài nó làm mất điện cũng tạm đấy)

7. Numberon

Thì chú ấy nói vừa gặp con Blitkz tức là lần đầu chơi mà lần đầu chơi thì tất nhiên là chưa có Pandora.Chứ chơi xong rồi chơi lại cấp khó hơn thì vẫn giữ nguyên hết mà,nhiều ng` bảo LDK khó nhưng tui thấy DMD nhiều lúc khó hơn vì hình quái đánh mạnh hơn + bik DT nữa,chơi LDK quái đông nhưng rất máu nhiều nên ko sợ

8. godofwarkratos12

godofwarkratos12 Mr & Ms Pac-Man

Hinh nhu tui nho khong nham chi co 1 den 2 doan trish gap dante thoi.Hinh nhu doan do la thang dante do thang Credo day

9. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

ừ thì lúc đó chứ còn gì nữa =))
    Chơi cái legendary dark night cứ gọi là phê vãi, chơi đi chơi lại ghiền kinh dị

10. Numberon

Trông tởm kinh =)),Dante ko làm trò đấy đâu,Dante gặp Trish hình như 5 đoạn,1 lúc đầu Dante nhớ lại lúc nhận cái nhiệm vụ giải quyết tụi Order,lần 2 là Nero đánh xong Dante lần 2 lúc phát hiện GLoria là Trish,lần 3 là lúc Credo chết,lần 4 là lúc Dante vừa lấy Yamato chém nát Hell Gate,lần cuối là Secret Mission :'>

11. BloodyRose

BloodyRose Dragon Quest

Hix mọi người cho mình xin cái save game mission 10 đi. Sau khi giết xong con boss ở mision 9 rồi nó cứ hiện cái bảng Dont Send hoài ::( bực ghê

12. BumXiLaBum

BumXiLaBum T.E.T.Я.I.S

con trùm khổng lồ sau khi diệt cụ gì đó , nó đập tay rùi quơ tay làm sao giết nó vậy thấy nó làm vậy cũng cả chục lần :| ko biết làm sao giết nó

13. Numberon

Nó đập tay phải xuống thì lăn qua một bên rồi BUster cái tay,rồi nó quơ tiếp tay trái,nhảy lên rồi làm như tay phải,nó đứa cái đầu xuống rồi nhảy lên Buster tiếp,xong.

14. Mất Dép

Mất Dép Youtube Master Race

nếu choi Dante thì có thể dùng skill mở Pandora box thì nó mất điện ngay.

15. Numberon

Tớ chuẩn bị làm 1 cái HDHC DMC4 bên box Hành Động,có gì qua đấy xem,có gì pm hỏi thẳng tớ cũng dc.

16. longlatao

longlatao C O N T R A Lão Làng GVN

con blitz đấy mới đầu gặp nó mà chưa biết cách nện thấy còn khó chịu hơn boss :))

17. XSV

XSV Mr & Ms Pac-Man

Bik là anh em đã chơi trò này rồi nhưng vì cảm thấy mặc cảm tội lỗi nên tớ post cách giết boss phần Nero lên cho anh em coi ( ai chưa bik thì coi vậy ) , đây là phương thức giết boss trong devil hunter với thanh máu chỉ có 7 cục ( vẫn còn rất bèo, đáng ra là có 5 cục nhưng vì ham hố làm mission nên có thêm 2 cục )

( vì tên mấy con đó nghe quái quái , chính xác là hok nhớ nên tớ đặt theo tên tớ nghĩ :D )

Quỷ lữa :D :

thằng này thì quá dzễ , giết nó ko mất 1 cục máu nào hết :| ... chủ yếu là học được chiêu combo mid-air là quất nó như mơ ... khi nó gục xuống thì nhảy lên xài devil bust nó ... để dọng nó xuống đất rồi chơi cái nữa để dọng nó lần 2 :| ... tiêu diệt kô quá 1' :|

Ếch băng :D :

Con này thì còn dzễ bạo :| ... cứ quất 2 con tì nữ của nó trước rồi lúc nó xuát hiện thì né qua bên ( thanh dài + k ) .... khi nó phun băng thì đứng xa ra ( dấu hiệu là nó phồng mang ) ... lúc nó nhảy lên cũng né y chang ... nói chung giết boss né là nhiều :D ... lúc nó chơi trò thịt đè người hay nó lao tới thịt mình thì né ra ... rồi cứ combo mà hốt nó ... đến khi nó xỉn thì devil bust ... nó chui vào trong cho 2 con tì nữ ra thì mình cũng dùng combo quất 2 con tì đó + devil bust ( nhớ canh mà né đòn ) ... cứ làm thế tới khi con ếch nổi điên nó bay loạn xạ ... thì cũng cứ xài chiêu cũ ... tớ chơi mất 1 cục máu để giết nó ... xui xẻo bị mấy con tì nó đập ::(

Quỷ thực vật :

Con này mỗi lần nó biến rồn bay bay tới gần thì né ra ( thấy nó há mồm là né liền ) ... khi mà nó lộ ra con quỷ nữ thì bay tới mid-air nó ... cẩn thận 2 cọng tóc và cái đuôi của nó ( cứ giữ thanh dài + k mà né ... bảo đảm ko bao giờ trúng ) ... tới lúc mà nó cấm chân xuống đất chuẩn bị để con thì bay tới bust ngay cái buồn trứng đó tới tấp ... cứ làm thế tới khi nó điên ... nó cấm cả thân xuống đất thì chạy tới hốt con quỷ nữ ... cẩn thận nhớ né xúc tu ... xong rồi nó lại đẻ thì mình lại bay lên bust nó .. ... tớ chới mất 1 cục máu rưỡi ::) .

Thiên thần quỷ :D :

Thằng này ko có máu điên nên ko có ji` đáng ngại ... tới màn này là bạn có đủ combo a,b,c,d rồi ... cứ thế mà vẫn dụng ... chủ yếu là chơi combo c đó ... mỗi lần thấy nó muốn phóng lao là mình né qua ( bạn sẽ bik lúc nào né là hợp, nhớ là đứng khoảng cách vừa đủ ) ... mỗi lần né được 1 lao thì bạn tới gần nó ( cao nhất là 3 cái )... đủ gần thì bust nó ... còn khi nó đứng yên cầm kiếm bước gần hù mình thì mình cứ chạy tới xả nó ( xả xong mà thấy nó giơ kiếm là né ngay ... vì nó sẽ chém đó ) ... né rồi xả ... tới chừng cái xả thứ 3 là nó đơ ra ... đừng có bust mà combo c nó hay chơi liên hoàn combo tung nó lên trời ... xả xả xả ... hoặc đang combo thì bust nó ... tớ chơi mất 3 cục máu ...

Quỷ bọ Agnus :D :

thằng này xém chết với nó ... còn đúng 1 cục ( bị nó chụp được ::( ) ... lúc mới đầu thì né ngay vì nó sẽ lao tới chém bạn ngay ... sau đó là bay lên chơi combo mid-air ... lúc nó thả mấy con chim ra thì khoan hãy quất mấy con chim đó ... tụi nó tấn công bạn cũng chả có nhiêu máu đâu ... cứ đập thằng Agnus ... mỗi lần thấy thân nó sáng sáng thì chụp 1 em chim mà quăng vào nó ... cẩn thận khi nó giơ tay lên .. lúc đó nó sẽ bay tới chụp bạn ... vì thế đứng có khoảng cách để né cho kịp ... lúc nó ra giữa gồng minh thì bay lên mid-air nó tới tấp ... ko thì nó hút máu của bạn coi như tiêu ... 5 đốm lửa cảu nó kô đáng ngại ... cứ né là xong ... còn mấy con cá răng cưa thì cẩn thận ... nếu mà là 2 con bay lên thì kẹ nó ... cứ tấp thằng Agnus ... còn mà 2 con cá biến thành vũ khí đễ Agnus quay vèo vèo thì chạy xa ra để có đà né lúc nó quăng 2 con cá tới mình ... còn lại ... cứ combo c nếu nó gần mặt đất hoạc combo mid-air lúc nó trên cao ... cứ đánh tới lúc nào nó xỉn thì bust nó ... bảo đảm toàn thắng .

Dante :D :

Boss này dzễ nhất trong 3 con người ( xếp theo thứ tự thì Dante dễ nhất rồi tới thiên thần quỷ xong rồi tới thằng Agnus ) . Bạn ko cần phải lảng tránh đâu xa ... cứ bay tới mà combo nó ... nếu nó đứng xa thì bắn súng để lấy cớ tiến gần nó ... tới gần thì combo ngay đừng để nó xuất chiêu trước ... combo gần hết thì bust nó ... nếu thấy nó nhảy , cho kiếm ra sau hay giơ kiếm lên thì né ngay vì đó là combo của nó ... mất 2 cục máu để giết nó

Thằng già trùm <--- chưa chơi tới ... nhưng sau khi kill nó sẽ up lên cách cho anh em :P

p/s : Đàn em còn non dại , có ji thiếu sót xin chỉ giáo

18. Goodlooking

Goodlooking C O N T R A

Ai chỉ dùm cách thực hiện chiêu Calibur với shuffle, sao ấn theo hướng dẫn mà nó ko ra được là thế nào nhỉ ::(

19. babylion1989

babylion1989 Persian Prince Lão Làng GVN

chơi con credo cậu chết mấy lần vậy;)).Còn thằng AGNUS cậu chơi vậy chắc chết cũng dữ dằn lắm phải không;))

20. Baphomet Jr.

Baphomet Jr. Mr & Ms Pac-Man

bó tay bác =)) ... ghép lời hay quá =)) ...