Devil May Cry SE - PC

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Mật khẩu, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mật khẩu

Mật khẩu Youtube Master Race

Ngoài Hà Nội thì đến hôm nay là có hết òi,ra Lý Nam Đế đầy rẫy ^^
    Con 9200SE chơi ngon lành chả làm sao cả
    Còn dòng Nvidia thì chỉ từ FX > mới chơi được vì game đòi hỗ trợ shader 2.0 :D

2. Kratos XIII

Kratos XIII Youtube Master Race

9200SE giật lắm, tui test thử rồi, 9550 chạy cực mướt
    ủa mà nó hỗ trợ cả Gamepad mà, trong option có mục Gamepad đó
    RE4 tui chơi thử trên PS2 rồi, tốc độ khung hình chỉ bằng 1 nửa so với gamecube thôi, đồ họa cũng thường thôi, tui đâu có thấy hiệu ứng gì đặc biệt đâu. Hy vọng khung hình của RE4 trên PC sẽ là 60.

3. vodanh123

vodanh123 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mấy đĩa vậy , trò này ra nhanh thật , thế mà cứ bảo là tháng 9 ra , chưa được chơi vì ko cóa PS2 , ra mua đã !

4. kinggame#1

kinggame#1 Donkey Kong Lão Làng GVN

__chà tui down xong từ hôm qua ,cả cái titan quest cũng ra rồi mọi người down đc chưa , hehe may quá có cái gamepad ko thì tan tành cái keyboard

5. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

cái này tệ quá trên ps2 với pc phải nói là một trời một vực:))
    ps2 đánh combo đã tay hơn cái bàn phím nhiều

6. kindbeast

kindbeast Mr & Ms Pac-Man

Sao ko ai cho biết là bi nhiêu CD vậy? Vừa mới ra tiệm hỏi thì nó bảo là 6CD, hoảng quá nên chưa mua. Nghe giang hồ đồn là cấu hình rất nhẹ thì làm gì mà đến 6CD lận trời?

7. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

3.6GB / 680MB => tự tính tiếp đi.
    Thích chơi game 2D 5CD không, nhẹ lắm :| ?
    Cái game Capcom chuyển sảng PC thành công nhất chắc chỉ có Chaos Legion. Control tốt, graphics, sound.. tốt. Khác hẳn cái config control của thẳng Oni với DMC, chuối không thể tả -> nightmare

8. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

Công nhận là control của DMC3 trên PC chuối vật ,ngày xưa chơi trên PS2 đã hơn hẳn

btw, cái này ko hiểu bọn nó làm ăn kiểu gì mà 7900GT chạy thỉnh thoảng có 1 số chỗ frame rate nó drop rõ rệt ,có khi xuống khoảng tầm 15-17 chứ ko đùa ,giảm res xuống cũng ko giải quyết vấn đề --->bó tay

9. skyline86

skyline86 Mr & Ms Pac-Man

Nếu game này đồ họa đẹp thì mấy cái 9550 của bác nó ko chịu chạy đâu. Muốn game nhẹ thì phải chấp nhận đồ họa xấu chứ.

10. Coldsquall

Coldsquall C O N T R A

Đây là vài lời sau khi đã chơi DMC3 và sau khi đã ngứa mắt đọc một số cái lời bình ăn theo (vơ đũa cả nắm, một số bác đừng giận)

CL so với DMC thì control ngang nhau, DMC3 thực hiện control bằng bàn phím tốt không kém gì với gamepad, và cũng không đến mức hành hạ bàn phím. Lưu ý là một số gamepad không được hỗ trợ sẽ bị điên, di chuyển bằng cần analog phải, xoay camera bằng analog trái? Nên đừng vội mừng.

Cấu hình không nhẹ, card không hỗ trợ Full DX9 dễ bị khựng, CPU dưới 2GHZ cũng thế. Còn bác Mike, card xịn quá thì thế đó. Trình điều khiển chưa hoàn thiện và game chưa hỗ trợ hoàn toàn.

Cấu hình với số lượng đĩa không liên quan đến nhau. Muốn ví dụ không: Half Life 2 nhiều đĩa nhưng lại rất nhẹ.

Kết luận: ngon lành.

11. Chaser_j

Chaser_j Donkey Kong

Hic, hết tiền mua đĩa nên phải down về nghe các bác tả mà thèm quá , biết bao h mới được rớ vào đây ( 20 seed = 25KB/s ,hic )

12. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

mấy phím điều khiển trên keyboard mà bác kêu tốt sao tôi đã down về và chơi rất tệ về controll, tui chơi trên ps2 có thể thực hiện những combo phức tạp nhưng trên PC thì không thể, vì chơi bằng keyboard thêm nữa lúc nó ra combo liên tục trên 2 cây kiếm xanh và đỏ gì quên tên rồi:p thì tôi bấm như điên vào bàn phím vậy mà bác kêu khong tổn hại gì nhiều về khỏan điều khiển
    nếu bác có cái controll ps2 cho PC thì thử đi đã và tiện hơn rất nhiều lần đó
    bác thử hỏi hết người đã chơi DMC trên ps2 và PC cái nào hay hơn là biết liền hà
    rất tệ về khỏang điều khiển

13. là ai vậy

là ai vậy Youtube Master Race

Thế thì tốt hơn ONI3 rồi, nhưng mà Pixel Shader đổ bóng tròn xoe là sao? Hay là bạn muốn nói đến cái bóng (shadow) của character chỉ có hình tròn.Hai cái này chẳng liên quan gì đến nhau cả.

14. Solokop

Solokop Mr & Ms Pac-Man

Shader khác Shadow chớ có nhầm...................

15. Mật khẩu

Đâu có định nói thía,tui định nói tách ý ra nhưng mà lỡ viết luôn vào òi :))
    Shader thì là 2.0,còn cái shadow của nhân vật thì nó làm tròn xoe --> xấu --> bực

16. kindbeast

kindbeast Mr & Ms Pac-Man

Sao lại có ng chê control cua ONI3 trên PC nhi? Đúng là có khó khăn thiệt nếu chơi theo mặc định, nhưng ng chơi có hoàn toàn có thể điều chỉnh lại cho phù hợp mà, tui thấy control của ONI3 ko có vấn đề gì khi chơi trên PC cả, thậm chí còn rất tốt. Còn DMC3 thì ko biết vì chưa chơi thử, nhưng chắc là cũng như ONI3 thui, fix lại là chơi good hết. Rốt cuộc là bi nhiêu CD vậy? Sao ko ai nói mình biết hết vậy? Đâu thể suy số lượng đĩa từ dung lượng game được....Nghe đâu là 6CD, có thật ko vậy? Ko nhẽ lại nặng dữ vậy trời?

17. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

cứu tôi với các bác ơi tui vừa đi mua cái đĩa này về cài theo huớng dẫn của nó đến bước cuối cùng chạy file asr nó báo là security gì đó ko cho chạy????????
    huhuhu, làm thế nào bây giờ các bác ơi

18. Mật khẩu

Bác chưa chạy securom rồi.Bác mở thư mục crack ra sẽ thấy một cái file tên asr,copy file đấy vào thư mục cài ( cho dễ sử dụng ),chạy file đấy,hướng đến file dmc.exe trong thư mục cài thì game sẽ chạy được.
    Hiện giờ chưa có crk nên dùng tạm.

19. heo_con_un_in

heo_con_un_in T.E.T.Я.I.S

huhu mua 6 disc game ve rùi.Chơi thì đc nhưng khi chơi nó hog cho chỉnh mấy nút wa lại trái phải.Pó tay.Tới lùi trái phải bi giờ xài = right thumbstick.Ec ec.Sao đánh đc choài :(

20. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

Bác nào biết chỗ bán trò này ngoài lý nam đế không.Từ nhà em lết ra lý nam đế chắc die quá.Chỗ bác Hoangpt có chưa để em ra mua cho nó gần.Có DVD không nhỉ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.