Dhan có phải là char yếu nhất?

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi dhanvn, 9/7/08.

1. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Human cũng có chiêu giảm tốc độ tấn công.Quan trọng nhất là phải sống được sau 10s Crazy Standing đã :D.Sống được thì mới nói đến thắng thua.Human str mis nhiều ko nói chứ human dex miss ít mà trong 10s đó crit vài cái là có chuyện rồi.Nói chung DH hỗ trợ crit tốt hơn nhưng H Dex crit dmg to hơn đặc biệt là khi có buff của các race khác vào :D.Thằng bạn tui chơi ranger nó rất tự hào về con ranger của nó ko hiểu sao 1 hôm nó chơi lại con H dex hỏi vì sao thì nó bảo bị H dex kill trong vòng 5s trong TW.Human dex đặc biệt nguy hiểm khi có party hỗ trợ hoặc full buff chứ solo thì ko nói lên gì cả.
    Mà tui thấy đa số Dh Agi đều đi theo Predator chứ ít người đi theo Avenger lắm.

2. hunghd

hunghd Youtube Master Race

Dh agi đều theo predator :o

3. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Nhầm đa số Dhan chứ tui ko biết họ là pure agi hay 2b nữa :D.Bạn tui mấy thằng đều theo dòng đó nhưng hỏi thì chúng nó bảo là add Agi =.=

4. dhanvn

dhanvn Dragon Quest

nói dhan AG theo predator là biết trình độ thuộc loại gà con về dhan rùi. dhan AG yếu thì yếu thật nhưng đầu tư được quả vũ khí tầm 9% crit trở lên thì ko ai dám coi thường cho dù đó là DE.tui đã thử qua với một vài chiêu thức kháng crit thì thấy nó chỉ kháng được đam thông thường còn đam do chiêu dead blow cộng 420% AG thì ko bị ảnh hưởng gì. thế cho nên ko phải ngại mấy cái kháng crit.

5. Excalibur100

Excalibur100 Youtube Master Race

Ui dào, các bác chơi thì cứ chơi, tranh nhau char nay vô đối thế này, char kia vô đối thế kia mà làm gì. Mình solo kém thì đã có party, lo gì. Mà tui thấy đã chọn DH mà cứ giữ cái tư tưởng PVP phải sống sót cuối cùng mới là winer thì oải lắm, nhiều khi ức chế del char nó lại phí công chơi đi :):):) Theo tui đã là sát thủ thì khi đã xác định được con mồi rồi thì nv quan trọng nhất là kẻ địch die chứ không phải mình sống sót cuối cùng. Ừ thì nó khỏe nó bắt nạt mình đi, nó KS mình đi, kệ xác nó, mình cứ lên lv đã. 5x rồi chuyển qua Avenger -> ng páo chù, ko ai óanh mình thì páo chù ai:D, học max chiêu cuối rồi tìm nó, ôm bom vào cùng sống chết với nó là xong chứ gì=)). Mặc đồ trăng thui, co gì bị rớt đồ đỡ tiếc:p

6. let_me_go

let_me_go Youtube Master Race

bác ở server nào thế ::) !! nếu ở ahkma lv 58 dhan agi thì pm R0MAN0 để pk nhé xem Human dex yếu thế nào !!! riêng bật over Swiming lên mà Dhan ko chạy thì chưa hết 30s đã chết roài nhá ;))!! máu em lv 58 thôi cũng 5k roài (kể cả buf chưa buf có 4k3 thôi) càng lên cao Human dex càng lợi !! có chiêu chống damge vật lí lv 5 được 30s + chiêu chống stun trong 30s !! và cái lợi hại nhất chính là OS +6% next damge(lv5 chưa kể lên 7 hơi khó :))) đã gọi là Human thì biết roài đấy máu trâu def to là cái chắc (char H nhìn def cơ bản từ armor cao hơn hẳn các char khác lại có chiêu buf def cực phê) nói chung char là một phần khả năng dk của người chơi mới là quan trọng thoai :)

7. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Human dex tăng cái chiêu Order Swing thì có lợi gì???Mình mới 52 cũng đang định add chiêu đó nhưng ko biết tác dụng thế nào.
    Em mới chơi DH lên lv 21 thôi kể ra cũng sướng thật đấy nhưng thích human hơn vì it khi chết mà lại ko phải train lủi thủi 1 mình như Dh.Bạn bè em chơi chúng nó nói thế chứ em ko biết vì đa số nhắc đến Dh là full Agi :|.
    Đúng là mấy cái chiêu chống crit dmg ko giảm được nhiều dmg crit :D.

8. hunghd

ai bảo ko ảnh hưởng gì, wiz nó mà bật Group Mortal Immune lên thì nó chỉ mong Dhan agi với H dex crit nó thật nhiều vào...

9. Igosu

Igosu Dragon Quest

ừh thì các pác cứ cho là dhan agi có cái combo gì đấy đi thế 2bird ko có à ??? ;)) mà theo agi thì Pk quá dựa vào may mắn bởi độc chiêu của dhan toàn có % luck thế tại sao ko tính đến khi cái % unlucky nó rơi vào mìh thì sao :-j tự nhiên bỏ qua 1 skill ~100% thành công như DPP :-j mà còn nữa ai đó kêu thằg dhan trog clip đồ cực khủng nên mới thế :)) vậy dhan agi đồ cực khủng xem có dám solo bos giống nó ko nhất là kể cả PK thì cũng dựa vào đồ đạc nữa ko có đồ xịn thì đừng mong Pk thắg nói nhanh cho nó vuông ... còn việc human dex Pk với dhan thì :)) 1 phiếu cho H nếu lv >7x :D

10. nguyenlehoaibao

nguyenlehoaibao Donkey Kong

ngộ nhỉ hôm bữa tôi đanh với con wiz nó bật kháng cri lên, dmg cri của tôi = 0 lun.
    human dex lv 58. hình như có mỗi skill con wiz la kháng thôi chứ dekan chống cri tôi thấy ko có tác dụng

11. binhtaquang

binhtaquang »

Dhan trong cái clip là bên japan , mà bên japan so với us nhiều cái khác lắm, cái skill deadly blow bên đó tính luôn vô với phantom crow, bên này thì nghĩ :'>

Wiz là kháng crit , dekan là giảm crit dmg ( giống opt của item ancient) 2 cái khác nhau mà :)

12. kezill8x

kezill8x Mr & Ms Pac-Man

:cool::cool:
    kết nhất câu này,hình như ôm dc 3 hay 4 chú thì phải
    1 lần ko dc thì 2
    2 ko dc thì 3 kiểu gì mà chả thành công hahaah

13. hunghd

hybrid chứ ko phải hybird,ko hiểu thì đừng nói bừa
    PP & DPP vẫn bị resist như thường
    Theo hybrid sẽ tốn rất nhiều point ở bảng 1 nên tại thời điểm lv 7x ko thể có combo chuẩn như dhan agi được.
    Dhan agi với hybrid ai solo boss tốt hơn? Item: set armor uni 8x 75p.def+, acc:4 ring mỗi cái 10vit 10 agi 300 hp, glass+ earring 20x+agi,kartar 90 agi 8 % crit.Item như thế ko phải khủng nhưng cũng thuộc dạng tốt,solo với Mollek hên lắm thì đc 1/4 hp nó.Cũng item đấy tôi reset point theo hybrid thì ko quá 1 phút là die. Nói như thế thì đủ hiểu ai tank boss tốt hơn rồi.
    Còn việc pk với human dex, từ 75+ solo chưa thua bao giờ. Cho nên ko nhất thiết là cứ H dex thì sẽ thắng dhan, còn phụ thuộc nhiều thứ.
    Trong bản us,sau này ko biết có thay đổi gì về skill ko chứ hiện tại tôi thấy dhan hybrid là đường yếu nhất trong 3 đường, crit tb, eva tb,hp ít,dam thường ko cao->PP & DPP cũng ko cao lại ko nhận đc dam từ invenom... nhưng quan trọng nhất là Deadly Blow chỉ tác dụng với đánh thường,ko + vào PP & DPP như bên japan.Đó là li do tại sao Dhan bên J hầu như đều theo hybrid còn bên us thì hiếm hoi lắm mới gặp đc 1 chú, toàn là agi hoặc str.

14. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

gặp Dragon Sage tanker hàng hiệu sau 10s mà ko giết đc các cậu là cháu bé 100% sẽ ra về với cái mặt sưng húp bị oánh cho khóc :((

gọi HE buff 2 chiêu 15% với D buff 30% dex vào thì... :'> nhưng nhược điểm tụi này là yếu đuối... hết Crazy Stading mà ko giết đc đối phương thì chỉ có ôm hận...

15. Igosu

Igosu Dragon Quest

oạch vụ này mới biết nha thôi xong japan # ú thế thì đi rồi T_T ... mà thưa bác là em ghi pp với dpp ~ 100% thành công chứ đâu phải 100% ;))

16. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

He 1 chiêu 15% 1 chiêu 20%+Dh 1 chiêu 30%+Invoke 25%+Almighty 15%=???Đúng là chơi Hdex hơi ngại vấn đề Def+Hp có lẽ nên đeo ring+Vit

17. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

thằng bạn tớ có một con HE theo scout, tớ cũng đã log vào chơi vài lần và thấy cả 2 cái đều là 15 :|

còn almighty lv 6 là 20 hay 25% gì đó ko nhớ rõ lắm...

cái này cho tớ hỏi là nó % tính theo dex gốc hay là chồng lên nhau ? dạng chiêu nào buff trước thì tính chỉ số sau khi đã đc buff chiêu đó cho chiêu buff sau ?

18. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

unh cái Alcurity lv 5 là 15%.
    % Dex nó tính theo dex gốc hay sao ấy vì lúc chưa buff alghtmity lv6 (20% all) tớ có 315 dex (đã buff invoke) sau khi buf cái Alghtmity chỉ được có 368.

19. Mr Boomba

Mr Boomba Mr & Ms Pac-Man

ko biết các bạn nghĩ thế nào nhưng mình thấy Dhan của rohan quá yếu=((. trò này thấy Hefl quá ngon bắn ko miss, nhiều skill quái đản, Hunman và Dekan thì máu trâu dam to, 2 dòng Mage thì khỏi nói.
    Chơi Dhan thật sự mệt mỏi ::(

20. KenjiOgami

KenjiOgami Mr & Ms Pac-Man

theo mình DH thật sự chỉ mệt về train lvl thôi ^^! nếu không có pt mà phải solo thì oải lắm,
    đánh nhau thì dh vũ khí cùi mới yếu thôi ^^! add ngọc crit từ đầu đến unique thì mình thấy cũng yếu gì đâu ( mua ngọc shop mà add thì chắc mạnh hơn , vk của mình toàn 6% crit nên ko biết cầm cái hơn nó thế nào ^^ )
    DH bảng skill 2 quả thật là yếu hơn các class khác , nhưng đó là do bảng skill 1 của nó hơi vd rồi ^^ dễ hiểu thôi mà . Với lại đánh nhau thì mình thấy DH có khá nhiều lợi thế : 3stun , combo giết người nhanh nhất .....nhưng vấn đề là hiện hầu hết dh đều chưa có đủ skill và sức mạnh để làm cái combo giết người 10s đấy ^^( cái combo ấy dùng hơi nhiều skill thì phải ^^ mà còn cần cả silent nữa , ai nghĩ đánh combo ấy mà không dùng silent thì chúng nó có n cách để thoát chết ^^, mà silent thì gần như chưa ai tăng )
    Đừng vội nghĩ dh yếu ^^ cái sức mạnh lớn nhất của nó thì tầm 6x 7x như bây h chưa ai làm được mà