Địa Điểm Săn Pet-Mọi Thắc Mắc về pet hỏi ở đây

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 27/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. duonglang9

duonglang9 Youtube Master Race

Hi!
    Bắt trân thú thì lv nào cũng bắt được, lv 10 cũng bắt được lv 25, ở đây có mấy điều quan trọng là:
    1. có đánh được con lv cao hay ko? hay là bị đập chít weo ???
    2. lv thấp ko thể gọi con lv cao ra được (lv 10 ko gọi thú lv 25 được, nó ở trong túi thôi)
    3. nếu bạn lv 30, thú lv 35 (trường hợp nếu bạn ko tăng lv mà điểm exp để học các skill như: skill của môn phái, nấu nướng, hái thuốc, khai khoang, chế dược, ...) thì thú ko thể tăng lên lv 36 được (nó ko có điểm).
    4. điểm exp ko phải chỉ để tăng lv mà còn dành để học các skill, nhất là Tâm pháp của môn phái rất hao exp và tiền, ko tăng điểm tâm pháp thì đánh yếu và ko có skill mới.
    Tôi chỉ biết được có nhiêu thôi, nhờ các đai ca chỉ giáo thêm
    đang cần kiếm sư phụ hoặc đệ tử, pm hoặc là mail trong game
    Char: dinhlang9 - phái Thiên Long
    Lv: 31 (hic)

2. lovekhuyentq

lovekhuyentq Mr & Ms Pac-Man

Hông phải thế đâu mà lever nao thì bắt ở lever đó . Còn nếu bắt cao hơn lever có khi bị thần thú canh giữ cho chuyển viện cũng nên đó ha ha:'>:'>:'>

3. Nikolainhaidep

Nikolainhaidep Mr & Ms Pac-Man

Nếu mà cho trân thú của mình "ăn" kon trân thú khác thì hình như nó lên cấo nhanh hơn. Khi ấy tính ngộ của nó là + 1. Mình thấy có bạn cho hẳn +7, mình cũng lăng xăng thử......Nhưng thất bại = 0!::(!

4. solonuker

solonuker Donkey Kong

Mình nghe nói đánh boss trên huyền vũ đảo được quyển bí kíp tăng mỗi tâm pháp lên 10 cấp (do 1 bạn lv 38 tinh túc nói, bạn ấy bảo tâm pháp chiêu hút máu bạn ấy lv 50 rồi) nhưng ko biết có thật ko, ai biết về vụ này xin chỉ giáo cho anh em nhá.

5. Nikolainhaidep

To solonuker : bạn ơi hum trước mình thử kill nó òy, mình 45 và nó 40! hic ko thể tin đc mình đánh nó mạnh nhất 11k mà chỉ đc "' máu của nó thui. Có pt thêm cũng ko ăn thua. Hình như là admin dùng nó để tăng độ khó trên đảo lên thui. Chứ óanh nó chắc phải PT full 75 mất!

6. vampires3009

vampires3009 Youtube Master Race

Mỗi con pet đều có ghi số cấp tối thiểu để bắt được nó ở phía trên bên trái hình pet (khi bấm Alt +X). Mấy con cá sấu bọ ngựa mặc dù trên đảo là lv35 nhưng cấp để bắt được chỉ cần là 5, ngược lại hổ hay beo rừng cần lv45 trở lên mới bắt được (lv nhỏ hơn 45 đánh ra được nhưng ko bắt được). Thế nên đi bắt mấy con nhỏ nhỏ dễ thương về bán lại cho newbie chưa biết cách lên đảo cũng được khá tiền :D

7. SmallBubble

SmallBubble Youtube Master Race

Ui.gặp thần thú giữ đảo thì chỉ có tàng hình thui đừng có dại mà đánh nhau với nó chỉ có may ko chết thì cũng chả có ji mà lượm đâu.Còn các loai thú từ thỏ đến bọ ngựa hay cá sấu thì chỉ cần lvl>5 là bắt dc,mỗi tội muốn gọi nó ra thì ko dc thấp hơn nó quá 5lvl.Từ hổ,cú,chồn..thì bắt buộc lvl>=45 mới có thể bắt,mua hoặc gọi chúng ra.

8. Nikolainhaidep

newbie cực kỳ thích cá sấu, bọ ngựa. Mình giao bán là tui nó hỏi mua liền!

9. SmallBubble

SmallBubble Youtube Master Race

Tôi thấy có con Sài miêu cấp 20 mới bắt dc mà chưa thấy hướng dẫn bắt o đâu.Tôi chơi MG nên cũng ko dung con đó nên chưa có thời gian tìm kiếm,chủ topic nếu biết thi hướng dân thêm cho anh em tìm hiểu,cảm ơn.

10. Nikolainhaidep

Ah, mình xin phép chủ Topic trả lời hộ bạn câu này!
    Con sài miêu hay kon mèo ấy, nó ko có ở trong thiên nhiên TLBB đâu. Con ấy có đc là do đc tặng từ thẻ tài phú. Mà cái thẻ này cực kỳ hữu dụng.
    Thẻ Tp giúp cho ta rất nhìu đồ ngon, toàn đồ môn phái!
    thẻ này săn boss mà có, con boss này ở BTD 5, Tên nó là Mộc Thống bá
    1h xuất hiện 1 lần, bạn cứ lên BTĐ 5 chờ là có 1 top pro đến, bạn xin pt là đc. khi boss chết thì bạn sẽ nhặt đc thẻ, khả năng 30%!
    nhặt xong bạn mang về đại lý, chỗ npc đằng sau thằng Triệu Thiên sư ấy mà nhận thưởng.
    Cứ đến cấp nó yêu cầu thì về lĩnh thưởng, cấp 30 thì đc bộ đồ 4* môn phái ngon cực!
    Chúc bạn may mắn!

11. bacada

bacada Mr & Ms Pac-Man

hấp sẫn wa1 mỗi tâm pháp lên 10 phải săn ngay mới được hehehe

12. bacada

bacada Mr & Ms Pac-Man

hấp sẫn wa1 mỗi tâm pháp lên 10 phải săn ngay mới được hehehe

13. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Từ giờ các thắc mắc về Pet, hình ảnh, bí kíp ,skill Pet post ở đây, ai qui phạm chém ko tha :|

14. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Sửa tí TA ơi : Con lợn rừng lv 45 à :-* . Sẵn tiện up vài con có thể skill cho anh em nào nghèo giống tớ xài :
    _ Lợn Rừng lv 45 ( Cộng sinh / Mộc mạc / Phản kích )
    _ Hổ lv 45 ( Mãnh kính / Liên Kích / Tá lực )
    _ Băng tầm lv 55 ( Hàn thủy chú / Băng tinh )
    _ Gấu Trắng lv 65 ( Cộng sinh / Hàn Thủy Chú )
    _ Kiếm Long lv 75 ( Tĩnh Hóa / Phản chấn )
    :x tạm thời chỉ biết nhiêu đó con vì mấy con kia ít người xài nên kô rõ ::) .

15. Akita

Akita Dragon Quest

ai bảo kiếm long có cao cộng sinh thế :o

16. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

:whew: dạo vòng vòng thấy có mấy con kiếm long có cao cộng sinh mà =(( . Để kiểm tra lại cái thử :whew: .

17. Allyssia_us

Allyssia_us Youtube Master Race

nhờ ai đó quen biết bắt hộ chứ mua làm gì còn mua thì max giá bán là 3v , mua cao hơn là hố đó ::(

giờ đến phiên em hỏi nè :D

Hiện giờ , việc tìm được pet xuất sắc hoặc kiệt xuất là điều ko quá khó,vì theo cách làm của em thì chỉ việc bắt 1 con thú trưởng thành rồi dùng hoàn đồng thiên thư là có thể ra được pet kiệt xuất hoặc xuất sắc ,nhưng làm sao ra được trác việt hay toàn mỹ , để có thể ss ra được đời 2 trác việt và toàn mỹ,cũng dùng hoàn đồng thiên thư để ra pet trác việt toàn mỹ hay ss để có được đời 2 như vậy , có ai pro chỉ dùm em cái vấn đề này , còn tư chất của pet là hên xui , nên ko bàn .
    Xin cảm ơn
    Ai pro lên tiếng dùm nha , cái này đang quan tâm cực kì đấy ^_^

18. thang10

thang10 Youtube Master Race

uhm tui 45 nè có sài con hổ .
    con hổ chỉ 45< mới sử dụng đc thui

19. 0-Zero-0

0-Zero-0 Youtube Master Race

thú bảo bảo cũng có thể dùng hoàn đồng thiên thư, chỉ cần chưa ss thì còn hoàn đồng dc. hoàn đồng thiên thư tăng tư chất pet là chủ yếu, up độ tăng trưởng lên trác việt hay toàn mỹ chắc phải đầu tư hơi nhìu :p, hiện nay thú trác việt thỉnh thoảng mới thấy 1 con, còn toàn mỹ thì mới thấy trên forum
    độ tăng trưởng F2 phụ thuộc vào độ tăng trưởng của thú bố mẹ, theo thông tin bên forum TLBB thì khi cho 2 con xuất sắc, hoặc kiệt xuất ss thì có 10% độ trưởng thành F2 cao hơn bố mẹ :x, nhưng tui ss thú nhìu rùi ma chưa bao giờ rơi vào cái 10% đó cả =((
    tư chất F2 phụ thuộc nhiều vào tư chất bố mẹ chứ kô hoàn toàn vào may mắn, tư chất F2 kô bao giờ thấp hơn tư chất bố mẹ. thời đại KNB hiện nay thì việc có F2 tư chất 1k9, 2k kô khó, chỉ cần bạn có tiền :p

20. tuananhtxz

tuananhtxz Mr & Ms Pac-Man

trong này thấy nói thủy quái 55 . chắc con thủy quái là con băng tằm phải không ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.