Địa Điểm Săn Pet-Mọi Thắc Mắc về pet hỏi ở đây

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 27/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xyz158

xyz158 Mr & Ms Pac-Man

Khi hoàn đồng trân thú thì chỉ số nào thay đổi,chỉ số nào giữ nguyên vậy???Hoàn đồng liệu có mất skills ko??

2. Nikolainhaidep

Nikolainhaidep Mr & Ms Pac-Man

Random! Có lần tui hoàn đồng con Băng tằm nó thành ra 4skill! nhưng mà nhanh nhẹn! hic. Nếu dùng cuốn hoàn đồng mua bằng KNB thì khả năng ra thú ngon là rất cao!

3. Zencu

Zencu Youtube Master Race

mấy pa cưa boom dữ thế hù con ních ah tui lv68 đây bắt con công bảo bảo lv65 còn con trưởng thành thì lv1. pa kia nói 3x đòi bắt con hổ lv45 ah nổ vừa thôi pa nếu vậy bữa nào vô bắt cho tui con bạch mã được gòy noob thiệt

4. Black Zodiac

Black Zodiac Youtube Master Race

mấy anh chị ơi em cho hỏi pet mới đã xuất hiện chưa sao em thấy có người giám định tư chất con tuyết hồ ( hồ ly ) đó mà con đó là trong phiên bản long tranh hổ đấu mới có mà nếu có thì bắt ở đâu

5. PoDF

PoDF Dragon Quest

cái đó cứ nạp thẻ knb vào ai nạp nhiều nhất trong 1 ngày hay trong tuàn gì đó sẽ được cho

6. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Với sự giúp đỡ của Snoppy mình post thêm 2 tấm địa điểm Pet bên Thánh Thú Sơn cho bạn nào chưa biết :D

7. manhpt

manhpt Youtube Master Race

bác nào pro cho em hỏi bắt con quán quân miêu bảo bảo ở đâu ( mèo đeo kính___)

8. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Mấy con mèo đó ko thể bắt ở đâu được cả, chỉ có đổi thôi, bằng cách mở âm kim bảo sương lấy mấy mảnh vụn đồ sứ, rồi mang mấy mảnh vụn đó sang LD (con nhỏ gì đứng gần Dịch với Y ấy) mà đổi mèo.

9. MrBobby

MrBobby Dragon Quest

Các bạn cho mình hỏi : xài Hổ thì tính cách Nhanh nhẹn hay Dũng mãnh tốt hơn. Thấy có người nói là Nhanh nhẹn, bạn mình lại bảo là Dũng mãnh tốt hơn do có skill Mãnh kích. Mình chơi Minh Giáo.
    Cảm ơn các bạn.

10. red-devil

Cái đó còn tùy thuộc vào bạn ép cho pet những skill gì. Nếu chỉ là mãnh kích thì dũng mãnh số 1, còn bây giờ người ta máu ép phản chấn, phản kích thì pet nhanh nhẹn sẽ có tần suất ra skill lớn nhất.

11. MrBobby

MrBobby Dragon Quest

Cho mình hỏi thêm câu nữa là : thú con đời 2 sinh sản ra ở lần 2 (lv 50) chất lượng có (thường) tốt hơn thú con sinh ra ở lần 1 (lv 30) ko ? hay là tỉ lệ ra thú tốt cũng như lần 1.
    Cảm ơn các bạn.

12. Sunran

Sunran Mario & Luigi

có,thường sẽ tốt hơn,ko chú ý nhìu sẽ ko phát hiện ra,thường 10 cặp ss lv 50 thì có đến 7 cặp cho ra tốt hơn 30 , 3 cặp còn lại ra bình thường ( nghĩa là 2 con cúi mía :D )
    test trên 4 cặp ngựa , 3 cặp gấu và 3 cặp hổ
    trong đó kết quả 1 số lần tốt nhất như sau

ngựa : lv 30 1k71 màu xanh ( ko vip) dũng mãnh , lv 50 màu đen 1k75(khó ra hơn ) trung thành
    Gấu lv 30 màu hồng 1k66 (hồng thường ko phải hồng vip ) lv 50 1k77 trắng
    Hổ lv 30 trắng dũng mãnh 1k8 , lv 50 đen nhanh nhẹn 2k3

các cặp còn lại 30 và 50 ra bìh bìh , màu ko vip ,nên ko cho là thành công :D

13. RubyLight

RubyLight Donkey Kong

[​IMG]Tôi có con hổ này, lỡ ép mất 2 skill cao phản kích cao phản chấn vào để solo, giờ muốn ép tiếp Cao khát máu hoặc một skill AOE hoặc cao thuấn ảnh thì nó sẽ chèn skill gì?? nó chèn mất skill hộ chủ thì khỏi solo luôn ::(

Các file đính kèm:

Kích thước:
      187.4 KB
      Đọc:
      132
  14. Sunran

Sunran Mario & Luigi

nếu ép cao thuấn ảnh chắc chắn đè thuấn ảnh
    ép AoE thì theo ngu ý của tui thì nó sẽ đè Cao Phản Chấn của bạn ( còn theo 1 số người khác là ko đè skill nào ) nếu bạn "Gan" có thể thử test rùi cho mọi người bít kết quả ra sao nhe
    còn ép khát máu thì nhìu khả năng sẽ ko đè skill nào( vẫn có khả năng đè ) , hổ bạn ép vậy theo tui nên ép thêm 1 skill buff chủ nữa sẽ hay , vì % 1 thú có cả 2 skill buf chủ là cao lắm đó , lúc đó ko sợ ko có skill buff chủ để tàng hình khi train solo

15. RubyLight

RubyLight Donkey Kong

Bạn đúng ở chỗ ép Cao Thí Huyết không đè skill nào, con Hổ của tôi ép thêm Cao Thí huyết thành 5 skill luôn. Không có kinh nghiệm nên tốn KNB vãi, lúc đầu ép skill buff chủ vào đè luôn Cao Phản Chấn, ép Cao Thí Huyết thì nhảy ô skill thứ 5, và đây là kết quả:
    Cái gì cũng phải trả giá, cho dù hơi đắt đỏ tí ::(

Các file đính kèm:

16. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Kangguru và Tiêu Tượng vừa dc update thêm ở trang 1 :'>

17. Sunran

Sunran Mario & Luigi

trước khi ép CPC và CPK nên ép cho ra 2 skill buff chủ thì sẽ đỡ tốn kém rất nhìu
    thường thì MK sẽ bị đè bởi CPK mà Hổ bạn có MK lun thì cũng thấy hay hay :D
    chúc mừng con Hổ
    CTA đã đè TA và CKM ko đè skill nào :D
    bổ sung lại cái kiến thức hạn hẹp của tui , ko bít nếu ép LHLN , BTTD ,HDVL , NLOD thì có đè Khát Máu ko nhỉ tui cũng tò mò , vì nếu ko đè thú bạn ra dc 6 skill thì quả thật ... chưa thấy bao giờ ( vì lý thuyết có người bảo 4 skill đó ko đè ép là ăn liền )
    còn AOE như băng bão , huyết bão đè Khát Máu là xiền
    1 lần nữa chúc bạn như ý với con Hổ đã bỏ nhìu tâm huyết nha :D

Đang thèm Voi , nhưng TTS đã PK tự do , thân phận thầy thuốc như tui lên đó chắc ko còn mạng mà về
    từ nay ước mơ tìm hiểu pet lại càng xa vời , buồn thay TLBB ngày càng chỉ là ko gian của kẻ cày cuốc lắm tiền

18. RubyLight

RubyLight Donkey Kong

Thú 5 skill là max rồi, NPH game đã thông báo rõ ràng rằng phải chú ý với thông tin thú có 6 skill mà. Có con pet này solo là yên tâm rồi, không ham hố gì nữa. Đợi lên 75 kiếm con Bác Mã nhanh nhẹn, tư chất ngon ngon một tí làm thú PK là ổn, vật giá cái gì cũng leo thang, chạy đua vũ trang bằng pet có ngày húp cháo mất. Rất cám ơn bạn vì có những lời khuyên bổ ích :D

19. red-devil

Bây giờ có 1 vấn đề cực lớn ở cái ô tư chất của pet, con nào ép ngộ tính rồi thì cái số % cộng thêm nó lấn hết chỗ của chỉ số cơ bản. Những con như thế mấy hôm nay mua bán rất khó khăn.
    Chưa hết, mới giở con 30 chuyên trừng ác ra thì thấy con vẹt vốn là nhát gan thì nay chuyển thành nhanh nhẹn, trong khi skill của nó vẫn là thống kích (dùng cho nhát gan) :|

20. bacada

bacada Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi anh chị chim cánh vụt bắt ở đâu(con mà lv 5 xài được ấy) cho kèm hình ảnh luôn nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.