[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. Hellgate201

Hellgate201 Donkey Kong

2. son_

son_ Mr & Ms Pac-Man

^ Bỏ skill ss đi. Đồ đạc bác ngon còn nữa, chắc thay con manticore lên cái 2 socket với craft lại cái bracers và amulet, nâng cấp gem. Bây h dps unbuff là 193k, thay xong mấy đồ chắc có thể lên được 250k (có khi hơn), khi đó chắc đi được mp 8 9 10 luôn =))

3. Hellgate201

Hellgate201 Donkey Kong

cám ơn bạn, thay manticore với gem lên được 250k rồi. còn bracers với amulet thì nên dùng opt nào ??

4. son_

son_ Mr & Ms Pac-Man

^ Bracers vẫn là dex vit all res và cc thôi, nhưng craft thì dex có thể lên đến 300, vit có thể lên 150 hoặc lòi ra thêm dòng %life, nói chung craft sẽ tốt hơn. Amulet thì cứ cc cd as average damage dex mà táng =))

5. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

lâu rồi hông vô đây chơi chả biết đồ đạc mình xuống cấp cỡ nào rồi :))

6. BinhDuongx

BinhDuongx Youtube Master Race

7. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

máu gián, dam bé, crit chance thấp. bác nên thay weap, bracer với glove. coi profile mấy bác trên kia kìa. kiếm đồ stat gần gần = là đc rồi.

8. son_

son_ Mr & Ms Pac-Man

Đừng tập trung quá vào armor như thế, cân bằng armor với all res. Tăng armor lên cao sẽ rất khó mà tác dụng reduce dam cũng giống như all res thôi (5k8 armor thì cũng reduce dam bằng 580 all res mà mặc đồ để có 580 all res sẽ dễ hơn rất nhiều đồ có 5k8 armor). Tốt nhất armor tầm 4k5 - 5k, ar tầm 450-500, còn lại tập trung vào hp (để sống khỏe hơn) và dps (để hút máu nhiều hơn, clear quái nhanh hơn)
    Đồ của bạn thì Mempo kiếm con nào 250 dex + 50 vit (to hơn càng tốt), nhiều tiền thì kiếm cái có cc :9cool_haha:
    Amulet thì vit to nhưng dps thấp quá, sau này nếu cái thiện được hp thì thay ngay :5cool_sweat:
    Bracer craft ngay 1 con có 250dex + 6cc + 60-70ar + Armor/%life (Gần được như thế là tốt, may lắm mới được hết dòng như vậy =)))
    Glover mua ngay 1 con có dex + cc cd as, thích armor thì tìm con nào có thêm armor :1cool_choler:
    Ring nat: Có 100 armor mà cũng ham, vứt đi mua con nào có cc/cd/average dam/vit tùy điều kiện nhưng cứ tăng thêm dps và hp là được :8cool_amazed:
    Quần inna: Tầm 25m mua được 1 con 9as + 7x all res > 270 armor (270 armor = 27 all res :6cool_beat_shot:) Ko thì mua con nào có dex+vit cao.
    Giày nat với thắt lưng inna thì nâng cấp lên tốt hơn. Cặp weapon thì cũng khá hay, nếu sau này muốn nâng cấp dps lên cao nữa thì hãy tính thay sang manticore, còn bây h cứ thay mấy cái kia trước :4cool_beauty:

9. tobyvnn

tobyvnn Youtube Master Race

10. damvanbang14

damvanbang14 Youtube Master Race

Hay nhỉ......................................................................................................................................

11. BinhDuongx

BinhDuongx Youtube Master Race

Xài WF hay bộ đôi set Daneta ngon hơn vậy, mọi người cho ý kiến..

12. gynazoka

gynazoka Youtube Master Race

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

13. VanBaoPhong

VanBaoPhong Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi chút, mình mới chơi Diablo được 2 tháng, set đồ cũng lượm lặt được trong AH (vì không có nhiều tiền) và may mắn rơi ra vài cái Amulet ngon. Liệu đồ mình như thế này đã ổn chưa, có cần cải thiện thêm gì không mong mấy bạn tư vấn :)

http://us.battle.net/d3/en/profile/Unbless-1958/hero/39946136

14. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

chơi 2 tháng vậy cũng ghê rồi , hồi mình chơi 2 tháng chắc cũng chả hơn bạn đâu :)) ... vấn đề của con DH đó là dù dps có cao đến mấy thì cũng chả là đinh gì so với class khác có dps chỉ bằng 1 nửa, bởi vậy muốn bằng bạn bằng bè thì cứ dps hết cỡ vào, kháng/máu các thứ đủ dùng là được. Cụ thể hồi mình chơi cách đây nửa năm là 150-300 resist all / 60k hp / 3k-4k armor / dps thì 200k không buff ( steady aim / sharpshooter / archery ).

Dps càng cao thì cái 15% hút máu từ skill gloom sẽ mạnh, nên vấn đề sau đó là cần lượng máu lớn ( vit và % life ) để cái số máu đó có chỗ chứa, không cần phải kháng cao, còn chơi hardcore nó là một câu chuyện khác :)

Các yếu tố để tăng dmg thì ngoài việc dex tầm 2k5 - 3k thì attack speed / crit dmg / crit chance / average dmg 4 thứ đó ráng nhét càng nhiều càng tốt, ví dụ như cái găng tay tầm 200 mấy 300 dex mà có cả crit chance 9%+ / attack speed 6%+ / crit dmg 40%+ chẳng hạn.

DH thì build đồ dựa theo vũ khí ( Manticore / Calamity / Windforce )và monster power còn cụ thể thì mình không có nhiều thời gian nên viết tới đây thôi :D

Chỉnh sửa cuối: 17/2/14
  15. VanBaoPhong

Cám ơn bác thanhtan đã cho em những lời khuyên hữu ích. Vì kinh phí không được nhiều (chỉ tầm 100mil) nên em sắm sửa đồ đạc như vậy thôi ạ. Em đọc mấy bài của bác trong topic và bên Hardcore thấy bác đúng là 1 người tâm huyết với class DH (rất buồn khi dọc đến trang 39 topic Hardcore khi biết bác chết em DH ở PL50). Bác thanhtan cho em hỏi là với khoảng 25mil còn lại thì em có thể cải thiện gì thêm trong set gear của mình không ạ? Em thấy Gloves và Amulet hơi dỏm nhưng vì ít tiền nên cũng không dám đu đòi nhiều).

http://us.battle.net/d3/en/profile/Unbless-1958/hero/39946136

Một lần nữa em cám ơn bác và các bạn nhiều.

16. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

Noi chu gio con co 1 thang nua ra ban mo rong roi, cho toi do moi nguoi bat dau lai luon, gio sam sua chi nua ^^? ..

Sr type tren dien thoai khong co dau

17. smailodon1

smailodon1 Mr & Ms Pac-Man

Tôi nghĩ bạn nên thay set vũ khí hiện tại . Nên sử dụng 1 trong 3 loại windforce , manticore ( 2 socket ) , clamity ( quên tên @@ ) để cải thiện dps hay khả năng hồi phục hatred thêm vào đó là 1 offhand có cộng 1 lượng vit kha khá ( ví dụ như dead man legacy ) . DH nên tập trung vào dps và máu nhiều hơn , bởi vậy sử dụng offhand đặc biệt là dead man legacy là cực kì phù hợp . Hiện tại khá phổ biến là dùng giày nata + ring nata , áo + quần inna , mũ mempo , đai lưng witcher hour .

Chỉnh sửa cuối: 18/2/14
  18. VanBaoPhong

Thanks bạn smail và bác tân nhiều, do kinh phí của mình ko nhiều nên sắm gear cũng chỉ tương đối, mình cũng đã có Manticore và Deadman Legacy (ko xịn lắm) và thấy mang 2 món đó thì DPS sẽ tăng nhiều (khoảng 15k). Do mình test thử effect của set Dannetta xem proc coefficient có giống với mấy lý thuyết mình đọc được trên forum nên mang vào :) Mình cũng đang tính nghiên cứu up-gear lên nhưng thấy các bác bảo để chờ bản RoS ra thì items rớt được sẽ phong phú và stats tốt hơn nên tạm thời như vậy mình thấy cũng được (tất nhiên mình chỉ đi dc MP 1,2 thôi :) )

19. smailodon1

smailodon1 Mr & Ms Pac-Man

các item lv 60 của patch 1.0.8 hiện tại có stat chỉ ngang với item lv 54~ 59 của bản ros thôi ( có vk 1 tay thoi mà dam đã 1k5 rồi ) , bởi vậy nên ko cân bỏ tiền up gear bây h làm gì . Cứ để tiền sau này còn enchant đồ nữa chứ .

20. playb0y_magicz

playb0y_magicz Youtube Master Race

Đang lv 36 có bác nào bán cho em 1 set đồ 60 cho DH ko nhỉ? :D đang tính cày lên lv60 mặc luôn là đẹp :D cho em giá luôn nhé :D ở HN giao dịch trực tiếp đc thì ngon ạ :D pm em: 094.3181711 nhé ^^