[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. datmaritime

datmaritime Youtube Master Race

Theo tôi 2.1 build physic nhưng vẫn để MS run fire để hưởng 100% từ balista. không được hỗ trợ từ element dame nhưng vẫn mạnh hơn run physic

2. rambo lùn

rambo lùn C O N T R A Lão Làng GVN

Sentry 2.1 data đây: http://us.battle.net/d3/en/forum/topic/13271407601
    Hiện tại mới là đầu PTR chưa khẳng định đc điều gì. Chắc chắn trước khi go live sẽ còn rework nhiều.
    Xét tình hình hiện tại thì Mara vẫn là set ngon nhất, nhưng build ngon nhất thì chưa chắc 100% vì RF sắp tới sẽ ăn 1 loạt buff vào mặt + đc hưởng lợi từ các loại legendary gem* -> Synergy đồng đều hơn M6. Chưa kể từ GR30+ perma smoke gần như là bắt buộc -> Khắc phục đc nhược điểm initial cost của các skill channeling.
    * Nếu Blizz ko dở hơi nerf RF thì chắc chắn RF sẽ đc buff rất khủng bởi ít nhất 2 loại gem: Hatred consumption & distance from enemies do lợi thế 100% uptime smoke (Ko có 100% smoke thì build RF chắc chắn bại).

3. tronghieu113

tronghieu113 Donkey Kong

thêm nữa là skill RF có thêm cái 2h crossbow riêng của nó nữa

- - - Updated - - -

Wojahnni Assaulter
    New Crossbow
    Rapid Fire deals 40-50% more damage per second, stacks up to 4 times

sau 4s thì deal dame 160-200% dame RF cái bow vl thật

Chỉnh sửa cuối: 10/7/14
  4. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

Ông em là cái thể loại tinh tướng và rất đàn bà, kô rep thì sao còn phải cố nói đểu vào làm gì? Cay cú thế?
    Làm thằng đàn ông thì chửi thẳng mặt sao phải xoắn...
    Anh thấy nhà em thậT bất hạnh
    Đừng nói anh suy bụng ta ra bụng người, anh chỉ bắt chước em thôi nhé [emo ngượng]
    Còn thích móc nữa kô? Ông em cứ viết tiếng việt tử tế, người đọc còn hiểu, đây là public nhé, éo phải nhà ông em, còn ở nhà ông em coi ai là rẻ rách cũng đc, ông bà già ông em coi là dở hơi với ít học cũng xong, anh đồng ý!

5. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Các bác cho hỏi nếu mình theo fire nhưng cái skill sentry mình để rune cold thì phát bắn CA fire có bị giảm dame ko?

6. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

không không không không không....30

7. rambo lùn

Thằng cu Eu này đúng là typical loser nhỉ, mở mồm ra là chó mèo & biện pháp cuối cùng là lôi bố mẹ người khác vào, lại còn "ông bà già".
    May cho cu là anh rất yêu động vật, và cũng không có thói quen tranh cãi với những kẻ vừa bất tài vừa ngu dốt. Tuy nhiên chú cũng nên cẩn trọng trong lời nói, đừng nên lôi bố mẹ người khác vào những cuộc "ăn vạ, chí phèo" do chú tự khơi mào, okie.
    // Nhớ ko nhầm chú là cái thằng hồi nọ có bộ gear ghẻ lở nhưng hở tí là khoe tiền, anh xin lỗi vì đã làm nhục chú. Okie, grow up please. Chú ko có tuổi sóng sánh với anh đâu đừng cố. Về học thêm tiếng Anh đi, đừng để sự dốt nát làm rối loạn cảm xúc. Sau post này chú bị blocked cmnr, coi như anh thua đi :(. Thân.

8. nguyencuulong77

nguyencuulong77 Youtube Master Race

công nhận rambo lùn hay dùng tiếng anh bồi làm đọc bài mà như ăn cơm có sạn thật

9. rambo lùn

Quan trọng là bài post có thông tin gì chứ sử dụng ngôn ngữ ra sao nó là phạm trù cá nhân. Nếu bạn thấy việc sử dụng TA nghiêm trọng hơn việc lôi bố mẹ người khác ra mạt sát thì mình chịu rồi.
    Mình cũng hoạt động nhiều ở cả bnet và ocn nên yên tâm ko phải ta bồi đâu ;) nghĩ thoáng ra sẽ giúp ích hơn đấy.

10. behamut1986

behamut1986 Youtube Master Race

Ôi dào.Người ta viết tiếng gì mà chả đc .Đọc đc thì tốt ko đc thì thôi.Bình luận làm gì rồi gạch đá loạn cả lên haizzzzzzzz...........

11. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Em thấy viết vậy cũng hay chứ bởi vì thật sự có nhiều thuật ngữ game ko có từ tiếng Việt thì phải dùng tiếng Anh thôi =))

12. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

skill và tên riêng viết tiếng anh ai nói gì:)
    đây lại còn thêm cả câu vào bằng tiếng anh, nhà mày đc giáo dục nhỉ :8cool_tire:
    tao đang xoắn các comment của mày toàn thêm mấy câu bằng tiếng anh cứ làm như là mình giỏi lắm
    còn mày đàn bà vãi, chuyện xưa đ éo ai nhớ làm gì may nhắc ra chứng tỏ mày mới là thằng thù dai :4cool_cold:
    còn tự tưởng tượng người khác loser hay winner tùy mày, nói *** thèm rep nhưng vẫn cay cú vào đá đểu cơ...
    hồi d3 mới ra bản ros này chơi thua thằng soulreaver nên cay cú ở trên topic thuầnnp ý có cần tao quote lại kô thằng trẻ trâu?
    còn chuyện d3 pre may cứ cãi quần inna với belt hơn twh xong cuối cùng thằng nào suốt ngày mặc twh đấy? chú thích nhắc thì để anh làm cho chú nhớ lại...
    còn lôi ông bà già mày ra để cho mày thấy, đi với bụt mặc áo cà sa đi với ma mặc áo giấy...tao chưa chửi mày mới góp ý mà mày thích móc đểu thì chưa đủ tuổi đâu, lo đi làm kiếm tiền nhé, khi nào có đủ nhà vơ và con, đuề huề thì lên khoe anh sẽ gz
    còn trên này khoe trình độ tiếng anh với anh thì anh khoe lại với chú tiếng khác, chú ngoài tiếng anh biết xổ ra tiếng gì nữa?
    nói luôn chú biết kô lại cứ nghĩ người kô biết tiếng anh là người ít học, thế bố mẹ chú giỏi tiêgna anh kô? :8cool_tire:

- - - Updated - - -

à quên còn chuyện anh có tiền anh mua gear hơn chú sao chú xoắn vậy? anh đi làm kiếm đc tiền anh làm gì kệ anh sao chú phải xoắn bẩn thế? thảm nào... kô biết ai mới là loser đây :3cool_shame:
    10 năm sau hi vọng chú đc như anh, đuề huề, đầy đủ rồi lên đây xoắn nhứng thằng như chú bây giờ...
    PS: những thằng như chú suốt ngày chơi game thì real life hay in game cũng chỉ làm culi cho những thằng như anh dùng my father is paypal để thắng nhé...

13. embengoc

embengoc C O N T R A

^ Bác hơi cực đoan rồi đấy. Nếu cảm thấy k chịu được thì lơ đi. Việc gì phải để tâm rồi bức xúc. Bác cũng nói đây là forum công cộng thì những từ ngữ bác mạt sát, chửi cha chửi mẹ người khác cũng khiến những người đọc khác cảm thấy tức mắt vậy. Có gì PM nhau giải quyết chứ đừng ép bọn em phải xem những lời chửi bới của bác. Thế thì có khác gì người mà bác đang chửi???

Và sau cùng là tặng bác cái này. Biết tiếng Anh nó lợi hơn các tiếng khác là biết forum nó có chức năng này này:

http://forum.gamevn.com/profile.php?do=addlist&userlist=ignore&u=66848

14. datmaritime

datmaritime Youtube Master Race

Bác nào biết cách tính skill bonus % từ sentry không. Ví dụ có 30% Ca, 45% sentry thì bonus cua CA có phải đc tính bằng 100%(base)+30% CA= 130% và thêm 45% của 130% là 58%
    Tức là 130 + 58 đúng không (CA bắn qua sentry). Nếu vậy thì sentry bắn mạnh hơn char rất nhiều. Chứ sao thấy có bác nói Char bắn mạnh hơn. Mong các bác chỉ giáo.

15. rambo lùn

Dmg/hit sentry >>> DH.
    DPS thì phụ thuộc vào cdr của sentry & toughness của mob.
    Sentry là build up dmg còn DH là burst dmg, đánh boss cỡ T6 cluster áp đảo r. Nhưng vào GR thì DH nằm sấp.

16. rambo lùn

Tin cực buồn cho AE DH, vừa vào PTR nhặt đc xbow RF. 50% dmg per sec = cộng dồn chứ ko phải x. Cái bow hơi crap 1 tí (2k4) nhưng nói chung có roll 2k7 thì cũng ko ăn thua =)) crit khi max 4 stacks là 7mil trong khi FOK giờ 1 hit đã hơn 20mil, tuy nhiên FOK ko set đc M1 (Ko exploit đc bug) & tốc độ cast đã bị cap (Ko cast liên hoàn được như xưa).
    Ưu điểm duy nhất của RF là hatred cost gần như = 0.
    Hi vọng vượt qua ải GR5x của DH đến nay vẫn chưa có gì mới. Waiting for moar =))

17. bang_gia

Nếu ko có bonus sentry thì sentry bắn dame như char

18. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

ngắn gọn chính xác không cần dài dòng như mấy bác kia

19. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

20. bang_gia

^ thay cái ring huge stone bằng SoJ,thay cái razor stroop bằng WH.sẽ cải thiện được khối dame.
    Mà đi GR cũng hên xui lắm,hên thì vô map ngắn quái hiền clear nhanh,xui thì gặp bọn act4-5 map dài chết thì vêu mỏ.
    Mà bác nào thử cái leg gem này cho hỏi tý:

Enforcer

Increase Critical Hit Chance of your pets by 20%.
    Upgrading increases pet Critical Hit Chance by 1.5%.
    Total of 95% at Rank 50
    Rank 50 bonus: Your pets are unkillable.

CÁi gem này có tác dụng với sentry ko?

Chỉnh sửa cuối: 13/7/14