Devil May Cry SE - PC

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Mật khẩu, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

tui có 2 con máy, 1con ATI 9000 (512mb ram) 1 con Card GF 6200 Turbo cache 256 mb ram (1G ram) . con thứ nhất ko chơi được oni 3 chắc là do Shader 2.0 , con thứ 2 chơi được nhưng hơi giật.

Con thứ 2 chơi ngon DMC ở 1024 (do màn hình bé chỉ supporrt 1024), con thứ nhất cũng chơi ngon DMC ở độ phân giải 1280x1024 (thế mới lạ). Kết luận DMC ko sát thủ phần cứng cho lắm. ATI 9000,512mb ram, pen 3, 1G6 vẫn chơi ngon lành ở độ phân giải 1280x124 bó tay luôn.

2. Coldsquall

Coldsquall C O N T R A

Muốn biết cái Rising Dragoon, vào thư viện của game mà kiếm.
    Có sẵn trong game, ko biết tìm. =))

3. nhattan03

nhattan03 Youtube Master Race

em chơi đến màn 5,vào căn phòng có cái cầu thang ở tầng 2 thì bí ! ko kiếm dc đường wa cầu.Ai chỉ em với,ko wa dc thì sao mở cửa bị chặn bằng tường lửa o tầng 1 ?làm ơn chỉ giúp em nha,thx !

4. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

cái cửa đó ko đi được đâu, phải sang bài sau mới vào được, bài này đi lòng vòng lâu phết mới qua nổi (có mấy cái cửa cứ vào hết đi). tui lâu rồi ko chơi mà bài này cũng mãi mới qua nổi, chỉ nhớ là đi vào cái cửa xanh và cửa vàng, sau đó lấy được 1 viên ngọc rồi cả cái valhal gì nữa ôi bây giờ chơi lại bài này chắc cũng bị lạc mất
    mời bác xem file hướng dẫn đính kèm nhé

http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=137499 --> hướng dẫn tiếng Việt nếu bác ngại đọc tiếng Anh

Các file đính kèm:

5. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

Đã có hướng dẫn Tv rồi cơ à.Lâu lắm không vào đây post bài rồi.Angel ơi cho hỏi cái case của ông nếu không có màn hình và DVD là bao nhiu thế.Đang định lên đời case 1 phát

6. hadahi

hadahi Legend of Zelda

tui đang xài con 7600gt, chơi game này ko ổn tí nào cả. đoạn đánh song 2 cảnh mở màng rồi pụp con trùm đấu tiên fps từ 60 xuống còn 20. mấy màng sau fps đôi khi củng giảm xuống 20 như vậy. ko biết có phải do drivers

7. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

ko có màn và dvd thì là 12 triệu 500 nghìn đấy (mua xong thì hỏng cái màn cũ nên phải thay cái màn này, dvd thì 26$). SO với bây giờ thì mình bị lỗ mấy mấy trăm nghìn rồi (chip còn có 118 trong khi mình mua 138, main giảm 10$, ram mấy $ nữa , hdd giảm cũng vài $. Máy ông chạy ngon DMC rồi nâng cấp làm gì nữa. Tui đang định nâng cấp tiếp cái máy cũ lên con fx5200 chả hiểu chạy dmc có giật ko nhỉ (nhà tui 2 máy hehe)

8. ductung10

ductung10 Youtube Master Race Lão Làng GVN

sao geforce 6200 choi devil may cry 3 chậm lắm

9. lazyblackmage

lazyblackmage T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

tiền nào của ấy, chưa đến 50$, còn chưa bằng con 9550E.... cứ tưởng Vid mà có số 6 ở đầu hay có chứ FX mà là ngon à :|

10. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

cái DMC này config gamepad ngu quá, tui mua cái gamepad về mà ko tài nào config được, trong phần config game pad nó có khoảng 15 chức năng, thì mình phải map đủ 15 cái đó, map thiếu nó cũng báo lỗi, mà có những chức năng chả cần thiết gì cả, ko map được phím di chuyển, trong khi phím di chuyển lại bị lỗi, nút lên mặc định thành sang trái, nút dưới mặc định sang phải, nếu dùng tool máp thành phím W và S, thì nó thành đi chéo, chán ơi là chán ! Chẳng nhẽ lại đi mua cái game pad khác, cái game pad tui mua của tunsen giống hệt tay ps2 cắm cổng usb, 120k ở trợ dzời !

11. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

GF6200 256mb nhà tui chạy phê lắm, chả giật giẹo gì hết, còn tùy nhiều yếu tố, con pen3 ghẻ 1.6G, card ATI 9000 còn chạy nổi độ phân giải 1280x1024 nữa là .

12. thuyvu

thuyvu Mr & Ms Pac-Man

Bốc phét dữ quá ha, cha này nổ quá trời luôn

13. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

vậy tui mới thấy ngạc nhiên chứ, ATI9000 tui tưởng ko chơi nổi thế mà tui load vô nó chạy ầm ầm, vô bài 1,2 thấy chạy cực ổn luôn, chưa test đến đoạn con trùm có bị chậm ko, nhưng đánh với bọn thần chết nhung nhúc mà ko giật là quá OK rùi. máy đó tui mua cách đây 3,4 năm rồi : ATI9000 128 mb, ram 256 mb, Pen 1.6Gz, ko chạy nổi ONIMUSHA3, vậy mà chạy ngon DMC 3, lạ thiệt, tui đã cho chạy ở độ phân giải 1280x1024 , chẳng thèm nói dóc làm gì cả .

14. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

DMC3SE đã có crk mới chưa vậy? Cái nào trị đc bệnh ngc. Analog ko? Chơi đi chơi lại mà ức chế cái analog quá! Mình đi cái cam nó cứ xoay như chong chóng lộn cả mề X(

15. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

Độ phân giải đấy thì chỉ cần màn hình destop để được là ok.Có thằng nào bảo DMC cấu hình cao đâu mà mấy cha cãi nhau
    Quay về trang 8,9 có cách khắc phục đấy.CÒn chờ crack khắc phục lỗi này thì có mà chờ đến năm x000

16. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

con 6200 có hỗ trợ Shader 2.0 hả các bác ???
    Nó còn mạnh hơn thằng FX 5700 LE mà phải hok ???
    muốn chơi ngon phải có thằng CPU mạnh + thằng Ram ổn định nữa mà, CPU
    Celeron 1G mà Ram 1g card màn hình 256m chơi cũng giật tung đích đó thôi....

17. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

Trích dẫn từ : http://www.gamespot.com/pc/action/d...how_msgs.php?topic_id=m-1-29029597&pid=931852
    "
    Nếu bạn bị hiện tượng ấn phím lên thì nó sang trái, ấn phím xuống thì nó sang phải, 2 phím trái phải ko có tác dụng. Thì có thể sử dụng cách ở trên, tuy nhiên tui chỉ có thể map đúng right analog. Chơi DMC phải chơi bằng analog mới sướng. Left analog bị sao ý. Sau đó dùng mấy chương trình joytokey map lại, đang tìm cách để sử dụng left-analog. Tui dùng loại tay psx(tusen) cắm qua cổng USB, driver là generic USB joystick. Có ai gặp trường hợp tương tự ko .

18. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

19. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

Cho vào quote hộ cái.Nhìn đau hết cả mắt.Mình có con tay ps2 cắm vào chơi luôn chẳng phải chỉnh chiếc quái gì cả.Thế mới sướng chứ

20. msv_voz

msv_voz Youtube Master Race

Chả hiểu làm sao mà tôi mua về cài còn không chơi được bằng tay PS2 cắm qua chuyển đổi PS2. Các setting trong option của game thì cứ phải chỉnh đi chỉnh lại (như video setting), cứ thoát game vào là lại phải chỉnh lại , sucks! Ai biết cách khắc phục chỉ tôi với.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.