[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. ahai1990

ahai1990 Donkey Kong

chơi DH ghét nhất zombie. Thế mà cũng phải hỏi nhảm.

2. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

^sao DH lại ghét zombie bác? Đi GR cao chỉ mong mở đc ra map full zombie mà bác kêu ghét zombie là sao @@

fast thì sợ gì bác? theo mình DH sợ nhất theo thứ tự Jailer (1 hit quy tiên chết bất thình lình ko né đc, cái này thì khỏi nói) > Frozen (cái này kinh vãi, GR cao éo kịp roll đã bị rút hết máu) > Thunder > Motar > Electrify + Poison (dạng từa lưa bét nhè effect khắp bản đồ) > Fire Chain + Teleport (gặp thể loại này cũng rất dễ đột tử)

3. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

tình hình là hi sịnh cd cc đẩy lên 4.15 với calamity fire build cố gắng mức nào củng trial dc mức GR37.... nhưng với calamity >2.84 (thật ra là 3.4) fire thì mình dc GR39 clear ngang như mức sài etrayu 2.84 cold fire...
    Thêm vào đó nhìn bằng mắt thưởng vả cảm giác thì 4.15 bắn củng như là 2.84...mình không thấy nó bá đạo tốc độ ở chổ nào cả??? Đồng ý là 2.14 khác hoàn toàn so với 2.84 nhưng còn về 4.15 có vẻ hơi nghi ngờ..., có chắc là 4.15 là max cap ko? vì cảm giác atk speed ko nhanh hơn 2.84 1 chút nào cả?
    mấy bác nào có thể test kiểm chứng đếm frame lại dc ko?? :6cool_beat_shot: khá rối với mấy con số này... vì thật sự BL chưa có cái Blue official nào xác định cả :5cool_sweat:

4. sm89

sm89 Dragon Quest

Mình cầm 1hand mà mới có as 2.54. Không hiểu lên nữa kiểu gì luôn, cái gì cũng max opt thế này lấy đâu ra :((

5. Eazy-E

Eazy-E Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Các bác xem giúp, sao thấy gear gủng cũng ko đến nỗi mà lẹt đẹt mãi ở Rank 35 ko ngóc cổ lên dc :(((
    http://us.battle.net/d3/en/profile/CoolBlaze-1979/hero/51864719

Trên profile đang để SoJ nhưng đi solo thì đổi sang Unity: 495 dex - 5.5 cc - 15% dmg elite - socket.

Với cả giờ bloodshard nên mua gì hả các bác, em mua đến 5-6 con Bombardier rồi mà ko có con nào stat hơn con đang dùng :-<

6. katharzas

katharzas Mario & Luigi

nếu bạn đã đủ as lên 2.85 cho bow rồi thì reroll cái bow thành vit or cdr
    shoulder+tnt hơi dởm
    mà trước mắt đừng ham hố solo làm j, kiếm cái hellfire ngon ngon thì mới đi đc cao

7. vodanhta

vodanhta Mario & Luigi Lão Làng GVN

thật ra 4.15 so vs 2.84 mới khác biệt dữ dội đó bác. Bác có thể check lại thử mình đủ 4.15 chưa @@" và bonus skill + element của bác thế nào mới thấy ko bá đạo bằng chứ em thấy sentry cầm cala bắn rocket dính chùm chùm còn EA thì cứ như dính liền nhau mà ra =))

8. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Cho mình thắc mắc mấy cái:

1. APS Char = 2.60, TnT 43% ==> APS Sentry = 2.60 x (1 + 0.43) = 3.718. Tính vậy đúng ko?

2. Theo mình hiểu thì khi đạt đến mức Tier đó thì Sentry sẽ bắn nhanh và mạnh hơn.
    Tier 6 - Breakpoint 2.84, Tier 7 - Breakpoint 4.15.
    Giả sử đang có APS Sentry là 3.50, thì vẫn đang ở Tier 6. Vậy 3.50 và 2.84 thì DPS deal lên quái có khác nhau ko?

3. Đang dùng Calamity, APS Char = 2.60. Thay bằng Etrayu thì APS Char = 2.13. Trường hợp này có nên xài Etrayu ko?

9. congzing20

congzing20 Dragon Quest

Tụt frame chỉ có duy nhất 1 vấn đề đó là ..... card màn hình :)))
    1. Yếu quá --> next
    2. Driver lởm --> update
    3. Con card không tương thích với D3 --> về 1

10. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

^@June_liht: em cũng đồng ý bác trên, sau khi tham khảo nhiều post có vài thg test thì bảo do card màn hình :D

11. vodanhta

dù vga có mạnh thì vẫn sụt fps thôi :| vga xịn thì sụt ít hơn :) túm lại là sống chung vs lũ thôi thím ah...

- - - Updated - - -

1. Cơ bản thì tính vậy cũng đúng. Muốn chi tiết hơn thì nên xài tool d3profile :)
    2. ko đạt breakpoint mới thì dps sentry deal là như nhau. Nếu bạn bắn phụ sentry thì khác
    3. 2.13 + tnt và 2.6 + tnt thì sentry vẫn cùng 1 bp nên xài etrayu tốt hơn :|

12. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

1. Cho mình xin cái tool với

2. Xem trên bảng stat của nhân vật thì APS tăng tỉ lệ thuận với DPS. Như mấy class khác ko chia thành các tier như DH Sentry, APS càng cao thì đánh càng nhanh, DPS cũng cao hơn.
    Từ mốc 2.84 đến 4.15 thì APS thay đổi khá nhiều, xét như những class khác thì APS càng cao đánh càng nhanh, nhưng theo lý thuyết của DH Sentry thì nếu chưa qua bp đó thì sẽ ko khác nhau. Chỗ này chưa hiểu lắm, bác giải thích thêm dùm mình với.

:5cool_big_smile:

13. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator Lão Làng GVN

.1/ Em đoán nó là cái này: http://d3profile.com/

2/ Như vậy, mặc dù là cái sentry của bác nó bắn 1 đống skill như vậy nhưng mà các skill đó cũng có cooldown và tốc độ bắn khác nhau. Em thí dụ đại khái thế này: 1 cái sentry nó sống được 30s và bắn 1 cái elemental arrow mất 3s như vậy trong 1 vòng đời của cái sentry nó sẽ bắn được 10 cái. Rồi giả sử atk speed bác tăng lên bây giờ bắn 1 cái sentry chỉ tốn có 2.9s thôi thì sau khi bắn cái thứ 10 xong tốn 29s ( còn dư 1s nhưng mà nó tốn tới 2.9s để bắn cho nên không thể bắn cái 11 nó đã gỏm rồi), hay nói cách khác thì mặc dù bác có tắng atk speed, bắn nhanh hơn nhưng tính chung cuộc vẫn cũng chỉ có 10 mũi tên, tổng dmg gấy ra vẫn không đổi.

Tức nhiên những con số em đưa ra chỉ mang tính thí dụ cho vui chứ thực tế thì bác dựa vào cái bảng breakpoints mà tụi nó tính rồi đó sẽ biết con số cụ thể .

Chỉnh sửa cuối: 9/10/14
  14. phuocrose

phuocrose Youtube Master Race

Mấy bác cho em hỏi khi chơi sentry run fire. mà lại chọn CA run Physic. thì đồ + element fire có làm sentry bắn CA mạnh lên không?

15. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Đã rõ. Cảm ơn bác nhiều :9cool_haha:

16. vodanhta

ko nhé bạn :v hiện tại nếu ko có calamity thì nên chơi cold với etrayu rune physic ít ng xài lắm vì có 3 rocket ko ngon = 5 rocket của cold

17. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Nếu có Calamity và Etrayu luôn thì nên chơi cái nào bác? :9cool_haha:

18. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Thích lên 4.15 (và đủ đồ) hoặc đi team mà team chưa có DH cầm cala thì cầm cala. Tất cả các trường hợp còn lại chơi Etrayu ;))

19. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn các bác, nhân tiện thì Spender là gì vậy? :6cool_smile:

20. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Cái skill nào tốn resource thì nó là spender.