Địa điểm ăn chơi cả nước- Hỏi Đáp tại đây ^o^.

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Daki, 29/5/07.

1. Kennedy_oni

Kennedy_oni Mario & Luigi

các bác cho em hỏi ở TPHCM Q3 chỗ nào bán cơm ngon mà giá phải chăng thế ? nhà mình ở đường Trương Quyền mà vòng vòng đây chỉ bán toàn hủ tíu , phở ko à ; k có cơm ; ai bít chỉ dùm với tại phải ăn 2 tháng lận :(

2. duckent_vt2402

duckent_vt2402 Youtube Master Race

Bánh Mì Thịt Việt Nam, 17k 1 ổ, từ 2 ổ giao miễn phí tận chổ !

Kính thưa Quý Khách !

Cửa hàng BMVbanhmiviet chúng tôi chuyên cung cấp các loại bánh mì thịt mang đậm hương vị đặc trưng Việt Nam với các tiêu chí:

- Luôn đặt chất lượng sản phẩm lên hàng đầu bằng sự quản lý nghiêm ngặt kép kín tự nhập bột, tự làm bánh và tự nướng bánh tại chổ.

- Từng ổ bánh mì đều có logo BMV,

- Các nguyên liệu thực phẩm đầu vào đều được kiểm soát chặt chẻ.

Đặc biệt chúng tôi có sữa đậu nành 100% nguyên chất tự xay và tự bằng hơi nấu tại chổ.

Đảm bảo Quý khách sẽ cảm nhận ngay được sự khác biệt ngay từ lần đầu khi dùng bánh mì và sữa đậu nành của Cty chúng tối.

Phương châm của Cty là luôn mang đến cho khác hàng những sản phẩm an toàn và tiện lợi nhất !

Quý khác chỉ cần nhấc điện thoại và hãy để cho nhân viên của chúng tôi mang thức ăn đến phục vụ Quý Khách !

Chi nhánh 1: số 003 tòa nhà A2 đường Phan Xích Long, F7, Q.Phú Nhuận. (ngay ngã 3 Phan Xích Long và Phùng Văn Cung)

ĐT: (08) 3500 5555 (08) 3600 5555

Website: www.banhmiviet.net

Rất mong được hợp tác và phục vụ Quý Khách !

Trân trọng!

Và đây là menu :

các bạn có thể xem chi tiết tại banhmiviet.net . THANKS :D :D :D

3. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

Help gấp các pác ơi. Tư vấn giùm mình 1 số chỗ nhậu nhẹt ăn uống ngon bổ rẻ ở Đà Lạt nhé :D

4. kodevn

kodevn Youtube Master Race

Quận 8 tiệm net nào ngon nhất vậy các bạn, máy cấu hình khủng, có SC II :|

5. huyenanhdao

huyenanhdao Mr & Ms Pac-Man

Mọi ng cho hỏi trong mẫu đơn xin việc của 1 cty có mấy câu hỏi thế này thì trả lời sao giúp mình chút

6. boybigbang

boybigbang Youtube Master Race

đang đói mà vào đây chắc chết @@"!

7. Little_Tiger_

Little_Tiger_ Fire in the hole!

Cho mình hỏi có ai đi thử bufet của pepperonis pizza lần nào chưa? :D Tính đãi SN ở đó nhưng có vài ý kiến trái ngược quá nên cũng hơi chần chừ =.="

8. [GST]GhoST0613

[GST]GhoST0613 Mario & Luigi

xin tư vấn nhanh giùm tui
    chỗ nào ở Hà Nội mà vui vui một chút để đi chơi với gấu? :">
    Vincom với Parkson ko tính nhá

9. DKGB123

DKGB123 Mr & Ms Pac-Man

mình định tổ chức 1 bữa tiệc ở hcm khoảng 15 người, kinh phí tầm 2.5tr. Có bạn nào biết quán , nhà hàng nào ( kiểu máy lạnh, đèn sáng lịch sự ) tư vấn mình biết. Hix mặc dù biết 2.5tr là ko đủ nên lên đây hỏi mấy bạn

10. tuanvm92

tuanvm92 Donkey Kong

đi chơi với con gái (có khả năng thành bạn gái) thì nên đi đâu ở HN nhỉ?

11. vnproinv

vnproinv Youtube Master Race

nhiều món ngon quá, nhưng vẫn thích bánh mỳ vn ^^

12. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Ko ăn đc đồ ngọt quá nên chè kem ko rành.
    Kem : Q10 có kem Bud rùi kem bèo bèo thì vào đường Nguyễn Lâm có seri kem + đồ ăn vặt. Hay ăn kem ở góc sân vận động Hoa Lư, gần đài truyền hình ... ko biết là quận mấy khoảng 12k+ , kem ốc quế 4k.
    Chè : ăn quận Phú Nhuận cho gần nhà + rẻ, đường Nguyễn Văn Đậu - chè Mỹ - khoảng 15k ly chè Thái Cũng mấy món ấy mà sang chè 75 với 85 ăn thì đứt ruột mất.. Hoặc gần chợ Phạm Văn Hai 4k 1 ly rất nhiều xD nhưng ít loại chè kế bên có xe xôi khúc khoảng 5-6k khá ổn.
    Hủ tíu : buổi tối nha ban ngày ko ra đây, Q10 đi đường 3-2 quẹo vào Lý Nam Đế - đầu đường có quán lẩu cá rẻ ngã 3 đầu tiên quẹo trái vào Nhật Tảo đi hết đường có quán nướng ngon . Còn đi tới ngã 4 đầu tiên quẹo trái ra đường Vĩnh Viễn gần đâm vào Lê Đại Hành sẽ có biển chỉ đường vào 1 chỗ hủ tíu giá 13k. Còn ko đi thẳng Lý Nam Đế nhìn bên trái cũng có hủ tíu bò viên ăn cũng đc.
    Bột chiên : đó giờ ghét ăn vì toàn chỗ chiên dở ... mỗi chỗ trên Võ Văn Tần ăn đc mà ko biết bao nhiêu. Gần đây tìm ra 1 chỗ ngon + nhiều + rẻ + gần nhà trên đường Phan Xích Long q Phú Nhuận , đi từ Phan Đăng Lưu hướng từ ngã 4 PN về Bà Chiểu đến Phan Xích Long quẹo phải đi khoảng mấy chục cây chuối là có cái bảng đen chỉ vào, bán chiều tối 5-6h trở đi.

Mọi ng ơi đi xem film ở rạp nào ăn tiền nhỉ, hôm rồi chạy đại vào Hòa Bình cho gần ăn quả âm thanh chát chúa quá.

Chỉnh sửa cuối: 11/8/11
  13. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

^Đống Đa trên Trần Hưng Đạo cũng được đấy, vừa đi xong, vé cặp chỉ khoảng 70k( nhưng mà tùy film). Có bác nào rành khu Q12 ko, chỗ đó ăn chơi thế nào, tối đi đâu chơi dc

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  14. manhhung113

manhhung113 Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn bác mioNguyen nhiều !!
    tình hình rất là tình hình . em nói toẹt ra là nhỏ e thích nó học và ở q7 , cho e hỏi khu xung quanh và mấy quận gần đó có đoạn nào đồ ăn ngon và rẻ rẻ tí ko,đặc biệt là món chè và kem hì hì , e sinh viên nên ko mạnh chi cho lắm . .
    P/s tiện thể e hỏi gần đó có đoạn nào tập xe máy thi = ko . Cảm ơn mấy anh nhìu nhìu

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  15. manhhung113

manhhung113 Mr & Ms Pac-Man

trung thu tp hcm có đoạn nào đi ngắm với ăn chơi vui vui rẻ rẻ ko mấy bác :-w

16. greatlord18

greatlord18 Mario & Luigi

ai ở HN mình hỏi với,buổi tối quanh khu vực xã đàn,bán kính tầm 2 cây quanh đấy,có chỗ nào ăn uống cái j nóng sốt,dễ ăn ko,giá cả hợp lý 1 chút là ok.Ngồi trà chanh nhà thờ buổi tối là ác mộng,bị chém 10k gửi xe,cái đĩa nem chua rán chém những 50k:( Ít đi linh tinh nên nhờ mọi người tư vấn tí,đi với bạn gái:">

17. pathfindertravel

pathfindertravel Youtube Master Race

Cám ơn bạn thật nhiều. Cho mọi người thêm lựa chọn. HIiiiiiii. Enjoy your meal!

18. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Dạo này các con giời ko ăn và chơi nữa à. Chuyện qua đập đá giảm cân hết à =))

Ai biết chỗ nào lẩu mắm ko ? Quận nội thành nhé. Gần nhà có chỗ thấy mở mấy chục năm rồi mà dời vào trong, 1 hôm đến ăn nhìn giống quán bia ôm quá bỏ chạy mất dép.

19. dangquocviet

dangquocviet Youtube Master Race

Sắp tới Noel nhóm tụi mình muốn họp mặt ở một địa điểm ăn uống nào đó sang sang một xíu, có nhiều món ăn phù hợp với teen, vừa đồ ăn, vừa tráng miệng và vừa nước uống…nhưng mà giá cả phải chăng một xíu. Nếu pà con nào biết thì cho mình xin một vài gợi ý nhé!

20. liensongtu

liensongtu Youtube Master Race

:D Mình và nhóm bạn vừa tổ chức thành công offline ở nhà hàng Xin Wang Hong Kong Cafe chỗ lầu 3, Vincom. Đồ ăn Hong Kong khá ngon(nhà hàng này nổi tiếng bên Sing lắm đó nha) Hiện giờ cũng đang có giảm giá 25% cho học sinh sinh viên mang thẻ tới từ chiều t2-chiều t6. Bạn thấy ổn thì nên tổ chức tiệc Noel tại đây cũng được lắm