[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

us bác nào có nhu cầu up gear DH pm tớ nhá , áo mũ nat có vài e tàm tạm :D

2. comfbidk

comfbidk Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi với, Mình đã chơi qua inferno rồi, làm sao để mở khóa mấy cái inferno cao hơn từ 1- 10 ấy nhỉ, đánh hoài ở cái inferno 0 chán quá, lên lv lâu kinh lun. mình mới chơi nên ko biết mong cái pro chỉ giúp

3. ChiChi#1857

ChiChi#1857 T.E.T.Я.I.S

Vào option phần Gameplay chọn Enable Monster Level Selection

MP10 Hardcore chơi là hay nhất, mình "đầu tư thua lỗ" mới có 6 tỉ gold. Thích! :4cool_doubt:

4. oc_tui_ne

oc_tui_ne Youtube Master Race

mấy bác build ghê vkl. :4cool_beauty::4cool_beauty::4cool_beauty:
    em lên hell mà cầm mỗi con DSp 800 mà thốn vcc:6cool_what::6cool_what::6cool_what::6cool_what:

5. KeNgoaiDao

KeNgoaiDao Mr & Ms Pac-Man

Sắp tới DH bệnh hoạn lại bị nerf Spike Trap/Exploring Blast và Gloom. Build yêu thích của mình.

Hix hix

6. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

:3cool_angry: :3cool_angry: Bên Wz của em thì sao hả bác

7. tngyeu

tngyeu T.E.T.Я.I.S

lên D3fans đọc đi bác, em vừa ngủ dậy cũng phải xem DH của mình sẽ có thể trở thành như nào phát=))

Spike Trap Cost: 30 Hatred / Lay a trap that arms after 1.2 seconds and triggers when an enemy approaches. The trap does 275has a 2 second re-arming time and can explode up to 3 times, each time dealing 200% weapon damage to all enemies within 8 yards. / You can have a maximum of 3 Spike Traps active at one time.

DiabloWiki.com - Long FuseLong Fuse : IncreasesIncrease the arming and re-arming time to 23 seconds but increases damage to 371270% weapon damage.
    DiabloWiki.com - Echoing BlastEchoing Blast : Your Spike Traps can explode upIncrease the damage to 3 times, dealing 275240% weapon damage asand turns the damage into Poison to all enemies within 8 yards each time.
    DiabloWiki.com - Sticky TrapSticky Trap : Plant a bomb on an enemy rather than on the ground. If the target dies within 30After 2 seconds, the bomb explodes dealing 404280% weapon damage to all enemies within 168 yards.
    DiabloWiki.com - ScatterScatter : Simultaneously place alllay 3 traps.
    DiabloWiki.com - Lightning RodLightning Rod : When the trap is triggered, it releases a pulse of lightning that will bounce to up to 3 enemies for 275200% weapon damage as Lightning.

Bác nào pro tiếng anh dịch chuẩn cho em phát. Em nghĩ là spike trap bây giờ luôn nổ 3 phát như Echoing Blast. Nếu vậy là buff lớn mới đúng

Đọc xong thông tin thay đổi, cá nhân mình đánh giá DH đc buff khá mạnh tay cho Grenades, Cluster Arrow, Rapid Fire, Impale, Stafe. Đây là những skill có thể dùng cho farm còn một số skill khác đc buff nhưng ko hợp với đi farm

HA, Bola buff ko ăn thua so với Grenades. Mặc dù Grenades chỉ có 95% dam nhưng với passive mới thì khả năng đánh trên phạm vi diện rộng là rất lớn và với số Hit rất nhiều sẽ tốt khi kết hợp với SP ở phiên bản mới.
    Vì SP bị nerf khá nhiều. Chưa biết tương lai như nào nhưng đây là cái ảnh hưởng lớn nhất tới DH. Từ 15% LF xuống 826LOH, 25% xuống 1239. Nếu thật sự là như vậy, theo cách nghĩ giờ thì SP sẽ ko còn là Must have skill nữa. Với LOH bé nhỏ như này thì các bạn cũng hiểu thà ráng kiếm RING, AMU có LOH + cách build khác để bù lại còn hơn thêm 1 skill vừa phải dùng mà hiệu quả bé.

Bloodthirst của 33 cũng chung số phận, ko biết Bliz đang có ý định gì đây. Cái này làm mình nghĩ lại về việc làm này của Bliz.

SS của DH có cơ bản ko thay đổi, nhưng 1 cái nerf quan trọng nữa với DH là Preparation.
    Preparation Cooldown: 45 seconds / Instantly restore all30 Discipline.

stat : Reduce cooldown to 0 secondCooldown: 45 seconds / Instantly restore 30 Discipline.
    DiabloWiki.com - PunishmentPunishment : Restore all125 Hatred for 25 Discipline. Preparation has no cooldown.
    DiabloWiki.com - InvigorationInvigoration : IncreasePassive: Permanently increase maximum Discipline by 10 for 5 seconds when using Preparation.
    DiabloWiki.com - Battle ScarsBattle Scars : Gain 60% Life afterwhen using Preparation.

Hiện tại dùng là full, sắp tới chỉ hồi 30Dis. Ko biết sang bản mới khi đồ đạc thay đổi mọi người sẽ mặc bn Dis nhưng với mình hồi 30Dis sẽ làm giảm khả năng phòng thủ của DH đi khá nhiều. Nó có ý nghĩa lớn với farm MP thấp và PVP. Khi mà PVP rất cần nhiều dis.

Kinh ngạc nhất là Rapid file đc buff từ 414%->745%, từ 8y->11y, Ware of light của monk cũng là skill % siêu to mà dùng đc nhiều. Nhưng lượng sử dụng còn mướt mùa mới dùng đc nhiều như rapid. Nay RF đc buff như này thì nói thật thêm cả Firebat nữa xách dép cũng mướt mùa mới bì đc RF.

Tổng kết:
    Mình thích farm MP thấp nên những thay đổi nếu thành sự thật thì ko ảnh hưởng nhiều. Chính xác là đc buff khá lớn nên sẽ có thể tăng thêm MP farm cho hợp lý.

Farm MP cao thì cũng ko hẳn là tồi nhưng DH vốn solo MP cao đã kém nay càng kém hơn vì ko có LS ở skill nữa. DH sẽ ko còn là những con trâu khiến cho các class khác phải kiêng nể nữa, DH sẽ thiên nhiều về dam dealer hơn và cần các anh khoai to bảo kê=))

Chỉnh sửa cuối: 14/9/13
  8. Long_63

Long_63 Mr & Ms Pac-Man

DH đi mp cao gặp reflect với siegebreaker thì đánh thế nào đây :8cool_cry:

9. spy_kn

spy_kn Donkey Kong

Có bác nào tốt bụng tài trợ em ít gold đễ chế đồ .Mới chơi ỡ Normal ACT 1 ah :5cool_sweat: .Mình chơi ỡ server Asia nha .Nick : Naturalspeed#1100
    .Thank

10. KeNgoaiDao

KeNgoaiDao Mr & Ms Pac-Man

Về nhà mà thể hiện :9cool_haha:

11. spy_kn

spy_kn Donkey Kong

Thể hiện điều gì nói cho có văn hóa tí.Chuyển qua Asia chơi 1 minh buồn lên đây kiếm ai còn chơi thì add nick chơi cùng có gì mà thể hiện .

12. tngyeu

tngyeu T.E.T.Я.I.S

Thanh niên DH nhiều thanh niên nguy hiểm lắm, chỗ này hợp với ai thích trở nên nguy hiểm hơn=))

13. oc_tui_ne

14. tngyeu

tngyeu T.E.T.Я.I.S

15. Silife

Silife GVN D3 Taurus

- Có bác DH nào làm cái clip quay tay farm mp cao cho mình xem tham khảo được ko, nghe nói đi farm khá ngon, tương đương với TR của monk & DT của bar, mà mình ko biết thế nào. Party cũng chưa bao giờ gặp bác DH nào quay tay cả, toàn xài Aka liên thanh + Bazoka ko :5cool_bad_smelly:

16. tngyeu

tngyeu T.E.T.Я.I.S

Chờ sang bản mới với đồ mới và skill mới thì mới lên đc MP cao, còn giờ quay tay lè tè 0-2 thôi=)).
    MP cao bây giờ có mỗi RF là ngon. Mấy kiểu build khác thua RF xa, ai build cách khác thì cũng chỉ lả cho hiểu rõ hơn về DH thôi

Chỉnh sửa cuối: 23/9/13
    Silife thích bài này.
  17. raonboy

raonboy Youtube Master Race

Mình cũng đã thử quay tay ở mp6-7. Chạy nhanh, kill mobs nhanh nhưng ellites thì lâu kinh khủng. Không mặn mà lắm vs mp cao - Chắc chờ Exp ra có lẽ cải thiện hơn.

Silife thích bài này.
  18. oc_tui_ne

thế mấy bác cho em hỏi nếu party 4 người ở inferno thì tương đương với MP mấy??? :3cool_nosebleed::3cool_nosebleed::3cool_nosebleed:

19. tngyeu

tngyeu T.E.T.Я.I.S

4 người mp0 = 1 người MP2
    4 người MP1 = 1 người MP3,5-4
    4 người MP10 = 1 người MP10 chậm gấp 2.5-4 lần phụ thuộc vào nhiều vấn đề.

20. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

cầm tay nhau đi thôi .. mình lv 3x asia nè =))